ติดตามการ ทำนา โครงการ ๙ กล้า ๙ ไร่ ๙ แสน (ความคืบหน้าโครงการตั้งแต่หน้า 12 )

<< < (18/158) > >>

nuttsou:
สวัสดีครับ ผมนัท ในฐานะสือมวลชนคนหนึ่ง ผมอยากให้สร้าง
ผมก็ติดตามเรื่องนี้ตลอด ออกอากาศให้คนในมุกดาหาร
ทางสถานีวิทยุ ครอบคุม 2-3 อำเภอ ยินดีด้วยคนที่ผ่านการคัดเลือก
หนังสือขอด้วย djnutt2006@hotmail.com

http://www.kasetporpeang.com/forums/index.php?topic=44878.0

ดำ ดู ดี:
รู้สึกจะมีออกรายการทีวีทางเนชั่นนะครับ

James:
ขอขอบคุณครับพี่โส ได้รับหนังสือแล้วครับ อ่านจบแล้วครับ
มันก็น่าเป็นไปได้ครับ 1ไร่1แสน แต่ติดใจนิดนึงไอ้ตรง
ที่ว่าสรรพสิ่งอะตอมมิคนาโน มันต้องซื้อที่บริษัทเขาใช่มั้ย
แล้วมันเป็นยังไง เหมือนเป็นความลับยังไงไม่รู้ ท่านอื่นว่าไง
บ้างครับ ผมว่าถ้าเราเข้าใจไอ้ อะตอมมิคนาโนว่ามันทำอย่างไร
เหมือน EM หรือเปล่า น่าจะไม่ใช่ ผมว่าถ้าตัดอะตอมมิคนาโน
ออกแล้วใช้ EM ใช้ ภด.1 หรือจุลินทรีย์อื่นแทน มันน่าจะได้มั้ย
แต่ที่แน่ๆ สงสัยตรง อะตอมมิคนาโน(พลังง้วนดิน) อย่างแรง......

PeeSo:
อ้างจาก: James ที่ กันยายน 06, 2011, 04:40:21 PM

ขอขอบคุณครับพี่โส ได้รับหนังสือแล้วครับ อ่านจบแล้วครับ
มันก็น่าเป็นไปได้ครับ 1ไร่1แสน แต่ติดใจนิดนึงไอ้ตรง
ที่ว่าสรรพสิ่งอะตอมมิคนาโน มันต้องซื้อที่บริษัทเขาใช่มั้ย
แล้วมันเป็นยังไง เหมือนเป็นความลับยังไงไม่รู้ ท่านอื่นว่าไง
บ้างครับ ผมว่าถ้าเราเข้าใจไอ้ อะตอมมิคนาโนว่ามันทำอย่างไร
เหมือน EM หรือเปล่า น่าจะไม่ใช่ ผมว่าถ้าตัดอะตอมมิคนาโน
ออกแล้วใช้ EM ใช้ ภด.1 หรือจุลินทรีย์อื่นแทน มันน่าจะได้มั้ย
แต่ที่แน่ๆ สงสัยตรง อะตอมมิคนาโน(พลังง้วนดิน) อย่างแรง......

น่าจะเหมือนกันครับคุณ Jame
ปีนี้ไม่ทันแล้ว ปีหน้าผมทำแน่นอน ลองสัก 5 ไร่ 
แถวบ้านผมต้องอาศัยน้ำฝนอย่างเดียว แตะจะลองเจาน้ำบาดาลเพิ่ม เอาสัก 3 นิ้ว น่าจะพอ
จะลองทั้งหมด ทั้ง พด. , EM, อะตอมมิคนาโน มีอย่างอื่นอีกหรือเปล่า ลองมันทั้งหมด 555
ด้วยความอยากรู้ละท่าน
ส่วนอะตอมมิคนาโน ผมว่าก็ต้องซื้อจากเขาละครับ

ท่านที่ลงชื่อไว้ จะส่งให้คืนนี้ครับ พรุ่งนี้ ใครยังไม่ได้รับ แจ้งด้วยนะครับ

ดำ ดู ดี:
ไม่แน่ใจว่ามีขายรึป่าวนะครับ อะตอมๆอะไรเนี่ย

ดูๆแล้วน่าจะสอนให้ทำเอง เพราะที่ฟังดูแกออกแนวติดธรรมมะมากๆ (อาจจะเกินด้วยซ้ำ )

เห็นว่าถ้าอยากได้เงินขายสูตร ขายวิธีการให้พวก CP รวยไปแล้ว

แกเล่าให้ฟังเทียบกับเรื่อง EM และกากน้ำตาลที่เดี๋ยวนี้ กก.ละ 8 บาททั้งที่เมื่อก่อนต้องเสียเงินกำจัดทิ้ง

เห็นว่าอยากให้องค์ความรู้นี้อยู่กับเกษตกร ให้อยู่กับแนวธรรมชาติเพื่อให้ฟื้นสภาพดิน

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว