หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 9 [10] 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 ... 73   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: บ้ า น ส ว น ฝ ัน พ อ เ พ ีย ง  (อ่าน 250127 ครั้ง)
mameta
ส ว น ฝั น พ อ เ พี ย ง
เกษตรกรมือใหม่
*

« ตอบ #144 เมื่อ: เมษายน 11, 2011, 02:46:10 PM »

พี่ใหม่ ตรงที่ผมจอดรถนั่นเป็นที่ของใครครับ   ฮืม ฮืมเศร้า เศร้า เศร้า

เป็นที่ของคุณคงคา เจ้าของดั้งเดิมเลยค่ะ สนใจหรือคะ อิอิ มีประมาณ 10 กว่าไร่ ที่สวยเนอะ

ต้นไม้ สายน้ำ ความสุข

MR.Kasetsart
*

« ตอบ #145 เมื่อ: เมษายน 11, 2011, 02:49:46 PM »

พี่ใหม่ ตรงที่ผมจอดรถนั่นเป็นที่ของใครครับ   ฮืม ฮืมเศร้า เศร้า เศร้า

เป็นที่ของคุณคงคา เจ้าของดั้งเดิมเลยค่ะ สนใจหรือคะ อิอิ มีประมาณ 10 กว่าไร่ ที่สวยเนอะ

ไม่มีไรหรอกครับ ถ้าไม่ได้ใช้ประโยชน์ว่าจะให้ยึดเป็นที่จอดหรือไว้ตั้งศาลาน้อย  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
mameta
*

« ตอบ #146 เมื่อ: เมษายน 11, 2011, 02:53:46 PM »

ไม่มีไรหรอกครับ ถ้าไม่ได้ใช้ประโยชน์ว่าจะให้ยึดเป็นที่จอดหรือไว้ตั้งศาลาน้อย  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

555 ยึดเป็นที่จอดรถอยู่เหมือนกันค่ะ มุมเดียวกันเลย กับต้นไผ่สวยๆที่นาวาร่าคันงามไปจอดนั่นแหละค่ะ ขออนุญาตเจ้าของที่แย้ววว แต่ว่ากะตั้งศาลาเลยเหรอ ร้อนละสิ ยิ้มกว้างๆ กำลังวางแผนเอาศาลาไปตั้งอยู่ค่ะ

Darth Palm
*

« ตอบ #147 เมื่อ: เมษายน 11, 2011, 02:57:40 PM »

ยังไม่เม้นต์ ..... อีกสิบหน้าค่อยมาเม้นต์ครับผม..... ยิงฟันยิ้ม

ขอพลัง ... จงอยู่ ... คู่คุณ ...
mameta
*

« ตอบ #148 เมื่อ: เมษายน 11, 2011, 03:01:56 PM »

วันนี้มีคนใจดี เอาหน่อกล้วยจากสวนที่บางเลนมาฝาก 4 หน่อ กล้วยหอม 1 กล้วยเล็บมือนางอีก 3
วางแช่น้ำทิ้งไว้ให้ เสียดายไม่ได้เจอกัน ขยิบตา มีแต่ฝูงวัวไปต้อนรับนะคะ ขอบคุณมากมายค่ะสำหรับน้ำใจนะคะคุณ hanaka ยิ้มเท่ห์
จะรีบลงปลูกให้เร็วที่สุดค่ะ แล้วจะส่งการบ้านนะคะ ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม

mameta
*

« ตอบ #149 เมื่อ: เมษายน 11, 2011, 03:03:24 PM »

ยังไม่เม้นต์ ..... อีกสิบหน้าค่อยมาเม้นต์ครับผม..... ยิงฟันยิ้ม

อุ้ยคุณเถียวคะ ทำให้ใหม่ตื่นเต้นนะเนี่ย ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม เม้นต์ก่อนบ้างก็ได้นะคะ อีก 10 หน้าสงกะสัยจะอีกกี่วันน้อ อิอิ

mameta
*

« ตอบ #150 เมื่อ: เมษายน 11, 2011, 03:10:17 PM »

หน่อกล้วยจากหนุ่มไอที "ชาวนาฝึกหัด" http://www.kasetporpeang.com/forums/index.php?topic=26182.0

ขอบคุณอีกครั้งค่า ยิงฟันยิ้ม

hanaka
*

เป็นเกษตรกร ทำนาอินทรีย์ครับ

« ตอบ #151 เมื่อ: เมษายน 11, 2011, 03:28:54 PM »

555 พอดีผ่านไปทางนั้นนะ อิอิ

@-*+** เป็นเกษตรกร เป็นชาวนา ต้องพึ่งพาตนเองได้ ตามหลักเศรษฐกิจพอเพียงขององค์พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวฯ **+*-@
@@@ http://www.setthakitporpeang.com @@@
hanaka
*

เป็นเกษตรกร ทำนาอินทรีย์ครับ

« ตอบ #152 เมื่อ: เมษายน 11, 2011, 03:34:49 PM »

เจ้าของสวนไม่อยู่ ต้องขอโทษทีที่ถือวิสาสะ เดินเข้าไปในที่ แล้วเอาหน่อกล้วยไปวางไว้ อิอิ

แอบมองท่อที่มีวาล์วน้ำต่อไว้ เลยคิดว่า ถ้าจะปิดเปิด ก็ต้องดำลงไปซิเนี่ย
ผมว่า ต่อข้องอ แล้วก็เอาท่อมาสวม ให้มันโผล่พ้นน้ำดีกว่าไหมเอ่ย
แบบนินจาฮาโตริ ใช้ก้านบัว หรือตี๋ใหญ่ใช้ก้านมะละกอ ดำน้ำอ่ะ อิอิ
ปรับระดับน้ำได้ด้วย เวลาจะเปิด ก็ยืนอยู่ข้างบน แล้วชักท่อออก

แต่ก็แล้วแต่นะครับ แล้วแต่เจ้าของที่สะดวก อิอิ

@-*+** เป็นเกษตรกร เป็นชาวนา ต้องพึ่งพาตนเองได้ ตามหลักเศรษฐกิจพอเพียงขององค์พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวฯ **+*-@
@@@ http://www.setthakitporpeang.com @@@
ทิดโส โม้ระเบิด
*

ณ เบื้องบูรพา มีป่าที่กำลังปลูก

« ตอบ #153 เมื่อ: เมษายน 11, 2011, 03:54:22 PM »

เมื่อถึงเวลา ดอกไม้จะบานเอง
และแล้วก็ได้เวลาเปิดสวนเสียที
ยินดีต้อนรับน้องใหม่ชาวสวนครับ
(ขออภัย ช่วงที่น้องใหม่เปิดสวน ทิดโสมีอันต้องเดินสายยาวไปหน่อย)
สระ 3 งานกำลังงามเลยจ้า ได้บัวแดง บัวสีต่าง ๆ ไปลงนะ สุดยอดเลยแหละ
ส่งแรงใจไปช่วยเด้อจ้า และที่สำคัญ ขอนั่งจิบของขมรอชมตอนต่อไปจ้า

ว่าแล้ว อุปสรรคหรือจะสู้ใจที่น้องใหม่ชาวสวนและครอบครัวเทลงไป
ต่อไปสวนนี้จะต้องงดงามอีกหนึ่งแห่งแน่นอน
เหมือนสาวสวยในแวดล้อมของหนุ่ม ๆ เลยอ่ะ
(สวนเดียวในวงล้อมของทุ่งนา 555)
เริ่มปลูกเมื่อไหร่อย่าลืมแจ้งเด้อ (ทิดโสจะลงมือ 13-16 พ.ค. 2554)
เฮง เฮง เฮง จ้า

ไปละ   อิอิอิ ยิงฟันยิ้ม

วิสฺสาสสปรมา ญาติ ... ความคุ้นเคยเป็นญาติอย่างยิ่ง
noon9999
*

« ตอบ #154 เมื่อ: เมษายน 11, 2011, 04:51:50 PM »

มือใหม่ทำสวนเหมือนกันครับ เพิ่งเริ่มทำได้ปีเดียว

ไว้มีโอกาสคงได้แวะเยี่ยมครับ บ้านภรรยาผมอยู่ห้วยกระบอก เข้าทางกำแพงแสน

อย่าลืม รีบหารั้วกั้นน้องวัวก่อนนะครับ จะได้ปลูกต้นไม้เยอะๆ ไม่งั้นปลูกไม่ทันกิน ยิงฟันยิ้ม

ญ.หญิง
*

อยู่อย่างพอเพียงและเพียงพอ

« ตอบ #155 เมื่อ: เมษายน 11, 2011, 08:38:19 PM »

ว๊าวๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
ไม่ได้เข้ามาซะนาน อาจารย์พี่ใหม่คนสวยและครอบครัวเปิดตัวสวนแล้ว
ที่สวยมากค่ะ  ดินงาม  น้ำท่าอุดมสมบูรณ์ดี
เป็นกำลังใจให้นะคะ สู้ๆค่าาาาาาาาาาาาา
จุมพิต จุมพิต จุมพิต จุมพิต

เรือนริมน้ำ   รวมแมกไม้นานาพันธุ์  แบบพอเพียงและเพียงพอ

http://www.kasetporpeang.com/forums/index.php?topic=30864.0
wirut buaseeka
*

เราสามารถทำสิ่งเล็กๆ ด้วยหัวใจที่ยิ่งใหญ่ได้

« ตอบ #156 เมื่อ: เมษายน 11, 2011, 08:40:10 PM »

ยินดีต้อนรับชาวสวนน้องใหม่ ผู้มากด้วยวิชาการอะครับฮึฮึ ผมหาช่องไฟลงไม่ได้เลยวันเปิดสวนเห็นแหล่ร่ายยาวเลย

ยินดีต้อนรับ

ต้นไม้ใหญ่ๆ เกิดจากกล้าไม้ต้นเล็กๆ
หอสูงเสียดเมฆา ฐานรากเตี้ยติดดิน...
mameta
*

« ตอบ #157 เมื่อ: เมษายน 11, 2011, 09:13:00 PM »

ยินดีต้อนรับชาวสวนน้องใหม่ ผู้มากด้วยวิชาการอะครับฮึฮึ ผมหาช่องไฟลงไม่ได้เลยวันเปิดสวนเห็นแหล่ร่ายยาวเลย

ยินดีต้อนรับ

ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ใช่ค่ะ วันนั้นบรรเลงแบบไม่เว้นช่องไฟเลย กะให้อ่านกันต่อเนื่องยาวๆเลย พี่วิรัตน์ซุ่มนะคะเนี่ย เห็นนานแล้วไม่ยอมเข้ามา สงกะสัยรอ(ช่อง)ไฟมอดก่อน ยิงฟันยิ้ม ขอบคุณนะคะ แวะมาแนะนำน้องใหม่ด้วยนะคะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 11, 2011, 09:18:31 PM โดย mameta » บันทึกการเข้า

mameta
*

« ตอบ #158 เมื่อ: เมษายน 11, 2011, 09:21:54 PM »

ว๊าวๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
ไม่ได้เข้ามาซะนาน อาจารย์พี่ใหม่คนสวยและครอบครัวเปิดตัวสวนแล้ว
ที่สวยมากค่ะ  ดินงาม  น้ำท่าอุดมสมบูรณ์ดี
เป็นกำลังใจให้นะคะ สู้ๆค่าาาาาาาาาาาาา
จุมพิต จุมพิต จุมพิต จุมพิต

ขอบคุณมากๆๆค่ะอาจารย์หญิงคนสวย(กว่า) ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม สำหรับกำลังใจที่มีให้กันนะคะ กลับมากำแพงแสนเมื่อไรอย่าลืมแวะมาทักทายกันนะคะ ว่าแต่ต้องไปดูตัวอย่างต้นไม้จากมุมสบายๆด้วยแมกไม้นานาพันธุ์ซะแร้ววว อิอิ

mameta
*

« ตอบ #159 เมื่อ: เมษายน 11, 2011, 09:25:48 PM »

มือใหม่ทำสวนเหมือนกันครับ เพิ่งเริ่มทำได้ปีเดียว

ไว้มีโอกาสคงได้แวะเยี่ยมครับ บ้านภรรยาผมอยู่ห้วยกระบอก เข้าทางกำแพงแสน

อย่าลืม รีบหารั้วกั้นน้องวัวก่อนนะครับ จะได้ปลูกต้นไม้เยอะๆ ไม่งั้นปลูกไม่ทันกิน ยิงฟันยิ้ม

มือใหม่เหมือนกัน แต่ยังไงก็เก่ากว่าใหม่ไปแล้ว 1 ปีนะคะ อิอิ มีโอกาสแวะมาได้ค่ะ ยินดีค่ะ แต่ตอนนี้ยังเป็นทะเลดินอยู่เลย ยิงฟันยิ้ม
ตอนนี้หาข้อมูลทำรั้วอยู่ค่ะ(ลวดหนามหรือไวร์เมชดีนะ) วัวมาทีหลายสิบตัว คงปลูกไม่ทันจริงๆค่ะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ

หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 9 [10] 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 ... 73   ขึ้นบน
  พิมพ์