ขายรถไถพรวนดินมือสอง พร้อมอุปกรณ์เสริม เครื่องย่อยกิ่งไม้ใหม่ เครื่องสีข้าว

<< < (72/300) > >>

pungpong:
อ้างจาก: ลุงแว่น ที่ มีนาคม 25, 2012, 09:28:07 PM

เอาไปทำหญ้ามันสัมปะหลัง ใช้แบบไหนดี

ราคาพร้อมอุปกรณ์เท่าไรครับ

สวัสดีครับคุณ pungpong
ถ้าเอาไปทำรุ่นหญ้าในร่องมันสำปะหลัง
ใช้รถพรวนดินคันมาตรฐานทั่วไปก็พอครับ
ถ้าเน้นต่อพ่วงอุปกรณ์เสริมด้วย และ
เวลาใช้งานคล่องตัว ไม่หนักแรง
ก็ให้ใช้แบบ เครื่อง เบนซิลครับ
หลายคนอาจจะคิดว่า รถเครื่องเบนซิล
กินน้ำมันมาก นั่นเป็นการเข้าใจที่ ผิด ครับ

สำหรับรถที่เครื่องยนต์ เบนซิลนั้น
เป็นเครื่องทดรอบ รอบช้า เวลาทำงานเดินรอบเครื่องอยู่ที่ 1800 ถึง 2000 รอบต่อนาทีเอง
แต่ความคล่องตัว รถเบนซิลจะเบากว่ามาก
เวลาถอดชุดพรวนดิน รถเบนซิลหัวจะไม่ทิ่มหน้า
แต่ ดีเซลจะทิ่มและหนักหน้ามาก

ถ้าเน้น ปั่นดินอย่างเดียว ไม่เปลี่ยนอุปกรณ์เสริม ใช้รถ เบนซิลหรือ ดีเซลก็ได้ครับ
ตัวรถที่มีมาก็ทำงาน ทำรุ่นหญ้าได้แล้วครับ ตัวรถพร้อมชุดปั่นดิน ก็ราวสองหมื่นกว่าๆครับ
รถเดิมๆ สวยๆพร้อมใช้งาน

ใช้ซักขนาดกี่แรงดีครับ

ใช้แถกหัวหมู ไว้กลบปุ๋ยดีไหมครับ

ลุงแว่น:
ใช้ซักขนาดกี่แรงดีครับ

ใช้แถกหัวหมู ไว้กลบปุ๋ยดีไหมครับ

สวัสดีครับคุณ pungpong
สำหรับเครื่องยนต์ใช้แค่ เจ็ดแรงก็เหลือๆแล้วครับ
เวลาใช้งานจะใช้งานแค่ ห้าแรงเองครับ(1800รอบต่อนาที)
ใช้แถกหัวหมู หรือใส่ผานแหวกกลบปุ๋ยสบายมากครับ
โดยทำถังใส่ปุ๋ยไว้หน้ารถ และ ปั่นดินรอบสุดท้าย
พร้อมใส่ใบแหวกด้านหลังใบปัน
พอปุ๋ยลงมาใบพรวนจะตีดินไปหาใบแหวกและใบแหวกก็จะพลิกดินออกไปหาโคนต้นมันครับ

ระบบการทำงานรอบที่เครื่องหมุน 1800 รอบต่อนาที
ทดสายพานให้ช้าลงมา เข้าระบบเกียร์ ให้ช้าลงมาอีก
จนมาหมุน ล้อ เหลือรอบที่หมุนเพียง ร้อยกว่ารอบเศษๆเท่านั้นเอง
การทดรอบแบบนี้ทำให้กำลังบิด มหาศาล
ผมเคยเอารถพรวนดินคันเล็กๆนี่แหละ ไปลากรถกระบะที่ ตกหล่ม ขึ้นสบายเลย
แต่ต้องเอาคนขึ้นไปเหยียบบนรถพรวนดินด้วยนะครับ
เพื่อให้แรงกดที่ล้อมีมากๆ ลากระกระบะจากหล่มชึ้นมาสบายเลยครับ

มีลูกค่าทางใต้หลายท่านได้เอารถพรวนดินจากผมไป
แล้วเอาชุดพรวนดินออก ใส่ สาลี่ลากทะลายปาล์ม ออกจากไร่
ลากออกมาทีบรรทุกหลายร้อยกิโล วิ่งฉิวเลยครับ
แต่ต้อง เสริม ล้อเหล็กข้างๆด้วยครับ
ที่สวนปาล์มมันแฉะ และ ลื่นครับ ล้อเหล็กช่วยจิกดินดีครับ

ผมขายรถออกไปแล้วจำนวนมากครับ แนะนำการทำอุปกรณ์เสริมไปมาก หลายแบบ
ทำงานได้หลากหลายดีครับ หลายคนที่เอาไปก็แนะนำคนต่อๆมาอีกมาก จนรถไม่พอขายอะครับ
หลังๆมานี่เลยไม่ค่อยได้เอารูปรถที่มาใหม่ๆลงครับ
เพราะรถที่เข้ามาผมจะโทรบอกลูกค้าที่สั่งๆไว้ก็มารับกันไปหมดละครับ
เพราะรถที่ผมนำเข้าเน้น รถสวยๆไม่ทำสีสภาพเดิมๆเลยครับ(ถ้าทำสีจะปิดบังความเก่าของตัวรถไปหมด)
ทำให้เราไม่เห็นสภาพที่แท้จริงของรถ มือสองครับ
ตัวรถและเครื่องมาจากโรงงานเดียวกัน(ความสมดุลย์ของรถจะดีทำงานได้ดี)

ช่วงนี้รถพรวนดินจะมีน้อย เพราะ ทาง เขมร เวียตนาม และลาว
เข้าไปกว้านซื้อที่ญี่ปุ่นเยอะครับ เมื่อก่อนเค้าใช้รถควายเหล็กจากไทยนี่แหละ
หลังๆมานี่เค้าหันไปใช้รถพรวนดิน ไถนา จากญี่ปุ่นแล้วครับ
เพราะน้ำหนักเบา เปลี่ยนใส่อุปกรณ์เสริมได้มาก
ใช้งานได้คล่องตัวกว่ามาก ครับ

pungpong:
ลุงแว่นครับ

รบกวนขอราคาแบบครบชุดตามนี้

"ใช้แถกหัวหมู หรือใส่ผานแหวกกลบปุ๋ยสบายมากครับ
โดยทำถังใส่ปุ๋ยไว้หน้ารถ และ ปั่นดินรอบสุดท้าย"

มีของไหมครับ

ลุงแว่น:
ลุงแว่นครับ

รบกวนขอราคาแบบครบชุดตามนี้

"ใช้แถกหัวหมู หรือใส่ผานแหวกกลบปุ๋ยสบายมากครับ
โดยทำถังใส่ปุ๋ยไว้หน้ารถ และ ปั่นดินรอบสุดท้าย"

มีของไหมครับ

สวัสดีครับ สำหรับตัวรถพร้อมชุดพรวนดิน ราคาราว สองหมื่นกว่าปลายๆครับ(มีรถครับ)
หัวหมู ไถพลิกดิน ออกด้านเดียว 1500(มีของ)
ถังใส่ปุ๋ยไม่ได้ทำครับ(ออกแบบนำไปทำเองได้ครับ)
ใบแหวกร่องรุ่นใหม่ยังไม่ทราบราคาครับ กำลังผลิตอยู่
แต่ถ้าใบแหวกรุ่นเก่า ใบละ 1200 ครับ(ของหมด)

ลุงแว่น:
สำหรับ อาทิตย์ที่ผ่านมานี่ มีรถเข้ามาหลายคัน
แต่ก็มีลูกค้าที่สั่งๆไว้ มารับไปจนหมด
ตอนนี้เหลือ รถพรวนดิน ใหม่ และมือสองของ อิเซกิ อีกคัน
เป็นรถขนาดเล็ก แฮนด์หมุนได้รอบตัว
แฮนด์ปรับสูงต่ำได้ง่าย เครื่อง ห้าแรง(เบนซิล)
เหมาะสำหรับ ทำรุ่น กลบโคน ร่องมัน ชักร่องได้
ราคาเบาๆหมื่นกว่าปลายๆครับ สภาพสวยเดิมๆพร้อมใช้งาน

ตามรูปเลยครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว