หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 ... 78   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จังหวัดปราจีนบุรี  (อ่าน 82606 ครั้ง)
payea
เกษตรกรมือใหม่
*

« ตอบ #16 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2009, 12:57:38 PM »

แถวนี้มีฟางอัดก้อนขายมั่งป่าวคะ เค้าขายกันราคาเท่าไร ใครรู้บ้างเอ่ย  ฮืม

อาเจา
*

« ตอบ #17 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2009, 08:04:27 PM »

ฟางขายเป็นมัดครับ มัดละ 35 บาท อยู่แถวๆเกาะสมอ ติดต่อ คุณรม 0861574514

คนดี.....สำคัญกว่าทุกสิ่ง
อาเจา
*

« ตอบ #18 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2009, 08:11:09 PM »

ส่วนผู้รับเหมาก่อสร้างที่รู้จัก และร่วมงานกันมานานลองติดต่อ คุณโชค 0818478032 ตอนนี้ทำห้องพักให้กับ บริษัทสยามไอศิน ตรงหมู่บ้านทิพย์วัลย์ แยกบ้านโคกบอก คุณรีแนะนำมานะครับ

นายบุญดี มีชัย
*

เตรียมสเบียงไว้เลี้ยงลูก....

« ตอบ #19 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2009, 05:06:39 PM »

ตรงไหนของท่าประชุมคะ  แพรสะใภ้ปราจีนบุรี อยู่หนองช่องแมว ต.หนองโพรง อ.ศรีมหาโพธิค่ะ  เลยโรงงานขนมยูโร่ไปสัก 200 เมตรค่ะ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนค่ะ
ถ้าว่างหรือผ่านมา  ยินดีต้อนรับสู่สวนไผ่ เริ่มปลูกค่ะ

ผมอยู่แถววัดอินทร์ครับ คนแถวนั้นจะรู้จัก ไก่ชนซุ้ม ล.จาตุรนต์ พ่อตาผมเอง ส่วยแม่ยายก็ เจ๊บุญมาข้าวพระยาคู(รับทำตามสั่ง นัดล่วงหน้าด้วยนะครับหาข้าวอ่อนยากครับช่วงนี้)
ในตลาดท่าประชุมเช้าจะมีขนมปัง เย็นจะมีสลัดมาขายคนนั้นแม่ของลูกผมเองครับ...
ส่วนผมอย่างที่บอกครับกำลังศึกษาหาช่องทางทำมาหากิน...ยินดีที่ได้รู้จักเช่นกันครับ

เตรียมสเบียงไว้เลี้ยงลูก....
sont29
*

« ตอบ #20 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2009, 01:15:59 PM »

อาเจาขอรายงานตัวด้วยคนนะครับ เป็นคนบุรีรัมย์โดยกำเหนิด ไปรับจ้างหลายที่สุดท้ายก็มาปักหลักที่ปราจีนนี่เอง ทำงานอยู่พานหินรีเจนท์ครับ ตรงถนนคลองรั้งสายในซอยบุยายใบ ซื้อบ้านที่พานหิน 8 ผ่านมาแถวๆนี้อย่าลืมแวะมาเที่ยวบ้างนะครับ
ผมอยู่พานหิน7 ครับคุณอาเจา.. บ้านใกล้เรือนเคียง ยินดีที่ได้รู้จักครับ. ยิ้มเท่ห์
อาเจา
*

« ตอบ #21 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2009, 08:04:59 PM »

อาเจาขอรายงานตัวด้วยคนนะครับ เป็นคนบุรีรัมย์โดยกำเหนิด ไปรับจ้างหลายที่สุดท้ายก็มาปักหลักที่ปราจีนนี่เอง ทำงานอยู่พานหินรีเจนท์ครับ ตรงถนนคลองรั้งสายในซอยบุยายใบ ซื้อบ้านที่พานหิน 8 ผ่านมาแถวๆนี้อย่าลืมแวะมาเที่ยวบ้างนะครับ
ผมอยู่พานหิน7 ครับคุณอาเจา.. บ้านใกล้เรือนเคียง ยินดีที่ได้รู้จักครับ. ยิ้มเท่ห์
  ขอบคุณครับมีไรให้รับใช้เรียกใช้ใด้นะครับ ปีใหม่มาสนุกด้วยกันนะครับโรงแรมจัดวันที่ 29 ครับ

payea
*

« ตอบ #22 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2009, 08:10:49 PM »

ฟางขายเป็นมัดครับ มัดละ 35 บาท อยู่แถวๆเกาะสมอ ติดต่อ คุณรม 0861574514
ขอบคุณอาเจาสำหรับข้อมูลค่ะ วันนี้ไปหาเก็บแถวระยองแล้ว  ยิงฟันยิ้ม
sont29
*

« ตอบ #23 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2009, 08:28:16 PM »

พะเยียก็เป็นคน ปราจีนค่ะ บ้านอยู่ชายแดนปราจีน-ฉะเชิงเทรา
แต่ตอนนี้ปักหลักอยู่ชายแดน ชลบุรี-ระยอง
ไม่เข้าใจจริง ๆ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ห้องนี้เงียบจังค่ะ เลยไม่ได้เข้ามาคุย
คุณ sont29 เป็นไงบ้างคะ สบายดีป่าว เปิดเห็ดหรือยัง

รูปเห็ดที่คุณพะเยียและคุณกุ้งพูดถึง..ติดมือมาจากฟาร์มเห็ดกรวรรณ เมื่อวันที่ไปดูงานที่ศูนย์ฯเกษตรเขาหินซ้อนครับ
เพิ่งออกดอกเมื่อเช้า ตอนเย็นผัดกินไปแล้วครับ 2 ดอก (ฮาๆๆๆๆ) ยิงฟันยิ้ม
payea
*

« ตอบ #24 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2009, 09:21:46 PM »

นั่น...เผลอแป๊ปเดียวได้กินแล้ว 2 ดอก ดูเห็ดก้อนทางขวามือเหมือนเชื้อยังเดินไม่เต็มที่เลยเนอะ ไม่ค่อยขาวอ่ะค่ะ

เอาผัดเห็ดน้ำมันหอยมากินข้าวด้วย  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
single mom
*

« ตอบ #25 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2009, 10:18:12 PM »

พะเยียก็เป็นคน ปราจีนค่ะ บ้านอยู่ชายแดนปราจีน-ฉะเชิงเทรา
แต่ตอนนี้ปักหลักอยู่ชายแดน ชลบุรี-ระยอง
ไม่เข้าใจจริง ๆ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ห้องนี้เงียบจังค่ะ เลยไม่ได้เข้ามาคุย
คุณ sont29 เป็นไงบ้างคะ สบายดีป่าว เปิดเห็ดหรือยัง

ยิงฟันยิ้ม ;Dยังดีนะ ย้ายไปชายแดนเขมรเมื่อไหร่..ไม่ไปหานะ..เหอ เหอ
payea
*

« ตอบ #26 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2009, 10:28:11 PM »

ยิงฟันยิ้ม ;Dยังดีนะ ย้ายไปชายแดนเขมรเมื่อไหร่..ไม่ไปหานะ..เหอ เหอ
คงจะไม่ได้ย้าย เมื่อคืนดูสัมภาษณ์เขมร ไม่เก็ทเลย ไม่ไหว ๆ สู้ลาวไม่ได้ อิอิ ฟังออกหมดเลย
หนูพิม
*

นกที่ออกหากินแต่เช้าจะได้หนอนตัวใหญ่&ไม่ต้องบินไกล

« ตอบ #27 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2009, 06:21:54 AM »

แวะมาแจม...บ้านใกล้เรือนเคียงอ่ะ  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ หวัดดีชาวปราจีนทุกท่านค่ะ จุมพิต

"If you try to do it's difficult to do.But if you want to do it's easy to do"
              บ้านสวนทวีกานต์..วิมานดินของหนูพิมเริ่มต้นขึ้นแล้ว...23454
kungtaro
*

ฉันรักทุ่งนา...^^

« ตอบ #28 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2009, 01:30:09 PM »

คงจะไม่ได้ย้าย เมื่อคืนดูสัมภาษณ์เขมร ไม่เก็ทเลย ไม่ไหว ๆ สู้ลาวไม่ได้ อิอิ ฟังออกหมดเลย

พี่ป๊อป ให้กุ้งไปเป็นล่ามให้ป่าวค่ะ
กุ้งคนสุรินทร์ ว่าวเขมรได้อยุ่แร้วค่า
ไม่มีค่าภาษาค่ะ....คิคิ

...อะไรที่ทำแล้วมีความสุข รีบๆนะค่ะ...อย่าไปรอ...หุหุ.
kungtaro
*

ฉันรักทุ่งนา...^^

« ตอบ #29 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2009, 01:32:09 PM »

รูปเห็ดที่คุณพะเยียและคุณกุ้งพูดถึง..ติดมือมาจากฟาร์มเห็ดกรวรรณ เมื่อวันที่ไปดูงานที่ศูนย์ฯเกษตรเขาหินซ้อนครับ
เพิ่งออกดอกเมื่อเช้า ตอนเย็นผัดกินไปแล้วครับ 2 ดอก (ฮาๆๆๆๆ) ยิงฟันยิ้ม

คุณสนค่ะ..สบายดีนะค่ะ
ดีจังค่ะ เห็ดคงเก็บทานได้เรื่อย ๆ
มีความสุขก้อตอนเก็บเอง ทานเองนี่แหละค่ะ
....
คงเก็บได้อีกหลายรอบใช่มั้ยค่ะ
แล้วกุ้งจะแวะมาเยี่ยมใหม่ค่ะ

...อะไรที่ทำแล้วมีความสุข รีบๆนะค่ะ...อย่าไปรอ...หุหุ.
payea
*

« ตอบ #30 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2009, 01:34:23 PM »

พี่ป๊อป ให้กุ้งไปเป็นล่ามให้ป่าวค่ะ
กุ้งคนสุรินทร์ ว่าวเขมรได้อยุ่แร้วค่า
ไม่มีค่าภาษาค่ะ....คิคิ

เก่งจริงนะตัวแค่เนี้ย  ยิ้มเท่ห์
payea
*

« ตอบ #31 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2009, 01:38:20 PM »

แวะมาแจม...บ้านใกล้เรือนเคียงอ่ะ  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ หวัดดีชาวปราจีนทุกท่านค่ะ จุมพิต
หนูพิมคนสวยแวะมาเที่ยว ชาวปราจีนยินดีต้อนรับค่ะ
เอ..จะว่าไปเราเพิ่งได้พี่สะไภ้ใหม่จากสระแก้วด้วยแหละ แต่ไม่ได้ไปงานแต่งเลยไม่รู้ว่าอยู่ตรงไหน น่าจะไกล้ ๆ ตลาดโรงเกลือ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 ... 78   ขึ้นบน
  พิมพ์