บ้านสวนหนองจอก

<< < (2/5) > >>

Flowerbeat:
แวะมาเยี่ยมชนบ้านสวนค่ะ
อีกหน่อยเราก็จะมีแบบนี้มั่ง   

tuk carbon:
สวัสดึครับผมอยู่มิตรไมตรี 6 ครับ ดีใจจังมีเพื่อนบ้านที่อยู่ใกล้ๆกันด้วย วันหลังมาเที่ยวบ้านผมบ้างนะครับ
ยินดีที่ได้รู้จักนะครับ

tuk carbon:
มาดูความเปลี่ยนแปลงของมะนาวแป้นบุรพาที่ซื้อมาเมื่อสองเดือนที่ผ่านมาบัดนี้ได้แตกใบอ่อนทั้งสองต้นแล้ว ไม่ทราบว่า
ที่แตกใบอ่อนเพราะว่าผมใช้น้ำผสมด้วยน้ำหมักไส้เดือนรดที่โคนต้นทั้งสองต้นหรือเปล่าเพราะแตกใบอ่อนพร้อมกันเลยครับ

Uploaded with ImageShack.us

raymy:
อ้างจาก: tuk carbon ที่ สิงหาคม 15, 2011, 06:19:33 PM

สวัสดึครับผมอยู่มิตรไมตรี 6 ครับ ดีใจจังมีเพื่อนบ้านที่อยู่ใกล้ๆกันด้วย วันหลังมาเที่ยวบ้านผมบ้างนะครับ
ยินดีที่ได้รู้จักนะครับ

555 ไม่ไกล อยู่ลึกไม๊ค๊ะเนี๊ยะ ไว้จะแอบไปเยี่ยมเยียนบ้างน้า ว่าแต่มีอะไรให้เราเข้าไปศึกษาบ้างค๊ะ555

tuk carbon:
สวัสดีครับที่บ้านหนองจอกยังมีต้นไม้ไม่มากมายอะไรเพียงแค่เตรียมไว้ก่อนครับ ตอนนี้ก็มีญาติผู้ใหญ่อยู่ดูแลบ้านให้
หน่ะครับ ตอนนี้กำลังจะเตรียมการตอนกิ่งไผ่เองดู ก็ศึกษาจากเกษตรพอเพียงนี่แหละครับ ตอนนี้ก็คิดถึงเจ้า 3 ตัวยุ่ง
ตามรูปเลยครับ

Uploaded with ImageShack.us

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว