หน้า: 1 [2] 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รถไถนั่งขับขนาดเล็ก  (อ่าน 42961 ครั้ง)
farmer by finger
เกษตรกรมือใหม่
*

« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2011, 07:19:57 AM »

ถูกมากครับ โชคดีจัง

ruanphet
*

« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2011, 04:42:44 PM »

อิจฉาจัง .. ซื้อ 24 แรง คูโบต้า เงินสด 290000 รวมอุปกรณ์อื่นๆ อีกเป็น 400000 คิดว่าเอาให้ครบใช้งานได้ชัวร์ เบื่อรอคิวแล้วผิดนัด ... ปรากฏว่า ใช้ได้เดือนเดียวเจ๊ง ... บริษัทเงียบ .. คนอื่นเขาบอกว่า ทีหลังอย่าซื้อเงินสด มันไม่ดูแลเราหรอก เอาอย่างว่าแหละค่ะ ผ่อนดีกว่าเสียมาปล่อยยึดไปเล้ย !!!

Liked By: tosak, Dui202
น้องเล็ก
*

..สักวันหนึ่งผมจะโต..

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2011, 10:11:20 AM »

อิจฉาจัง .. ซื้อ 24 แรง คูโบต้า เงินสด 290000 รวมอุปกรณ์อื่นๆ อีกเป็น 400000 คิดว่าเอาให้ครบใช้งานได้ชัวร์ เบื่อรอคิวแล้วผิดนัด ... ปรากฏว่า ใช้ได้เดือนเดียวเจ๊ง ... บริษัทเงียบ .. คนอื่นเขาบอกว่า ทีหลังอย่าซื้อเงินสด มันไม่ดูแลเราหรอก เอาอย่างว่าแหละค่ะ ผ่อนดีกว่าเสียมาปล่อยยึดไปเล้ย !!!

โอ้..บริษัททำกันแบบนี้เลยหรอครับ..

การบ้านครับhttp://www.kasetporpeang.com/forums/index.php?topic=45929.0
garden
*

เมื่อมองดูหยดน้ำ ก็ขอให้นึกถึงต้นน้ำ

« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2011, 11:23:08 AM »

ผมซื้อต่อชาวบ้านมา Hinomoto  22 แรง มาคันนึง ราคา 25000 บาท พร้อมผาน 5 เจ้าของจอดทิ้งไว้เป็นปี เพราะว่าเอาไปทำนาไม่ไหว แต่สำหรับผมตรงกับวัตถุประสงค์ผมครับเพราะเอาไว้ทำไร่อย่างเดียว เครื่องและระบบต่างๆ OK อยู่ครับ ตอนนี้กำลังทำสีใหม่อยู่ครับ ลองขับเล่นดูแล้วตอนแรกก็กลัวคว่ำเหมือนกันเพราะไม่เคยขับมาก่อน กลับฐานล้อใหม่ตอนนี้ผมว่ามันคุ้มดีครับ ดีกว่าซื้อมอเตอร์ไซค์ขี่อีก  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ :Dตอนซื้อก็ไม่มีอะไรทำสัญญาซื้อขายกับชาวบ้านเลยครับ กันโดนข้อหาขโมยเขามาอย่างเดียวแหละครับ ถ้าทำอยู่ในไร่ตัวเองตำรวจเขาไม่สนใจหรอกครับ นอกจากว่าซื้อต่อจากคนอื่นมาแล้วมาทำไว้ใช้เองอย่างดีลงทุนไปหลายตังแล้ว อยู่มาวันนึงเจ้าของเดิมเกิดอยากได้คืนเสียดายเห็นว่าเราทำดีแล้วไปแจ้งตำรวจมาจับหาว่าเราขโมยของเขามา อันนี้ก็ว่ากันอีกเรื่อง เพราะฉะนั้นทำสัญญาซื้อขายให้รัดกุมครับของมือสอง  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

มันพรวนดินได้จริงๆ หรือเปล่าครับรุ่นนี้ ใส่ผาลอะไรได้บ้างครับ
Besty
*

« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2012, 09:58:33 AM »

24 แรงทำนาไม่ได้หรือครับ...ผมกำลังตะหาซื้อมือสองไม่รับจ้างครับมาทำนา..น้ำตมครับ..ขอบคุณทุกท่านครับ
Service
*

« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2012, 12:46:37 PM »

ของผม K  ตัวนอก  26 แรง เครื่อง 4 สูบ ทำนาแห้ง สบาย ๆ  แต่ต้องถ่วงหน้าเยอะๆ หน่อย
ultraone
*

« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2012, 03:18:33 PM »

ยิ้มเท่ห์  ยิ้ม  ผมใช้ Krt 140+ ครับ ผมใช้งานในสวนบ้างรับจ้างบ้างถ้าว่าง ใช้งานได้ดีพอสมควรตามขนาดรถครับ ติดหล่มไม่ต้องห่วงครับเพราะของผมติดไฮโดรลิกLT200มาด้วย ถ้าติดหล่มใช้ไม้รองกดไฮโดรลิกยกตัวรถขึ้นได้เลยครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
panumasm
*

« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2012, 08:16:49 PM »

มีใครเล่น ISEKI บ้างไหมคะ
บ้านไร่สายวารี
*

จงใช้เงินให้น้อยกว่าที่หาได้

« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2012, 08:22:30 PM »

มีใครเล่น ISEKI บ้างไหมคะ
แถวเพชรบูรณ์  ส่วนมากทำไร่ข้าวโพด เห็นเค้าบอกว่า รุ่น 22 แรง  เอารุ่นข้าวโพดดี  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ อยากได้มือ2 สักคันเหมือนกัน  อิอิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 18, 2012, 09:07:38 PM โดย บ้านไร่สายวารี » บันทึกการเข้า
lisen
*

« ตอบ #25 เมื่อ: มกราคม 22, 2013, 12:23:59 AM »

รถไถนั่งขับขนาดเล็ก? ใช่ของ  k หรือเปล่า ถ้าใช่ผมใช้อยู่ครับ
krt140+ รถไถนั่งขับ 14 แรงม้า ขับล้อหลัง
เอามาทำนาคงไม่เหมาะ เพราะติดหล่มง่ายมาก ล้อเหล็กกันจม กลายเป็นจอบขุดตัวเอง
พอแชสซีติดดินก็ เอวัง รถแบบนี้เหมาะกับงานสวนหรือไร่มากกว่านา

ถ้าสนใจรถไถขนาดเล็ก ผมว่ามือสองญี่ปุ่น สองเพลา แสนนิดๆ
ผมยังเสียดายอยู่เลย  โกรธ
lisen
*

« ตอบ #26 เมื่อ: มกราคม 22, 2013, 12:41:09 AM »

ท่านไหนเคยใช้บ้างแนะนำสรรพคุณหน่อยคับ

รบกวนถามเรื่องรถไถนา เจ้ากระทิง ด้วยครับ เห็นโฆษณา ในยูทูป อยากทราบว่าทนทานกว่า คูโบต้า KRT หรือเปล่า ขอบคุณล่วงหน้าครับ ต้องการทราบข้อมูลเพื่อการตัดสินใจซื้อ จะเอาไปทำนาครับ
dekwath
*

« ตอบ #27 เมื่อ: มกราคม 24, 2013, 05:32:11 PM »

ท่านไหนเคยใช้บ้างแนะนำสรรพคุณหน่อยคับ

รบกวนถามเรื่องรถไถนา เจ้ากระทิง ด้วยครับ เห็นโฆษณา ในยูทูป อยากทราบว่าทนทานกว่า คูโบต้า KRT หรือเปล่า ขอบคุณล่วงหน้าครับ ต้องการทราบข้อมูลเพื่อการตัดสินใจซื้อ จะเอาไปทำนาครับ
รอฟังด้วย
kingfisher
*

« ตอบ #28 เมื่อ: มกราคม 27, 2013, 02:18:33 PM »

ผมใช้คูโบต้า L2210 เหมือนกันครับ ซื้อจากร้านนำเข้ารถเก่าญี่ปุ่น ISEKI ด่านช้าง สุพรรณบุรี  เค้าทำสีซ่อมเบื้องต้นให้หมดแล้วครับ ราคา 70000 (เฉพาะตัวรถ) ตอนนี้ใช้คุ้มมากมายครับ ทั้งไถ ฉีดยา ลากของ ปั๊มน้ำ ใส่ปุ๋ยอ้อย  เอนกประสงค์ดีครับ ส่วนเรื่องรถเล็กกลัวคว่ำนั้นไม่ใช่ปัญหาครับ ถ้าตรงไหนคิดว่าจะคว่ำก็ไม่ขับไปครับ ซ่อมบำรุงก็ไม่ได้มีอะไรมากมายครับ ถ่ายน้ำมันเครื่องบ้าง เปลี่ยนซิลล้อบ้างเท่านั้นเอง

Liked By: NKC
gunchotsiri
*

« ตอบ #29 เมื่อ: มกราคม 27, 2013, 10:58:21 PM »

ยิ้ม
tina_kob
*

« ตอบ #30 เมื่อ: มกราคม 28, 2013, 09:57:30 AM »

ผมใช้คูโบต้า L2210 เหมือนกันครับ ซื้อจากร้านนำเข้ารถเก่าญี่ปุ่น ISEKI ด่านช้าง สุพรรณบุรี  เค้าทำสีซ่อมเบื้องต้นให้หมดแล้วครับ ราคา 70000 (เฉพาะตัวรถ) ตอนนี้ใช้คุ้มมากมายครับ ทั้งไถ ฉีดยา ลากของ ปั๊มน้ำ ใส่ปุ๋ยอ้อย  เอนกประสงค์ดีครับ ส่วนเรื่องรถเล็กกลัวคว่ำนั้นไม่ใช่ปัญหาครับ ถ้าตรงไหนคิดว่าจะคว่ำก็ไม่ขับไปครับ ซ่อมบำรุงก็ไม่ได้มีอะไรมากมายครับ ถ่ายน้ำมันเครื่องบ้าง เปลี่ยนซิลล้อบ้างเท่านั้นเอง

อยู่ด่านช้างเหมือนกัน ไม่ทราบว่าร้านที่ขายรถเก่านำเข้าที่ว่านี้ อยู่ตรงไหนค่ะ จะไปดูบ้าง ขอบคุณค่ะ
Manop414
*

คนติดดิน

« ตอบ #31 เมื่อ: มกราคม 28, 2013, 01:39:15 PM »

ผมซื้อต่อชาวบ้านมา Hinomoto  22 แรง มาคันนึง ราคา 25000 บาท พร้อมผาน 5 เจ้าของจอดทิ้งไว้เป็นปี เพราะว่าเอาไปทำนาไม่ไหว แต่สำหรับผมตรงกับวัตถุประสงค์ผมครับเพราะเอาไว้ทำไร่อย่างเดียว เครื่องและระบบต่างๆ OK อยู่ครับ ตอนนี้กำลังทำสีใหม่อยู่ครับ ลองขับเล่นดูแล้วตอนแรกก็กลัวคว่ำเหมือนกันเพราะไม่เคยขับมาก่อน กลับฐานล้อใหม่ตอนนี้ผมว่ามันคุ้มดีครับ ดีกว่าซื้อมอเตอร์ไซค์ขี่อีก  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ :Dตอนซื้อก็ไม่มีอะไรทำสัญญาซื้อขายกับชาวบ้านเลยครับ กันโดนข้อหาขโมยเขามาอย่างเดียวแหละครับ ถ้าทำอยู่ในไร่ตัวเองตำรวจเขาไม่สนใจหรอกครับ นอกจากว่าซื้อต่อจากคนอื่นมาแล้วมาทำไว้ใช้เองอย่างดีลงทุนไปหลายตังแล้ว อยู่มาวันนึงเจ้าของเดิมเกิดอยากได้คืนเสียดายเห็นว่าเราทำดีแล้วไปแจ้งตำรวจมาจับหาว่าเราขโมยของเขามา อันนี้ก็ว่ากันอีกเรื่อง เพราะฉะนั้นทำสัญญาซื้อขายให้รัดกุมครับของมือสอง  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

ยิ้มเท่ห์ โชคดีจริงๆ ถูกมากเลย ของผม 23 แรง เฉพาะตัวเปล่าก็ล่อเข้าไป 85,000 บาทแล้ว เมื่อ 5 ปีที่แล้ว ผมใช้ทุกอย่าง คุ้มครับ  รูดซิบปาก

Liked By: NKC
หน้า: 1 [2] 3   ขึ้นบน
  พิมพ์