ไก่ชี สายพันธุ์หนึ่งที่ควรอนุรักษ์

(1/96) > >>

CHAI DONMUANG:
ไก่ชี หรือไก่กาเผือก เป็นไก่ชนสีขาว ที่ควรอนุรักษ์สายพันธุ์หนึ่ง
ลักษณะจะมีขนสีขาว หากได้ขาวทั้งตัวจะสวยงามมาก
เพศผู้ ที่ขาวทั้งตัว

เพศผู้ที่มีสีอื่นปน

เพศเมีย

ลูกไก่ ตอนเล็กๆจะมีขนสีเทา/เหลืองอ่อนๆ โตขึ้นจะผลัดเป็นสีขาว

under:
ไก่ชีสวยมากครับ

ไอ้ด่างเกยชัย:
พอจะมีแบ่งมั้ยครับ

e22esq:
 ;D มีเด็กๆไก่ชีแบ่งไหมครับพี่ชัยผมหาอยู่ครับสวยดี ขอแบ่งสักคู่ครับพี่

CHAI DONMUANG:
ไก่ชีหมดแล้วครับ มีแต่ไก่เหลืองหางขาว ชุดในรูปนี้ พ่อมาจากเหนือ แม่มาจากอีสาน แบ่งๆกันไปเลี้ยง เพื่อให้มีทั่วประเทศ 555
มาเลือกได้ หรือจะให้จัดส่ง การส่งผู้ซื้อออกค่าขนส่งครับ ราคาหน้าขาย

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป