จะเพาะเห็ดในโอง แต่ไม่รู้จะซื้อก้อนเห็ดได้ที่ไหน

(1/1)

rider50:
พอดีอยากลองเพาะเห็ดในโอ่งเอาไว้กินเอง
แต่ไม่รู้ว่ามีแหล่งที่ขายก้อนเห็ดใกล้ๆแถวลาดพร้าว บางกะปิมั้ยค่ะ
หรือแถวพระประแดงก็ได้

jibza:
ลองเสริทดูในเวปครับมีจำหน่ายอยู่นะครับ ไม่ก็ไปที่ ม.เกษตรอะครับ เห็นว่ามีขายนะไม่แพงด้วยอะ

ลุงแว่น:
ถ้าต้องการปลูกเห็ดไว้กินเอง
ต้องการเห็ดหลายๆอย่างที่เค้าอัดลงถุงแล้ว เราแค่มาอบ และเปิดดอกเอง
ก็คงต้องไปที่ ศูนย์เห็ดอรัญญิก อะครับ
ศูนย์นี้อยู่พุทธมณฑลสาย 4 ครับ
ถ้ามาจากถนนเพชรเกษมให้ไปเลี้ยวกลับรถที่แยกตัดถนนอักษะ
เพื่อย้อยกลับถนนเพชรเกษม เมื่อกลับรถมาแล้วศูนย์จะอยู่ซ้ายมีอ
ติดๆกับสะพานลอย(เข้าซอยไปนิสนึงอะ)

rider50:
ขอบคุณมากค่ะ สำหรับคำแนะนำ

Rucha:
แต่เห็ดในโอ่งไม่แนะนำนะคะ

เปลี่ยนไปซื้อตระกร้าที่ใส่ผลไม้มาแทนนะคะ
จะบรรจุได้ 12 ก้อนพอดี เอาผ้าคลุม รดน้ำ ก็ได้กินแล้วคะ

ในโอ่งอากาศไม่ถ่ายเทไม่เหมาะสมคะ ลองมาแล้ว

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ