หน้า: 1 ... 51 52 53 54 55 56 57 58 59 60 [61] 62 63 64 65 66 67 68 69 70 71 ... 115   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: 3สวน3สาว เรื่องเล่าสองจังหวัด  (อ่าน 199963 ครั้ง)
phensiri
เกษตรกรมือใหม่
*

« ตอบ #960 เมื่อ: กันยายน 03, 2012, 07:58:26 PM »

กล้าพูดนะว่าน้อย....ของผม 3 ไร่ก็คิดว่ามากหลายแล้ว....15 ไร่นี่ไม่ได้รวมสวนไฝ่ แค่นี้ลีโอก็อยู่สบายไปตลอดแล้วพี่
.....ด้วยรักครับผม

คิคิ จะให้อวดคนอื่นศรีโบก็อายค่ะผู้กอง เพราะคนอื่นเยอะกว่าโบมากมาย เรามีแค่นี้ก็ตามอัธภาพดีกว่า ไม่รู้จะทำไหวหรือเปล่า แต่บอกว่าภูมิใจกับที่ดินตัวเองมากๆ เพราะจากน้ำพักน้ำแรงเราที่ทนอดหลับอดนอนยืนสกรีนเสื้อ สกรีนกระเป๋าส่งลูกค้าจนวินาทีสุดท้ายก่อนจะปวดท้องคลอดลีโอ ไม่รวมกับที่นั่งหลังขดหลังแข็งเทตุ๊กตาปูนปาสเตอร์ขายอีก กำไรตั้งตัวละ 50 สตางค์แน่ะ ต้องเทกี่ตัวถึงจะมีเงินซื้อที่ คิดดูโล้ด แถมบางครั้งวิ่งส่งของลูกค้ายันสว่าง ขนของลงที่บ้านลูกค้าเสร็จกำลังจะขึ้นรถเสียงพระสวดมนต์ทำวัตรเช้าดังพอดี 555

Nine.
*

« ตอบ #961 เมื่อ: กันยายน 03, 2012, 08:11:03 PM »

กล้าพูดนะว่าน้อย....ของผม 3 ไร่ก็คิดว่ามากหลายแล้ว....15 ไร่นี่ไม่ได้รวมสวนไฝ่ แค่นี้ลีโอก็อยู่สบายไปตลอดแล้วพี่

คิคิ จะให้อวดคนอื่นศรีโบก็อายค่ะผู้กอง เพราะคนอื่นเยอะกว่าโบมากมาย เรามีแค่นี้ก็ตามอัธภาพดีกว่า ไม่รู้จะทำไหวหรือเปล่า แต่บอกว่าภูมิใจกับที่ดินตัวเองมากๆ เพราะจากน้ำพักน้ำแรงเราที่ทนอดหลับอดนอนยืนสกรีนเสื้อ สกรีนกระเป๋าส่งลูกค้าจนวินาทีสุดท้ายก่อนจะปวดท้องคลอดลีโอ ไม่รวมกับที่นั่งหลังขดหลังแข็งเทตุ๊กตาปูนปาสเตอร์ขายอีก กำไรตั้งตัวละ 50 สตางค์แน่ะ ต้องเทกี่ตัวถึงจะมีเงินซื้อที่ คิดดูโล้ด แถมบางครั้งวิ่งส่งของลูกค้ายันสว่าง ขนของลงที่บ้านลูกค้าเสร็จกำลังจะขึ้นรถเสียงพระสวดมนต์ทำวัตรเช้าดังพอดี 555

บ๊ะ..เก่งหลายอย่างนอ... ยิงฟันยิ้ม(คุยได้ไม่ต้องอายใคร)

.....ศรัทธา คือ เหตุผล.....
phensiri
*

« ตอบ #962 เมื่อ: กันยายน 03, 2012, 08:17:22 PM »

บ๊ะ..เก่งหลายอย่างนอ... ยิงฟันยิ้ม(คุยได้ไม่ต้องอายใคร)

เอิ้ก คนเก่งกว่าเรามีอีกเยอะค่ะ แต่โบน่ะเก่งมากถึงมากที่สุดอยู่เรื่องนึงเด้อ อยากอวดอย่างแรง เรื่องนั้นคือเรื่องไร้สาระค่ะ   55555555

deemeechai
*

« ตอบ #963 เมื่อ: กันยายน 04, 2012, 08:55:58 AM »

หนึ่ง สอง กันยา สนุกเปล่าครับคุณศรีโบ พอดีติดภารกิจด่วนจี๋   ยิ้มเท่ห์

Liked By: yudhapol, s.chada, #mam#
phensiri
*

« ตอบ #964 เมื่อ: กันยายน 04, 2012, 09:10:55 AM »

หนึ่ง สอง กันยา สนุกเปล่าครับคุณศรีโบ พอดีติดภารกิจด่วนจี๋   ยิ้มเท่ห์
วันแรกเงียบเหงามากเลยค่ะ เพราะตรงกับวันหวยออก ทุกคนไปลุ้นหวยกันหมด แม่ค้ามีโอกาสโม้ 55 ส่วนวันที่2 พี่พิมสับมือเป็นประวิงไม่ได้ลุกไปไหนเลย อิอิ

phensiri
*

« ตอบ #965 เมื่อ: กันยายน 04, 2012, 02:38:41 PM »

บ้านเต่ากำลังคลานไปอย่างช้าๆ ค่ะ หลานถ่ายรูปส่งมาให้ อีก 1ความภูมิใจที่อยากนำเสนอ เพราะสิ่งนี้เกิดจากความร่วมแรงร่วมใจของทุกคนในบ้านไม่ว่าจะแม่ ที่ลาออกมาเป็นแม่ครัวให้โบเพื่อลดค่าใช้จ่ายจากการซื้อกับข้าวนอกบ้านกิน  หลานสาวตัวอ้วนกลมที่มาทำงานช่วยหามรุ่งหามค่ำ พี่ไลอ้อนก็ทำงานควบกะ คือทำงานออฟฟิต เลิกงานมาก็แปลงร่างเป็นเด็กส่งของวิ่งส่งงาน เสาร์-อาทิตย์ ก็กลายเป็นเซลล์  ส่วนโบสบายหน่อย ทำงานวันละ 16ชั่วโมง อยู่หน้าเครื่อง แชทเป็นงานประจำ ส่วนงานอดิเรกคือนักทำลาย  ขาดไม่ได้คือลีโอน้อย ที่เป็นแรงผลักดันให้พ่อกับแม่มีวันนี้ เลี้ยงค่อนข้างง่าย แต่ก็ดื้อวุ่นวายไปตามประสา 55  บ้านเต่าคลานถึงเส้นชัยเมื่อไหร่ อาชีพเกษตรกรที่ไฝ่ฝันก็จะไม่ไกลเกินเอื้อมแล้วค่ะ

หนูพิม
*

นกที่ออกหากินแต่เช้าจะได้หนอนตัวใหญ่&ไม่ต้องบินไกล

« ตอบ #966 เมื่อ: กันยายน 05, 2012, 07:07:10 AM »

น้องเดียร์ขอรับ...ศรีโบหมกเม็ดที่ดินไว้อีกเกินกว่าที่น้องเดียร์คิดนั่นหลายเท่าจ้า... ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม พี่พิมยังแอบอิจฉาแกมหมั่นไส้อยู่เนืองๆ  ยิ้มกว้างๆ

คนนี้เถ้าแก่เนี้ยตัวจริงเลยขอบอก...บอกไ่ม่มีๆๆๆ...แต่ she แอบทำนั่นทำนี่อยู่ตลอดเวลา...นี่แร่ะ"ของจริง"ต้องแบบนี้ 555+ ยิ้มกว้างๆ
ขี้โ้อ่ขี้โ้ม้อย่างพี่หนูพิมน่ะ"ของปลอม" มีอยู่สามฝ่ามืออวดอยู่นั่นแร่ะ ก๊ากกกกก...ไม่อายด้วยนะขอบอก  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 05, 2012, 07:29:29 AM โดย หนูพิม » บันทึกการเข้า

"If you try to do it's difficult to do.But if you want to do it's easy to do"
              บ้านสวนทวีกานต์..วิมานดินของหนูพิมเริ่มต้นขึ้นแล้ว...23454
ทิดโส โม้ระเบิด
*

ณ เบื้องบูรพา มีป่าที่กำลังปลูก

« ตอบ #967 เมื่อ: กันยายน 06, 2012, 04:09:56 PM »

กระซิบ...
พี่ พ.พิมก็หมกเช่นกัน
เจ้าแม่ที่ดินแปลงงาม ๆ เลยเชียว 5555
(ขอถือโอกาสเผา 555)

ไปละ   อิอิอิ ยิงฟันยิ้ม

วิสฺสาสสปรมา ญาติ ... ความคุ้นเคยเป็นญาติอย่างยิ่ง
pp_79
*

« ตอบ #968 เมื่อ: กันยายน 06, 2012, 04:20:41 PM »

วันแรกเงียบเหงามากเลยค่ะ เพราะตรงกับวันหวยออก ทุกคนไปลุ้นหวยกันหมด แม่ค้ามีโอกาสโม้ 55 ส่วนวันที่2 พี่พิมสับมือเป็นประวิงไม่ได้ลุกไปไหนเลย อิอิ

คุณน้องศรีโบคร้าบ  ยิ้มเท่ห์

ขอบคุณหลายๆเด้อ สำหรับตำหน่อไม้หวาน...แซบคักขนาด...จนผู้เฒ่างึด...ตั้งแต่เกิดมาจนปานนี่เพิ่งเคยได้กินหน่อไม่หวานว่าซั่น ๕๕๕๕๕ แหงเอามาตำส้มแหงงึด ๕๕๕

เอ้า เอ้า...พี่ทิดโสครับเพิ่นสิพากันหมกเม็ดที่ดินไปฮอดใสกันละบัดเทื่อนี่  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

....บักพร้าวน้ำหอมยังรอคอยผู้มาเยือนอยู่เสมอครับ...อิ อิ

ปล. งึด เป็นสัตว์ชนิดหนึ่ง ภูมิลำเนาอยู่แถบภาคอีสานของประเทศไทย ตัวใหญ่เท่าควายรุ่นๆ แต่อาศัยอยู่ในรูปู ก๊ากกกกกกก

ขอบคุณครับ  ยิ้มเท่ห์ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

"ล้ม5ครั้ง...ลุก7ครั้ง" เมื่อตั้งใจจริงต้อง "ทำได้"

PP_79  "สวนเกษตรผสมผสาน"
http://www.kasetporpeang.com/forums/index.php?topic=18005.0
phensiri
*

« ตอบ #969 เมื่อ: กันยายน 06, 2012, 04:34:37 PM »

555โบบ่ได้หมกเม็ดดอกกคร้า แต่อยากอายจะโชว์ไม่ได้ทำอะไรเป็นชิ้นเป็นอัน อันว่าคอนเซปต์โบกับพี่พิมเหมือนกันจร้า  "สร้างภาพ" อันไหนสำเร็จเราก็ประกาศให้ดัง แต่อันไหนพลาดเราก็หลบไปเลียแผลใจแผล่บๆ

ปล.หน่อไม้หวานเอาไปทำสลัดก็อร่อยเด้อจ้า อาทิตย์ที่แล้วมีแต่คนถามหาสลัดหน่อไม้ บอกว่าอร่อยมาก แต่ว่าแม่ค้าสยองบ่กล้าขนไปอีก ผักเน่าก่อนจะได้ขายทิ้งไปเกินครึ่ง55   เครื่องส้มตำครบทุกอย่างอยู่แม่นบ่  แม่ค้ามัวแต่โม้ทำตำไทยให้พี่ภา ลืมกุ้งกะถั่ว  อิอิ

Jazz-zy
*

« ตอบ #970 เมื่อ: กันยายน 07, 2012, 08:40:31 AM »

คุณโบว์ครับอโวคาโด้ที่เพาะไว้งอกหรือยังครับเอารูปมาฝากหน่อยอยากเห็น
conanjunier
*

สวนโกมน

« ตอบ #971 เมื่อ: กันยายน 10, 2012, 10:27:10 PM »

แวะมาเยี่ยมสวนครับ ขอให้สวนเจริญรุ่งเรือง ดังใจต้องการ มีข้อสงสัยอะไรเกี่ยวกับไม้ดอกไม้ประดับ ปาล์มน้ำมัน ยินดีให้ความช่วยเหลือครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

conanjunier
หญิงเพี้ยน
*

ดูเหมือนเพี้ยน แต่ไม่เพี้ยน แต่ก็ "เพี้ยน" อิอิ

« ตอบ #972 เมื่อ: กันยายน 10, 2012, 10:31:23 PM »

555โบบ่ได้หมกเม็ดดอกกคร้า แต่อยากอายจะโชว์ไม่ได้ทำอะไรเป็นชิ้นเป็นอัน อันว่าคอนเซปต์โบกับพี่พิมเหมือนกันจร้า  "สร้างภาพ" อันไหนสำเร็จเราก็ประกาศให้ดัง แต่อันไหนพลาดเราก็หลบไปเลียแผลใจแผล่บๆ

ปล.หน่อไม้หวานเอาไปทำสลัดก็อร่อยเด้อจ้า อาทิตย์ที่แล้วมีแต่คนถามหาสลัดหน่อไม้ บอกว่าอร่อยมาก แต่ว่าแม่ค้าสยองบ่กล้าขนไปอีก ผักเน่าก่อนจะได้ขายทิ้งไปเกินครึ่ง55   เครื่องส้มตำครบทุกอย่างอยู่แม่นบ่  แม่ค้ามัวแต่โม้ทำตำไทยให้พี่ภา ลืมกุ้งกะถั่ว  อิอิ

เค้ายังไม่ได้ชิมเลย สลัดน่ะ ...
ไผ่หวานที่ได้ไปตอนนั้น ... หมดแล้ววววววว อยากกินอีก  จุมพิต จุมพิต จุมพิต

ยิ้มกว้างๆ  ลงมือสักนิด ..ดีกว่า คิด ที่จะทำ ยิ้มกว้างๆ
phensiri
*

« ตอบ #973 เมื่อ: กันยายน 10, 2012, 10:40:08 PM »

แวะมาเยี่ยมสวนครับ ขอให้สวนเจริญรุ่งเรือง ดังใจต้องการ มีข้อสงสัยอะไรเกี่ยวกับไม้ดอกไม้ประดับ ปาล์มน้ำมัน ยินดีให้ความช่วยเหลือครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
พี่วี่เตรียมตัวไว้โล้ด รับรองปล้นแน่ๆ แต่ไม่บอกหรอกว่าวันไหน วันไหนก็วันนั้นล่ะ 555 ขอบพระคุณล่วงหน้าค่ะ อิอิ ปีหน้าเตรียมลุยแต่กลัวน้องน้ำมาช่วยใช้เงินจังเลยค่ะ ตอนนี้เริ่มคืบคลานมาแล้วทั้งเร็วและแรงเพราะเขาทำคันกั้นน้ำให้เข้าเมืองกรุงไวๆ ฮิ้วววว
เค้ายังไม่ได้ชิมเลย สลัดน่ะ ...
ไผ่หวานที่ได้ไปตอนนั้น ... หมดแล้ววววววว อยากกินอีก  จุมพิต จุมพิต จุมพิต
อยากกินอีก ก็มาเด้อ 6-7 เดือนหน้าภาวนาช่วยเค้าด้วยว่าน้องน้ำอย่ามา ขอยันต์กันน้องน้ำด้วยจ้า

phensiri
*

« ตอบ #974 เมื่อ: กันยายน 10, 2012, 11:10:12 PM »

เอาต้นอะโวคาโด้มาฝากคุณJazz-zy  จ้า อิอิ ให้เบิ่งต้นเดียวก่อน มันอยู่ใกล้ตา หยิบกล้องง่ายหน่อย 55 วงกลมแดงนั่นคือต้นอะโวคาโด้ที่เพาะด้วยวิธีกายกรรมจ้า

กำลังเบอร์5 บ้าเห่อบัวดิน เตรียมจะทำทุ่งบัวดินน้อยๆที่บ้านหลังใหม่ เลยเร่งขยายต้น+แยกหัวเพื่อให้แตกหน่อเร็วๆ  น้องฮอลล์ออกดอก อยากอวด คิคิ

นอกจากบัวดินแล้ว สวนริมระเบียงเค้ามีกุหลาบด้วยนะ

phensiri
*

« ตอบ #975 เมื่อ: กันยายน 10, 2012, 11:13:46 PM »

สวนน้อยริมระเบียง ล่าสุดก่อนจะเคลื่อนย้ายกลับอุดรบางส่วน ค่ะ กลัวว่าถ้าน้องน้ำมาเยี่ยม จะขนกลับไม่หมด 55

หน้า: 1 ... 51 52 53 54 55 56 57 58 59 60 [61] 62 63 64 65 66 67 68 69 70 71 ... 115   ขึ้นบน
  พิมพ์