ข่าว
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แจ้งข้อมูลเรื่องหญ้าแฝกแจกฟรี สำหรับผู้ที่ต้องการใช้เป็นจำนวนมากครับ  (อ่าน 5914 ครั้ง)
monomusic
สองผัวเมียวิศวกร จะไปเป็นเกษตรกร ภายใน 5 ปี
เกษตรกรมือใหม่
*

พัฒนาปัญญา พอเพียง ไม่เบียดเบียน

« เมื่อ: มิถุนายน 28, 2011, 08:57:46 AM »

หลายท่านอาจจะทราบอยู่แล้ว ให้เป็นข้อมูลเผื่อไว้นะครับ ลองติดต่อได้ที่กรมพัฒนาที่ดินนะครับ เดือนที่แล้วผมขอรับมาฟรี หนึ่งหมื่นต้น เท่าที่ทราบให้ได้ถึงสองหมื่นต้นต่อคนนะครับ ลองติดต่ิอ กรมพัฒนาที่ดินที่จังหวัดของท่านนะครับ ผมก็ว่าจะไปรับเพิ่มอีกนิดเหมือนกัน ขาดไปหน่อย

ได้ยินข้อมูลเรื่องหญ้าแฝกแต่เด็กไม่เคยคิดว่าจะได้ใช้ประโยชน์จนวันนี้  ผมรู้สึกสำนึกในบุญคุณพ่อหลวงจริงๆ

อย่าลืมว่าเราต้องตาย อย่าเบียดเบียนกันเลย

krung_s
*

คนล่าฝัน

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2011, 06:49:39 PM »

อ่ะ มีของดีมาบอกกันอีกแล้ว แต่เอ ไม่ทราบว่าหน้าแล้งนี่เขาจะมีให้มั้ยน้อ เพราะว่าจะขุดลอกสระและปรับปรุงพื้นที่หน้าแล้ง แล้วก็ปลูกแฝกเลยครับ

Liked By: Ratthapatch

บ้านสวนทองทิพย์...ผักหวานป่า ไผ่บงหวาน มะนาว สละ และอินทผลัม ณ หนองบัวลำภู
http://www.kasetporpeang.com/forums/index.php?topic=39740.0
SC34
*

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2011, 09:33:25 PM »

ต้องลงชื่อขอจองไว้ครับ..
ทาง สนง เค้าจะแจ้งให้รับได้ช่วงต้นฝนของทุกปี
ต้องจอง....ขอย้ำ

acin
*

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2011, 09:36:12 PM »

ทำไมสัปดาห์ที่แล้วผมไปขอ พัฒนาที่ดินบอกว่าให้แค่คนละ 2000 ต้น(ไม่ได้ตกเลขศูนย์อีกตัวนะ) แถมตอนนี้ไม่มีต้องรอเดือนหน้า ไม่ทราบว่ามีหลักเกณฑ์อะไรเพิ่มเติมไหมครับ

monomusic
สองผัวเมียวิศวกร จะไปเป็นเกษตรกร ภายใน 5 ปี
*

พัฒนาปัญญา พอเพียง ไม่เบียดเบียน

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2011, 09:52:27 PM »

น้อง krung_s น่าจะเป็นหน้าฝนนะครับ เพราะ เคยโทรไปถามก่อนหน้านั้นบอกว่ากำลังเพาะ พึ่งมาได้เอาเดือนที่แล้ว คงแจกเฉพาะต้นฝนครับ ขุดสระหน้าแล้งไปก่อน ลงแฝกตอนหน้าฝนดีกว่า ลงหน้าแล้งอาจไม่รอด

จำนวน และ โอกาสการได้ อาจจะแล้วแต่พื้นที่มังครับ ผมไม่ได้จองเลย ได้มาหมื่นต้น น่าจะไปเอาได้อีกด้วย ประมาณว่าเหมือนขอกล้าไม้เลย  แต่ถ้ามีเวลาและต้องการจริง จองไว้น่าจะดีกว่าครับ  ถ้าผมได้สองพันคงไม่พอใช้แน่ๆ คงได้ แค่ สองสามแถว

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 28, 2011, 09:59:59 PM โดย monomusic » บันทึกการเข้า

อย่าลืมว่าเราต้องตาย อย่าเบียดเบียนกันเลย
ยศ สวนอรุโณทัย
"คืนชีวิตให้เเผ่นดิน"
seller
*

คืนชีวิตให้เเผ่นดิน 290

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2011, 09:54:19 AM »

ขอบคุณมากครับ

pleawwabwab
*

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2014, 08:59:03 PM »

อยากทราบว่าถ้าขอไปแค่ 500 กล้า-1,000 กล้าจะได้ไหมคะ

pale
*

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2014, 09:09:20 PM »

ผมขอไปที่พัฒนาที่ดินเพชรบูรณ์ 6000 กล้า ทำไมขอมากกว่านี้ เพราะปีนี้แจก 3,000,000 กล้าครับ
500-1000 กล้า ผมว่าน่าจะได้ ครับ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์