หน้า: 1 ... 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 [33]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ===ความภูมิใจเล็กๆที่แสนมีความสุข===  (อ่าน 115867 ครั้ง)
Nutthavud
เกษตรกรมือใหม่
*

ท้อได้ แต่อย่าถอย

« ตอบ #512 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2013, 08:39:20 AM »

บางท่านที่ติดตาม(ไม่รู้จะมีใครติดตามมั้ย ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม) ผมย้ายไปอัพเดตที่กระทู้นี้แล้วครับ  ยิ้มเท่ห์

http://www.kasetporpeang.com/forums/index.php?topic=84130.0

ลงมือซะ !!

nhongtattoo
*

« ตอบ #513 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2013, 08:51:48 AM »

ดีมากน้อง   อายจัง
Nutthavud
*

« ตอบ #514 เมื่อ: มีนาคม 01, 2014, 07:12:10 PM »

อิอิ ลืมกันยางงงงงงงงงงงงงค้าบบ  ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม ผมหายไปนาน ไม่ได้ไปไหนหรอกครับ วนเวียนอยู่ แต่ขี้เกียจอัพรูป วันนี้มาอัพซะหน่อยครับ เริ่มต้นจากพืชก่อนและกันครับ

ดาวเรืองของพี่สาวครับ ซื้อมาเมล็ดมา แต่ไม่ปลูก โกรธ ผมต้องปลูกเอง ในซองมีอยู่15เมล็ด ขึ้นอยู่6ต้นครับ ดอกใหญ่ บานทนดีครับ

กระเจี๊ยบแดงเก็บเมล็ดลอยน้ำมาครับ เอาไว้ต้มกิน น้ำกระเจี๊ยบอร่อยดีครับ  ยิงฟันยิ้ม

อีกดอกและกันครับ ชวนชม ออกดอกเยอะดีในรอบปี ต้นนี้ปลูกไว้สามสี่ปีแล้วครับ

สวนมะเขือครับ มีอยู่นิดหน่อยเอาไว้กินเอง ปุ๋ยมูลห่านครับ มะเขืออินทรีย์ 100%

มะยมแดง มะยมฝรั่งหรือเชอร์รี่สเปน มีสามชื่อครับ ลุงปลูกไว้เพิ่งลงตอนปีใหม่ครับ รอชมลูก

สุดท้าย กล้วยงาช้างของลุงเช่นกันครับ ขอแบ่งมาจากแถวบ้าน1หน่อ ได้ผลผลิตและแยกหน่อแล้วครับ ต้นแม่ออกหน่อมาเยอะครับ

นี่คือหน่อที่แยกไปลงไว้ครับเพื่อผลิตหน่อไว้เผื่อขายในโอกาสต่อไป

ลงมือซะ !!
นัท ฉัตรชัย สุพรรณโมก
*

« ตอบ #515 เมื่อ: มีนาคม 25, 2014, 09:37:00 AM »

แวะเยียมครับ

เลขที่ 219 หมู่ 8 ต.โนนยาง อ.หนองสูง จ.มุกดาหาร 49160 โทร 088-0573824
 *ขออภัย จำกัดสิทธิ์การใส่ Link-URL ในลายเซ็น*
JOY
*

« ตอบ #516 เมื่อ: เมษายน 09, 2014, 10:32:29 PM »

อายจัง อายจัง อายจัง  เจ้าชวนชม สีชมพูนี่  คือ ต้น ที่ วางไว้ บนหลังคา ตอนน้ำท่วม ปี 54  ใช่ป่าว ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม เผื่อ เป็น ตำนาน ของเจ้าชวนชม

เรื่องกล้วย ต่างๆ ข้าน้อย ยังไม่ลืม เด้ออออ  .. ใกล้ฝนมา แล้ว จะส่งไปให้    ..น้องบาส ดู หนังสือ บ้างน่ะ กลัวห่วง งานมาก

ไปเห็น นศ. จบ แม่โจ้  ชอบเกษตร ตั้งแต่เด็ก  ระหว่างเรียน จนกระทั่ง จบ เดินทาง ไปศึกษางาน เกษตร ต่างประเทศ เสมอ คำพูด ความคิดเป็น แบบ วิชาการ เกษตร แนวใหม่
Nutthavud
*

« ตอบ #517 เมื่อ: เมษายน 10, 2014, 07:45:11 AM »

อายจัง อายจัง อายจัง  เจ้าชวนชม สีชมพูนี่  คือ ต้น ที่ วางไว้ บนหลังคา ตอนน้ำท่วม ปี 54  ใช่ป่าว ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม เผื่อ เป็น ตำนาน ของเจ้าชวนชม

เรื่องกล้วย ต่างๆ ข้าน้อย ยังไม่ลืม เด้ออออ  .. ใกล้ฝนมา แล้ว จะส่งไปให้    ..น้องบาส ดู หนังสือ บ้างน่ะ กลัวห่วง งานมาก

ไปเห็น นศ. จบ แม่โจ้  ชอบเกษตร ตั้งแต่เด็ก  ระหว่างเรียน จนกระทั่ง จบ เดินทาง ไปศึกษางาน เกษตร ต่างประเทศ เสมอ คำพูด ความคิดเป็น แบบ วิชาการ เกษตร แนวใหม่
ใช่แล้วค้าบบบบ ยังไม่ลืมหรอค้าบ เอาลงจากน้ำท่วมมาลงปลูกหัวก็อวบเหมือนเดิม  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม กล้วยเดี๋ยวใกล้ส่งจะโอนเงินให้เด้อ  ยิ้มกว้างๆ

ลงมือซะ !!
Nutthavud
*

« ตอบ #518 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2014, 08:01:22 AM »

กลัวจะลืมกัน  ร้องไห้ ร้องไห้ ขอโทษที่ห่างหายไปนานนะครับ  ขยิบตา ขยิบตา  เอาสัตว์เลี้ยงที่เหลือมาให้ชมกันครับ
ยังรักไก่ไทยเหมือนเดิมครับ ดอกหมากหางขาว  ยิ้ม ยิ้มเท่ห์ เหลืองหางขาวก็ยังอยู่นะครับ แต่หมกไว้ก่อน  ยิ้มกว้างๆ

พ่อไก่เก็บไว้ก่อนเพาะเยอะไม่ได้ครับ  ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม เต็มบ้านแม่ว่า55555

แถมรูปเจ้าผักชีครับ แม่ห่านที่บ้าน

ลงมือซะ !!
หน้า: 1 ... 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 [33]   ขึ้นบน
  พิมพ์