หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนคุณ Tommy_LA ค่ะ  (อ่าน 1895 ครั้ง)
Pa1226
เกษตรกรมือใหม่
*

« เมื่อ: กันยายน 04, 2011, 04:15:41 PM »

หากมีงบประมาณ 1 - 2 แสนบาท อยากทำสวนเกษตรแบบไร้สารเคมี อยากได้ที่ 2 - 3 ไร่ + บ้านหลังเล็กๆ พอมีที่ไหนที่แนะนำมั๊ยคะ แถวสุพรรณบุรีอย่างที่คุณทอมมี่เคยแนะนำก็ได้ค่ะ พอมีมั๊ยค่ะ หรือใกล้กว่านั้นยิ่งดีค่ะ

รบกวนชี้แนะด้วยค่ะ อยากทำแบบค่อยๆเป็นค่อยๆไปค่ะ ขอบคุณมากค่ะ   เศร้า

Tommy_LA
*

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 04, 2011, 08:09:28 PM »

งบประมาณ 2-3 แสนนี่ คงจะได้เฉพาะที่ดินน่ะครับ
ซึ่งก็ไม่ใช่เรื่องง่ายเลย สำหรับสุพรรณบุรี
คงต้องรอดูในรายการของบังคับคดีครับ
ช่วงนี้คงต้องออมเงินเพิ่ม เป็นซัก 3 แสนขึ้นไปนะครับ
ไม่งั้นจะไม่มีเงินทำอะไรต่ออีกเลย Sinking Cost ก็หมดแล้วครับ
Pa1226
*

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 06, 2011, 11:27:35 AM »

ขอบคุณมากค่ะ 1 - 2 แสนนี่ออมไว้สำหรับที่ดินล้วนๆค่ะ แต่มีงบต่างหากอีกประมาณ 1 แสน ไว้ทำเล็กๆน้อยๆ ค่อยๆออมไปอยู่ค่ะ

จะเข้าดูกรมบังคับคดีได้อย่างไรคะถึงจะ work สุด คุณ Tommy พอมี trick แนะนำมั๊ยคะ จะได้ใช้เวลาหาอย่างรวดเร็ว เห็นคราวก่อนบอกว่าที่ดินสุพรรณจะราคาถูกกว่าที่นครปฐม เลยอยากเน้นที่ดินที่ราคาย่อมเยาหน่อยค่ะ แต่หากได้ที่นครปฐมจะดีมากเลย อยากหาที่พักผ่อนให้คุณแม่ค่ะ

รบกวนชี้แนะด้วยค่ะ หรือหลังไมค์ก็ได้นะคะ ขอบคุณอีกครั้ง
Tommy_LA
*

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 07, 2011, 05:00:53 PM »

รอกรมบังคับคดีหายป่วยก่อนนะครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์