หน้า: 1 ... 526 527 528 529 530 531 532 533 534 535 [536] 537 538 539 540 541 542 543 544 545 546 547   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: "ทวีกานต์วิมานดินสวนอินทผาลัม"หนูพิม..ผู้หญิงตัวเล็กๆกับ"พลังที่เพียงพอ"  (อ่าน 2092500 ครั้ง)
หนูพิม
เกษตรกรมือใหม่
*

นกที่ออกหากินแต่เช้าจะได้หนอนตัวใหญ่&ไม่ต้องบินไกล

« ตอบ #8560 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2014, 07:51:44 AM »

ช่วงนี้ฝนลงบ่อย ภารกิจหลักคือตัดหญ้าค่ะ ยิงฟันยิ้ม

ผลงานการตัดหญ้าวันก่อน....นอกจากสอยท่อน้ำที่วางไว้แล้วก็สอยเจ้านี่ด้วยค่ะ... ยิงฟันยิ้ม ตกใจ

"If you try to do it's difficult to do.But if you want to do it's easy to do"
              บ้านสวนทวีกานต์..วิมานดินของหนูพิมเริ่มต้นขึ้นแล้ว...23454

deemeechai
*

« ตอบ #8561 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2014, 08:38:47 AM »

ดีนะที่เป็นลูกงู
ถ้าเป็นพ่อแม่งูต้องวิ่งป่าราบแน่ๆโดยที่ไม่ต้องเสียเวลาตัดหญ้านะครับคุณครู... ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
ล้อเล่นครับ... โกรธ โกรธ
แถวบ้านผมแทบจะไม่เจอ... ง อู งู เลย
เจอแต่... น อู หนู ครับ... รูดซิบปาก
จิ๊กโก๋บ้านนอก
*

ทุกคนมีสิทธิจะฝัน แต่น้อยคนนักจะมีฝันที่เป็นจริง

« ตอบ #8562 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2014, 09:55:03 AM »

ช่วงนี้ฝนลงบ่อย ภารกิจหลักคือตัดหญ้าค่ะ ยิงฟันยิ้ม

ผลงานการตัดหญ้าวันก่อน....นอกจากสอยท่อน้ำที่วางไว้แล้วก็สอยเจ้านี่ด้วยค่ะ... ยิงฟันยิ้ม ตกใจ

ยิงฟันยิ้ม ท่อน้ำนี่เข้าใจมันหนีไม่ได้ แต่งูนี่ซิทำไมมันไม่ยอมหนี หรือว่ามันจะฆ่าตัวตาย

ปล.มีกล้วยพันธุ์อะไรมั้งจิ๊กโก๋กำลังสนใจอยากปลูกกล้วยให้ครบทุกสายพันธุ์กำลังจะเริ่มสะสม

หนูพิม
*

นกที่ออกหากินแต่เช้าจะได้หนอนตัวใหญ่&ไม่ต้องบินไกล

« ตอบ #8563 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2014, 09:17:49 PM »

ยิงฟันยิ้ม ท่อน้ำนี่เข้าใจมันหนีไม่ได้ แต่งูนี่ซิทำไมมันไม่ยอมหนี หรือว่ามันจะฆ่าตัวตาย

ปล.มีกล้วยพันธุ์อะไรมั้งจิ๊กโก๋กำลังสนใจอยากปลูกกล้วยให้ครบทุกสายพันธุ์กำลังจะเริ่มสะสม

ยิ้มกว้างๆ...งูบางตัวเต็มใจเลื้อยมาตายภายใต้เงื้อมมือของพี่พิม... ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ...และอาจมีอีกหลายๆตัวที่เต็มใจมาตายเหมือนตัวนี้!... ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

กล้วย...มีหักมุกนวล...หักมุกเขียว...น้ำว้า...หอมค่อมเขียว...หอมเขียว...หอมทอง...เทพนม...กล้วยหิน...กล้วยพระราม...แค่นี้อ่ะ  ยิงฟันยิ้ม

"If you try to do it's difficult to do.But if you want to do it's easy to do"
              บ้านสวนทวีกานต์..วิมานดินของหนูพิมเริ่มต้นขึ้นแล้ว...23454
หนูพิม
*

« ตอบ #8564 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2014, 10:29:13 PM »

ดีนะที่เป็นลูกงู
ถ้าเป็นพ่อแม่งูต้องวิ่งป่าราบแน่ๆโดยที่ไม่ต้องเสียเวลาตัดหญ้านะครับคุณครู... ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
ล้อเล่นครับ... โกรธ โกรธ
แถวบ้านผมแทบจะไม่เจอ... ง อู งู เลย
เจอแต่... น อู หนู ครับ... รูดซิบปาก

ถ้าพ่องูมา...ใส่เกียร์หมา...ป่าราบบบบบบบเลยค่ะ555 ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

sakura123
*

« ตอบ #8565 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2014, 07:18:06 PM »

หนูต้องอ่านกี่วันถึงจะทันเนี่ย ร้องไห้ ร้องไห้

หยดน้ำ ถือเป็นข้อพิสูจน์เรื่องการมีอยู่ของมหาสมุทร
หนูพิม
*

« ตอบ #8566 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2014, 08:35:13 AM »

หนูต้องอ่านกี่วันถึงจะทันเนี่ย ร้องไห้ ร้องไห้

ดูภาพเฉยๆก็ล่ายยยยย ยิ้มกว้างๆ ไม่ค่อยมีสาระอะไรหรอกค่ะ  ยิ้มกว้างๆ มือสมัครเล่นน่ะ ส่วนใหญ่สร้างภาพค่ะ  ยิ้มกว้างๆ

หนูพิม
*

« ตอบ #8567 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2014, 08:40:26 AM »

เมื่อวานไปเที่ยว"สวนภูผาลัม" ที่วิเขียรบุรีมาค่ะ... ยิงฟันยิ้ม

ต้นนี้ออกลูกดกน่าชื่นใจ...หนึ่งความฝันลมๆแล้งๆของครูพิมค่ะ... ยิ้มกว้างๆ ปีนี้ออกมาห้าสิบต้น สวยงามมาก...
เดินชิมต้นละลูก ไม่ครบทุกต้นหรอกอิ่มก่อน ท้องอืดก็เลิกสนใจซะงั้น ก่อนกลับถูกบังคับให้ขนกลับมากินอีก  ยิงฟันยิ้ม ยิ้มกว้างๆ
ช่วงนี้สวนภูผาลัมแขกเยอะ มะวานนี้สี่ห้าชุด... ยิงฟันยิ้ม

pongsakorn norkham
หนุ่มลำปาง เขยอีสานผู้มุ่งมั่นตามหาสวนผักหวานป่าในฝัน
*

งานหนักไม่เคยฆ่าคน (ลูกแม่โจ้70)

« ตอบ #8568 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2014, 10:12:50 AM »

รู้สึกว่าจะทะเลาะกับท่อน้ำบ่อยแล้วนะคร้าบ..บ.. พี่พิม... ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

คนดี คือคนที่มีโอกาสทำชั่ว แต่ไม่ทำ

เพชรบุรีฟาร์ม (ท่ายาง) กุ้งก้ามแดง
Taweekrit
*

« ตอบ #8569 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2014, 10:28:00 AM »

สะออนเด้ ง้ามงาม..   อายจัง อายจัง 
แล้วรสชาดเป็นไงครับครู หวาน ขมอมเปรี้ยวนิดๆ รึป่าว  ฮืม
อีกหน่อยสวนครูพิม คงจะไม่แพ้กันแน่ๆ  ยิ้มเท่ห์
sakura123
*

« ตอบ #8570 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2014, 10:46:13 AM »

เมื่อวานไปเที่ยว"สวนภูผาลัม" ที่วิเขียรบุรีมาค่ะ... ยิงฟันยิ้ม

ต้นนี้ออกลูกดกน่าชื่นใจ...หนึ่งความฝันลมๆแล้งๆของครูพิมค่ะ... ยิ้มกว้างๆ ปีนี้ออกมาห้าสิบต้น สวยงามมาก...
เดินชิมต้นละลูก ไม่ครบทุกต้นหรอกอิ่มก่อน ท้องอืดก็เลิกสนใจซะงั้น ก่อนกลับถูกบังคับให้ขนกลับมากินอีก  ยิงฟันยิ้ม ยิ้มกว้างๆ
ช่วงนี้สวนภูผาลัมแขกเยอะ มะวานนี้สี่ห้าชุด... ยิงฟันยิ้ม

ชอบบูทพี่หนูพิมมากๆเลยค่ะ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

หยดน้ำ ถือเป็นข้อพิสูจน์เรื่องการมีอยู่ของมหาสมุทร
หนูพิม
*

« ตอบ #8571 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2014, 11:24:00 AM »

รู้สึกว่าจะทะเลาะกับท่อน้ำบ่อยแล้วนะคร้าบ..บ.. พี่พิม... ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

555...อย่าพูดดิ อายเหมือนกันเด้อ  ยิ้มกว้างๆ แบบว่ามันเป็นความสามารถพิเศษของพี่พิมอ่ะ  ยิงฟันยิ้ม  ตกใจ  ตกใจ
เอาเป็นว่าฤดูฝนนี้อาจจะมีการทะเลาะกับท่อน้ำอยู่เนืองๆนะ พี่พิมทำใจไว้แร่ะ  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

หนูพิม
*

« ตอบ #8572 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2014, 11:29:30 AM »

สะออนเด้ ง้ามงาม..   อายจัง อายจัง 
แล้วรสชาดเป็นไงครับครู หวาน ขมอมเปรี้ยวนิดๆ รึป่าว  ฮืม
อีกหน่อยสวนครูพิม คงจะไม่แพ้กันแน่ๆ  ยิ้มเท่ห์

ถ้าดิบๆก็ฝาดหน่อยจ้า...ถ้าแก่จัดก็ฝาดนิดนึงจากนั้นก็หวานกรอบ...อร่อยยยยยย...ไม่มีขมนาาาาา...
ปีหน้ามาชิมที่"สวนทวีกานต์"เด้อค่ะ...รับบัตรจองคิวน้าาาาเด๋วไม่ทัน... ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม

หนูพิม
*

« ตอบ #8573 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2014, 11:43:55 AM »

เดินชิมต้นละลูก ไม่ครบทุกต้นหรอกอิ่มก่อน ท้องอืดก็เลิกสนใจซะงั้น ก่อนกลับถูกบังคับให้ขนกลับมากินอีก  ยิงฟันยิ้ม ยิ้มกว้างๆ

ชอบบูทพี่หนูพิมมากๆเลยค่ะ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

เป็นของฝากจากน้องสาวตอนกลับจากอังกฤษค่ะ ได้บูทสองคู่เลือกลายและสีเองค่ะ น้องไปเดินช้อบแล้วส่งภาพให้ดู
ก็เลยได้มาใช้ค่ะ ถูกใจเหมือนกัน เวลาใส่คนจะไม่มองหน้าแต่ไปมองบูทเราแทน555 ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ...เมื่อวานใส่ขับรถกลับจากวิเชียรบุรีด้วย
จอดปั๊มเดินเข้าห้องน้ำคนก็มอง สงสัยคงจะคิด ไอ้นี่บ้าป่าววะ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ...แต่...มิได้นำพา เราชอบนี่เนอะ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
เดี๋ยวน้องจะกลับมาอีกว่าจะสั่งอีกสักสองคู่ค่ะ คู่นึงคิดเป็นเงินไทยเราก็ประมาณพันบาทค่ะ  ยิงฟันยิ้ม สนใจฝากซื้อไหมคะ  ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 06, 2014, 10:15:34 PM โดย หนูพิม » บันทึกการเข้า

deemeechai
*

« ตอบ #8574 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2014, 08:58:38 AM »

ชุดนี้ดูมาดวูแม่นเลยครับคุณครู... รูดซิบปาก
mooh.cha
*

ตามรอยพ่อ ในแบบของตัวตน

« ตอบ #8575 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2014, 09:13:49 AM »

ใชแมวเซาเปล่าครับ
โดนเข้าไปล่ะก็นะ ลังเล ลังเล

หน้า: 1 ... 526 527 528 529 530 531 532 533 534 535 [536] 537 538 539 540 541 542 543 544 545 546 547   ขึ้นบน
  พิมพ์