หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7] 8 9   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยู่ ๆ มันก็ออกมาเป็นสีขาว(ห่านหัวสิงห์โต)  (อ่าน 22109 ครั้ง)
zolozoung
เกษตรกรมือใหม่
*

« ตอบ #96 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2013, 09:21:02 AM »

ผมว่าห่านหัวสิงโตมันเท่ย์ที่สุดแล้วครับ ตัวใหญ่ด้วย แต่ยังไม่เคยกินเลยใครมีประสบการณ์ได้กินบ้างยังครับ

Liked By: Nutthavud, rrwork

aoao
*

« ตอบ #97 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2013, 04:27:48 PM »

:)สุดยอดมากตัวใหญ่ครับต้องกินตอนที่เป็นห่านรุ่นนะครับเอาไว้ได้ประมาณ4เดือนกำลังดีขนเข็มให้หมดก่อนนะครับขุนให้อ้วนด้วยรำกะหัวอาหารเนื้อจะดีมากหาหม้อใหญ่มาใส่นะครับเวลาพะโล้ตัวยาวมากครับขอบอกว่าคนที่ชอบเนื้อห่านไม่ผิดหวังผมชอบเป็นพิเศษห่านพันธูืนี้มันสวยด้วยใหญ่ด้วยสง่างามมากที่สำคัญเนื้ออร่อยมากครับขอบอก ยิ้ม

Liked By: athena07, rrwork
SANYAP
*

« ตอบ #98 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 08:37:50 AM »

aoao
*

« ตอบ #99 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 03:39:40 PM »

เลี้ยงที่ไหนครับห่านหลายพัธ์ดีครับผมมีแต่สิงห์โตครับ ยิ้ม

Liked By: rrwork
Nutthavud
*

ท้อได้ แต่อย่าถอย

« ตอบ #100 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 04:43:07 PM »

ตัวนี้หนักเท่าไหร่ครับ ตัวผู้หลายตัวเลย โหนกมันใหญ่ดีจัง

ลงมือซะ !!
zxczxczxc
*

« ตอบ #101 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 04:52:20 PM »

ที่ออกมาสีขาวเพราะพ่อมีเป็นไฮบริทรึเปล่า

Nutthavud
*

ท้อได้ แต่อย่าถอย

« ตอบ #102 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 05:36:38 PM »

ที่ออกมาสีขาวเพราะพ่อมีเป็นไฮบริทรึเปล่า

ไฮบริดที่แปลว่าลูกผสมหรอป่าวครับ ฮืม แต่ในต่างประเทศมีห่านหัวสิงโตสีอื่นที่ไม่ใช่สีเทาสองสีคือสีขาวและสีบัฟหรือสีทอง จะเป็นห่านที่พัฒนาขึ้นแถบแอฟริกัน(มั้ง ยิงฟันยิ้ม)เลยได้ชื่อนี้(แค่สองสีนี้) แต่สีดั้งเดิมเป็นห่านชิเตาหรือหัวสิงโตของจีนแท้ๆเลยครับ มีอยู่สีเดียว ทาวโน้นน่าจะเอาไปพัฒนา ฉะนั้นเราจะเรียกห่านแอฟริกาก็ไม่ผิด ห่านชิเตาหือหัวสิงโตก็ไม่ผิด ;Dเพราะมีบ้านเกิดจีน แต่ไปดังแอฟริกา  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
ปล.ฉะนั้นสีเทาปกติถึงจะมาจากจีนหรือจากแอฟริกาก็คือตัวเดียวกันแต่สองสีหลังที่กล่าวมาเป็นห่านพัฒนาใหม่ครับ

ข้อมูลจากเว็บต่างประเทศครับ เว็บไทยมีข้อมูลน้อยมาก  โกรธ

เอามาฝากจากเน็ต

สีธรรมดาก่อนครับ  ยิ้มเท่ห์

ขาวๆครับ

Buff หรือทองๆครับ สังเกตุปากจะไม่ดำสนิทออกส้มๆครับ เหมืนห่านจีนของบางท่านที่เคยลงไว้อ่ะครับ  ยิ้มเท่ห์

Liked By: , rrwork

ลงมือซะ !!
SANYAP
*

« ตอบ #103 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2013, 09:08:14 AM »

มีห่านหัวสิงแค่ 4 ตัว ผู้2เมีย2 ทำท่าจะวางไข่แล้วเพิ่งจะ 6เดือนกว่า ส่วนห่านตัวเล็กอายุเดือนครึ่งครับเป็นห่านเอมเดนครับ

zolozoung
*

« ตอบ #104 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2013, 11:10:47 AM »

ไฮบริดที่แปลว่าลูกผสมหรอป่าวครับ ฮืม แต่ในต่างประเทศมีห่านหัวสิงโตสีอื่นที่ไม่ใช่สีเทาสองสีคือสีขาวและสีบัฟหรือสีทอง จะเป็นห่านที่พัฒนาขึ้นแถบแอฟริกัน(มั้ง ยิงฟันยิ้ม)เลยได้ชื่อนี้(แค่สองสีนี้) แต่สีดั้งเดิมเป็นห่านชิเตาหรือหัวสิงโตของจีนแท้ๆเลยครับ มีอยู่สีเดียว ทาวโน้นน่าจะเอาไปพัฒนา ฉะนั้นเราจะเรียกห่านแอฟริกาก็ไม่ผิด ห่านชิเตาหือหัวสิงโตก็ไม่ผิด ;Dเพราะมีบ้านเกิดจีน แต่ไปดังแอฟริกา  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
ปล.ฉะนั้นสีเทาปกติถึงจะมาจากจีนหรือจากแอฟริกาก็คือตัวเดียวกันแต่สองสีหลังที่กล่าวมาเป็นห่านพัฒนาใหม่ครับ

ข้อมูลจากเว็บต่างประเทศครับ เว็บไทยมีข้อมูลน้อยมาก  โกรธ
สวยจังครับชอบ ๆ

เอามาฝากจากเน็ต

สีธรรมดาก่อนครับ  ยิ้มเท่ห์

ขาวๆครับ

Buff หรือทองๆครับ สังเกตุปากจะไม่ดำสนิทออกส้มๆครับ เหมืนห่านจีนของบางท่านที่เคยลงไว้อ่ะครับ  ยิ้มเท่ห์

Fangkow
*

« ตอบ #105 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2013, 12:21:33 PM »

สวัสดีค่ะ อยากทราบว่าที่ไหนขายห่านบ้างค่ะแบบนี้สามารถจัดส่งให้ได้ค่ะหรือว่าท่านไหนทราบแหล่งขายแถวๆจังหวัดประจวบหรือชุมพรก็ได้ค่ะ
พอดีว่าที่บ้านเลี้ยงห่านเทาไว้2ตัวซื้อมาเพราะอยากเลี้ยงสวยงามแต่ปรากฏว่าเป็นตัวเมียทั้งคู่. ให้ไข่แล้วด้วยเมื่อเดือน พย.55 เกือบ 30ใบ
แล้วก็ไข่อีกครั้งเมื่อเดือน ม.ค 56 ประมาณ 20ใบ อยากได้ตัวผู้ค่ะเสียดายไข่ รบกวนท่านที่มีข้อมูลแหล่งขายที่สามารถจัดส่งให้ได้บอกด้วยค่ะ
ขอบคุณค่าาา

thanaprin
*

« ตอบ #106 เมื่อ: มีนาคม 14, 2013, 01:07:28 PM »

หายากมากครับ ลูกห่าน -_-

SANYAP
*

« ตอบ #107 เมื่อ: มีนาคม 19, 2013, 10:46:53 AM »

โทเลาปากสีส้มเท้าสีส้ม+เอมเดนแบบด่างๆ  อายุ 4 เดือน

โทเลาปากดำเท้าดำ+เอมเดนขาวล้วง  อายุ 5 วัน

sunkennel
*

« ตอบ #108 เมื่อ: มีนาคม 20, 2013, 10:54:03 AM »

รบกวนขอถมว่าตอนนนี้มีห่าน สิงโต ขายบ้างครับมี ขนาดไหน ขอราคา ลาละเอียดหน่อยครับ มีรูปยิ่งดี ครับ
ส่งทง PM ก็ได้ ครับ

thanaprin
*

« ตอบ #109 เมื่อ: มีนาคม 22, 2013, 10:29:30 PM »

เเหล่งขอนเเก่น มีนะครับ จริงๆ ไม่เเพงด้วย มีพอสมควรเลยครับ ไปเอามา ๔ ตัววันนี้

หนักลีลา 2
*

โทรฯ 085-0063366

« ตอบ #110 เมื่อ: มีนาคม 23, 2013, 06:22:50 AM »

เเหล่งขอนเเก่น มีนะครับ จริงๆ ไม่เเพงด้วย มีพอสมควรเลยครับ ไปเอามา ๔ ตัววันนี้

ได้มาเป็นห่านพันธุ์อะไรครับ  สีอะไร ขอบคุณครับ

หนักแน่น..แต่..นุ่มนวล
zolozoung
*

« ตอบ #111 เมื่อ: มีนาคม 23, 2013, 10:08:02 AM »

สวัสดีค่ะ อยากทราบว่าที่ไหนขายห่านบ้างค่ะแบบนี้สามารถจัดส่งให้ได้ค่ะหรือว่าท่านไหนทราบแหล่งขายแถวๆจังหวัดประจวบหรือชุมพรก็ได้ค่ะ
พอดีว่าที่บ้านเลี้ยงห่านเทาไว้2ตัวซื้อมาเพราะอยากเลี้ยงสวยงามแต่ปรากฏว่าเป็นตัวเมียทั้งคู่. ให้ไข่แล้วด้วยเมื่อเดือน พย.55 เกือบ 30ใบ
แล้วก็ไข่อีกครั้งเมื่อเดือน ม.ค 56 ประมาณ 20ใบ อยากได้ตัวผู้ค่ะเสียดายไข่ รบกวนท่านที่มีข้อมูลแหล่งขายที่สามารถจัดส่งให้ได้บอกด้วยค่ะ
ขอบคุณค่าาา
ห่านหาไม่ยากหรอครับแต่ว่าเรื่องขนส่งนี่สิ ผมว่ามันยากตรงนี้แหละครับ ลูกห่านช่วงนี้น่าจะพอหาได้ครับ

หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7] 8 9   ขึ้นบน
  พิมพ์