หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกใหม่ครับ  (อ่าน 1830 ครั้ง)
kong73
เกษตรกรมือใหม่
*

« เมื่อ: สิงหาคม 06, 2011, 04:54:30 PM »

พี่ครับๆสวัสดีครับ ผม ชื่อ ก้องครับ  เป็น สมาชิกใหม่ครับ พอดีชอบแนวเกษตรพอเพียงมากๆเลยครับ และบวกกับ มีความรู้เรื่องสัตว์ปีกอยู่นิดๆหน่อยๆ    ฝากเนื้อ ฝากตัว กับพี่ๆด้วยนะครับ     พอดีได้อ่าน หัวข้อ การเลี้ยงไก่ของหลายๆท่าน  รู้สึกชอบครับ   มีพี่ๆคนใหน เรียนจบด้านสัตว์ มาโดยตรงบ้างหรือเปล่าครับเผื่อจะได้ปรึกษา ยามสงสัย 

ไตรโคเดอร์ม่า ม.เกษตร
เกษตรพอเพียงฟื้นชีวิต
Moderator
*

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2011, 05:45:01 PM »

ยินดีต้อนรับเข้าสู่ เกษตรพอเพียง สังคมแห่งการแบ่งปันครับ คุณ ก้อง เอ! เราคงรู้จักกันรึป่าวน้า คุณก้องมีความรู้ด้านสัตว์ปีก ดีเลยครับ ในบอร์ดนี้ยังต้องการผู้เชี่ยวชาญ มาช่วยแบ่งปันกันตอบปัญหา มาช่วยกันเยอะๆครับ ยังไงสามารถเข้าไปแนะนำตัวในบอร์ดมุมสบายๆสไตล์คนพอเพียงได้นะครับ ตามลิงค์ด้านล่างเลยครับ
 http://www.kasetporpeang.com/forums/index.php?topic=21688.0

"เกิดมาต้องตอบแทนบุญคุณแผ่นดิน"
kong73
*

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2011, 07:36:59 PM »

สวัสดีครับพี่  ผมไม่แน่ใจนะครับ ว่ารู้จักรึเปล่า ต้องขอโทษด้วยนะครับ แต่ก็ไม่เป็นไรครับ ยังไง พี่ก็เป็นคนแรกที่ผมใด้รู้จักในบ้านหลังนี้  ส่วนเรื่องความรู้ผมมีแต่ทฤษฎีครับ(พอถูๆไถๆหรือว่า ไปได้น้ำขุ่นๆ ว่างั้นแถอะ) ตอนนี้ผมกำลังสั่งสมประสบการณ์อยู่ครับ   เมื่อมั่นใจเมื่อใหร่ จะคอยช่วยตอบข้อสงสัยในเว็บนะครับ   ยินดีที่ได้รู้จักครับ  ก้องครับ
lek bankai
*

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2011, 09:53:10 AM »

ผมขอเป็นคนที่สอง ต่อจากคุณ cowboy ฯ   น่ะครับ
ยินดีที่ได้รู้จักครับผม
ชัช.นครศรีฯ
*

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2011, 10:08:26 AM »

สวัสดีอีกคนครับ ;)ผมก็พอรู้บ้างครับใว้แบ่งปันกันน่ะครับ

บ้านสัตว์ปีกพอเพียง
"ชัช.นครศรีฯ"
maprow
*

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2011, 10:40:18 AM »

สวัสดีครับ ผมก็เพิ่งเลี้ยงจริงจังได้ไม่นาน เดี๋ยวค่อยๆเอาประสพการณ์มาแชร์กันครับ

มะพร้าวจ้า - > ฉีกยิ้มกว้างๆได้ทุกวัน
ไตรโคเดอร์ม่า ม.เกษตร
เกษตรพอเพียงฟื้นชีวิต
Moderator
*

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2011, 12:09:45 PM »

มาร่วมแบ่งปันกันเยอะๆนะครับ ยิ้มเท่ห์ ยิงฟันยิ้ม

"เกิดมาต้องตอบแทนบุญคุณแผ่นดิน"
kong73
*

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2011, 09:16:26 PM »

ยินดี ที่ได้รู้จัก พี่ๆทุกๆคนครับ................................ก้อง สุพรรณ
pp_79
Moderator
*

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2011, 11:00:17 AM »

สวัสดีครับคุณก้อง  ยิ้มเท่ห์
ยินดีที่ได้รู้จักครับ อย่าลืมเอาประสบการณ์มาแบ่งปันกันนะครับ เป็นกำลังใจให้ครับ ขอบคุณครับ  ยิ้มเท่ห์

"ล้ม5ครั้ง...ลุก7ครั้ง" เมื่อตั้งใจจริงต้อง "ทำได้"

PP_79  "สวนเกษตรผสมผสาน"
http://www.kasetporpeang.com/forums/index.php?topic=18005.0
bun_bun
*

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2011, 09:12:42 PM »

เข้ามาสวัสดีคุณก้องด้วยอีกคนครับ ผมก็กำลังหาประสบการณ์เรื่องไก่ไข่ครับ มีความรู้อะไรดี ๆ ก็นำมาแนะนำกันบ้างนะครับ 

"พอเพียง" ไม่ใช่ทำแค่พอกินไปวัน ๆ แต่เป็นการทำเพื่อให้พอมี พอกินอย่างยั่งยืน 
colgate304
*

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 08:59:04 AM »

เป็นสมาชิกใหม่เหมือนกันครับมาขอความรู้เรื่องไก่ๆจากพี่ๆทุกคนครับ ยิ้มเท่ห์
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์