หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้โม่ผสมปูนมือสอง เอาไปใช้ทุ่นแรงในสวนที่เริ่มจะก่อสร้าง  (อ่าน 5352 ครั้ง)
Khun Noo
เกษตรกรมือใหม่
*

ค้นหาและใช้ชีวิตให้มีความสุข ในระหว่างการเิดินทางของชีวิต

« เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 12:19:48 AM »

กำลังเริ่มก่อสร้างเพิงพัก รั้วและห้องน้ำ รวมถึงสิ่งที่จะปลูกสร้างอื่นๆในอนาคต เลยพยายามหาซื้อโม่ผสมปูนมือสอง สภาพพร้อมใช้งานหรืออาจต้องซ่อมแซมนิดหน่อยก็พอได้ครับ ไม่ต้องการมอเตอร์หรือเครื่องยนต์ติดมาด้วย เพราะมีมอเตอร์อยู่แล้ว แบบว่าจะเอาไปใช้ก่อสร้างงานเล็กๆในสวน แถวนครนายกครับ
    โม่ผสมปูนมือสองหาซื้อยากมากๆ ครับ ไม่ทราบว่าเพื่อสมาชิกท่านใดพอทราบและพอจะแนะนำให้ได้บ้างครับ หรือว่ามีผู้ใดครอบครองแล้วปล่อยทิ้งไว้เฉยๆ ผมยินดีรับไปดูแลต่อครับ แต่ขอราคามิตรภาพนะครับ ๕๕๕๕

ลุงต้า
*

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 07:10:14 AM »

ไม่ทราบว่าอยู่จังหวัดไหนครับ  โม่มือสองพอมีแต่ถ้าอยู่ไกล   
การขนส่ง  จะแพงกว่าโม่ป้ายแดงครับ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
SEKSAN S.
เราจะอยู่ เราจะพอตามพ่อ
*

สวน "อบอุ่นบ้านนา"

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 08:21:02 AM »

Khun Noo อยู่แถวไหนของนครนายกครับ อุดมการณ์เดียวกันเลยครับ คิดจะสร้างอะไรด้วยตัวเอง จะจ้างช่างก็กลัวทำไม่ได้ดังใจ+ราคาค่าแรงแพงเกินงบ ตอนนี้ ผมก็มีโครงการอยากสร้าง ห้องน้ำ+บ้านหลังเล็กๆ(ถ้าทำได้) ด้วยตนเองอยู่ แบบค่อยๆทำไป ต้องบอกว่าไม่ใช่ช่างก่อสร้าง ไม่เคยเรียนมา(เรียนอิเล็คทรอนิคส์มา) กำลังมองหาขั้นตอน วิธีสร้างอยู่ ต้องการลูกมือเรียกได้นะครับ จะไปช่วยอีกแรง
สวนผม อยู่ บางอ้อ แถวๆ วัดอัมพวันนะครับ จะได้เป็นเพื่อนบ้าน เพื่อนสวนกัน ยิงฟันยิ้ม

เสก

หาวิถีชีวิตที่พอเพียง เราจะอยู่ เราจะพอตามพ่อ
Khun Noo
*

ค้นหาและใช้ชีวิตให้มีความสุข ในระหว่างการเิดินทางของชีวิต

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 10:49:29 AM »

ไม่ทราบว่าอยู่จังหวัดไหนครับ  โม่มือสองพอมีแต่ถ้าอยู่ไกล   
การขนส่ง  จะแพงกว่าโม่ป้ายแดงครับ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

เรียน คุณเสก :  ยินดีที่ได้รู้จักกันนะครับ  ปัจจุบันผมยังพักอยู่ที่ กทม.ครับ จะไปทำสวนทุกวันเสาร์ แต่ไม่แน่ในอนาคตอันใกล้อาจย้ายไปอยู่อย่างจริงจัง เพราะเบื่อกทม.ใจจะขาดแล้วครับ สวนผมอยู่ที่บ้านโคกกรวด ต.ศรีนาวา อ.เมือง จ.นครนายกครับ เข้าจากสี่แยกชลประสิทธิ์ (ทางเข้าเขื่อนขุนด่าน) ไปประมาณ 6 กม.เลี้ยวขวาเข้าซอยวัดโคกกรวด เข้าไปประมาณ 500 เมตรครับ
    ถ้ายังไงรอสวนผมพัฒนาอีกสักนิดครับ ตอนนี้มีแต่ต้นไม้เล็กๆ กับระบบสปริงเกอร์ และหญ้าที่ขึ้นรกๆอยู่ เสร็จสักระดับหนึ่งจะเชิญมาเที่ยวเยี่ยมเยียนกันครับ มาตอนนี้อายครับ รกไปหมด ไม่แน่ผมอาจได้ไปเยี่ยมชมสวนคุณเสกซะก่อนละมั้ง ๕๕๕
    ลองชมสวนผมดูครับ http://www.facebook.com/media/set/?set=a.225534997488537.49672.100000961148491

เรียน ลุงต้า : แถวบ้านผมเขาจะขายโม่เปล่าให้ราคา 4,000 บาท (ไม่รวมมอเตอร์) แต่ไปดูสภาพแล้ว สงสัยต้องซ่อมอีกอักโข และไม่รู้ว่าอะไหล่บางตัวจะหาซื้อได้ที่ไหน เลยบอกลาดีกว่า ยังไงถ้าลุงต้ามี หากอยู่ในรัศมีไม่เกิน 200 กม. ผมเอาปิคอัพไปรับได้ครับ แต่ถ้าไกลมากคงต้องใช้บริการขนส่งแทนครับ

ขอบคุณมากครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 19, 2011, 10:33:36 PM โดย Khun Noo » บันทึกการเข้า
saksidht
*

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 04:42:07 PM »

สวัสดีครับ.Khun Noo พรรคพวกผมพอจะมีโม่ให้ยืมไปใช้ก่อนได้ครับ 2 ตัว ยินดีช่วยเหลือฟรีๆครับ สำหรับชาวเกษตรพอเพียงเบอร์ผม.0804162318 เล้กศักดิ์สิทธิ์
suteera
*

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 06:45:23 PM »

เรียนคุณ khun noo  โปรดติดต่อผมทาง pm ด้วยครับเรื่องโม่ผสมปูนครับ.
Khun Noo
*

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 10:31:39 PM »

สวัสดีครับ.Khun Noo พรรคพวกผมพอจะมีโม่ให้ยืมไปใช้ก่อนได้ครับ 2 ตัว ยินดีช่วยเหลือฟรีๆครับ สำหรับชาวเกษตรพอเพียงเบอร์ผม.0804162318 เล้กศักดิ์สิทธิ์

ขอบคุณในความอนุเคราะห์เป็นอย่างสูงครับคุณเล็ก ศักดิ์สิทธิ์ ครั้นผมจะขอยืมมาใช้ก็เกรงใจครับ ที่ผมคิดจะหาซื้อไว้ใช้ก็เพราะในส่วนงานที่ผมจะก่อสร้างคงทำแบบค่อยเป็นค่อยไปครับ ทำเองกับน้องๆ หลานๆ และก็ลูกน้องในสวนแค่สองสามคน หรือห้าหกคนในบางโอกาสครับ คาดว่าต้องใช้งานยาวๆแน่และไม่ทราบว่าจะเสร็จเมื่อไหร่ แบบว่าเดี๋ยวคิดอะไรได้ก็ทำเพิ่มไปเรื่อยๆครับ ขั้นแรกคิดว่าจะทำห้องน้ำให้เสร็จ จากนั้นจะทำเพิงเก็บของ ต่อจากนั้นก็จะทำรั้ว แล้วก็มาสร้างบ้าน ยังมีต่อเรื่อยๆครับ ใช้งานเป็นปีๆแน่นอน (หุหุ ที่แค่ 2 ไร่ คิดการใหญ่โต ๕๕๕)
    ครั้นจะซื้อของใหม่ก็เสียดายเงินครับ ใช้ไม่คุ้มค่าแน่ หรือจะสั่งปูน Plant ก็แพงหูดับ เวลาสั่งก็เรื่องเยอะ ต้องนัดล่วงหน้าสองวัน (โทรถามแล้ว) ผมเลยคิดว่ามีโม่ผสมปูนไว้ใช้เองจะทำเมื่อไหร่ก็ทำเลย ไม่ต้องอะไรมากมายครับ ยังไงต้องขอขอบคุณคุณเล็ก ศักดิ์สิทธิ์ เป็นอย่างสูงครับ ในน้ำใจไมตรี และความเอื้อเฟื้อเผื่อแผ่กันในครั้งนี้ หากสังคมไทยมีคนอย่างคุณเล็กสัก 1 ใน 4 ผมคิดว่าสังคมเราจะน่าอยู่กว่านี้อีกมากมาย ขอขอบคุณจากใจจริงครับ
Khun Noo
*

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 10:34:35 PM »

เรียนคุณ khun noo  โปรดติดต่อผมทาง pm ด้วยครับเรื่องโม่ผสมปูนครับ.

ติดต่อกลับทาง PM แล้วครับคุณ suteera
suteera
*

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2011, 03:03:51 PM »

ผมโทรไปตามเบอร์ที่ให้ไว้แล้วติดต่อไม่ได้นะครับ  คุณอาจจะอยู่ในสวนพอดี  ถ้าไงผมฝากรายละเอียดไว้หลังบ้านนะครับ รบกวนเปิดดูด้วยนะครับ
       ธีระ
Khun Noo
*

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2011, 01:06:27 AM »

ตอนนี้ได้โม่ผสมปูนมาดูแลต่อจากเจ้าของเดิมเรียบร้อยแล้วครับ
nuay009
*

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2011, 01:09:10 AM »

ตอนนี้ได้โม่ผสมปูนมาดูแลต่อจากเจ้าของเดิมเรียบร้อยแล้วครับ

ได้มาเท่าไรเปิดเผยได้ไหมครับ  เจ๋ง

Khun Noo
*

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2011, 02:43:47 PM »

40 ร้อยครับ ๕๕๕
krung_s
seller
*

คนล่าฝัน

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2011, 04:05:32 PM »

อยากได้เหมือนกันครับ กะว่าจะเอามาใช้ผสมปุ๋ยหมัก ปุ๋ยคอกด้วยเลย ครับ

Liked By: Donhun

บ้านสวนทองทิพย์...ผักหวานป่า ไผ่บงหวาน มะนาว สละ และอินทผลัม ณ หนองบัวลำภู
http://www.kasetporpeang.com/forums/index.php?topic=39740.0
suteera
*

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2011, 07:30:50 PM »

40 ร้อยครับ ๕๕๕

ผมยังมีอีก 2 ตัวอยู่บ้าน อ.ปากช่อง  เป็นโม่ปล่าวไม่ใส่เครื่อง  ตัวโม่เป็นเหล็กเหนียว
1.ถ้าไปบรรทุกจะคุ้มไหม
2.ยังไม่ได้ตั้งราคา
jew5003
*

« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2011, 10:36:59 AM »

อยากทราบว่าของใหม่ราคาเท่าไรครับ แล้วถ้ามือสองพร้อมมอร์เตอร์ราคาเท่าไร
treo
*

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2011, 01:01:15 PM »

ผมมีอยู่ห้าลูกสภาพดี ของbaton ต้องการขายซักสามลูก ไม่รู้จะขายลูกละเท่าไรดี ใครอยากได้ลองเสนอราคามาครับ ไม่มีมอเตอร์ให้นะครับ

ปลูกต้นไม้ ไม่ใช่แค่ เอาต้นไม้ไปฝังดิน
ปลูกต้นไม้ ใช่ว่าจะได้แต่ต้นไม้
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์