หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ยางพาราหาซื้อได้ที่ใหน  (อ่าน 923 ครั้ง)
guy
เกษตรกรมือใหม่
*

« เมื่อ: เมษายน 14, 2011, 08:22:49 PM »

ผมต้องการปลูกยางพาราหาซื้อพันธุ์ได้ทีใหนครับ ..ผมอยู่อ.บ้านตากครับ..จ.ตาก

ชอลิ่วเฮียง (P7)
เกษตรกรมือใหม่
*

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 14, 2011, 08:39:19 PM »

ในกระดานซื้อขายก็มีอยู่หลายรายครับ....(รวมทั้งผมด้วย....แฮ่.....แฮ่....)

แต่....ช้า....แต่......อย่าเพิ่งใจร้อนนะครับ  อย่าปลูกเพราะอยากปลูก.....

หาความรู้.....ปรึกษาในเว็บนี้ก็ได้ครับ....จะได้ไม่หลงทาง......

อย่าเพิ่งคุยเรื่องซื้อขายเลยครับ......ถ่ายรูปแปลงที่ดิน  แหล่งน้ำ  ทิศทางแดด  ทิศทางลม  ฯลฯ

หาข้อมูลมาลงให้มากที่สุดเลยครับ.....คุยกันในกระทู้ของท่านนี่แหละ.....

ผม และ หลายๆ ท่านในเว็บนี้ยินดีให้คำแนะนำอยู่แล้วครับ.....รับรองว่าไม่มีกั๊ก...(เครื่องติดทีไร หมดเป็นกลมๆ ทู้กกกที....ฮา...)
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์