หน้า: [1] 2 3 4 5   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ชมรมเกษตรพอเพียงเเห่งประเทศไทย(ร่วมบริจาคช่วยเหลือผู้ประสบภัยน้ำท่วม)  (อ่าน 16379 ครั้ง)
ยศ สวนอรุโณทัย
"คืนชีวิตให้เเผ่นดิน"
เกษตรกรมือใหม่
*

คืนชีวิตให้เเผ่นดิน 290

« เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2011, 01:04:51 PM »

ชื่อชมรม:ชมรมเกษตรพอเพียงแห่งประเทศไทย

หมวดที่ 1
ความทั่วไป
ข้อ 1. ชมรมนี้มีชื่อว่า “ชมรมเกษตรพอเพียงแห่งประเทศ หรือชื่อย่อว่า “ช.ก.พ.ท.” ซึ่งต่อไปนี้จะเรียกชื่อสั้น ๆว่า “ ชมรม” เรียกเป็นภาษาอังกฤษว่า “ AGRICULTURE SUFFICIENCY ASSOCIATION OF THAILAND” หรือชื่อย่อว่า “AST”

ข้อ 2. เครื่องหมายของชมรมมีลักษณะ........................

ข้อ 3. สำนักงานของชมรม ตั้งอยู่ที่ .......................................
ข้อ 4. วัตถุประสงค์ของชมรมเพื่อ: ชมรมเกษตรพอเพียงเเห่งประเทศไทยที่จัดตั้งขึ้นในหมู่ผู้มีอาชีพทางการเกษตรรวมตัวกันจัดตั้งขึ้นโดยมีจุดมุ่งหมายเพื่อช่วยเหลือซึ่งกันและกันในการประกอบอาชีพเกษตรกรรม สมาชิกดำเนินกิจกรรมร่วมกันและช่วยเหลือซึ่งกันและกัน บนพื้นฐานเเห่งความพอเพียง เพื่อแก้ไขความเดือดร้อนในการประกอบอาชีพของสมาชิก รณรงค์ให้ครอบครัวของสมาชิกตั้งมั่นเเละใช้ชีวิตเเบบพอเพียง  และช่วยยกระดับฐานะความเป็นอยู่ของสมาชิกให้ดีขึ้นชมรมเกษตรพอเพียงเห่งประเทศไทย ยังมุ่งเน้นที่จะให้สมาชิกมีส่วนร่วม โดยการจัดกิจกรรมเพื่อสาธารณะประโยชน์ จัดอบรมเสริมสร้างความรู้ในเรื่องการเกษตร กิจกรรมศึกษาดูงาน ยกย่องเชิดชู ผู้ที่ประกอบอาชีพเกษตรเเละใช้ชีวิตเเบบพอเพียง
(1) ส่งเสริมความสมัครสมานสามัคคี คุณธรรม จริยธรรม
(2) ส่งเสริมสืบสานศิลปะวัฒนธรรมอันดีงามท้องถิ่น
(3) จัดกิจกรรมที่เป็นสาธารณประโยชน์ สาธารณกุศล และการเทิดทูนสถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์

ปล.เดี่ยวจะจัดรายระเอียดต่อไปเรื่อยๆนะครับ หลังจากนั้นจะประกาศ คณะจัดตั้ง เเละคณะกรรมการชมรมรวมถึงที่ปรึกษาชมรมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 11, 2011, 09:48:36 AM โดย ยศ สวนอรุโณทัย » บันทึกการเข้า

meethai
*

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2011, 03:45:48 PM »

ขอสมัครเป็นสมาชิกครับ คนแรกเลยยังไม่มีใครเข้ามา
*

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2011, 08:38:43 PM »

ยังใงก็ช่วยออกเเบบโลโก้หน่อยนะครับ
tomy
@Kasetporpeang
*

สังคมแห่งการแบ่งปัน

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2011, 11:58:10 PM »

ยังใงก็ช่วยออกเเบบโลโก้หน่อยนะครับ

ไม่ใช้รูป ต้นกล้า ของเวปเราแล้ว หรอครับ พี่ยศ
*

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2011, 01:05:32 AM »

ไม่ใช้รูป ต้นกล้า ของเวปเราแล้ว หรอครับ พี่ยศ
เอารูปต้นกล้า เเล้วใส่ตัวหนังสือด้านล่าง "ชมรมเกษตรพอเพียงเเห่งประเทศไทย"ดีใหมครับหมอ
เดี๋ยวต้องขออณุญาติท่านประธานก่อน
kisda
*

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2011, 05:54:01 AM »

สมัครด้วยครับ อยู่สตูลครับ ชอบปลูกต้นไม้ แต่ความรู้ยังไม่ค่อยมีครับ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ
tomy
@Kasetporpeang
*

สังคมแห่งการแบ่งปัน

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2011, 02:38:32 PM »

เอารูปต้นกล้า เเล้วใส่ตัวหนังสือด้านล่าง "ชมรมเกษตรพอเพียงเเห่งประเทศไทย"ดีใหมครับหมอ
เดี๋ยวต้องขออณุญาติท่านประธานก่อน

ครับ พี่ยศ

ชมรมไม่มีกฎหมายรับรอง เมื่อเรารวมตัวได้ ก็ประกาศเจตนารมณ์ให้สังคมได้รับทราบ และดำเนินงานเลย

พี่ยศ จัดแต่งตั้งแกนนำกันเลย ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 29, 2011, 02:44:07 PM โดย tomy » บันทึกการเข้า
*

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2011, 12:44:22 AM »

ครับ พี่ยศ

ชมรมไม่มีกฎหมายรับรอง เมื่อเรารวมตัวได้ ก็ประกาศเจตนารมณ์ให้สังคมได้รับทราบ และดำเนินงานเลย

พี่ยศ จัดแต่งตั้งแกนนำกันเลย ครับ
รับทราบครับ
*

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2011, 12:47:56 AM »

เเจ้งให้ทราบนะครับ
ชมรมเกษตรพอเพียงเเห่งประเทศไทย​ ร่วมกับ เว็ปเกษตรพอเพียง ดอตคอม จัดอบรมขยายพันธุ์พืชเบื้องต้น
สำหรับสมาชิก เเละเกษตรกรทั่วไปที่สนใจ เพื่อการส่งเสริมอาชีพ เเละการขยายพันธุ์ไม้ผล ในสวน ของตัวเอง
สนับสนุนการเพาะปลูกอย่างพอเพีย​งโดยการขยายพันธุ์เองเพื่อปลูกใ​นพื้นที่ของตัวเอง
เพื่อความพอเพียงเเละยั่งยืน
สนใจร่วมอบรม โทร 0868998726
วันอบรมจะจัดประชุมสมาชิก เพื่อหารือ เเละคัดเลือกประธาน เเละกรรมการร่วมกันครับ
ยังมีการมิตติ้งเล็กพบปะสังสรรค์เเบบพอเพียง รวมถึงเสวนาฮาเฮร่วมกันครับ
สมาชิกท่านใดสนใจ ก็เชิญได้นะครับช่วงเย็นๆหลังจากอบรมครับ
*

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2011, 01:02:29 AM »

สมัครด้วยครับ อยู่สตูลครับ ชอบปลูกต้นไม้ แต่ความรู้ยังไม่ค่อยมีครับ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ
ยินดีต้อนรับครับผม อนาคตคงจะมีชมรมเกษตรพอเพียง สรรจรไปเยี่ยมเยอนถึงปักษ์ไต้ครับ
terdsak
ถูกแบน
*

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2011, 07:15:26 AM »

เป็นการดีมากๆ  ถ้าตั้งได้
ผมว่าเด็กเเละเยาวชน  เสาร์-อาทิตย์  ทำกิจกรรม  ปลูกพืชเเละเลี้ยงสัตร์
ถ้าทางชมรมมีที่ทำการ มีพื้นที่เป็นเเปลงปลูก
เเละมีห้องปฎิบัติงาน  ห้องการเรียนรู้  นับเป้นการดีมากๆ

เด็กเเละเยาวชนห่างไกลยาเสพติด เเละ  ใช้เวลาว่าง  จัดทำกิจกรรม
ผลผลิตออกมา  ขายเเละจำหน่ายได้

ทางชมรมเป็นเเหล่งเรียนรู้  ต้องจัดวิทยาการ  หรือ  ผู้เชียวชาญด้านสาขาต่างๆ
มาให้ความรู้  เเด่ลูกสมาชิก 

ถ้าทำได้  ผมว่าสุดยอด
เเละ  ในเเปลงพืช

มุมเเสตมป์ไทย  ควรเเก่การสะสม
http://www.kasetporpeang.com/forums/index.php?topic=27108.0
Nuntawit
*

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2011, 10:17:00 AM »

ขอสมัครด้วยคนครับ

74/1 ม.9 ต.พลายวาส อ.กาญจนดิษฐ์ จ.สุราษฎร์ธานี 84160
โทร.0899896842   j_nuntawit1977@hotmail.com
http://www.kasetporpeang.com/forums/index.php?topic=8071
http://www.kasetporpeang.com/forums/index.php?topic=33299.0
*

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2011, 05:57:37 PM »

ขอสมัครด้วยคนครับ
ยินดีต้อนรับครับพี่นัน คงต้องมีเรื่องรบกวนให้พี่ช่วยอีกหลายเรื่อง
เกี่ยวกับกิจกรรมเพื่อสังคมในอนาคตครับ
XYLEMOO
*

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2011, 09:58:51 AM »

ขอสมัครด้วยครับ ... ยังไม่ได้เป็นเกษตรกรแต่กำลังศึกษาหาความรู้
มีอะไรที่ผมพอช่วยได้ขอให้บอกนะครับ ปัจจุบันบ้านอยู่แถวดอนเมือง
ทำงานประจำ จันทร์ - ศุกร์ เสาร์อาทิตย์ว่างครับ
เทพ 081-4287737
rimkeree
*

« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2011, 11:02:46 AM »

ขอสมัครสมาชิกด้วยคนค่ะ
ตอนนี้ยังไม่ได้เป็นเกษตรกรเต็มตัว ทำงานอยู่ กทม. หยุด เสาร์-อาทิตย์ แต่ปลูกยางพาราไว้ที่ปราจีนบุรีค่ะ แล้วมีพื้นที่เหลือประมาณ 4 ไร่ ไม่รู้จะทำอะไรดีค่ะ
ใครมีไอเดีย แนะนำหน่อยก็จะดีมากเลยค่ะ
 เศร้า
*

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2011, 08:53:06 PM »

ขอสมัครด้วยครับ ... ยังไม่ได้เป็นเกษตรกรแต่กำลังศึกษาหาความรู้
มีอะไรที่ผมพอช่วยได้ขอให้บอกนะครับ ปัจจุบันบ้านอยู่แถวดอนเมือง
ทำงานประจำ จันทร์ - ศุกร์ เสาร์อาทิตย์ว่างครับ
เทพ 081-4287737

ยินดีต้อนรับครับผม
หน้า: [1] 2 3 4 5   ขึ้นบน
  พิมพ์