หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7] 8 9 10   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รถไถนั่งขับเล็กญี่ปุ่นแท้ตรวจเช็คใหม่ทั้งคัน เอาไปทำงานได้เลย มีอะหลั่ยรองรับ  (อ่าน 2850118 ครั้ง)
Wimonchai
เกษตรกรมือใหม่
*

ทำในสิ่งชอบ ชอบในสิ่งที่ทำ

« ตอบ #96 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2018, 11:02:48 AM »

พรุ่งนี้เป็นคิวส่ง คูโบต้าB-7000 สองสูบดีเซล ขับสี่ล้อ พร้อมโรตารี้ เพิ่มหลังคา ดันหน้า ชุดตัดหญ้า เทลเลอร์ และชุดขับปั๊มสามสูบ

คอยชมผลงานตอนไปส่งอีกทีครับ ยิ้ม
และคิวต่อไปเป็น อิเซกิ ขนาด21แรง ส่งสุรินทร์ ยันม่า รุ่นF-6 ส่งท่าชนะ สุราษฏร์ และยันม่า รุ่นF175 ส่ง มวกเหล็ก สระบุรี ตามลำดับครับ คอยติดตามชมได้ครับ ยิ้ม

ชุดนี้ราคาเท่าไหรครับ

ทำเพื่อลูก...ทำเพื่อฝัน และวันเกษียณ

อ็อดรถไถเล็ก ราชบุรี
seller
*

ต้องการรถคุณภาพเชิญที่นี้ครับ โทร.088 450 6961

« ตอบ #97 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2018, 02:38:21 PM »

ท่านใดสนใจเครื่องย่อยกิ่งไม้ มีติดเข้ามาตัวนึง ของญี่ปุ่นแท้ครับ

ระบบใบมีดสองใบ ไม่สะเทือน ปรับระดับย่อยได้ 4 ระดับ ขนาด16มิล 30มิล 85มิลและ150มิล

จะใช้มอเตอร์ขับขนาด 3 แรงหรือเครื่องยนต์ขนาด 5 แรงก็ได้

สนใจสอบถามได้ครับ.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 04, 2018, 03:07:28 PM โดย อ็อดรถไถเล็ก ราชบุรี » บันทึกการเข้า

โอนเงินไปที่ชื่อ องอาจ ปสันตา  ธนาคารกรุงเทพจำกัด  สาขา ศรีสุริยะวงศ์ ราชบุรี บัญชีเลขที่5300 394 664 ออมทรัพย์ โอนแล้วโทรแจ้งด้วย
seller
*

ต้องการรถคุณภาพเชิญที่นี้ครับ โทร.088 450 6961

« ตอบ #98 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2018, 02:50:25 PM »

พรุ่งนี้เป็นคิวส่ง คูโบต้าB-7000 สองสูบดีเซล ขับสี่ล้อ พร้อมโรตารี้ เพิ่มหลังคา ดันหน้า ชุดตัดหญ้า เทลเลอร์ และชุดขับปั๊มสามสูบ

คอยชมผลงานตอนไปส่งอีกทีครับ ยิ้ม
และคิวต่อไปเป็น อิเซกิ ขนาด21แรง ส่งสุรินทร์ ยันม่า รุ่นF-6 ส่งท่าชนะ สุราษฏร์ และยันม่า รุ่นF175 ส่ง มวกเหล็ก สระบุรี ตามลำดับครับ คอยติดตามชมได้ครับ ยิ้ม

ชุดนี้ราคาเท่าไหรครับ
ตัวเทลเลอร์ ขนาดกว้าง1.20เมตร ยาว1.80เมตร บรรทุกได้ 2,000 กิโล บรรทุกถัง1,000ลิตรได้สบายๆ

หรือจะสั่งทำแบบบรรทุกคนได้ก็มีครับ เข้าสวน เข้าไร่ สะดวก

ชุดปั๊มน้ำต้องมีชุดขาแท่นปั๊ม อีก2,400บาทครับจึงจะติดปั๊มได้ สนใจสั่งทำได้ครับ
หรือจะสั่งชุดแบบติดถังพร้อมแขนพ่นก็ได้ ที่พ่นไม่ถึงก็มีสายพร้อมหัวฉีดให้อีกด้วย

ทั้งชุด 25,000บาทครับ เอาไปใส่รถได้ทุกยี่ห้อนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 04, 2018, 02:58:19 PM โดย อ็อดรถไถเล็ก ราชบุรี » บันทึกการเข้า

โอนเงินไปที่ชื่อ องอาจ ปสันตา  ธนาคารกรุงเทพจำกัด  สาขา ศรีสุริยะวงศ์ ราชบุรี บัญชีเลขที่5300 394 664 ออมทรัพย์ โอนแล้วโทรแจ้งด้วย
seller
*

« ตอบ #99 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2018, 12:05:26 PM »

มาอัพการส่งรถต่อครับ
คันนี้เป็นยันม่าF175 ขนาด17.5แรง สามสูบดีเซล ขับเคลื่อนสี่ล้อ พร้อมโรตารี่ปรับเอียงได้ รุ่นนี้มีชุดแขนลากมาเลย

เพิ่มชุดดันหน้า หลังคา ชุดตัดหญ้า

จัดส่ง มวกเหล็ก สระบุรี

พื้นที่หญ้าค่อนข้างรก มีหินปน

ชุดตัดหญ้าชุดแบบนี้ ลุยงานหนักได้เลย สบายๆครับ
ขอขอบคุณด้วยครับ ยิ้มเท่ห์

seller
*

« ตอบ #100 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2018, 12:15:34 PM »

คันต่อไปเป็นคูโบต้าB-6001 คันนี้รุ่นใหม่ดีเซลสามสูบ ขับสี่ล้อ ใส่ดันหน้า ชุดตัดหญ้า ชุดแขนลากและหลังคา ขอเป็นสีเหลือง จัดให้ตามต้องการ ฟรีครับ

การตัดหญ้าใช้รถขนาดนี้จะดีที่สุด เข้าซอกซอยได้สะดวก ไม่ย่ำให้ดินแน่น ซึ่งจะทำให้ต้นไม้ที่ปลูกไว้ไม่งอกงามเท่าที่ควร

ดูคันเล็กแบบนี้ แต่แรงดีครับ ตัดหญ้าได้เกลี้ยง ด้วยมีรอบปั่นถึง 3 ความเร็ว

ดันดินดิบๆได้เลย

จัดส่งฟร์ามหมู นครปฐมครับ ทดสอบรถผ่านฉลุยครับ

seller
*

« ตอบ #101 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2018, 12:24:07 PM »

ช่วงนี้คิวยาวเหยียดครับ มาดูคันต่อไป เป็นชิมูร่า รุ่นP1750 ดีเซลสามสูบ ขับเคลื่อนสี่ล้อ มาพร้อมโรตารี่ปรับเอียงได้ เพิ่มชุดแขนลาก ชุดตัดหญ้า

รถรุ่นนี้ชื่ออาจจะไม่คุ้นในไทย แต่ใช้ดีครับ นิ่ม ขับง่ายด้วยคันเกียร์อยู่ข้างพวงมาลัย
ลองตัดหญ้า

ลองพรวนดิน พรวนได้มิดเลย

seller
*

« ตอบ #102 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2018, 12:38:31 PM »

ต่อครับ ยังมีการส่งรถให้ลูกค้า แนะนำการใช้งานและดูแลรักษาพร้อมทดสอบการทำงานในสถานที่จริง
คันนี้เป็นยันม่า รุ่นใหม่ F-5 สามสูบดีเซล ขับเคลื่อนสี่ล้อ ติดชุดตัดหญ้า คันนี้มีชุดแขนลากมาในตัวติดได้เลย

จัดส่ง ห้วยชินสีห์ ราชบุรี
ไปถึงแนะนำการใช้รถ

จากนั้นทดสอบรถในสถานที่จริงกันเลย

seller
*

« ตอบ #103 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2018, 12:49:52 PM »

ยังมีต่อครับ
คันนี้เป็นมิตซูบิชิ ขนาด18แรง แต่ใช้ชื่ออีกชื่อเพราะขายในประเทศญี่ปุ่น ตัวจริงคือมิตซูดีๆนี้แหละครับ
สามสูบ ขับสี่ล้อ พร้อมโรตารี่ปรับเอียง เพิ่มชุดแขนลากและผาลจานสาม
จัดส่ง สำนักสงฆ์ทุ่งศิริธรรม กาญจนบุรี

สำหรับวัดหรือสำนักสงฆ์ ผมจะขายให้ในราคาพิเศษ ถือว่าเป็นการทำบุญไปในตัวครับ ที่ใดสนใจสอบถามได้ครับ

ขอขอบคุณด้วยครับ นมัสการครับหลางพ่อ

ทั้งหมดเป็นผลงานของสัปดาห์ที่ผ่านมา และสัปดาห์นี้ก็มีคิวส่งอีกครับ จะมารายงานข้อมูลให้ทราบต่อไป
คิวต่อไปคันนี้ครับ คูโบต้าB-1200 สามสูบ ขับสี่พร้อมชุดตัดหญ้า จัดส่งหลังสวนชุมพรครับ.

seller
*

« ตอบ #104 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2018, 01:05:02 PM »

รถทุกคันที่จำหน่าย จะต้องมีการตรวจเช็คทุกระบบ ให้ใช้งานทำงานได้ปกติ และจะเปลี่ยนสารหล่อลื่น สายพาน กรอง ซีลและจุดไหนคาคว่าจะเสียเปลี่ยนให้ใหม่เลย ทำงานระบบมืออาชีพครับ ไม่ว่าอุปกรณ์สั่งทำเพิ่มเติม ตัวรถจะเป็นรถเอาไปทำงานได้เลย  แบตใหม่ มีไฟเลี้ยว ไฟหน้า แตร กระจกมองหลังครบ จากประสบการณ์อันยาวนานทางด้านนี้โดยเฉพาะ จะมีข้อมูลเทคนิคการซ่อม ยามรถมีปัญหา และมีอะหลั่ยรองรับ ในกรณีที่หาไม่ได้ในท้องถิ่น เปรียบเสมือน มีช่างประจำตัวไว้คอยปรึกษา ด้วยรถแบบนี้ทำงานในสวน ในนา ในไร่ ไกลมือช่าง ผมถึงบอกว่าการซื้อรถมือสอง ให้ซื้อกับมืออาชีพเพราะจะเข้าใจรถมากกว่า ถ้าเป็นมือสมัครเล่นจะเน้นราคาถูกจูงใจ แต่รถต้องเอาไปซ่อมอีกมากมาย ถามอะไรอธิบายไม่ได้ ตอบแบบขอไปที ถ้าเข้าใจ ซ่อมเป็นก็ดีไป แต่ต้องมีอะหลั่ยรองรับด้วย ลองคิดให้ดีครับ ท่านจะเห็นความแตกต่างระหว่างมือสมัครเล่นกับมืออาชีพครับ มือสมัครเล่นส่วนมากจะขายได้ไม่นานแล้วก็ต้องสลายตัวเงียบหายไป ด้วยเจอรถที่มีปัญหาแล้วแก้ไม่ได้ มองให้ไกลครับ รถจะใช้ได้ยาวนานต้องการดูแลรักษาและการซ่อมที่ถูกต้องนะครับ ต้องรู้จริง ตอบได้แก้ปัญหาได้ตรงจุด ผมจะให้ดูของง่ายๆนะครับ บางท่านอาจจะไม่เข้าใจ ระหว่างมืออาชีพกับมือสมัครเล่นครับ
นี้คือชุดแขนลากที่ต้องทำเพิ่มเข้าไปของ คูโบต้า รุ่นB-6000 ตัวรถจะไม่มีมา และเพลาหลังจะเป็นฟันละเอียดใส่ของทั่วไปไม่ได้
รูปนี้คือ รูปชุดแขนลากที่มือสมัครเล่นทำขาย ขายแบบราคาถูกเพื่อจูงใจให้ซื้อ ในความเป็นจริงใช้ไม่ได้เลย ชมครับ

สังเกตุนะครับ แขนแบนสำหรับลากทั้งสองข้าง บางมาก ลากเลี้ยวทีเดียวรับรองว่าคด ไม่มีบู๊ชตุ๊กตาที่หูทั้งหน้าและหลังจะแกว่งไปมาและไม่มีโซ่ดึง
ชุดขับเพลา ทำปลอกเฟืองเล็กสวมท้ายรถ แล้วเชื่อมฟันแบบหยาบเพื่อให้ใช้เพลาธรรมดาได้ ในความเป็นจริงใช้ไม่ได้หรอกครับ มันจะสบัดด้วยมีข้อต่อมากเกินยื่นออกมา และจะทำให้เพลาสั้นไป วางกับพื้นไม่เป็นไร พอยกขึ้นเพลาที่สวมกันจะหลุด เพราะจุดที่สวมกันน้อยเกินไป
หูกลางหลังวางตำแหน่งสูงไป เวลายกท้ายจะห้อย ยังมีอีกแต่ผมไม่อยากวิจารณ์ให้มาก คนที่เป็นช่างแท้ๆเค้าคิดไกลครับ ไม่ทำมักง่ายแบบนั้น
ทีนี้ดูชุดที่ผมทำครับ ชมครับ คนละเรื่องกันเลย

ตัวแขนเหล็กแบนสองข้าง ต้องหนา 5 หุน มีบู๊ชตุ๊กตาที่หูทั้งหมด ต้องมีโซ่ดึงกันเบียดล้อทั้งสองข้าง
ขายกต้องได้มุมสัดส่วนที่ถูกต้อง สลักต้องพอดี ขากลางต้องปรับความยาวได้ อยู่ในตำแหน่งมุมที่พอดี
จะทำให้การยกขึ้นลงพอดี ได้สัดส่วน แข็งแรง ทนทาน ใช้งานได้สะดวก มุมเพลาและความยาวต้องพอดี ไม่สวมน้อยหรือยาวเกินไป

เมื่อประกอบกับตัวรถแล้ว ต้องได้สัดส่วนมี่สมบูรณ์

นี้แหละครับ เค้าถึงเรียกว่าทำแบบมืออาชีพ ต้องเข้าใจระบบ ต้องรู้ว่าอะไรสัมพันธ์กับอะไร ถ้าผิดพลาดจะเกิดความเสียหายต่ออะไร
ศาสตร์วิชาแต่ละอย่างต้องรู้โดยเฉพาะ จากการเรียนรู้บวกประสบการณ์ที่ยาวนานครับ จึงจะมีผลงานออกมาแบบนี้ครับ นี้คือหนึ่งในหลายๆอย่าง ยังมีอีกมากมายครับ เล่าก็ไม่จบครับ ผมเอามาเสนอแนะเปรียบเทียบให้เข้าใจ ไม่ใช่ง่ายๆเหมือนที่เข้าใจนะครับ นี้แค่ชุดแขนลากที่ใครๆคิดว่าทำง่าย มองให้ขาดครับ แล้วตัวรถละครับ ซับซ้อนกว่านี้หลายเท่า มือสมัครเล่นเข้าใจพอไหมครับ อธิบายได้ไหมครับว่าระบบมันทำงานอย่างไร ทำไมเค้าออกแบบมาอย่างนั้น และข้อสำคัญอีกข้อ เวลาอะไรเสียหรือชำรุด ช่างมืออาชีพเค้าจะหาสาเหตุของการเสียก่อน ไม่เอาแต่เปลี่ยนอะหลั่ย ถ้าแบบนั้นทำเท่าไหร่ก็ไม่จบ ถ้าไม่ค้นหาสาเหตุของการเสีย หวังว่าคงเข้าใจกันนะครับ ผมแนะนำพอสังเขปเท่านี้ครับ มือสมัครเล่นอย่าโกธรผมนะครับ เพราะนี้คือเรื่องจริงที่คนส่วนมากมองข้าม แล้วมานั่งเสียใจภายหลังเพราะแค่เพียงต้องการซื้อราคาถูก กลายเป็นแพงกว่าเดิมเพราะต้องทำใหม่หมดอีกที.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 15, 2018, 04:34:09 PM โดย อ็อดรถไถเล็ก ราชบุรี » บันทึกการเข้า

seller
*

« ตอบ #105 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2018, 01:59:21 PM »

ช่วงนี้มีรถเข้ามาอีกปลายคันครับ รวมทั้งของเดิมราว30 คันครับ มาลองขับได้เลย
นี้คือตัวอย่างรถ ที่เห็นคือสภาพเดิมที่มาจากญี่ปุ่น เวลาส่งลูกค้าจะอีกแบบครับ จะเป็นรถสภาพสมบูรณ์พร้อมใช้ สีทำให้ฟรีด้วยถ้าต้อง ถ้าเอาสีเดิมจะพ่นสีใต้ท้องให้ใหม่ครับ

มีหลากหลายรุ่น และราคาครับ สนใจขอรายละเอียดได้ ทางไลน์ก็ได้ครับ จะได้เห็นรูปรถตัวจริงด้วย แอดกับเบอร์โทร.088-450-6961
ทุกคันเป็นรถตรวจเช็คใหม่ทุกระบบ เป็นรถเอาไปทำงานได้เลย มีอุปกรณ์เสริมครบในราคาพิเศษ สำหรับท่านที่ซื่อรถจากที่นี้ มัดจำสองหมื่นบาท ที่เหลือไปเก้บปลายทางหลังจากไปส่ง แนะนำการใช้งานดูแลรักษา และทดสอบรถในสถานที่จริงได้เลย จึงจ่ายส่วนที่เหลือ มีบริการหลังขาย ทั้งเทคนิคการซ่อม การใช้งาน การดูแล และด้านอะหลั่ย ถ้าหาในท้องถิ่นไม่ได้ มีบริการจัดหาให้ ส่งให้ถึงที่ในราคา่ปกติครับ.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 15, 2018, 02:07:09 PM โดย อ็อดรถไถเล็ก ราชบุรี » บันทึกการเข้า

seller
*

« ตอบ #106 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2018, 02:43:31 PM »

อัพรถที่จะจัดส่งต่อครับ
พรุ่งนี้มีคิวส่ง คูโบต้า B-1200 สามสูบดีเซล ขับสี่ล้อ พร้อมชุดตัดหญ้าและหลังคา จัดส่งหลังสวน ชุมพรครับ

คันต่อไปก็จะเป็น อิเซกิ รุ่นTU-17 สามสูบดีเซล ขับสี่ล้อพร้อมโรตารี่ เพิ่มดันหน้า หลังคา แขนลากและชุดตัดหญ้า

และกำลังทำเตรียมส่งอีกสองคัน เป็น อิเซกิ ขนาด14.5แรง เพิ่มดันหน้า หลังคา แขนลากและชุดตัดหญ้า จัดส่งปราจีน
ส่วนอีกคันเป็นรุ่นเพลาเดียว มิตซูบิชิ ขนาด13แรง เพิ่มชุดแขนลากและชุดตัดหญ้า จัดส่งชัยนาท ถอดตัวถังไปทำสีอยู่ครับ พอรถติดตั้งอุปกรณ์เสร็จแล้วก็นำเข้าไปทำสีให้ใหม่ทั้งคัน ฟรีครับ เพื่อจะได้เป็นรถคุณภาพครับ

คอยชมตอนเสร็จอีกทีครับ
สำหรับเครื่องย่อยกิ่งไม้ ตอนนี้ติดตั้งแท่น ใส่เครื่องเข้าไปแล้ว มีผู้จับจองแล้ว เครื่องย่อยแบบนี้ ปรับอัตราส่วนการย่อยได้ถึง 4 ขนาด มีตัวบีบให้แตกก่อนสับ ใบมีดสองชุด เครื่องจะไม่สั่น แท้ญี่ปุ่นทั้งชุดครับ ทนทานมากครับ ย่อยกิ่งไผ่ได้เลย

ปรากฏว่ามีเพื่อนสมาชิกสนใจกันมาก คราวหน้าผมจะเอาเข้ามาอีกครับ ถึงเป็นเครื่องย่อยกิ่งไม้ผมก็ตรวจเช็คให้อย่างดีครับ เหมือนเดิมครับ คือเอาไปใช้งานได้เลย .

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 20, 2018, 10:02:02 AM โดย อ็อดรถไถเล็ก ราชบุรี » บันทึกการเข้า

seller
*

« ตอบ #107 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2018, 09:42:40 AM »

ตามที่เพื่อนสมาชิก สอบถามเกี่ยวกับรถยันม่า ขนาด 16 แรง ผมขอแนะนำสองรุ่นดังนี้ครับ
ตัวแรก เป็นยันม่า รุ่น F16D ขนาด 16 แรง ดีเซลสามสูบ ขับเคลื่อนสี่ล้อ พร้อมชุดโรตารี่ คันเกียร์อยู่บังโคลน ขับง่าย
นี้คือตัวจริง

และอีกรุ่นซึ่งเป็นรุ่นใหม่กว่า รุ่นF165 ขนาด16.5แรง ดีเซลสามสูบ ขับเคลื่อนสี่ล้อ พร้อมโรตารี่ คันเกียร์บังโคลน
นี้คือตัวจริง เดิมจากญี่ปุ่น

รูปการทำงาน

เป็นรถที่ไม่มีชุดแขนลาก ถ้าใส่อุปกณ์เพิ่มต้องสั่งทำชุดแขนลากก่อนจึงใส่ได้
ส่วนรถที่มีชุดแขนลาก ในรุ่นขนาดเดียวกัน มีอิเซกิ ขนาด17 แรง สามสูบดีเซล ขับสี่ล้อ พร้อมโรตารี่

รูปการทำงาน

เป็นรถที่ดี น่าใช้มาก ไม่ยุ่งยาก ขับง่าย ใช้ง่าย แรงเหลือกิน ที่เห็นคือสภาพเดิม ตรวจเช็คใหม่หมดให้เป็นรถพร้อมใช้ เอาไปทำงานได้เลย สนใจสอบถามเพิ่มเติมได้ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 20, 2018, 10:02:50 AM โดย อ็อดรถไถเล็ก ราชบุรี » บันทึกการเข้า

seller
*

« ตอบ #108 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2018, 01:08:49 PM »

อัพรถที่ส่งต่อครับ
ที่ผ่านมาส่งคูโบต้าB-1200 สามสูบ ขับสี่ล้อ พร้อมชุดตัดหญ้า จัดส่งหลังสวนชุมพรครับ

และอีกคันเป็นรถอิเซกิ TU-17 สามสูบดีเซล ขับสี่ล้อ พร้อมโรตารี่ปรับเอียงได้ เพิ่มชุดแขนลาก ชุดตัดหญ้า ชุดดันหน้าและหลังคา จัดส่งนราธิวาส มารับเองครับ คันไหนมารับเองผมทำคลิปการใช้งานให้ด้วยครับ

ขอขอบคุณทั้งสองท่าน
และกำลังทำติดมาอีกสองคัน คอยติดตามชม พร้อมเครื่องย่อยกิ่งไม้ครบชุดอีกตัว

seller
*

« ตอบ #109 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2018, 01:33:31 PM »

อาทิตย์หน้าราวกลางอาทิตย์ จะมีรถล็อกใหม่เข้ามาอีกหลายคัน รวมทั้งเครื่องย่อยิ่งไม้อีกสองตัว คอยติดตามชนนะครับ คราวนี้ผมจะทำหัวข้อรถที่วางขายไว้หน้าแรกแรก จะได้ง่ายต่อการชมว่าตอนนี้มีรถรุ่นไหมบ้าง จะได้เลือกได้
ตัวอย่างรถรุ่นที่จะเข้ามาครับ  รูปนี้คือตัวอย่างที่ใกล้เคียงครับ
คูโบต้า B-1200

คูโบต้า B-7001

คูโบต้า A155

คูโบต้า B-1600

ยันม่า ym-1300

ยันม่า KE-3

นี้คือตัวอย่างคร่าว รวมๆรถที่ร้านมีราว30 คันครับ ทุกคันมาพร้อมโรตารี่ มีทั้งขับสองและขับสี่ เริ่มราคาที่เจ็ดหมื่นไล่ไปถึงสองแสนครับ แล้วแต่รุ่นและยี่ห้อ
ให้รถมาครบ ผมจะลงตัวจริงให้ชมในหน้าแรก จะตั้งหัวข้อรถที่มีในร้านตอนนี้ จะได้เลือกกันง่าย และทุกเดือน จะมีโปรโมชั่น ราคาพิเศษให้ 1 คัน ให้สำหรับท่านที่มีทุนน้อย อยากมีรถใช้สักคัน คอยติดตามนะครับ คว้าให้ไวครับ เดิอนนึงมีคันเดียวเท่านั้น.

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 25, 2018, 01:36:32 PM โดย อ็อดรถไถเล็ก ราชบุรี » บันทึกการเข้า

seller
*

« ตอบ #110 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2018, 12:46:24 PM »

สัปดาห์นี้ มีคิวส่งรถ 3 คัน
คันแรก เป็น อิเซกิ รุ่นTU-17 สามสูบดีเซล ขับสี่พร้อมโรตารี่ เพิ่มดันหน้า หลังคา ชุดแขนลากและชุดตัดหญ้า

จัดส่ง สุไหงโกลก นราธิวาส เอารถสิบล้อมารับ ผมขับขึ้นไปเลย เสียดายไม่ได้ถ่ายรูปไว้ จะได้เห็นว่าขนาดชันมากๆยังขับขึ้นได้

คันที่สอง เป็น มิตซูบิชิ รุ่นD1300 สองสูบดีเซล เพลาเดียว พร้อมโรตารี่ พร้อมชุดแขนลากและชุดตัดหญ้า

จัดส่ง ชัยนาท

คันที่สาม เป็น อิเซกิ รุ่น145 สามสูบดีเซล ขับสี่ล้อพร้อมโรตารี่ เพิ่มดันหน้า แขนลาก ชุดตัดหญ้า หลังคา

จัดส่งปราจีนวันอาทิตย์นี้

พร้อมกับเครื่องย่อยกิ่งไม้อีกตัวครับ

ขอขอบคุณทั้งสามท่านด้วยครับ ยิ้มเท่ห์

และสัปดาห์ต่อไปก็ยังมีรถทะยอยส่งอีกครับ คอยติดตามนะครับ ส่วนชุดตัดหญ้าก็ยังมีลูกค้าสั่งและมารับเองอยู่เรื่อยๆครับ

กลางสัปดาห์หน้า จะมีรถล็อกใหม่เข้ามาอีกเป็นสิบกว่าคัน รวมของเดิมก็มีราวสามสิบกว่าคันได้ มีทั้งรุ่นราคาประหยัด รุ่นใหม่ หลากหลายครับ ท่านใดสนใจเตรียมตัวจับจองได้เลย เป็นรถคุณภาพ มีบริการหลังขายเพียบพร้อมทั้งข้อมูลและอะหลั่ย และอุปกรณ์เสริมต่างๆตามต้องการครับ ทุกคันมัดจำเพียงสองหมื่นบาท ที่เหลือไปจ่ายตอนไปส่งหลังจากแนะนำและสอนการใช้งานรวมทั้งทดสอบการทำงานของรถว่าใช้งานได้ปกติ จึงจ่ายส่วนที่เหลือครับ.

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 27, 2018, 06:14:12 PM โดย อ็อดรถไถเล็ก ราชบุรี » บันทึกการเข้า

srichantamit
เกษตรกรมือใหม่
*

« ตอบ #111 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2018, 01:48:44 AM »

ตอนนี้ มีรถไถเล็กอีกไหมครับ
หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7] 8 9 10   ขึ้นบน
  พิมพ์