หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยลูกหม่อนด้วยค่ะ  (อ่าน 1528 ครั้ง)
showkul
เกษตรกรมือใหม่
*

« เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2011, 06:21:31 PM »

พอดีได้กิ่งหม่อนมาค่ะ กำลังชำอยู่ตอนนี้กิ่งหม่อนแตกตาแตกยอดพร้อมกับลูกหม่อน อยากทราบวิธีดูแลรักษาลูกหม่อนให้เขาอยู่กับเราโดยที่ไม่ร่วงหลุดไปซะก่อนค่ะ ขอบคุณค่ะ

green_gade O_o?
*

เมื่อไม่มีสิ่งที่ท่านชอบ........... ก็ต้องชอบในสิ่งที่ท่านมี >3<

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2011, 06:25:55 PM »

http://www.kasetporpeang.com/forums/index.php?topic=27695.0
ลิงค์อันน๊พอช่วยได้ไหมค่ะ
tiger
*

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2011, 11:13:16 PM »

หม่อนนี่ติดผลง่ายนะผมว่า ถ้าออกผลแล้วยังไงก็ไม่ร่วงครับ จะผลใหญ่หรือเล็กก็ขึ้นอยู่กับขนาดของกิ่งด้วยครับ ของผมกิ่งเท่าไม้จิ้มฟันยังติดผลเลยแต่ผลมันเล็กมากแต่ก็ได้รับประทานไปแล้วหลายลูก
ยิ่งช่วงนี้ฝนตกลงมานะ โอ้โฮ พรึ่บ ออกทุกกิ่งที่แทงยอดใหม่เลย เจ๋ง จุมพิต จุมพิต
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์