หน้า: 1 2 3 [4] 5   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พริกพิโรธร้อยครก  (อ่าน 69029 ครั้ง)
t43_noi
เกษตรกรมือใหม่
*

« ตอบ #48 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2011, 10:45:18 PM »

รวมพริกที่เผ้ด
http://www.chileseeds.co.uk/hot_chili_pepper_seed.htm

Rungtong
*

« ตอบ #49 เมื่อ: กันยายน 06, 2011, 02:02:23 PM »

เคยซื้อจาก คุณสุชาติ 100 เมล็ด ค่ะแต่ไม่ขึ้นสักเมล็ดเลย
เลยไม่อยากลองอีกค่ะ

Liked By: EYE_USER
freeday
*

« ตอบ #50 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2011, 03:03:33 PM »

ตกลงไงกันค่ะ
อ่านมาตั้งแต่แรก เหมือนจะดี  แต่ไงสุดท้ายจบไม่สวย
สรุปแล้ว เพาะยากเกินไปใช่หรือไม่
แล้วถ้าได้ต้นแล้ว จะขายใครค่ะ

คนส่วนใหญ่คงไม่กินพริกเผ็ดขนาดนี้ แต่ถ้านำไปสกัด ก็โออยู่
แต่จะใครจะรับไปสกัด หรือตลาดส่วนนี้มีหรือไม่  ยังไม่เคลียร์
จะปลูกเล่นๆ ดีหรือ.....
ashitavee
*

« ตอบ #51 เมื่อ: เมษายน 12, 2013, 12:25:11 PM »

ไม่ทราบว่าตอนนี้ใครติดต่อคุณสุชาติได้บ้างครับ  ผมติดต่อไม่ยอมรับสาย ตัดสายทิ้ง ผมโอนเงินไป 550 บาท ตั้งแต่ วันที่ 28 มีนาคม 2556 ปัจจุบันยังได้รับต้นกล้าพริกเลย  ไม่ทราบว่าเกิดอะไรขึ้นครับ ตรงๆนะครับ ถ้าไม่ติดต่อกลับผมมา ผมแจ้งความนะครับ เงิน 550 บาท ผมว่าคงไม่ต้องถึงกับคุกกับตารางนะครับ  ถ้าใครเป็นผู้ใกล้ชิดรบกวนติดต่อกลับผมด้วยครับ 089-895-8945  อชิตะวีร์  วชิระพิภัทร์กุล ต้า จ.ร้อยเอ็ด  ฝากข้อความถึงด้วยนะครับ

Liked By: EYE_USER, ronachit, Damnkan
EYE_USER
*

« ตอบ #52 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2013, 10:03:59 PM »

ไม่ทราบว่าตอนนี้ใครติดต่อคุณสุชาติได้บ้างครับ  ผมติดต่อไม่ยอมรับสาย ตัดสายทิ้ง ผมโอนเงินไป 550 บาท ตั้งแต่ วันที่ 28 มีนาคม 2556 ปัจจุบันยังได้รับต้นกล้าพริกเลย  ไม่ทราบว่าเกิดอะไรขึ้นครับ ตรงๆนะครับ ถ้าไม่ติดต่อกลับผมมา ผมแจ้งความนะครับ เงิน 550 บาท ผมว่าคงไม่ต้องถึงกับคุกกับตารางนะครับ  ถ้าใครเป็นผู้ใกล้ชิดรบกวนติดต่อกลับผมด้วยครับ 089-895-8945  อชิตะวีร์  วชิระพิภัทร์กุล ต้า จ.ร้อยเอ็ด  ฝากข้อความถึงด้วยนะครับ
เป็นไงบ้าง
PHONGPECH
*

« ตอบ #53 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2013, 12:51:51 PM »

นั่นไงาาาย  เผ็ดแสบทรวง..................................................................................ง
dulyapons
*

« ตอบ #54 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2013, 12:26:31 AM »

ผมสั่งซื้อพริกปีศาจจากคุณสุชาติ ม่วงสกุล โดยโอนเงินไปตั้งแต่วันที่ ๘ พฤษภาคม ๒๕๕๖ จนถึงวันนี้ ๘ มิถุนายน ๒๕๕๖ก็ยังไม่ได้รับของเลยครับ โทรศัพท์ไป ไม่รับสายอ้างว่าติดประชุมงาน ส่งข้อความไปตอบกลับมาว่า ส่งของไปแล้วตีกลับ เนื่องจากที่อยู่ผู้รับไม่ชัดเจน น้ำฝนทำให้หมึกจางอ่านไม่ออก แกบอกอีก สามวันจะส่งไปใหม่
ตอนนี้ก็เลยวเวลามาเกือบหนึ่งเดือนแล้ว ผมไม่เสียดายเงิน เงินไม่มากเท่าไร แค่ หนึ่งพันบาท แต่เสียความรู้สึก เพราะพี่แก เป็นคนที่มีหน้าตา เป็นที่เคารพรักของคนในชุมชน จริงๆไม่อยากจะโพสแบบนี้เลยนะครับ แต่ก็อยากให้พี่แกรู้สึกบ้างว่า ความเชื่อถือ เป็นสิ่งที่มีค่าในสายตาของคนในสังคมนะครับ ผมลงทุนขับรถ กับเพื่อนอีกคนนึง จาก กรุงเทพ ไปถึง ลพบุรี คุยกับพี่แก ก็ น่าจะเชื่อถือได้ พี่แก ไม่น่าทำแบบนี้เลย เพราะ ผมเองก็เสียลูกค้าด้วย เพราะ ผมจะเอาไปขาย ได้ตกลงราคากับลุกค้าผมไปแล้ว
พี่สุชาติ ผมเสียใจที่ต้องทำแบบนี้นะครับ
แต่พี่ก็ บังคับให้ผมต้องทำแบบนี้
พี่น้องท่านใด อยากรู้รายละเอียด ก้เมล์มาคุยกับผมได้ครับ
ผมลงชื่อจริงนามสกุลจริง ครับ
ดุลยพนธ์ สมศรี dulyapons@gmail.com
EYE_USER
*

« ตอบ #55 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2013, 10:46:23 PM »

ยิงฟันยิ้ม
EYE_USER
*

« ตอบ #56 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2013, 10:47:13 PM »

พี่คนนี้น่ะเหรอครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 09, 2013, 10:49:43 PM โดย EYE_USER » บันทึกการเข้า
dulyapons
*

« ตอบ #57 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2013, 11:52:24 PM »

ครับผม พี่คนนี้แหละครับ
คือ ผมว่า พี่แก คงเป็นแค่นายหน้ามากกว่า
ผมไปหาแก ถึง ที่บ้านแกเลย
ก็ ไม่มีพริกครับ ผมก็คอย อีก สองสามสัปดาห์ โทรไปแกบอกมี
ผมก็สั่ง
แล้วก็ยังไม่ได้มาจนบัดนี้ หนึ่งเดือนผ่านไป
คือผมนับถือคนที่ ตรงไปตรงมาครับ มีก็บอก ไม่มีก็ ไม่ว่าอะไร
เรื่องเงิน ก็ ช่างมันครับ ไม่เสียดาย ไม่มีประโยชน์ แค่นี้
แต่ ความเคารพนับถือ มันหายไปนะ  แกน่าจะคิดได้ นะ
andrew
*

« ตอบ #58 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2013, 10:11:00 AM »

กลายเป็นมาลวงหลอกกันซะแล้ว ใช้ช่องทางนี้เองหรือนี่
แจ้งกันเพื่อเตือน ๆ ให้ระวังกันหน่อย ถ้าต้องโอนเงินไปก่อน
จะเสียทรัพย์และเสียความรู้สึกดี ๆ  ร้องไห้

FB: pathumthipgarden
EYE_USER
*

« ตอบ #59 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2013, 01:21:33 AM »

ไม่น่าเลยนะ
kenya
*

« ตอบ #60 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2013, 07:16:14 AM »

เข้ามาอ่านเฉยๆ  ไม่น่าหลอกกันเลยน๊อะ
paul
*

« ตอบ #61 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2013, 01:36:26 PM »

กระทู้เรื่องนี้ ต้องถามว่า นายจ๊อร์ส คือใคร ทำหน้าที่อะไร มีส่วนเกี่ยวข้องกับ นายสุชาติ อย่างไร จุดประสงค์คืออะไร ความจริงก็จะค่อยๆปรากฏออกมา และเพื่อประโยชน์ต่อส่วนรวม ผู้เสียหายทุกคนควรดำเนินคดีกับ นายสุชาติให้ถึงที่สุด ประเทศไทยคนโกง คนทำผิด แล้วไม่ถูกลงโทษ บ้านเมืองถึงได้วุ่นวายเหมือนที่เป็นอยู่ทุกวันนี้
Green4Farm
*

« ตอบ #62 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2013, 09:43:20 AM »

ยังไงกันค่ะ
nippy570
*

« ตอบ #63 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2013, 01:48:51 PM »

ของผมลุงแกส่งให้แล้ว พิ่งได้รับเมื่อ 20 มิย 56 กำลังจะเพาะแต่อ่านจากหลายควาเห็นรู้สึกว่าจะเพาะอยากเอาการอยู่เหมือนกันนะเนี๊ยะ จะลองใช้ความสามารถที่มีอยู่ทั้งหมดเพาะดูว่าจะงอกสักกี่ต้น โดยปกติของพริก ถ้าเพาะอย่างถูกวิธี โดยทั่วไปแล้วเมล็ดพันธุ์จะต้องงอกภายใน 7-15 วัน ถ้าใช้เวลามากไปกว่านี้แล้วยังไม่งอกแสดงว่าเมล็ดพันธ์นั้นไม่งอกแล้วละ สาเหตุน่าจะมาจาก วัสดุเพาะมีเชื้อรา หรือไม่ก็เมล็ดพันธุ์นั้นอ่อนเกินไป
หน้า: 1 2 3 [4] 5   ขึ้นบน
  พิมพ์