ปลูกข้าวในกระถาง

(1/6) > >>

mednoon:
อยากจะลองปลูกข้าวใส่กระถางดู
ไม่ทราบว่าจะไปหาข้าวที่เค้าใช้ปลูกได้จากที่ไหนบ้างคะ

tomy:
ปลูกเล่นๆๆ ลองเอาข้าวกล้อง ข้าวที่ยังมีจมูกข้าวอยู่มาเพาะดู ครับ ข้าวขาวจมูกมันหลุดไปแล้ว

อีส นครพนม ณ.ท่าอุเทน:
อ้างจาก: mednoon ที่ กุมภาพันธ์ 26, 2011, 03:01:24 AM

อยากจะลองปลูกข้าวใส่กระถางดู
ไม่ทราบว่าจะไปหาข้าวที่เค้าใช้ปลูกได้จากที่ไหนบ้างคะ

วันนี้พึ่งได้เห็นในหนังสือมีการปลูกข้าวในอ่างกลมเห็นว่ารายได้ดีมากปลูกข้าวไวแสง
ปลูกได้ทั้งปีไม่เปลืองน้ำ

Mahajoan:
อ้างจาก: tomy ที่ กุมภาพันธ์ 26, 2011, 08:02:00 AM

ปลูกเล่นๆๆ ลองเอาข้าวกล้อง ข้าวที่ยังมีจมูกข้าวอยู่มาเพาะดู ครับ ข้าวขาวจมูกมันหลุดไปแล้ว

เห็นด้วยครับท่าน  ;D เกิดง่ายจริงๆครับ  :)

hs1amm:
เอาแบบเกาหลีครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป