รถไถนั่งขับขนาดเล็ก

<< < (3/7) > >>

Vyuth:
อ้างจาก: brothersun ที่ เมษายน 21, 2011, 12:03:38 AM

รถไถนั่งขับขนาดเล็ก? ใช่ของ  k หรือเปล่า ถ้าใช่ผมใช้อยู่ครับ
krt140+ รถไถนั่งขับ 14 แรงม้า ขับล้อหลัง
เอามาทำนาคงไม่เหมาะ เพราะติดหล่มง่ายมาก ล้อเหล็กกันจม กลายเป็นจอบขุดตัวเอง
พอแชสซีติดดินก็ เอวัง รถแบบนี้เหมาะกับงานสวนหรือไร่มากกว่านา

ถ้าสนใจรถไถขนาดเล็ก ผมว่ามือสองญี่ปุ่น สองเพลา แสนนิดๆ
ผมยังเสียดายอยู่เลย  >:(

สนใจจะขายไหมครับ อยากได้คันเล็กๆ นน.น้อยๆ ใช้ในสวนผลไม้ครับ

farmer by finger:
พึ่งไปซื้อ คูโบต้า L2201 รุ่นโบราณ มือสองมาจากวังน้อย 70000
เขารับประกัน 1 เดือน ตอนนี้เลยลุยทั้งวัน ทดสอบรถ

ก็ใช้ได้ดีนะครับ มีผาน 24 นิ้วมา 2 ลูก(แถมมา)
โรตารี่ กว้าง120ซม. เพิ่มอีก 15000 ใช้ได้เลย(ซ่อมมาแล้ว)

อะไหล่เท่าที่เช็คราคา มา ก่อนไปซื้อ(แต่ตอนนี้ยังไม่ต้องทำ)
เปลี่ยนซีล น้ำมันเกียร์ 200 บาท
เดินไฟใหม่ทั้งคัน 800บาท ซ่อม
โซ่ยึดแขนข้าง เส้นละ 250
สลักแขนบน 60 สลักแขนข้าง 80 กระบอกปรับแขนบน 480
ปั๊ม ไฮฯ มือสอง4500
ก็ไม่แพงเท่าไรนะครับ

อาซิโตน:
ผมก็อยากได้ครับ  18แรง เอาไว้ใช้ในสวนยาง สวนไผ่ เพื่อตัดหญ้า ขนของ พรวนดิน

khunpon:
พวกรถไถนั่งขับขนาดเล็ก ต้องมีทะเบียนไหมครับ ต้องทำ พรบ. และเสียภาษีประจำปีรึเปล่า ผู้รู้ช่วยตอบหน่อยครับ ....ไม่กลัวเรื่องน้ำมันแต่เป็นห่วงเรื่องตำรวจครับ

Ta_Too:
ผมซื้อต่อชาวบ้านมา Hinomoto  22 แรง มาคันนึง ราคา 25000 บาท พร้อมผาน 5 เจ้าของจอดทิ้งไว้เป็นปี เพราะว่าเอาไปทำนาไม่ไหว แต่สำหรับผมตรงกับวัตถุประสงค์ผมครับเพราะเอาไว้ทำไร่อย่างเดียว เครื่องและระบบต่างๆ OK อยู่ครับ ตอนนี้กำลังทำสีใหม่อยู่ครับ ลองขับเล่นดูแล้วตอนแรกก็กลัวคว่ำเหมือนกันเพราะไม่เคยขับมาก่อน กลับฐานล้อใหม่ตอนนี้ผมว่ามันคุ้มดีครับ ดีกว่าซื้อมอเตอร์ไซค์ขี่อีก  :D :D :Dตอนซื้อก็ไม่มีอะไรทำสัญญาซื้อขายกับชาวบ้านเลยครับ กันโดนข้อหาขโมยเขามาอย่างเดียวแหละครับ ถ้าทำอยู่ในไร่ตัวเองตำรวจเขาไม่สนใจหรอกครับ นอกจากว่าซื้อต่อจากคนอื่นมาแล้วมาทำไว้ใช้เองอย่างดีลงทุนไปหลายตังแล้ว อยู่มาวันนึงเจ้าของเดิมเกิดอยากได้คืนเสียดายเห็นว่าเราทำดีแล้วไปแจ้งตำรวจมาจับหาว่าเราขโมยของเขามา อันนี้ก็ว่ากันอีกเรื่อง เพราะฉะนั้นทำสัญญาซื้อขายให้รัดกุมครับของมือสอง  ;) ;) ;)

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว