หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กลุ่มผู้ปลูกมะม่วง ทองดำ โชคอนันต์ น้ำดอกไม้สีทอง น้ำดอกไม้เบอร์ 4  (อ่าน 4879 ครั้ง)
apicsana
เกษตรกรมือใหม่
*

« เมื่อ: มีนาคม 04, 2011, 02:36:14 PM »

ขอเชิญชวนผู้ปลูกมะม่วงพันธุ์ทองดำ โชคอนันต์ น้ำดอกไม้สีทอง น้ำดอกไม้เบอร์ 4มาลงชื่อและรายละเอียดของสวนที่นี่ค่ะ
เพื่อที่ผู้ซื้อ ผู้ส่งออก ผู้แปรรูป จะได้เข้ามาตรงนี้ที่เดียวแล้วสามารถติดต่อไปได้ค่ะ

อยากให้มาลงชื่อกันเยอะๆ เพราะจะได้เป็นเครือข่ายกันด้วยค่ะ

มาลงรายละเอียดกันไว้ที่กระทู้นี้นะคะ
ผู้ซื้อเขาจะได้มีไอเดียว่า จะติดต่อใคร ยังไง ที่ไหน จำนวนเท่าไหร่
ผู้ส่งออก ผู้แปรรูป ผู้ซื้อ จะได้ติดต่อเกษตรกรโดยตรง ไม่ต้องผ่านคนกลาง
ราคาจะได้พอใจกันทั้งคู่

รายละเอียดที่จะลง คร่าวๆ ควรครอบคลุมตามนี้ค่ะ
1. ชื่อสวน
2. ชื่อผู้ติดต่อ / เจ้าของสวน
3. เบอร์โทร
4. อีเมล์ / เวบไซต์
5. ที่ตั้งสวน (อำเภอ จังหวัด)
6. กำหนดเวลาเก็บเกี่ยวผลผลิต (ในฤดู / นอกฤดู) และ ปริมาณผลผลิตต่อฤดูกาล (กี่ตัน)
7. มาตรฐาน (GAP/ อื่นๆ)
8. จำนวนต้นมะม่วงในสวน
9. อายุของต้นมะม่วง
10. คำอธิบายเพิ่มเติมอื่นๆ และรูปภาพ

seidenf
*

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 04, 2011, 05:37:37 PM »

ไว้ให้ต้นมะม่วง เติบโต จะมาให้รายละเอียดนะคะ
ฑิตเฒ่า
*

มนุษย์เป็นมาตรวัดทุกสิ่งด้วยอัตตประธาน

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 08, 2011, 05:38:15 PM »

กำลังสั่งต้นพันธุ์น้ำดอกไม้เบอร์ 4 อยู่ครับ ชอบเป็นการส่วนตัว จะปลูกซัก 50 ต้นก่อนครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 08, 2011, 07:00:19 PM โดย ทิดเฒ่า » บันทึกการเข้า

เจริญสติให้ยิ่งเป็นมรรคสู่นิพพาน
"ปลูกทรัพย์ เกษตรอินทรีย์" --> คิดจะทำ GAP อินทรีย์
ฟาร์มเห็ดบ้านสวน
*

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 08, 2011, 05:46:04 PM »

มีต้นปลูกอยู่แล้ว ประมาณ 40 ต้น ไม่เห็นตลาดมีการตอบรับดีเท่าที่ควรจากเดิมมีไว้ 5 ไร่เศษต้องโค้นทิ้งทั้งหมดเหลือเท่าที่แจ้งเท่านี้แต่ก็อยากรู้ตลาดใหม่ ๆ บ้างเผื่อจะได้เปลี่ยนแนวคิดใหม่ ขอติดตามกระทู้นี้ต่อไปนะครับ

ยิ้ม มองไปข้างหน้า.....อย่างมุ่งมั่น<<<http://www.kasetporpeang.com/forums/index.php?topic=31503.0
samart.cm
*

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 18, 2011, 06:16:54 PM »

บ้านผมอยู่ อ. พร้าว จ. เชียงใหม่ครับ จะมีการปลูก มะม่วง และพืชเกษรหมุนเวียนตามฤดูครับ ยังไงลองติดต่อแลกเปลี่ยนข้อมูลการซื้อขาย หรือการรับซื้อผลผลิต ของนายทุนกับผมได้ที่   0850372474 samart.cm@hotmail.com ครับ
หวังว่าจะได้รับการติดต่อจากนายทุนโดยตรง เพื่อเป็นแนวทางการทำธุรกิจร่วมกันต่อไปในอนาคต ขอบคุณครับ
johnjimm
*

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2011, 01:31:36 PM »

ผมปลูกมะม่วง ทองดำ คับ
ชื่อ เดย์คับ
โทร 0861819988
อยู่บ้านโฮ่ง ลำพูนคับ
อยากจะปลูกน้ำดอกไม้สีทอง กับน้ำดอกไม้ เบอร์สี่ ด้วยคับ
มีอะไรติดต่อได้นะคับ
johnjimm
*

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2011, 01:42:24 PM »

ชื่อสวน ..........................ป๋าแดง

2. ชื่อผู้ติดต่อ / เจ้าของสวน........เดย์

3. เบอร์โทร ........................ 0861819988

4. อีเมล์ / เวบไซต์..................johnjimm@hotmail.com

5. ที่ตั้งสวน (อำเภอ จังหวัด)........อำเภอบ้านโฮ่ง, อำเภอลี้ จังหวัดลำพูน

6. กำหนดเวลาเก็บเกี่ยวผลผลิต..... -

7. มาตรฐาน (GAP/ อื่นๆ)..........กำลังอยู่ระหว่างการขอ

8. จำนวนต้นมะม่วงในสวน...........500 ต้น

9. อายุของต้นมะม่วง................ 5 ปี
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์