หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: การบ้าน damr  (อ่าน 27746 ครั้ง)
jomk
เกษตรกรมือใหม่
*

« ตอบ #64 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2013, 10:09:56 AM »

รีบมาเอาน๊ะค่ะ  กิ่งนี้ที่ตอนให้  มาช้าหายไม่รู้ด้วยจร้า...............

damr
*

« ตอบ #65 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2013, 11:03:30 PM »

มาต่อกันอีกหน่อยครับ
[/url][/img]ดอกกำแพง7ชั้นครับแต่ไม่มีเมล็ดสักที
[/url][/img])พลูด่าง(พลูเผือก)
[/url][/url][/img]บอกแล้วว่าเลี้ยงเก่งจากด่างจะกลับกลายเป็นเขียวแม้แต่หน่อ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
[/url]][/img]เจอขาวๆค่อยยังชั่วหน่อยกลัวเจ้าของจะว่าจังเลยจาก3ใบเหลือ2ใบครึ่งแล้ว
damr
*

« ตอบ #66 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2013, 11:06:20 PM »

รีบมาเอาน๊ะค่ะ  กิ่งนี้ที่ตอนให้  มาช้าหายไม่รู้ด้วยจร้า...............

ฮ่วย!!!!!มาแต่มื้อใด๋หละนี่ วันอาทิตย์ป๊ะกันแหมนะ
damr
*

« ตอบ #67 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2013, 11:35:18 PM »

[/url][/img]พลูเหลือง จากงามเป็นงอมแล้ว
[/url][/img]มะนาวเทศผลิตผลจากพี่บัวครับมีคนจองแล้ววันจันทร์นี้คงจะเดินทางแล้วครับล่องใต้ไปงอกงามอยู่ที่พัทลุงครับ
[/url][/img]มังกรกอดทรัพย์รอดแล้วแทงหน่อฟันเลื่อยออกมาด้วยครับ
[/url][/img]ม้าแดงใบร่วงเลยเอามาชำดูออกมา3+1จาก2ใบครับ
[/url][/img]ดอกรางเงิน(เห็นมีคนอยากดูเลยเอามาฝากครับ)
[/url][/img]สี่ทิศบ้านๆแต่เราปลูกมี3ทิศเองอีกฑิตสงสัยยังไม่สึก
[/url][/img]Ananas ของผมออกลูกทีก้านยาวเท่าเสาไฟฟ้าเลยดูดิ
[/url][/img]เนี่ยะลูกเขาดูสวยแต่เจอทีไรเจ็บทุกที
[/url][/img]กล้วยส้มออกหน่อแล้ว สีส้มจริงๆตอนนี้ก็ไปโตที่นครปฐมแล้วครับ
[/url][/img]กล้วยส้มหน่อแรกสูงฟุตเดียวขอแลกมาก็รับแลกไปครับ
[/url][/img]ปิดท้ายด้วยงานไม้แกะสลักทางผ่านกลับบ้านจุดพักรถปั๊ม ปตท.นครสวรรค์ราคาไม่กล้าถามครับ ยิงฟันยิ้ม
damr
*

« ตอบ #68 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2013, 10:10:44 PM »

[/url][/img]
พุทธรักษาลายของน้องโม ออกดอกแล้วครับ
วันนี้เอาหอมแคระมาลงดินในสวนครับไม่รู้ว่าจะเฉาแดดหรือเปล่า
ส่งให้คุณ por313 คงต้องตัดบ้างครับยาว120ซม.เลย
damr
*

« ตอบ #69 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2013, 03:19:35 PM »

เชอร์รี่ของคุณ jomk
เขากวางคุณ ม่อน
ลิฟซิ้ง!!!
ถั่ว ศุพโชค
มะนาวเทศ
มะเหศวร
jomk
*

« ตอบ #70 เมื่อ: มกราคม 31, 2014, 10:34:55 AM »

ดีค่ะเจ้าของบ้าน  อยากได้เขากวางค่ะ  พอจะมีอะไรแลกบ้างค่ะ  ทุเรียนเทศเพาะเมล็ดซักต้นไหมค่ะความสูงต้น 6-7 นิ้วค่ะ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์
damr
*

« ตอบ #71 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2014, 06:31:25 PM »

ดีค่ะเจ้าของบ้าน  อยากได้เขากวางค่ะ  พอจะมีอะไรแลกบ้างค่ะ  ทุเรียนเทศเพาะเมล็ดซักต้นไหมค่ะความสูงต้น 6-7 นิ้วค่ะ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์
ไม่ได้เข้ามาเลยเดี๋ยวแบ่งให้นะครับ ทุเรียนเทศมีต้นสูง60เซ็นต์1ต้น สูง1คืบมี4ต้นอยากได้มะตูมนิ่มลองเอามาชำดูซิครับเผื่อขึ้น ฝีมือดีอยู่แล้วปลูกอะไรก็งาม ไม่ได้แลกนะครับขอรบกวนเฉยๆ

Liked By: Huy54, jomk, minja, kew, phen
damr
*

« ตอบ #72 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2014, 08:30:44 AM »

เชอร์รี่ของคุณ jomk
ออกมารุ่นแรก 2 ลูกใหญ่เท่าหัวแม่มือสุกแดงสวยดี ช่างปลูกบ้านชิมไปคนละลูกบอกอร่อบดี พอมีอีกลูกหนอนมาแอบชิมไปอีก มันคงจะอร่อยนะ เจ้าของเลยไม่รู้รสชาดเลยว่าเป็นอย่างไรได้แต่เดินชิมมะนาวเทศรสขื่นๆซ่าลิ้น
damr
*

« ตอบ #73 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2014, 08:33:44 AM »

ลิฟซิ้ง!!!
ความที่ซุ่มซ่าม หันไปหันมากระแทกหัก2ท่อนเลย เสียดายเลยชำไว้เห็นนิ่งเงียบมาเป็นเดือนแล้ว

Liked By: Huy54, jomk, uthai61221, minja, kew, phen
jomk
*

« ตอบ #74 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2014, 10:45:10 AM »

ไม่ได้เข้ามาเลยเดี๋ยวแบ่งให้นะครับ ทุเรียนเทศมีต้นสูง60เซ็นต์1ต้น สูง1คืบมี4ต้นอยากได้มะตูมนิ่มลองเอามาชำดูซิครับเผื่อขึ้น ฝีมือดีอยู่แล้วปลูกอะไรก็งาม ไม่ได้แลกนะครับขอรบกวนเฉยๆ

สวัสดีคะไม่ได้เข้ามาชมเสียนาย  มาแจ้งข่าวฝนตกหนัก 2-3 วัน  มะตูมนิ่มล้ม ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้  ยัง บ่ ได้เอาขึ้นคะยังไม่ได้ตอนหรือชำเลย  ถ้าไปอีกครั้งจะลองชำดูคะ

Liked By: uthai61221, Huy54, damr, kew, phen
damr
*

« ตอบ #75 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2014, 06:33:08 PM »

[/url][/img]สาระพีเพิ่งได้แค่นี้ไม้อื่นที่ส่งมาตายหมดครับ
[/url][/img]หอมแคระต้องรื้อใหม่ต้นใหญ่แลกไปปลูกต้นเล็กในกระถาง
[/url][/img]กล้วยบัวส้มได้หลายหน่อแล้วใครจะแลกบ้างกินไม่ได้แต่เท่
[/url][/img]มเหศวรของเราไม่ค่อยดำเลยแต่คนปลูกดำรงค์ครับ
[/url][/img]บอนสีไม่มีชื่อครับเขาให้มา
[/url][/img]ให้มาเหมือนกัน
[/url][/img]ให้มาเช่นกัน
[/url][/img]ให้มาด้วย
[/url][/img]นี่ก็ด้วย
[/url][/img]4เหลือ3แลกกับบอนสีและปริงหินครับรอหน่อยนะครับ

Liked By: Huy54, mesa, minja, uthai61221, gemboy, kew
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 11, 2014, 06:34:53 PM โดย damr » บันทึกการเข้า
minja
*

« ตอบ #76 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2014, 04:41:01 PM »

แวะมาชมสวย รกเหมือนที่บ้านเลยอิๆ ล้อเล่ง ยิงฟันยิ้ม เยอะมากเลยค่ะ รอดบ้างตายบ้างเรื่องปกติ
ว่าแต่พุทธรักษาน้องโมออกดอกสีสวยเชียว ที่แลกน้องโมมาตอนแรกก็แตกหน่อดีใจ ตอนนี้หดลงเหลือหน่อเดียว
อาการดูล่อแล่ ไม่มีวี่แววมีดอก หรือเพราะเลี้ยงในน้ำไม่รู้ คุณdamr เลี้ยงแห้งๆหรือเปล่าจะได้ย้ายออกจากน้ำ  ลังเล
พวกไม้กิ่งชำแลกมาไม่เคยรอดสักกิ่ง ล่าสุดเสียดายชบาสอด ทำท่าจะรอดแห้งไปแล้ว พักนี้ปณ.ที่บ้านดองไว้อีก
ทั้งที่ลงทะเบียน สิบวันถึงได้มาส่ง จิงจูฉ่าย กับเจียวกู่หลันมาถึง ชงน้ำชาได้เลย  โกรธ
damr
*

« ตอบ #77 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2014, 02:02:43 PM »

แวะมาชมสวย รกเหมือนที่บ้านเลยอิๆ ล้อเล่ง ยิงฟันยิ้ม เยอะมากเลยค่ะ รอดบ้างตายบ้างเรื่องปกติ
ว่าแต่พุทธรักษาน้องโมออกดอกสีสวยเชียว ที่แลกน้องโมมาตอนแรกก็แตกหน่อดีใจ ตอนนี้หดลงเหลือหน่อเดียว
อาการดูล่อแล่ ไม่มีวี่แววมีดอก หรือเพราะเลี้ยงในน้ำไม่รู้ คุณdamr เลี้ยงแห้งๆหรือเปล่าจะได้ย้ายออกจากน้ำ  ลังเล
พวกไม้กิ่งชำแลกมาไม่เคยรอดสักกิ่ง ล่าสุดเสียดายชบาสอด ทำท่าจะรอดแห้งไปแล้ว พักนี้ปณ.ที่บ้านดองไว้อีก
ทั้งที่ลงทะเบียน สิบวันถึงได้มาส่ง จิงจูฉ่าย กับเจียวกู่หลันมาถึง ชงน้ำชาได้เลย  โกรธ

เลี้ยงแห้งครับรดน้ำบ้างไม่รดบ้าง2-3วันครั้งรอดครับ

Liked By: uthai61221, Huy54, minja, kew, phen
damr
*

« ตอบ #78 เมื่อ: กันยายน 26, 2015, 01:58:14 PM »

อโวคาโด จากผู้ใจดีแบ่งปันมาครับ

Liked By: jomk, kew, sunanta yo, phen
damr
*

« ตอบ #79 เมื่อ: กันยายน 26, 2015, 02:03:52 PM »

หญ้าไผ่น้ำ จากผู้ใจดี2คนให้มาเวลานี้2กระบะงามทั้งคู่ครับ

Liked By: Luxsamon, jomk, kew, sunanta yo, phen
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8   ขึ้นบน
  พิมพ์