หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ชมรม รวยทรัพย์ ที่ศาลไคฟง  (อ่าน 1905 ครั้ง)
ไอชอง
เกษตรกรมือใหม่
*

« เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2011, 09:52:32 AM »

กราบเรียน สมาชิกทุกท่าน

เนื่องจากผมเล็งเห็นว่า เมล็ดพันธุ์บางอย่างจากต่างประเทศสามารถนำผลผลิตมาขายได้
ตอนนี้คิดว่าน่าจะมาก่อตั้งชมรม หรือรวมกลุ่ม เพื่อผลิตผลผลิตทางการเกษตร

เมื่อวานผมพูดคุยกับเพื่อนสมาชิกท่าหนึ่งเรื่องข้าวโพดว่าสมารถทำการตลาดได้ในไทย
และจะขายได้ราคาแพง

ผมจึงอยากรวมกลุ่มขึ้นเพื่อให้ทุกคนในกลุ่มมีรายได้ครับ
และรายได้ส่วนหนึ่งนั้นผมอยากเอาไปบริจาคช่วยเหลือมูลนิธิต่างๆเช่นคนตาบอด เด็กยากจน เป็นต้น

วิธีการดังนี้ครับ

1.ท่านรับเอา เมล็ดพันธุ์ของผมไปได้แบบฟรีๆ แต่ ต้องเสียค่าจัดส่งเอง ไปรษณย์ไทยจัดส่งแบบด่วน 35 บาท
ถือว่าค่าส่ง 35 บาท เป็นค่าสมาชิกการสมัครแล้วกัน โดยที่ผมไม่ได้เงินในส่วนนี้แต่ประการใด

2.ท่านรับ ไปปลูก อย่างเช่นข้าวโพด ใช้เวลา 70-120 วัน แล้ว
เมื่อได้ผลผลิตครั้งแรกท่านต้องนำผลผลิตนั้นมาคืนผมเพื่อผมจะได้จัดหาเมล็ดพันธุ์ให้ผู้เข้ากลุ่มต่อไป
การจัดคืน 40 % ของผลผลิตที่ท่านได้รับไป ตัวอย่างเช่น ท่าน ขอเมล็ดไป 10 เมล็ด ได้ผลผลิต 10 ต้น ได้ 20 ฟัก
ท่านต้องคืนเมล็ดมาให้ผม โดยยึดหลักความซื่อสัตย์

3.เมื่อได้ผลผลิตแล้ว ผมรับซื้อผลผลิตนั้นด้วย แต่หากท่านมีที่ไปเช่นมีคนมาขอรับซื้อ ท่านจะขายไปก็เป็นอิสระต่อกัน

4.ท่านผู้อายุไม่เกิน 18 ปี รับเมล็ดพันธุ์ฟรี

ขอเพียงท่านสมาชิกมีความจริงใจและความซื่อสัตย์ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 22, 2011, 10:46:38 AM โดย ไอชอง » บันทึกการเข้า

ต้อมศรี มณีเด้ง
Moderator
*

"ประชาชนของพระราชา"

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2011, 12:20:35 PM »

คุณไอชอง เมื่อก่อนนี้
เค้าเปลี่ยนเป็น THOMAS แล้วไม่ใช่เหรอคะ
เห็นบอกว่า log in ไอชอง โดน Hack

แร่ว แร่ว แร่ว แร่ว แร่ว แร้ว มาได้จั๋งได๋   ลังเล ลังเล ลังเล

THOMAS
เกษตรกรมือใหม่
*

เด็กชาย โทมัส

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2011, 10:24:57 AM »

อืม คนแฮกส์ เค้าได้ไอดีแล้ว หรือเค้าเข้าใช้เครื่องสาธารณะแล้วติดชื่อผม

ก็เลยลองกลับมาใช้ไอดีนี้ จะได้ไม่เกี่ยวกับการค้าตอนนี้ครับ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์