หน้า: 1 ... 67 68 69 70 71 72 73 74 75 76 [77] 78 79 80 81 82 83 84 85 86 87   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สวนในฝันของลุงต้า (ดูการปลูกผักไว้กินเองหน้า 86ครับ)  (อ่าน 546467 ครั้ง)
หนูพิม
เกษตรกรมือใหม่
*

นกที่ออกหากินแต่เช้าจะได้หนอนตัวใหญ่&ไม่ต้องบินไกล

« ตอบ #1216 เมื่อ: มกราคม 02, 2012, 07:53:53 AM »

อรุณสวัสดิ์เช้าวันที่สองของปีห้าห้าห้า...ค่ะลุงต้าาาาา)))  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
แฮ่มๆ...กลับมาพร้อม ส.ค.ส.แสนสวยสีหวานๆเนี่ย...แอบพานายหัวหญิงไปสวีทที่ไหนมาน้อ ยิงฟันยิ้ม
หวังว่าคงมะใช่พาไปลุยสวนเน้อ... ยิ้มกว้างๆ

หนูพิมมาทักทายลุงต้าค่ะ หยุดหลายวันพักผ่อนบ้างนะคะ  อย่าขยันหลาย...เป็นห่วงค่า)))

ด้วยรักและปรารถนาดี  ส่งกำลังใจสามจุ๊บก๊าป)))  จุมพิต จุมพิต จุมพิต
จากหนูพิมค่า))) ยิงฟันยิ้ม

Liked By: ลุงต้า

"If you try to do it's difficult to do.But if you want to do it's easy to do"
              บ้านสวนทวีกานต์..วิมานดินของหนูพิมเริ่มต้นขึ้นแล้ว...23454

สวนไผ่ห้วยไร่
*

« ตอบ #1217 เมื่อ: มกราคม 02, 2012, 02:01:27 PM »

laddayim
*

« ตอบ #1218 เมื่อ: มกราคม 02, 2012, 03:51:20 PM »

สุขสมหวัง สมดั่งเป็นปีแห่งคงามรื่นเริง.....555   นะคะลุงต้า...

mom-mam
*

« ตอบ #1219 เมื่อ: มกราคม 02, 2012, 08:56:18 PM »

:-*สวัสดีปีใหม่คะ คุณลุงต้าคนน่ารัก และใจดีของเว็บเกษตรพอเพียง ขอให้มีความสุข มีสุขภาพดีๆ คิดสิ่งใดขอให้ได้สมความตั้งใจนะคะ /ข้าวเหนือ เองคะ ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 02, 2012, 10:43:48 PM โดย mom-mam » บันทึกการเข้า
หนูพิม
*

นกที่ออกหากินแต่เช้าจะได้หนอนตัวใหญ่&ไม่ต้องบินไกล

« ตอบ #1220 เมื่อ: มกราคม 03, 2012, 07:45:03 AM »

สวัสดีเช้าวันทำงานวันแรกของปี ห้าห้าห้า ค่ะลุงต้า  จุมพิต อารมณ์ดีตลอดวันน้า... ยิงฟันยิ้ม
ขอให้ลุงต้ามีความสุขกับการทำงานวันแรกของปีนะคะ......แล้วก็...ลดความขยันลงสักนิดก็ได้ค่ะ ยิงฟันยิ้ม
แฮะๆ...แอบมาตามกลิ่นกล้วยงาช้างค่ะ...ของหนูพิมต้นไหนน้อ)))... ยิงฟันยิ้ม

ทักทายเท่านี้ก่อนค่ะลุงต้า...อ้อ...นอกนั้นเหมือนคนข้างบนทุกประการค่ะ555+ สวมรอยน้องป้อนด้วยซะเลย ยิ้มกว้างๆ
ให้กำลังใจสามกระบุงค่ะ  จุมพิต จุมพิต จุมพิต

แว้กกกกกก))) วันนี้หยุดนี่หว่า  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ลืมอ่ะ  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 03, 2012, 08:20:31 AM โดย หนูพิม » บันทึกการเข้า

"If you try to do it's difficult to do.But if you want to do it's easy to do"
              บ้านสวนทวีกานต์..วิมานดินของหนูพิมเริ่มต้นขึ้นแล้ว...23454
nong-wanvisa
*

« ตอบ #1221 เมื่อ: มกราคม 03, 2012, 10:11:57 AM »

worawit6311
*

บ้านนิพพุติ

« ตอบ #1222 เมื่อ: มกราคม 05, 2012, 10:24:28 PM »

ขอให้พี่ชาย มีความสุข สมหวัง พบพระนิพพาน ในชาตินี้

ด้วยความนับถือ

น้องชาย

too1987
สวนในฝันบ้านหลังสุดท้ายของพ่อและแม่
*

16782

« ตอบ #1223 เมื่อ: มกราคม 06, 2012, 12:24:26 AM »

สวัสดีปีใหม่ย้อนหลังครับ

หนูพิม
*

« ตอบ #1224 เมื่อ: มกราคม 07, 2012, 08:52:57 PM »

ลุงต้าไปสวนเหนื่อยม้าย)))...วันนี้หนูพิมว่างทั้งวันไมไม่บอกให้ไปช่วยนิ... ยิงฟันยิ้ม
แวะมาทักทายยามค่ำค่ะ...มาไวไปไว... ยิงฟันยิ้ม กินอิ่มแล้วง่วงแร่ะค่ะ...
รักษาสุขภาพด้วยนะคะลุงต้า...กินยาลดความหล่อ อุ๊ย)))...ยาลดความขยันลงบ้างนะคะ  ยิงฟันยิ้ม

สวัสดียามค่ำค่ะ...อิ่มอร่อยกับมื้อค่ำและนอนหลับฝันดีนะคะ
ส่งกำลังใจสามจุ๊บก๊าปปปป... จุมพิต จุมพิต จุมพิต

อิอิ...วันนี้วันหยุด...หนูไม่ลืมวันแล้วนะคะ  ยิ้ม

ครูซอส
*

« ตอบ #1225 เมื่อ: มกราคม 08, 2012, 02:11:47 PM »

วันหยุดนี้  ไปสวนทั้งสองวัน  มีเรื่องเล่ามากมาย.....สวนในฝัน....
เดินดู  ในสวน  อินทผาลัมครูซอส  จะลงตำแหน่งไหนดี  กะว่าจะแซมๆ
ที่ว่างๆ  สวนในฝัน  อีกห้าปี  คงได้ รอลุ้นผลอินทผาลัมกันครับ... ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
...........

ขอบคุณอีกครั้ง  ครับครู  โครงการแลกเปลื่ยนพืชในฝัน
โครงการ  รีสอทร์ของครู  มีเวลาค่อยๆทำไปครับครู 
วางแผนแต่เนิ่นๆ   ย่อมได้เปรียบทุกๆด้านครับ....   

ยิ้มเท่ห์_______________________________ ยิ้มเท่ห์

สวัสดีค่ะ...คุณลุงต้า
กล้าอินทผลัมต้นเล็ก พร้อมออกเดินทางในวันพรุ่งนี้ ขอให้ลุงต้าเตรียมดินเพาะชำ
ไว้ประมาณ 1-2 คิว พร้อมคนงาน 2 คนค่ะ
ส่วนต้นโต ลงปลูกได้เลย  และอื่นๆคงตามไปตามลำดับค่ะ...จากครูซอส ยิงฟันยิ้ม

หนูพิม
*

« ตอบ #1226 เมื่อ: มกราคม 09, 2012, 07:17:02 AM »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

อรุณสวัสดิ์เช้าวันจันทร์แจ่ม...หนูพิมยิ้มแฉล้มมาทักทายลุงต้ากะคุณป้าหวานใจตัวจริงของลุงต้าด้วยค่ะ  จุมพิต
อารมณ์ดีและมีความสุขกับการทำงานนะคะลุงต้า...ภูเก็ตช่วงนี้คงมีฝนเนาะ แต่สระแก้วเช้านี้มีลมหนาวๆแร่ะค่ะ
ฝนตกคงดีกว่าลมหนาวเพราะอากาศมันแห้งๆ แต่ฝนตกอากาศสดชื่นดีกว่า  โดยเฉพาะหลังฝนตกใหม่ๆเนอะ
แฮะๆๆ...อากาศดีๆจูงมือนายหัวหญิงเดินชมนกชมไม้ในสวนเข้าท่าดีน้า)))  คริคริ... ยิงฟันยิ้ม อิจฉาเด้... ยิงฟันยิ้ม

ไปแร่ะค่ะ  แวะมาทักทายตอนเช้าๆ หนูรู้ว่าลุงต้าอารมณ์ดีทุกวันแร่ะ
สวัสดีนะค้า))) ให้กำลังใจสามจุ๊บค่า)))  จุมพิต จุมพิต จุมพิต

ด้วยรักและห่วงใยค้าาา))) ยิงฟันยิ้ม
หนูพิมก๊าปปปปป

"รื่นเริงทุกทิวาวาร...เบิกบานทุกเย็นย่ำ...ชุ่มฉ่ำทุกอรุณ"
          ทวีกานต์วิมานดิน...ยังเหมือนเดิม

naturefarm
*

« ตอบ #1227 เมื่อ: มกราคม 09, 2012, 09:20:16 AM »

หนูพิม
*

« ตอบ #1228 เมื่อ: มกราคม 12, 2012, 11:10:47 PM »

สวัสดียามดึกค่ะลุงต้า... จุมพิต พาหวานใจไปสวีทยังไม่กลับหรือคะ...แฮะๆๆ  ยิงฟันยิ้ม
หนูพิมมาทักทายยามดึก  พร้อมมอบช้างป่าหอมๆให้ลุงต้าและนายหัวหญิงหวานใจตัวจริงของลุงต้าค่ะ...(20 อิอิ)
ขอให้รักหอมหวานชื่นใจเหมือนกล้วยไม้นะคะ...หลับฝันดีนะค้าลุงต้า))).... ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม พรุ่งนี้เช้าหนูพิมจะไปเที่ยวแร่ะนา...
รักษาสุขภาพด้วยนะคะ

ด้วยรักและห่วงใยจากหนูพิมค่ะ จุมพิต

"รื่นเริงทุกทิวาวาร...เบิกบานทุกเย็นย่ำ...ชุ่มฉ่ำทุกอรุณ"
       ทวีกานต์วิมานดิน ST ยังเหมือนเดิม

judy_koo
*

« ตอบ #1229 เมื่อ: มกราคม 13, 2012, 02:59:31 PM »

สวัสดีค่ะลุงต้า ว่านหางช้างสวยจังเลย สวนอุดมสมบูลย์จังแต่ไกลเกิ้น

jeejee
*

« ตอบ #1230 เมื่อ: มกราคม 13, 2012, 03:12:22 PM »

ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ สวัสดีค่ะลุงต้า วันนี้จบ 77 ตอน แระ เจอสวนลุงแล้วท้อมากๆ คุณลุงไปไกลแล้วคนแถวนี้ยังไปไม่ถึงไหนเล้ย ร้องไห้ ร้องไห้ เค้าว่าว่างหางช้างบ้านไหนเป็นดอกเจ้าของบ้านจะอยู่เย็นเป็นสุข ร่ำรวยเงินทอง ท่าจะจริงแฮะ  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ของเราไม่เป็นดอกซักที หวังว่าซักวันคงได้เห็นดอกของมันบ้างเดี๋ยวจะถ่ายรูปมาให้ชมค้า  ยิงฟันยิ้ม งั้นไปก่อนนะค่ะ ยังมีหลายสวนที่ต้องเข้าไปศึกษา บางทีก็เหมือนยานอนหลับอย่างดี ฮิฮิ

หนูพิม
*

« ตอบ #1231 เมื่อ: มกราคม 16, 2012, 10:58:37 PM »

สวัสดีตอนดึกค่ะลุงต้าคนรักครอบครัว  จุมพิต อิอิ ป่านนี้ลุงต้าคงหลับแล้วล่ะ หนูพิมเอาโฮย่ามาฝากไว้สวนลุงต้าค่ะ  ยิงฟันยิ้ม
ตื่นเช้ามาลุงต้ากะหวานใจที่บ้านจะได้สดชื่นแต่เช้าๆ...อิอิ (20 ค่าหนม จ่ายด้วย)...ตอนนี้ที่สวนเป็นไงบ้างน้อ
อยากเห็นชะอม...ส้มควายยยยย...แล้วก็ลองกอง...แฮะๆอันหลังนี่อยากดูเพราะจะได้กะถูกว่ามันจะสุกตอนไหน
จะได้จองแต่เนิ่นๆค่ะ...

หลับฝันดีมีความสุขตลอดคืนเด้อค่ะลุงต้า...งานหนักไม่เคยฆ่าคน  เนาะ...แต่ๆๆๆ....หนูพิมกำลังจะตายเพราะงานหนักอ่ะ
รักษาสุขภาพด้วยนะคะ...อย่าขยันหลาย...สุขภาพเป็นสิ่งสำคัญนะคะ...ไม่มีอะไหล่ซ่อมนาจะบอกให้... ยิงฟันยิ้ม
รักษาสุขภาพกายสุขภาพจิตให้แจ่ม...แหล่มอยู่เสมอนะคะ...รอดพ้นจากมารผจญทุกหมู่เหล่าเด้อค่ะ  ยิ้มกว้างๆ

ด้วยรักและห่วงใยคร้าบบบบบบ...
ส่งกำลังใจสามหาบ... จุมพิต จุมพิต จุมพิต
หนูพิมค่า)))  ยิงฟันยิ้ม

ทวีกานต์วิมานดิน...ยังเหมือนเดิม

หน้า: 1 ... 67 68 69 70 71 72 73 74 75 76 [77] 78 79 80 81 82 83 84 85 86 87   ขึ้นบน
  พิมพ์