ขายรถไถพรวนดินใหม่ และ มือสอง พร้อมอุปกรณ์เสริม และ เครื่องย่อยกิ่งไม้ใหม่

<< < (147/266) > >>

ลุงแว่น:
ถึง ช่าง ที่มีฝีมือการเชื่อม และสร้างชิ้นงาน
ถ้าท่านงานน้อย หรืออยากหารายได้เสริม
พอดีผมได้ออกแบบทำผานดันดินติดหน้ารถไถพรวนดิน
ทำมามากแล้ว แต่หลังๆมานี่ไม่ค่อยมีเวลาทำ
แต่ก็มีลูกค้าสั่งมาเป็นจำนวนมาก

ถ้าท่านต้องการที่จะเอาไป ทำเพื่อขาย
ติดต่อเข้ามาครับ ผมมี แบบ และชินงานใหท่านเอาไปทำขายครับ
เกษตรกรจะได้มีของราคถูกๆใช้กัน
ในภาพเป็น ผานดันดินตัวเล็กๆไว้ดัน กลับกองปุ๋ย เล็กๆน้อยๆในไร่นา
หรือดันของที่ไม่หนักมาก ได้ทุ่นแรงเกษตรกรบ้าง
หรือปรับรูดหน้าดินผิวถนนในเรือกสวนไร่นา(งานที่ไม่หนักมาก ดีกว่าใช้จอบเกลี่ย)
ความพิเศษองผานดัน และ ดึง ตัวนี้
สามารถติดด้านหน้ารถไถพรวนดิน
หรือด้านหลังก็ได้ ใบผานสามารถกลับทางได้ ปรับใบผานก้มเงยได้
ติดหน้ารถไถพรวนดิน สามารถ ดัน และถ้ากลับใบ สามารถ ดึงดินริมๆน้ำขึ้นมาได้
ถ้าติดด้านหลังก็รูดปรับผิวให้เรียบได้ ไม่มีร่องรอยล่อยางรถพรวนครับ

ตัวผมเอง ก็ ทำเป็น แค่ งูๆปลาๆเท่านั้น ไม่เก่ง อะไรหรอกครับ แค่พอทำได้
เลยไม่กล้าคุยโม้โออวดว่าตัวเป็นว่า ช่างเทวดา เก่งไปซะทุกอย่าง
ยังกะเมื่องไทย มีช่างที่เก่งเพียงคนเดียว
ท่านที่ต้องการจะสร้างขายติดต่อมาครับ
ที่ 0879976062
ท่านที่เป็นช่างเชื่อมลองเอาไปสร้างขายเพิ่มรายได้ดูครับ

ลุงแว่น:
สำหรับช่วงนี้ มีรถไถพรวนดิน สวยๆ สภาพพร้อมใช้งาน เข้ามาเรื่อยๆ
มีทั้ง เครื่องเบนซิล เล็ก ใหญ่ และ ดีเซล

รถไถพรวน ยกร่อง สาดดิน แฮนด์หมุนได้รอบคัน
ความพิเศษของรถสาดดิน ใบสาดต้อง สปีดเร็ว ไม่งั้นสาดดินไม่ขึ้น
คันเล็กๆเครื่อง 4 แรงม้าขึ้นไปมีให้เลือกมาก หลายคัน

รถไถพรวนดินคันมาตรฐาน มีทั้งดีเซล และ เบนซิล
สตาร์ทไฟฟ้า และ ดึง หรือ ควง
คันมาตรฐาน สามารถ ถอดชุดโรตารี่
ใส่อุปกรณ์เสริมได้หลากหลาย
ไม่ว่าจะเป็น ชุดหัวตัดหญ้า
ผานหัวหมู ผานแหวกร่อง
ผานดันดินเล็กๆ
หรือจะติดตั้งปั้มน้ำ ปั้มแรงดันสูง(ติดมู่เลย์ที่ตัวเครื่อง)
หรือจะ ฉุด ท่อนาค ลากสาลี่ก็ทำได้

บางท่านอาจเข้าใจว่า เครื่องยนต์ เบนซิล สิ้นเปลืองน้ำมันมาก
แต่จริงๆแล้วไม่ได้สิ้นเปลืองอย่างที่ท่านคิด
เพราะเครื่องยนต์เบนซิลที่เอามาใส่รถพรวนดินนี้
เครื่องยนต์จะเป็นเครื่อง ทดรอบ ให้ช้า
เวลาทำงานเครื่องยนต์จะเดินอยู่ที่ ไม่เกิน 2000 รอบต่อนาที
ถ้าเป็นเครื่องที่สมบูรณ์มาจากญี่ปุ่น เค้าจะลอ๊ค คันเร่งไว้ไม่เกิน 2000 รอบต่อนาที
การเดินรอบที่ต่ำแบบนี้จึงทำให้รถไถพรวนดินเครื่องยนต์เบนซิลไม่ได้สิ้นเปลืองอย่างที่คิด
และข้อดีของรถเบนซิลคือ เวลาถอดชุดพรวนดินออก หน้ารถจะไม่ทิ่ม จนต้องมาทำล้อค้ำหน้าครับ
ถอดใส่ชุดพรวนจะง่ายกว่า สำหรับท่านที่ต้องการความคล่องตัว
เน้นใส่อุปกรณ์เสริมหลายๆอย่าง ถอดใส่ง่ายเพียงคนเดียวทำได้
เบาแรง เพราะตัวเครื่องยนต์ ดีเซลหนักกว่าเครื่อง เบนซิลมาก
และท่านที่เป็น สุภาพสตรีก็ใช้งานได้ ราคาก็ถูกกว่าเครื่องดีเซลเป็นหมื่น
ญี่ปุ่นเป็นคนคิด ผลิตเครื่องมือเหล่านี้ เค้าออกแบบมาเป็นอย่างดี ใช้งานได้จริง
เราเป็นผู้เอามาใช้ ต้องคิดถึง เรื่องความสดวก คล่องตัว ง่ายต่อการบำรุงรักษา
ช่วงนี้ผมีรถไถพรวนดินที่เป็นเครื่องยนต์เบนซิลให้ท่านเลือกมากหลายคันครับ

แต่ถ้าท่านไม่เน้น เปลี่ยนใส่อุปกรณ์เสริม เน้น พรวนดินอย่างเดียว ถ้าชอบ ดีเซล ก็มีให้ท่านเลือกหลายคันครับ
ตั้งแต่ 5.5 แรงขึ้นไป ทั้ง ควงสตาร์ท และ สตาร์ทไฟฟ้า รถสวยๆเดิมๆ ไม่ต้องมาทาสีปิดบังความเก่า ทาทับปิดสนิมตัวรถ
ของผมเก่ามือสองมาจากญี่ปุ่นเลยครับ ไม่เคยผ่านการใช้ในเมืองไทย รถไถพรวนดิน เครื่องดีเซลราคาเริ่มที่ สองหมื่นต้นๆ

ท่านที่ต้องการข้อมูลหรือรายละเอียดเพิ่มโทรสอบถามได้ครับที่ 0879976062

สำหรับท่านที่ต้อการ อุปกรณ์เสริมสำหรับติดใส่ รถไถพรวนดินเดินตามนี้
ผมมี ผานหัวหมู ไถพลิกดิน ออกด้านเดียว
ผานแหวกร่อง ออกสองทาง
ใบมีด สำหรับใส่รถพรวนดิน
ชุดหัวตัดหญ้าติดหน้า รถไถพรวนดิน(ไม่บิดสายพาน) ตราแปะชูทอง
หรือเข้าชมเว๊ปการผลิตหัวตัดหญ้าได้ที่เว็ปนี้ครับ
http://www.phoapiangkasetjakkol.com
เป็นผู้ผลิตแต่เพียงผู้เดียวในประเทศไทย

ทั้งรถไถพรวนดิน หรือ อุปกรณ์เสริม สามารถ ส่งให้ท่านได้ทั่วไทยครับ
หรือท่านที่อยู่ไกล ไม่สดวกขับรถมาเอง ให้ท่านนั่งรถทัวร์ หรือ รถไฟมาลงที่ นครปฐมแล้วโทรนัดกันครับ
ผมจะไปรับท่านมาดูเลือกชมรถ และลองใช้ จนเป็นที่พอใจ
แล้วผมจะส่งสินค้าให้ท่านทางไปรษณีย์ตามไปครับ

ต้องการข้อมูลหรือรายละเอียดโทรสอบถามได้ตลอดเวลาครับที่ 0879976062
ผมไม่ค่อยสดวกตอบท่านทางเน็ตครับ โทรสอบถามง่ายกว่าครับ

ราคารถไถพรนดิน สวยๆ เริ่มที่ หมื่นกว่าบาท เท่านั้น

aun04:
สวัสดีครับ ลุงแว่น ที่เคารพ ผมเป็นแฟนครับลุงแว่นมาประมาณเดือนหนึ่งแล้ว แต่เพิ่งมาทักทาย เนื่องจากเมลมีปัญหา เรื่องของเรื่องคืออยากเปลี่ยนรถพรวนดิน เลยเข้ามาในกูเกิลเจอลุงแว่นคนแรกเลย ดังมาก รถพรวนดินของผมเป็นระบบโซ่ ใช้ล้อเป็นจอบหมุน ไม่ค่อยเข้ากับงานในไร่เท่าไร(ไว้ว่างๆจะถ่ายรูปมาให้ดู เป็นของแรดน้อยครับ) เลยมองหารถพรวนดินสาดดินของลุงแว่นอยู่ ดูในรูปน่าจะตรงกับงาน แล้วรถพรวนดินสาดดินของลุงแว่นสามารถใส่อุปกรณ์เสริมได้เหมือนกับรถพรวนดินรุ่นอื่นหรือไม่ และรถพรวนดินแบบนี้มีชุดพรวนและชุดสาดดินมาพร้อมเลยหรือเปล่า ขอข้อมูลด้วยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ (เก็บเงินอยู่ ทนใช้คันเก่าไปก่อน) ผมอยู่สุพรรณครับ แล้วจะแวะไปฝากเนื้อฝากตัว

ลุงแว่น:
อ้างจาก: aun04 ที่ พฤศจิกายน 26, 2012, 07:21:44 PM

สวัสดีครับ ลุงแว่น ที่เคารพ ผมเป็นแฟนครับลุงแว่นมาประมาณเดือนหนึ่งแล้ว แต่เพิ่งมาทักทาย เนื่องจากเมลมีปัญหา เรื่องของเรื่องคืออยากเปลี่ยนรถพรวนดิน เลยเข้ามาในกูเกิลเจอลุงแว่นคนแรกเลย ดังมาก รถพรวนดินของผมเป็นระบบโซ่ ใช้ล้อเป็นจอบหมุน ไม่ค่อยเข้ากับงานในไร่เท่าไร(ไว้ว่างๆจะถ่ายรูปมาให้ดู เป็นของแรดน้อยครับ) เลยมองหารถพรวนดินสาดดินของลุงแว่นอยู่ ดูในรูปน่าจะตรงกับงาน แล้วรถพรวนดินสาดดินของลุงแว่นสามารถใส่อุปกรณ์เสริมได้เหมือนกับรถพรวนดินรุ่นอื่นหรือไม่ และรถพรวนดินแบบนี้มีชุดพรวนและชุดสาดดินมาพร้อมเลยหรือเปล่า ขอข้อมูลด้วยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ (เก็บเงินอยู่ ทนใช้คันเก่าไปก่อน) ผมอยู่สุพรรณครับ แล้วจะแวะไปฝากเนื้อฝากตัว

สวัสดีครับ  ถ้าเป็นรถสาดดินคันเล็กๆ ต่ออุปกรณ์เสริมไม่ได้ครับ
ถ้าต่อเกรงว่าประสิทธิภาพอาจทำงานออกมาไม่ดีครับ

แต่ถ้าเป็น คันมาตรฐานต่อได้ครับ รถสาดดิน บางรุ่นก็ พรวนดินได้ดีด้วยครับ
ถ้าพรวนดินได้ สาดดินดี เกียร์ชุดพรวน ต้อง 3 สปีดครับ
เวลาพรวนดินใช้ความเร็วใบพรวน น้อย แต่ถ้าสาดดิน ใบพรวนจะใช้ความเร็วสูงครับ
และอยู่ที่การ ใส่ใบพรวนด้วยครับ บางคันจะมีใบพรวนสาดดินมาเลยก็มีครับ
ไว้มีโอกาศผ่านมาแถวๆสวนผม แว๊ะมานั่งคุยกันครับ

ยินดีที่ได้รู้จักครับ แถวสุพรรณ อู่ทองมีลูกค้ามารับรถไใช้หลายรายครับ
รถเก่าญี่ปุ่น ออกแบบมาดีแข็งแรง ทำงานได้จริง ถึงจะเป็นรถใช้งานมาแล้ว
รถสวยๆเดิมๆยังใช้งานได้อีกนานครับ
ตดขัดอะไรโทรสอบถามได้ตลอดครับที่เบอร์ 0879976062
ที่สวนผมมีรถไถพรวนดินเข้ามาเรื่อยๆครับ ทั้ง ดีเซล เบนซิล เล็กใหญ่
หลายแบบ ให้เลือกตามความเหมาะสมกับงานที่จะใช้ครับ

sura_40:
สวัสดีครับลุงเเว่น แบบว่าไม่รู้จริงๆครับ ไม่ทราบว่ารถไถพรวนดินนี้มันลงนาได้เปล่าครับ ถ้าใช้ไถนาแล้วทำเทือกปลูกข้าวไปเลยได้เปล่า หรือต้องซื้ออะไรเพิ่มเพื่อลงนา เท่าที่ทราบก็เพียงต้องติดตีนตะขาบเพิ่มเท่านั้นครับ :-\

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว