รถไถนั่งขับขนาดเล็ก

<< < (6/7) > >>

lisen:
อ้างจาก: brothersun ที่ เมษายน 21, 2011, 12:03:38 AM

รถไถนั่งขับขนาดเล็ก? ใช่ของ  k หรือเปล่า ถ้าใช่ผมใช้อยู่ครับ
krt140+ รถไถนั่งขับ 14 แรงม้า ขับล้อหลัง
เอามาทำนาคงไม่เหมาะ เพราะติดหล่มง่ายมาก ล้อเหล็กกันจม กลายเป็นจอบขุดตัวเอง
พอแชสซีติดดินก็ เอวัง รถแบบนี้เหมาะกับงานสวนหรือไร่มากกว่านา

ถ้าสนใจรถไถขนาดเล็ก ผมว่ามือสองญี่ปุ่น สองเพลา แสนนิดๆ
ผมยังเสียดายอยู่เลย  >:(

lisen:
อ้างจาก: oper ที่ เมษายน 20, 2011, 04:06:33 PM

ท่านไหนเคยใช้บ้างแนะนำสรรพคุณหน่อยคับ

รบกวนถามเรื่องรถไถนา เจ้ากระทิง ด้วยครับ เห็นโฆษณา ในยูทูป อยากทราบว่าทนทานกว่า คูโบต้า KRT หรือเปล่า ขอบคุณล่วงหน้าครับ ต้องการทราบข้อมูลเพื่อการตัดสินใจซื้อ จะเอาไปทำนาครับ

dekwath:
อ้างจาก: lisen ที่ มกราคม 22, 2013, 12:41:09 AM

อ้างจาก: oper ที่ เมษายน 20, 2011, 04:06:33 PM

ท่านไหนเคยใช้บ้างแนะนำสรรพคุณหน่อยคับ

รบกวนถามเรื่องรถไถนา เจ้ากระทิง ด้วยครับ เห็นโฆษณา ในยูทูป อยากทราบว่าทนทานกว่า คูโบต้า KRT หรือเปล่า ขอบคุณล่วงหน้าครับ ต้องการทราบข้อมูลเพื่อการตัดสินใจซื้อ จะเอาไปทำนาครับ

รอฟังด้วย

kingfisher:
ผมใช้คูโบต้า L2210 เหมือนกันครับ ซื้อจากร้านนำเข้ารถเก่าญี่ปุ่น ISEKI ด่านช้าง สุพรรณบุรี  เค้าทำสีซ่อมเบื้องต้นให้หมดแล้วครับ ราคา 70000 (เฉพาะตัวรถ) ตอนนี้ใช้คุ้มมากมายครับ ทั้งไถ ฉีดยา ลากของ ปั๊มน้ำ ใส่ปุ๋ยอ้อย  เอนกประสงค์ดีครับ ส่วนเรื่องรถเล็กกลัวคว่ำนั้นไม่ใช่ปัญหาครับ ถ้าตรงไหนคิดว่าจะคว่ำก็ไม่ขับไปครับ ซ่อมบำรุงก็ไม่ได้มีอะไรมากมายครับ ถ่ายน้ำมันเครื่องบ้าง เปลี่ยนซิลล้อบ้างเท่านั้นเอง

gunchotsiri:
 :)

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว