ขายรถไถพรวนดินมือสอง พร้อมอุปกรณ์เสริม เครื่องย่อยกิ่งไม้ใหม่ เครื่องสีข้าว

<< < (200/284) > >>

think_plus:
สวัสดีครับลุงแว่น
       ผมสนใจ YA 85 กับ K1-85,K8
-ราคาแต่ละรุ่นต่างกันใหมครับ
-ราคารวมผาลหัวหมูออกข้างเดียว + ผาล 2 +หัวตัดหญ้า+ชุดนั่งขับ

ราคาเท่าใหร่ครับ มีของพร้อมหรือเปล่าครับ ,ถ้าอยากไปเลือกเองที่ร้านตอนนี้มีของหรือเปล่าครับ  แจ้งราคาผมทาง PM ก่อนก็ได้ครับลุงแว่น

sutinrodse0:
สวัสดีครับลุงแว่นรถไถนาเดินตามล็อตใหม่จะมาเมื่อใหร่ครับ

K1-85 ขายหรือยังครับ

lakdee1115:
อ้างจาก: ลุงแว่น ที่ มิถุนายน 19, 2013, 08:08:30 PM

19 - 6 - 56 รถพรวนดินสวยๆเข้ามาเพิ่มวันนี้ครับ
วันนี้มีรถไถพรวนดินสวยมากเข้ามาเพิ่มอีกหลายคัน
มีแบบคันมาตรฐาน โรตารี่ถอดได้ ทั้ง ดีเซล และ เบนซิล
รถสาดดิน ยกร่อง รถพรวนแบบ ตั๊กแตน (เพลาตรงจากเครื่องเลย)

ในภาพข้างล่างเป็น รถไถพรวนดิน คูโบต้า KRA 85 สตาร์ทไฟฟ้าและควง
โรตารี่ปรับเอียงซ้ายขวาได้ ระบบมอนโรว์เมติก
โรตารี่กว้างมากถึง 115 ซ ม ล้อเหล็กหุ้มยางเหมาะลงนาหล่มมาก
สภาพใหม่มากกว่า 95 %

ขอทราบราคาหน่อยครับ..แล้วล้อเล็กแบบนี้จะคว่ำง่ายไหมครับ

ลุงแว่น:
อ้างจาก: lakdee1115 ที่ มิถุนายน 29, 2013, 06:51:59 PM

อ้างจาก: ลุงแว่น ที่ มิถุนายน 19, 2013, 08:08:30 PM

19 - 6 - 56 รถพรวนดินสวยๆเข้ามาเพิ่มวันนี้ครับ
วันนี้มีรถไถพรวนดินสวยมากเข้ามาเพิ่มอีกหลายคัน
มีแบบคันมาตรฐาน โรตารี่ถอดได้ ทั้ง ดีเซล และ เบนซิล
รถสาดดิน ยกร่อง รถพรวนแบบ ตั๊กแตน (เพลาตรงจากเครื่องเลย)

ในภาพข้างล่างเป็น รถไถพรวนดิน คูโบต้า KRA 85 สตาร์ทไฟฟ้าและควง
โรตารี่ปรับเอียงซ้ายขวาได้ ระบบมอนโรว์เมติก
โรตารี่กว้างมากถึง 115 ซ ม ล้อเหล็กหุ้มยางเหมาะลงนาหล่มมาก
สภาพใหม่มากกว่า 95 %

ขอทราบราคาหน่อยครับ..แล้วล้อเล็กแบบนี้จะคว่ำง่ายไหมครับ

คันนี้ขายไปแล้วครับลูกค้าทางสุราษ ซื้อไปครับ ล้อแบบนี้เหมาะลงนาหล่มครับ
กว้างครับไม่ล้มง่ายหรอกครับ ตอนนี้ที่สวนมีรถสวยๆเข้ามาเรื่อยๆครับ สนใจ
โทรสอบถามสดวกกว่าครับ และได้ข้อมูลเร็วกว่าครับ
เบอร์ผม 0879976062 ครับ

ลุงแว่น:
29 - 6 - 56 รถไถพรวนดินเดินตาม สวยๆเดิม
ทุกคันตรวจเช็คเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่อง น้ำมันเกียร์ และ โรตารี่
ทุกคันพร้อมใช้งาน สวยๆ สีเดิมๆ
มีให้เลือกมาก เหมาะกับงานการเกษตรที่ท่านต้องการ

รถกลุ่มแรก เป็น รถพรวนเล็ก ตั๊กแตน
เพลาตรงจากเครื่องลงแกนใบมีดพรวนเลย
เครื่องยนเล็กๆ  2 แรงม้าขึ้นไป สี่จังหวะ ซีดีไอ
ใช้แกสโซฮอลได้ ประหยัดน้ำมันมาก
ใบพรวนสามารถปรับให้แคบกว้างได้
เหมาะพรวนรอบโคนต้นไม้ ร่องนาดำ
แปลงทำเป็นรถลากเครื่องหยอดเมล็ด ข้าว หรือพืชอื่น
มีให้เลือกมากกว่า 10 คันเช่น มิซูบิชิ ยันมาร์ คูโบต้า โรบิ้น
และมีรุ่นพิเศษ 2 คัน มีเกียร์เดินหน้าและถอยหลัง บีบเลี้ยว น่าใช้มากๆ

กลุ่มที่ 2 เป็นรถ สาดดิน ยกร่อง ทำรุ่น
เหมาะเข้า ร่องมัน ร่องออ้ย สาดดิน
เครื่องยนต์เบนซิล 5 แรงม้าขึ้นไป
เครื่องยนตื 4 จังหวะ ซีดีไอ
ใช้แกสโซฮอลได้ ประหยัดน้ำมันมาก
ล้อหุบให้เล็กเพื่อเข้าร่องได้ดี
แฮนด์หมุนได้รอบคัน
รถที่มีช่วงนี้ ชิบูร่า ยันมาร์ คูโบต้า เนมโทร่า

กลุ่มที่ 3 เป็น รถพรวนดินคันมาตรฐาน
เครื่องยนต์เบนซิล  4 จังหวะ ใช้แกสโซฮอลได้
สามารถถอดชุดพรวนดิน(โรตารี่ได้)
ล้อสามารถกาง หรือหุบให้แคบได้
ใส่อุปกรณ์เสริมได้หลากหลายเช่น ใส่ผานหัวหมูเพื่อไถพลิกดิน
ผานแหวกเพื่อชักร่องกลบโคน
ติดปั้มน้ำ ปั้มแรงดันสูง หรือลากสาลี่
ใส่หัวตัดหญ้าเป็นรถตัดหญ้าเดินตาม
มีให้เลือกมากทั้ง อิเซกิ คูโบต้า มิซูบิชิ โรบิ้น ฮอนด้า

กลุ่มที่ 4 เป็น รถไถพรวนดิน เครื่องยนต์ดีเซล
ชุดพรวนดิน(โรตารี่) สามารถถอดได้
ใส่อุปกรณ์เสริมได้ดีทั้งผานจาน(ผาน2 )
ผานชักร่องผานหัวหมู ล้อสามารถกางหรือหุบให้แคบกว้างได้
ติดตั้งปั้มน้ำ ปั้มแรงดันสูง ลากสาลี่ ฉุดท่อนาค
มีให้เลือกมากเช่น ยันมาร์ คูโบต้า และอื่นๆ
ช่วงนี้มี คูโบต้า K6 เครื่องยนต์ 6 แรง
คูโฐต้า K 7 เครื่องยนต์ 7 แรง
คูโบต้า K8 เครื่องยนต์ 8 แรง
คูโบต้า K1-85 เครื่องยนต์ 8.5 แรงม้า สตาร์ทไฟฟ้าและควง
ยันมาร์ YA70 เครื่องยนต์ 7 แรง
ยันมาร์ YA80 เครื่องยนต์ 8 แรง สตาร์ทไฟฟ้าและควง
ยันมาร์ YC70 เครื่องยนต์ 7 แรง

สำหรับท่านที่ต้องการเฉพาะหัวลาก ไม่มีโรตารี่
ก็มีให้เลือกมากเช่นกัน เหมาะนำไปทำ รถลากสาลี่
ติดหัวตัดหญ้า ติดปั้มน้ำ ปั้มแรงดันสูง หรือผานดันดิน

และท่านที่มีเครื่องยนต์อยู่แล้ว
ก็มีเฉพาะ โครงรถ พร้อมโรตารี่ให้เลือกหลายคัน
ทั้งโครง คูโบต้า K8 โครงรถเบนซิล
หรือท่านที่ต้องการเฉพาะตัวเครื่องยนต์ก็มีให้เลือก

สำหรับอุปกรณ์เสริมใส่รถไถพรวนดินเดินตามก็มี
ผานหัวหมูออกทางเดียว อันละ 1500
ผานแหวกร่องชักร่องออก 2 ข้าง อันละ 2500
หัวตัดหญ้าติดหน้ารถไถเดินตาม อันละ 4000
ใบมีรถพรวนดินแท้จากญี่ปุ่นใบละ 180

สว่านเจาะดินมือหมุน เหมาะสำหรับเจาะหลุมปักเสา ปักค้าง ปลูกต้นไม้
เจาะได้ลึกเบาแรงใช้เหล็กหนาใช้ได้ทนทานมาก
ใบเจาะยืดดึงด้วยเครื่องจักรองศาเสมอกันทุกใบ
ใบเจาะหนามากถึง 3 มิล ทนทานมาก
มีให้เลือก 4 ขนาดคือ
เจาะได้หลุมขนาด 4.5   นิ้ว อันละ  800     ค่าส่ง   EMS 150
เจาะได้หลุมขนาด   6    นิ้ว อันละ   900    ค่าส่ง   EMS 150
เจาะได้หลุมขนาด  8     นิ้ว อันละ 1100    ค่าส่ง   EMS 170
เจาะได้หลุมขนาด 10   นิ้ว อันละ 1200    ค่าส่ง    EMS 170

ต้องการข้อมูลเพิ่มโทรสอบถามที่ 0879976062
กรุณาติดต่อทางโทรศัพท์ครับ(เพราะผมไม่ค่อยได้เข้ามาตอบคำถามทางเน็ตครับ)

สินค้าพิเศษ เครื่องอัดฉีดแรงดันสูง พร้อมเครื่องยนต์
สามารถเก็บสายได้เอง เดินได้ด้วยตัวเอง
มาพร้อมสายอย่างดีใช้งานมาน้อยมากยาวเกิน 200 เมตร
สามารถฉีดได้พร้อมกัน 2 หัว

รถเกี่ยวข้าว มิซูบิชิ เดินตาม ใช้งานมาน้อยมาก
สามารถเกี่ยวและมัดได้ด้วย

ต้องการข้อมูลเพิ่มโทรสอบถาม 0879976062 ครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว