ราคาไก่ฟ้าพระยาลด

(1/1)

kong_kaew:
อยากทราบราคาไก่ฟ้าพระยาลอ ว่าประมาณคู่ละกี่บาท หาซื้อได้จากไหนบ้าง วิธีการเลี้ยงเป็นยังไง ???

ขอบคุณค่ะ

kawoat:
อยู่แถวไหนละครับ ราคาก็รุ่นๆ ราวๆคู่ละ 8 พัน ถ้านกโต ที่ถามมาราวๆหมื่นห้าอัพ  ถ้าอยากได้พอหาได้...

kawoat:
ลืมบอกเรื่องการเลี้ยงดู เลี้ยงไม่ยาก ทานอาหารไก่และเมล็ดพืช ผลไม้ทั่วไป กรงเลี้ยงถ้าที่จำกัดก็ กว้าง 2 เมตร ยาว 2.5 เมตรก็พอ แต่ถ้ามีที่ ก็กว้างกว่านี้ยิ่งดี...

isanfireback:
 ไก่ฟ้าพญาลอ   อิอิ ;D  ประมาณปลายปีที่งานมหกรรมสัตว์เลี้ยงฯ คอยติดตามดูครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ