ไก่ป่า

<< < (73/406) > >>

wangthong1:
ขอถามพี่ๆหน่อยนะครับ ถ้าเอาลูกไก่ป่าแท้ในธรรมชาติมาเลี้ยงตั้งแต่ยังเล็กๆ มันรอดแล้วจะเชื่องไหมครับ และเลี้ยงยากไหมครับ

PEEBIG:
อ้างจาก: noodech ที่ พฤศจิกายน 27, 2012, 04:04:09 PM

อยากได้ไก่ป่าตุ้มหูขาวใครพอมีแบ่งให้เลี้ยงบ้างบอกด้วยครับ หรือขอเบอร์โทรด้วยครับ หรือ0872150777 เดช ครับอยากได้ไว้ทำพันธุ์

ที่ฉะเชิงเทรา ตรงบ่อตกปลากู๋ชาฟิชชิ่ง ผมเห็นมีอยู่หลายตัวครับ ห่านขาวก็มี นกยูงอินเดีย ไก่งวง ไก่ดำญี่ปุ่น ไก่ต๊อก สารพัดสัตว์

ถ้ามาไหว้หลวงพ่อโสธร หรือพระพิฆเนศวัดสมาน ลองแวะมาดูครับ ราคาถูกมาก

Winai Nakchote:
ที่ว่า ราคาถูกมากอ่ะครับ  ตัวละเท่าไรครับ  จะได้เตรียมเก็บ งบประมาณไป  จะได้ไม่ไปเสียเที่ยว ครับ....

PEEBIG:
อ้างจาก: Winai   Nakchote ที่ ธันวาคม 22, 2012, 03:12:37 PM

ที่ว่า ราคาถูกมากอ่ะครับ  ตัวละเท่าไรครับ  จะได้เตรียมเก็บ งบประมาณไป  จะได้ไม่ไปเสียเที่ยว ครับ....

ไก่ป่าผมไม่เคยซื้อเหมือนกัน เคยซื้อแต่ห่านขาวตัวละ 350 ตัวโตอายุเกือบ2เดือนแล้ว ซึ่งตอนนั้นในเวปขายแรกเกิดตัวละ350 ถูกไหม

ซื้อลูกหมาอัลเชเชี่ยนตัวเมียตัวละ 1000 ผู้ 1500 ถูกไหมครับ ราคาไก่ป่าผมว่าไม่เกิน 300 ครับ ;) ;)

อันนี้ไก่ป่าถ่ายจากกล้องมือถือ

หนักลีลา 2:
อ้างจาก: wangthong1 ที่ ธันวาคม 22, 2012, 02:24:08 PM

ตามอ่านกระทู้นี้ด้วยความสนใจ2รอบแล้ว ไก่ของคุณหนักลีลา2 น่าสนใจจริงๆ น่าให้พรานดักตัวผู้มาทับนะครับ :) :)

ตอนนี้พรานเริ่มออกล่าแล้วครับ  วานนี้โทรไปถามบอกว่าได้แต่ตัวเมีย 3 ตัว ขายให้ตำรวจไปทำลาบแล้ว  >:( >:(  ผมเลยถามว่าทำไมไม่โทรมาบอกผม  เขาบอกว่านึกว่าผมจะรอเอาแต่ตัวผู้ แหม... เสียดายจัง  มีความหวังเร็วๆนี้ครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว