รถไถนั่งขับขนาดเล็ก

(1/7) > >>

oper:
ท่านไหนเคยใช้บ้างแนะนำสรรพคุณหน่อยคับ

ดำ ดู ดี:
อ้างจาก: oper ที่ เมษายน 20, 2011, 04:06:33 PM

ท่านไหนเคยใช้บ้างแนะนำสรรพคุณหน่อยคับ

ถ้าพื้นที่ราบเรียบไม่เอียงมาก ไม่ได้เอียงก็ดีครับ
แต่ถ้ามีเอียงๆ มันจะคว่ำง่ายมากๆเพราะฐานล้อมันจะแคบ
และจะใช้งานได้นิดๆหน่อย คนขับต้องใจเย็นๆ
ไม่งั้นจะเหนื่อยมากเพราะใจไปแล้วแต่รถยังต้วมเตี้ยมๆอยู่เลย

tomy:
อ้างจาก: ดำ ดู ดี ที่ เมษายน 20, 2011, 10:26:54 PM

อ้างจาก: oper ที่ เมษายน 20, 2011, 04:06:33 PM

ถ้าพื้นที่ราบเรียบไม่เอียงมาก ไม่ได้เอียงก็ดีครับ
แต่ถ้ามีเอียงๆ มันจะคว่ำง่ายมากๆเพราะฐานล้อมันจะแคบ
และจะใช้งานได้นิดๆหน่อย คนขับต้องใจเย็นๆ
ไม่งั้นจะเหนื่อยมากเพราะใจไปแล้วแต่รถยังต้วมเตี้ยมๆอยู่เลย

รถไถเล็ก ฐานล้อแคบ ลองกลับล้อ จะ ได้ ฐานกว้างขึ้น อีกนิด

brothersun:
รถไถนั่งขับขนาดเล็ก? ใช่ของ  k หรือเปล่า ถ้าใช่ผมใช้อยู่ครับ
krt140+ รถไถนั่งขับ 14 แรงม้า ขับล้อหลัง
เอามาทำนาคงไม่เหมาะ เพราะติดหล่มง่ายมาก ล้อเหล็กกันจม กลายเป็นจอบขุดตัวเอง
พอแชสซีติดดินก็ เอวัง รถแบบนี้เหมาะกับงานสวนหรือไร่มากกว่านา

ถ้าสนใจรถไถขนาดเล็ก ผมว่ามือสองญี่ปุ่น สองเพลา แสนนิดๆ
ผมยังเสียดายอยู่เลย  >:(

ดำ ดู ดี:
อ้างจาก: brothersun ที่ เมษายน 21, 2011, 12:03:38 AM

รถไถนั่งขับขนาดเล็ก? ใช่ของ  k หรือเปล่า ถ้าใช่ผมใช้อยู่ครับ
krt140+ รถไถนั่งขับ 14 แรงม้า ขับล้อหลัง
เอามาทำนาคงไม่เหมาะ เพราะติดหล่มง่ายมาก ล้อเหล็กกันจม กลายเป็นจอบขุดตัวเอง
พอแชสซีติดดินก็ เอวัง รถแบบนี้เหมาะกับงานสวนหรือไร่มากกว่านา

ถ้าสนใจรถไถขนาดเล็ก ผมว่ามือสองญี่ปุ่น สองเพลา แสนนิดๆ
ผมยังเสียดายอยู่เลย  >:(

รุ่นนี้ถ้าดินหล่มห้ามฝืนเร่งครับ
เฟืองเกียร์แตกง่ายมาก ต้องหนุนแล้วก็ลากขึ้นมาครับ
แถวบ้านยังไม่ผ่อนเดือนแรกเลย
เฟืองแตก ซ่อมเจ็ดหมื่นแกเลยปล่อยยึดไป
ถ้าเอามาพรวนหน้าดิน ทำสวน ดินแห้ง ชื้นหน่อยๆก็พอได้ครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป