หน้า: 1 ... 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 [33] 34 35 36 37 38 39 40 41 42 43 ... 45   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สวนนํ้าพักนํ้าแรง ... zzzzzzzผู้เฒ่าเต่าตื่นขึนมาแย้ววววววววววววววววววววววววววว  (อ่าน 215638 ครั้ง)
TUI
เกษตรกรมือใหม่
*

« ตอบ #512 เมื่อ: มีนาคม 08, 2012, 02:52:19 PM »

ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้..... ส-อ นี้เป็นอาทิตย์แรกที่จะไม่ได้ไปที่สวนเพราะว่าตลอด 8 เดือนมานี่ไปสวนมาตลอดเพราะติดงานรวมพลเลยนั่งดูรูปเอามาเปรียบเทียบจากอดีตมาถึงปัจจุบันไม่น่าเชื่อว่าผมจะทำได้ทั้งๆที่ไม่ได้มีความคิดในเรื่องเกษตรเลยมารู้ตัวว่าตัวเองชอบตรงนี้ก็เพราะการได้เข้ามาเล่นเวปนี้โดยบังเอิญขอบคุณสำหรับกะทู้ของสมาชิกทุกๆท่านที่ผมอ่านๆไปแล้วทำให้เข้าใจและความต้องการของชีวิตผมว่านี่คือความชอบที่อยู่ในจิตสำนึกของผม..............

ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม..........อดีตเมื่อเดือนมิถุนาปีที่แล้วไม่มีต้นไม้ให้เป็นร่มเงาหลบแดดหลบฝนเลย

ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์.........เมื่อสิ้นเดือนกุมภาพันธุ์ปีนี้..........

สวยงามมากครับ  พอเห็นรูปเปรียบเทียบกันแล้วรู้สึกว่าทำไปเยอะมากเลยครับ

หญ้าคมปาว
*

« ตอบ #513 เมื่อ: มีนาคม 08, 2012, 03:28:51 PM »

เป็นกำลังใจให้เสมอ..และติดตามความคืบหน้าโดยตลอด
พี่ผู้เฒ่าเต่า..ได้พิสูจน์แล้วว่า..การลงมือกระทำ..สำคัญกว่าคำพูด..
น้าน้อย
*

*โชคดีที่ได้อยู่แก่*

« ตอบ #514 เมื่อ: มีนาคม 08, 2012, 04:20:13 PM »

สู้ๆ ค่ะ 

ในวิกฤตย่อมมีโอกาส  อย่าท้อ  อย่าท้อ
 24 ม.4 ต.ตะกาง อ.เมือง จ.ตราด 23000
น้าหริ
*

« ตอบ #515 เมื่อ: มีนาคม 13, 2012, 11:43:22 AM »

วันรวมพลฯ2ถ้าขาดท่าน ผู้เฒ่า งานคงกร่อย เต็มที่จริงๆ ยิ้มเท่ห์

ตัดง่ายกว่าปลูก  ก็เลย ปลูกทุกอย่างที่อยากปลูก
 แต่ ตรูยังไม่ตาย  ใครก็ ห้ามตัด
TUI
*

« ตอบ #516 เมื่อ: มีนาคม 13, 2012, 01:20:59 PM »

ได้เจอผู้เฒ่าเต้าตัวจริงแล้ว ยังได้รับแจกต้นอ้อย ตันมัน มะม่วงป่า ผักหวาน มาอีก
ขอบคุณมากนะครับ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์
ผู้เฒ่าเต่า...
*

« ตอบ #517 เมื่อ: มีนาคม 13, 2012, 04:47:20 PM »

ได้เจอผู้เฒ่าเต้าตัวจริงแล้ว ยังได้รับแจกต้นอ้อย ตันมัน มะม่วงป่า ผักหวาน มาอีก
ขอบคุณมากนะครับ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

สู้ๆ ค่ะ 

ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์........ขอบคุณครับน้าน้อยยยยยยยยยยย

วันรวมพลฯ2ถ้าขาดท่าน ผู้เฒ่า งานคงกร่อย เต็มที่จริงๆ ยิ้มเท่ห์

ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์.......ไม่หรอกครับทีมงานทุกๆท่านเหนื่อยกันหมดทุกท่านผมอาจจะทำงานเบื้องหลังน้อยกว่าทีมงานท่านอื่นๆอีกครับผมเลยขอมาชดเชยที่เบื้องหน้าแทนครับ และที่สำคัญต้องขอบคุณสมาชิกทุกๆท่านที่มาร่วมงานด้วยครับผมจึงสนุกได้เต็มที่ครับ....ขอบคุณครับ....... อายจัง อายจัง อายจัง อายจัง

เป็นกำลังใจให้เสมอ..และติดตามความคืบหน้าโดยตลอด
พี่ผู้เฒ่าเต่า..ได้พิสูจน์แล้วว่า..การลงมือกระทำ..สำคัญกว่าคำพูด..

ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์........ขอบคุณครับน้องสาวที่น่ารักอีกคนเมื่อไหร่จะไปเที่ยว สวนนํ้าพักนํ้าแรง เมื่อไหร่แจ้งด้วยนะครับ
ม้า
*

« ตอบ #518 เมื่อ: มีนาคม 14, 2012, 08:20:42 AM »

วันงานได้พบ ผู้เฒ่าเต่า เห็นทำงานยุ่งเลย ไม่รู้ข้าวปลาได้ทานไม เห็นทีมงานทุกคนทำงานแล้ว ขอขอบคุณจริงๆ ปีนี้น้องใหม่ได้รับอย่างเดียว ปีหน้าถ้าปีกกล้าขาแข็งจะขอไปช่วยงานบาง ครับ
ลุงต้า
*

« ตอบ #519 เมื่อ: มีนาคม 14, 2012, 08:44:54 AM »

ชอบจริงๆคำนี้.....พี่ผู้เฒ่าเต่า..ได้พิสูจน์แล้วว่า..การลงมือกระทำ..สำคัญกว่าคำพูด..

....

ให้กำลังใจครับ  พี่ออต  สักวัน...ต้องถึงดวงดาวครับ

ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
pp_79
*

« ตอบ #520 เมื่อ: มีนาคม 14, 2012, 10:50:54 AM »

สวัสดีครับพี่อ๊อด  ยิ้มเท่ห์

เห็นพี่อ๊อดลุยงานในวันรวมพลแล้ว...สุดยอดครับ  ยิ้มเท่ห์  อายจัง อายจัง อายจัง อายจัง อายจัง ขอให้สวนตั้งตัวได้ในเร็ววันครับ มาเติมกำลังใจครับ สู้ สู้ ขอบคุณครับ  ยิ้มเท่ห์ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

"ล้ม5ครั้ง...ลุก7ครั้ง" เมื่อตั้งใจจริงต้อง "ทำได้"

PP_79  "สวนเกษตรผสมผสาน"
http://www.kasetporpeang.com/forums/index.php?topic=18005.0
ผู้เฒ่าเต่า...
*

« ตอบ #521 เมื่อ: มีนาคม 14, 2012, 04:37:20 PM »

วันงานได้พบ ผู้เฒ่าเต่า เห็นทำงานยุ่งเลย ไม่รู้ข้าวปลาได้ทานไม เห็นทีมงานทุกคนทำงานแล้ว ขอขอบคุณจริงๆ ปีนี้น้องใหม่ได้รับอย่างเดียว ปีหน้าถ้าปีกกล้าขาแข็งจะขอไปช่วยงานบาง ครับ

ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์..ยินดีต้อนรับครับน้อง..สองวันหนักนํ้าครับไม่เจอข้าวปลาเลยครับ.......เหนื่อยมากแต่ก็สนุกและมันส์มากครับ

ชอบจริงๆคำนี้.....พี่ผู้เฒ่าเต่า..ได้พิสูจน์แล้วว่า..การลงมือกระทำ..สำคัญกว่าคำพูด..

....

ให้กำลังใจครับ  พี่ออต  สักวัน...ต้องถึงดวงดาวครับ

งานนี้ลงทุนลาออกจากงานแล้วถ้าไปไม่ถึงดวงดาวก็ต้องกลายเป็นดาวดับล่ะครับลุงต้า......เป็นคำที่ดีมากเลยครับสมกับชื่อล๊อคอินเลย หญ้าคมปาว คำเลยคมไปด้วยครับ

สวัสดีครับพี่อ๊อด  ยิ้มเท่ห์

เห็นพี่อ๊อดลุยงานในวันรวมพลแล้ว...สุดยอดครับ  ยิ้มเท่ห์  อายจัง อายจัง อายจัง อายจัง อายจัง ขอให้สวนตั้งตัวได้ในเร็ววันครับ มาเติมกำลังใจครับ สู้ สู้ ขอบคุณครับ  ยิ้มเท่ห์ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์.........ขอบคุณครับน้องชายฝากขอบใจน้องปูด้วยนะครับ.........
Athikarn
*

ชมรมรักษ์บ้านเกิด (กุดม่วง)

« ตอบ #522 เมื่อ: มีนาคม 14, 2012, 07:45:31 PM »

เอาใจช่วยครับพี่อ้อด
วันงานได้อยู่ช่วยซุ่มสอยดาวแค่แปร้บเดียว
พอดีพี่ๆชาวโคราช เริ่มทยอยมา เลยต้องไปสุมหัวกันที่ซุ่มหมอแดง
เต็มที่นะครับพี่อ้อด สู้ๆ ครับ

โคราช บ้านเอง จ้า
กอเหรี่ยง
*

« ตอบ #523 เมื่อ: มีนาคม 15, 2012, 08:23:12 AM »

ถ่อสังขารไป ร่วมงานกะเขาด้วยแว๊ปเดียว  ลังเล
แหม ได้ยิน ผู้เฒ่า เต่า ประกาศเสียงห้าว..อิอิ..
เห็นสวนแล้ว น่าดีใจด้วยจังครับ....

น่าอิจฉาคนจะเป็นไทแล้ว..แวว....
maikhami
*

« ตอบ #524 เมื่อ: มีนาคม 15, 2012, 01:14:32 PM »

เห็นต้นไม้โตแล้ว ยินดีด้วยนะค่ะ (แอบเข้ามาดูอยู่บ่อยๆค่ะ)
wirot
*

« ตอบ #525 เมื่อ: มีนาคม 17, 2012, 10:11:15 AM »

ดีจังครับ

เคยได้ยินสำนวนจากใครคนนึงบอกไว้ว่า

"อุปสรรคสำคัญที่ทำให้เราก้าวไปข้างหน้าไม่ได้ คือความกลัวที่จะเปลี่ยนแปลงตัวเอง"

ผู้เฒ่าเต่าได้ทำสิ่งสำคัญแล้วครับ แม้จะล่วงเลยจนกลายเป็นผู้เฒ่าแล้วก็ตาม ก็ยังดีที่มีโอกาสได้ทำก่อน

ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง
แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง
จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง
chaiwat4708
*

สวนของพ่อ สวนพอเพียง

« ตอบ #526 เมื่อ: มีนาคม 18, 2012, 08:46:36 PM »

วันนี้แวะมาเยี่ยมครับ เนื่องมาจากวันงานตอบคำถามไม่ได้ เลยอดได้ของดี ๆ  ยิ้ม

*ขออภัย จำกัดสิทธิ์การใส่ Link-URL ในลายเซ็น*
หมู่ 4 ต.จันทิมา ลานกระบือ กำแพงเพชร
SinchaiTK
*

สักวันเราจะไปสู่ชีวิตที่เรียบง่าย และพอเพียง

« ตอบ #527 เมื่อ: มีนาคม 19, 2012, 05:27:19 PM »

สวัสดีครับพี่อ๊อด

ไม่เคยได้เข้ามาอ่านเลย ไม่เคยรู้จัก ไม่เคยทักทาย แต่หลังจากได้ไปที่งานรวมพลคนพอเพียง หน้าพี่ก็เข้ามาบันทึกอยู่ในส่วนความจำของผมตลอดเวลา ไม่ว่าผมจะนึกถึงต้นไม้ที่ร้านไหนที่ผมเดินผ่าน ภาพใบหน้าพี่ก็โผล่ตามมาตลอด

วันนี้เลยลองเข้ามาค้นหาว่าพี่ที่ใช้ชื่อคล้องคอว่าผุ้เฒ่าเต่า เขาคือใครหนอ เขามาจากไหน ทำอะไร อยู่ที่ไหน ผมอยากรู้

ได้เห็นภาพพี่ในงานรวมพลฯ เป็นภาพผู้ชายใจดี ทุ่มเท พูดเชิญชวนได้ตลอด มีมุขขำๆ เรียกเสียงฮา มีเสียงแซวจากสาวๆ อยู่ตลอด พี่ไม่เคยโกรธ โมโห มีแต่ความสนุกสนาน ใครไป ใครมาต้องมีอะไรติดมือไปด้วย ผมซื้อเสื้อก็เพราะพี่นั้นแหละ วันทีสองผมได้ต้นแคแดงก็จากพี่อีก

วันนี้มีเวลาเลยได้เข้ามาค้นหาตัวตนคนพอเพียงตัวจริง บอกได้คำเดียวว่าสุดยอดครับ ผมนับถือพี่และพี่ชายพี่จริงๆ

ผมเองยังโชคดีมีคนดูแลเฝ้าสวนให้  พี่ไปได้แค่เสาร์ อาทิตย์ ต้นไม้พี่ไปไกลเกินผมแล้ว ผมเจอน้ำท่วมไปต้องนับหนึ่งใหม่แต่ก็ยังสู้ เห็นของพี่แล้วผมมีกำลังใจขึ้นอีกเยอะครับ

รับความคารวะจากผมคนสามัญประจำโลก ก้อง ด้วยนะครับ

แล้วจะเข้ามาติดตามศึกษาบ่อยๆ ครับ

ชอบมากๆๆๆๆๆ

ก้อง
19/05/2555
หน้า: 1 ... 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 [33] 34 35 36 37 38 39 40 41 42 43 ... 45   ขึ้นบน
  พิมพ์