หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 ... 45   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สวนนํ้าพักนํ้าแรง ... zzzzzzzผู้เฒ่าเต่าตื่นขึนมาแย้ววววววววววววววววววววววววววว  (อ่าน 199356 ครั้ง)
ผู้เฒ่าเต่า...
เกษตรกรมือใหม่
*

« ตอบ #16 เมื่อ: มีนาคม 09, 2011, 07:41:04 AM »

นี่ถ้าเป็นแก้วกาแฟสตาร์บัก ต้นไม่มันคงจะโตกว่านี้นะ
[/quot

ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ........ท่านทิดเฒ่าคิดได้ไงเนี่ยยยย...........สงสัยจะจริงผมกินแก้วล่ะ 15 บาท เอง............ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

*

« ตอบ #17 เมื่อ: มีนาคม 09, 2011, 08:42:09 AM »

ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม...........บรรดาต้นไม้ที่ปลูกไว้ที่ระเบียง.......มีทั้งมะนาว..มะม่วง..ฝรั่ง...มะละกอ...ทับทิม...ไผ่ยักษ์..เงาะ..มะขาม..ละมุด..น้อยหน่า..ชวนชม..........อีกไม่เกิน 2 เดือนได้ย้ายสถานที่ไปลงปลูกที่สระแก้วแล้ว.... ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม

Magnum (rew)
*

« ตอบ #18 เมื่อ: มีนาคม 09, 2011, 12:51:22 PM »

เดี๋ยวไปช่วยขนครับพี่

Liked By: kwanbanna

สิ่งที่น่าสังเวชของมนุษย์
หาใช่ความเสื่อมถอยของสังขารไม่
แต่คือความเสื่อมถอยทางจิตวิญญาณ
Pa ketnet
มิตรภาพไร้พรมแดน
Administrator

อย่ารู้สึกท้อในการทำความดี

« ตอบ #19 เมื่อ: มีนาคม 09, 2011, 02:13:30 PM »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ภา อยากบอกว่า ภาไปรับต้นไม้ ที่แฟลตพี่ อ้อตหลายครั้ง
วันนี้เข้าใจแล้วว่าทำไม ไม่ให้ขึ้นไปที่ห้อง ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม..เพียบเลย.. ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
เสร็จเสือภา แน่ๆ

เว็บไซต์ เกษตรพอเพียง.คอม เปิดแฟนเพจแล้วนะคะ ยิ้ม
https://www.facebook.com/share.kasetporpeang
tawan
*

« ตอบ #20 เมื่อ: มีนาคม 10, 2011, 06:37:33 PM »

ดีครับพี่อ๊อด..ไม่ได้คุยกันเลยนะครับ..รถเป็นอย่างงั้ยบ้าง เผามันทิ้งทำไม..อิอิอิอิอิ..แหมะ ต้นไม่เพี้ยบเลยนะครับ..
แล้วจะทันปลูกไหมครับ..
   ผม..ตะวันครับ..
*

« ตอบ #21 เมื่อ: มีนาคม 11, 2011, 07:44:04 AM »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ภา อยากบอกว่า ภาไปรับต้นไม้ ที่แฟลตพี่ อ้อตหลายครั้ง
วันนี้เข้าใจแล้วว่าทำไม ไม่ให้ขึ้นไปที่ห้อง ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม..เพียบเลย.. ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
เสร็จเสือภา แน่ๆ

ลังเล ลังเล ลังเล ลังเล.....ห้ามขึ้นไปบนห้องโดยเด็ดขาดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด

ดีครับพี่อ๊อด..ไม่ได้คุยกันเลยนะครับ..รถเป็นอย่างงั้ยบ้าง เผามันทิ้งทำไม..อิอิอิอิอิ..แหมะ ต้นไม่เพี้ยบเลยนะครับ..

ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ........โหดูน้องชายมันพูดเข้า...เผาทิ้งทำไม........รู้อ่ะป่าวพี่ซ่อมหมดไปอ่ะได้ที่ดินครึ่งไร่เลยนะ......... ร้องไห้ ร้องไห้

tawan
*

« ตอบ #22 เมื่อ: มีนาคม 11, 2011, 11:47:45 AM »

หรอ..แล้วทำไม ไม่ตรวจเช็กให้ดีละครับ คุณพี่ เต่าอ๊อด...อ้อย โดนตัดแล้วนะ น่าสงสารจัง..

ผม..ตะวัน นะ
payea
*

« ตอบ #23 เมื่อ: มีนาคม 11, 2011, 01:29:58 PM »

จองที่ ปูเสื่อ รอชมสวนพี่อ๊อดค่ะ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
tawan
*

« ตอบ #24 เมื่อ: มีนาคม 11, 2011, 06:17:06 PM »

พี่อ๊อดโปรดทราบ..ตอนนี้ญี่ปุ่น ต้องการความช่วยเหลือด่วน..

ผม..ตะวัน
jomhlong
*

« ตอบ #25 เมื่อ: มีนาคม 11, 2011, 09:22:41 PM »

มาให้กำลังใจ พี่อ๊อดครับผม สู้ๆ
*

« ตอบ #26 เมื่อ: มีนาคม 13, 2011, 03:16:51 PM »

ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์..............เมื่อวานไปถ่ายรูปที่ดินที่สระแก้วว่าตัดอ้อยไปแค่ไหนแล้ว....ถามคนงานบอกว่าไม่เกินวันจันทร์เสร็จหมด...... ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม..........ใกล้จะได้ไปทำการลุยสวนผสมผสานแบบพอเพียงแล้ว............ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม...........นี่พี่ชายผมคนที่อาจจะต้องไปดูแลก่อนผม...........แต่คงปลายๆปีนี้ถึงจะได้ไป

อ้อยที่ตัดไปแล้วกำลังแทงยอดใหม่ออกมาเต็มเลยอ่ะ............(คงต้องไถทิ้งอ่ะ)

สภาพดิน..............ถ่ายมาหลายภาพแต่โหลดไม่ได้อ่ะ

รูปนี้เป็นคลองที่ติดกับที่ดินฝั่งคุณตุ๊กนํ้ายังพอมีอยู่ไม่แห้งขอด

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 15, 2011, 04:45:11 PM โดย หนูพิม » บันทึกการเข้า
*

« ตอบ #27 เมื่อ: มีนาคม 13, 2011, 03:38:37 PM »

ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์..............สภาพดินที่หลังจากตัดอ้อยออกไปแล้ว

จากที่ไปเดินดูสภาพพื้นดินแล้วดินค่อนข้างที่จะเป็นขุ่ยๆ...........หรือว่าเป็นเพราะทำการเผาอ้อยอ่ะป่าวไม่รู้นะ
ada
*

« ตอบ #28 เมื่อ: มีนาคม 13, 2011, 09:07:55 PM »

ยิ้ม ยิ้ม มาให้กำลังใจพี่อ๊อตค่ะ
tawan
*

« ตอบ #29 เมื่อ: มีนาคม 14, 2011, 10:38:46 AM »

ตะวัน เป็นงัยบ้าง ชีวิตน้อย ๆ ลืมตาแล้วยังคะ

ยังเลยครับ ตอนนี้ก็หัดเตะหัดต่อยอยู่ครับ คุณ ตุ๊ก.. .
  ผม..ตะวัน   
tawan
*

« ตอบ #30 เมื่อ: มีนาคม 14, 2011, 10:44:52 AM »

เอาละที่นี้ ใกล้เวลาเสียตังกันแล้วครับ...
   ขอบคุณนะครับพี่อ๊้อดที่ส่งข่าวเรื่องที่..น่าจะไปสิ้นเดือนเน้อ.. รถผมดันมาเสียตอนนี้ด้วยซิ..ไดร์.ไม่ชาร์ ไฟ.เซง เลยผม..

ผม..ตะวัน..  
mr.beer@บูรพา
*

« ตอบ #31 เมื่อ: มีนาคม 14, 2011, 10:47:18 AM »

ว่างๆจะไปเยี่ยมครับ ท่านอ๊อด ผ่านบ่อยๆ

หักหนามทุเรียนทีละอัน แล้วถามตัวเอง ว่า รัก ไม่รัก รัก ไม่รัก ผลสุดท้ายคำตอบที่ได้คือ...รัก ก็ เจ็บ ไม่ รัก ก็ เจ็บ
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 ... 45   ขึ้นบน
  พิมพ์