หน้า: 1 2 [3]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รถไถนั่งขับขนาดเล็ก  (อ่าน 42862 ครั้ง)
kingfisher
เกษตรกรมือใหม่
*

« ตอบ #32 เมื่อ: มกราคม 28, 2013, 03:35:32 PM »

ผมใช้คูโบต้า L2210 เหมือนกันครับ ซื้อจากร้านนำเข้ารถเก่าญี่ปุ่น ISEKI ด่านช้าง สุพรรณบุรี  เค้าทำสีซ่อมเบื้องต้นให้หมดแล้วครับ ราคา 70000 (เฉพาะตัวรถ) ตอนนี้ใช้คุ้มมากมายครับ ทั้งไถ ฉีดยา ลากของ ปั๊มน้ำ ใส่ปุ๋ยอ้อย  เอนกประสงค์ดีครับ ส่วนเรื่องรถเล็กกลัวคว่ำนั้นไม่ใช่ปัญหาครับ ถ้าตรงไหนคิดว่าจะคว่ำก็ไม่ขับไปครับ ซ่อมบำรุงก็ไม่ได้มีอะไรมากมายครับ ถ่ายน้ำมันเครื่องบ้าง เปลี่ยนซิลล้อบ้างเท่านั้นเอง

อยู่ด่านช้างเหมือนกัน ไม่ทราบว่าร้านที่ขายรถเก่านำเข้าที่ว่านี้ อยู่ตรงไหนค่ะ จะไปดูบ้าง ขอบคุณค่ะ

อิเซกิ ด่านช้าง หรือบริษัทช.ด่านช้างนวกิจ ครับ ออกจากตัวอำเภอด่านช้าง ไปทางอำเภอบ้านไร่เลยครับ
หรือตามเว๊ปนี้ครับ http://cdn.co.th/index2.html  แถวบ้านผมซื้อจากที่นี่ทั้งนั้นเลยทั้งรถไถเล็ก รถไถใหญ่

Liked By: , tina_kob, NKC

soi39
เกษตรกรมือใหม่
*

« ตอบ #33 เมื่อ: มกราคม 30, 2013, 06:02:08 PM »

ผมใช้ yanmar ym1610 4wd ครับ 3สูบ 16หรือ20แรงนี้แหละจำไม่ได้
ผมใช้ผาน3ไถที่แห้งๆ รู้สึกว่ามันไถไม่ค่อยลงเลยครับ คนแถวนั้นบอกผมต้องถ่วงหน้าเพิ่ม (ผมถ่วงเหล็ก2ก้อนครับ)
แล้วเวลาไถนี่ต้องขับเร็วเปล่าคับ ผมรู้สึกว่าขับเร็วแล้วรถมันโดด(สงสารมันเก่าแล้ว) ผมเลยขับประมาณ2000รอบครับ มันโดดๆขี้ไถเลยไม่สม่ำเสมอ ไม่สวยเหมือนคนอื่นเลย
อยากให้ขี้ไถสวยๆมีเทคนิคอะไรบ้างครับ
หน้า: 1 2 [3]   ขึ้นบน
  พิมพ์