ปุ๋ย npk กับ แอ็บซ่า 80

<< < (7/17) > >>

khun391218:
ใช้ดีครับผมเคยใช้แล้ว  แอ๊ปซ่า80 เป็นสารเสริมประสิทธิภาพนำน้ำและปุ๋ยไปให้พืชได้ใช้อย่างเต็มร้อย  ส่วน npk ก็เป็นสุดยอดปุ๋ย  ถ้าใช้ตามอัตราส่วนอย่างถูกต้องจะทำให้ผลผลิตเพิ่มถึง 20% ถ้าอยากได้สูตรก็ติดต่อได้นะครับ khun39@hotmail.com

nueng888:
อ้างจาก: enable ที่ กรกฎาคม 03, 2011, 08:56:22 PM

มาแล้วขออภัย ทดลองใช้แล้ว  1 สัปดาห์  ผสม แอบซ่า 80 2 ฝา กับน้ำ 150 ลิตร คนให้เข้ากัน  แล้วผสม npk 1 ใน 5 ของขวด
1 ลิตร
ฉีดพ่น ไม่ต้องถูนวด  ผ่านไป 1 อาทิตย์  เพราะฉีดวันอาทิตย์  หน่อไม้เริ่มแทงหน่อ  ใบเขียวสดเหมือนเดิม  กำลังเปลี่ยนใบ  ก็เลยเขียว  มีหน่อให้เก็บได้ประมาณ 30 หน่อ  ยังแบเบาะก็มี  วันนี้ ขอยูเรียแม่ยาย มา 1 กระสอบ เอา แอบซ่า ผสมน้ำ 1 กระคุเขียว คนให้เข้ากัน แล้วเทลงในสอบ รอสักครู ยูเรียไม่ถูกกับแอบซ่า 80 เริ่มละลาย  เลยใส่ไป  300 กว่ากอ  กอละ 1 กำมือ พอดี หมดสอบ  ความคืบหน้าเดียวรายงาน  เดียวพรุ่งนี้จะเอาหน่อไม้ไปกินโรงเรียน สัก 20 หน่อก็พอ

ถ้าเป็นยูเรีย จะใช้แอ๊บซ่า 100 ซีซี ผสมกับน้ำแค่ 400 ซีซี / ปุ๋ยยูเรีย 1 กระสอบนะครับ  :)

friendy:
อ้างจาก: oat ที่ มิถุนายน 21, 2011, 06:20:22 PM

;) ผมว่าตั้งกระทู้แบบนี้ก็ดีนะครับ เพราะข้อมูลก็ไม่ได้มาจากพ่อค้า แม่ค้า ฝ่ายเดียว

แอปซา และ เอนพีเค ของแอมเวย์เป็นน้ำยามหัศจรรย์ครับ

แอปซา คือสารลดแรงตึงผิว มีส่วนผสมหลักคือ Nonylphenol ethoxylate ประมาณ 80% และบิวทิลแอลกอฮอลล์อีก 20% (เพื่อให้เหลว เทง่าย)
  ขนาด 1 ลิตร
  ราคาสมาชิก      412 บาท
  ราคาปลีก      515 บาท

สารตัวเดียวกันนี้ ผมเดินไปซื้อที่ฮงฮวด เป็น Nonylphenol ethoxylate 100%
 ขนาด 1 ลิตร
 ราคาปลีก 113 บาท
 ราคาส่ง ยิ่งถูกเข้าไปอีก

มหัศจรรย์ไหมครับ สารตัวเดียวกัน พอเป็นธุรกิจเครือข่าย ราคาขึ้นไป 400%

NPK ปุ๋ยน้ำ
คือปุ๋ยเคมีธาตุอาหารหลักชนิดน้ำพ่นทางใบสูตร 4-18-18
  ขนาด 1 ลิตร
  ราคาสมาชิก      1,028 บาท
  ราคาปลีก      1,285 บาท

ผมเดินไปร้านเคมีเกษตรแถวบ้าน ปุ๋ยเกล็ด ละลายน้ำ สูตร 6-32-32
ราคากิโลกรัมละ ไม่ถึง 100 บาท

มหัศจรรย์ไหมครับ สารตัวเดียวกัน พอเป็นธุรกิจเครือข่าย ราคาขึ้นไป 1000%

ใครว่าดี ก็เชิญใช้ไปเถอะครับ เค้าไม่ได้มาบังคับบีบคอให้ใช้
แต่สำหรับผม ก็คิดว่างั้นๆแหละครับ เหมือนเข้าร้านหรู ซื้อข้าวแกงจานละ 200 ใครพอใจ มีสตางค์จ่าย ก็บริโภคไปเถอะครับ
ผมกินข้าวแกงจานละ 20 บาทเหมือนเดิมครับ

:-[ :-[ :-[ :-*

supischa:
อ้างจาก: oat ที่ มิถุนายน 21, 2011, 06:20:22 PM

;) ผมว่าตั้งกระทู้แบบนี้ก็ดีนะครับ เพราะข้อมูลก็ไม่ได้มาจากพ่อค้า แม่ค้า ฝ่ายเดียว

แอปซา และ เอนพีเค ของแอมเวย์เป็นน้ำยามหัศจรรย์ครับ

แอปซา คือสารลดแรงตึงผิว มีส่วนผสมหลักคือ Nonylphenol ethoxylate ประมาณ 80% และบิวทิลแอลกอฮอลล์อีก 20% (เพื่อให้เหลว เทง่าย)
  ขนาด 1 ลิตร
  ราคาสมาชิก      412 บาท
  ราคาปลีก      515 บาท

สารตัวเดียวกันนี้ ผมเดินไปซื้อที่ฮงฮวด เป็น Nonylphenol ethoxylate 100%
 ขนาด 1 ลิตร
 ราคาปลีก 113 บาท
 ราคาส่ง ยิ่งถูกเข้าไปอีก

มหัศจรรย์ไหมครับ สารตัวเดียวกัน พอเป็นธุรกิจเครือข่าย ราคาขึ้นไป 400%

NPK ปุ๋ยน้ำ
คือปุ๋ยเคมีธาตุอาหารหลักชนิดน้ำพ่นทางใบสูตร 4-18-18
  ขนาด 1 ลิตร
  ราคาสมาชิก      1,028 บาท
  ราคาปลีก      1,285 บาท

ผมเดินไปร้านเคมีเกษตรแถวบ้าน ปุ๋ยเกล็ด ละลายน้ำ สูตร 6-32-32
ราคากิโลกรัมละ ไม่ถึง 100 บาท

มหัศจรรย์ไหมครับ สารตัวเดียวกัน พอเป็นธุรกิจเครือข่าย ราคาขึ้นไป 1000%

ใครว่าดี ก็เชิญใช้ไปเถอะครับ เค้าไม่ได้มาบังคับบีบคอให้ใช้
แต่สำหรับผม ก็คิดว่างั้นๆแหละครับ เหมือนเข้าร้านหรู ซื้อข้าวแกงจานละ 200 ใครพอใจ มีสตางค์จ่าย ก็บริโภคไปเถอะครับ
ผมกินข้าวแกงจานละ 20 บาทเหมือนเดิมครับ

:-[ :-[ :-[ :-[ :-[ :-[ :-[ :-[ ;D ;D :-[ :-[...ขอบคุณมากครับ ตอบได้โดนใจผมมาก... :-[ :-[ :-[ :-[ ;D

witran:
เป็นความรู้ที่น่าสนใจ สมาชิกเกษตรพอเพียงมีสติปัญญาเพียงพอ ว่าความต้องการของตนเป็นเช่นไร การแสดงความคิดเห็นหลากหลายก็เป็นเรื่องจริงที่เป็นประโยชน์อีกประเภทหนึ่ง ที่ต้องศึกษาไว้

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว