หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเกี่ยวกับข้อมูลใยเว็บไซด์กรมบังคับคดีครับ  (อ่าน 2031 ครั้ง)
pongsiri_cda
เกษตรกรมือใหม่
*

« เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2011, 04:34:42 PM »

ตอนนี้ในการประมูลที่ดินของกรมบังคับคดีเชียงใหม่ มันครบรอบ 4 ไปแล้วครับ และก็ไม่ได้มีการนำเอาที่ดินรอบใหม่ขึ้นประมูล ผมสอบถามว่ามันจะเอาขึ้นอีกไหมครับ (ที่ดินโดยทั่วๆไป) แล้วเวลาการนำเอาที่ดินรอบใหม่แต่ละครั้งขึ้นเว็บไซด์ หรือการเริ่มประมูลนัดแรกใหม่ มันนานจากกำหนดครั้งสุดท้าย (ครั้งที่ 4) มากหรือเปล่าครับ แล้วที่ดินเดิมๆที่ยังไม่มีคนประมูลยังมีแนวโน้มที่จะเปิดประมูลรอบใหม่ไหมครับ

ขอบพระคุณมากครับ

Tommy_LA
*

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2011, 04:55:38 PM »

ปกติไม่น่าเกิดเดือน นะครับ
แต่ตอนนี้ กรม มีการเปลี่ยนแปลงบางอย่างครับ
รายการที่ดินหายไปเกือบหมดเลย
Vyuth
*

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2011, 11:55:23 PM »

ผมตามดูส่วนใหญ่แถวระยองนะครับ เดี๋ยวนี้ไม่แน่นอนเป็นมานานแล้ว ประมูลแล้วไม่มีคนเข้าสู้ราคาบางแปลงก็เอามาประมูลใหม่ บางแปลง(ส่วนใหญ่)หายไปเลยไม่รู้โจทย์จำเลยคงตกลงกันได้หรืออย่างไร อยู่ๆก็หายไป ก่อนหน้านี้สักพักจากที่มีเกือบ 10 หน้าแล้วมาเหลือหน้าเดีย สองสามวันมานี้หายไปเลย บอกว่าปรับปรุงเวปไซ

หรือจะเลิกไปแล้วมังครับ เห็นมีโวยกันบ่อยว่าเอาที่คนจนมาขายคนรวย .............. รวยจะตายอยู่แล้วครับ ไปประมูลได้มาแปลงนึงถึงวันนี้ยังใช้หนี้ธนาคารไม่หมด..........คนซื้อไม่รวยแต่ธนาคารรวยเหมือนเดิมๆ....ล่ะครับท่าน

แต่เดี๋ยวนี้คนมีกะตังมากๆไม่ใช่กิ๊กก็อกนะครับระดับร้อยล้าน มานั่งเฝ้าทุกวันที่มีประมูล  ผมไปนั่งดูทีไรเจอคุณลุงมั่งคุณนายมั่งมายกป้ายทุกเที่ยว หลังๆผมเลิกไปเสียเวลา.........เงินไม่ถึงครับ
Tommy_LA
*

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2011, 02:08:11 AM »

เราก็ต้องเลือกแปลงที่พวกเขาคาดไม่ถึงซิครับ
แล้วแถวระยอง มีแต่ระดับซุปเปอร์สตาร์ทั้งนั้นครับ
แถว อ.แกลง อ.วังจันทร์ ไม่ต้องหลงไปมองเลยครับ
น่าจะมองจุดอื่น จังหวัดอื่นบ้างนะครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์