หน้า: 1 2 3 4 [5]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รถไถนั่งขับเล็กญี่ปุ่นแท้ตรวจเช็คใหม่ทั้งคัน เอาไปทำงานได้เลย มีอะหลั่ยรองรับ  (อ่าน 2744585 ครั้ง)
kittipol, changa และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
อ็อดรถไถเล็ก ราชบุรี
seller
*

ต้องการรถคุณภาพเชิญที่นี้ครับ โทร.088 450 6961

« ตอบ #64 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2018, 05:37:50 PM »

สำหรับตัวตัดหญ้า ก็ยังมีผู้มารับและจัดส่งเรื่อยๆครับ

จากทำสำรองเป็นสิบ หมดแล้วครับ กำลังเริ่มทำสำรองเพิ่มอยู่ครับ ท่านใดต้องการโทรสอบถามล่วงหน้านะครับ บางทีมีลูกค้าท่านอื่นมารับไปก่อน ผมจะได้รีบทำให้ครับ
และนี้คือตัวตัดหญ้าขนาด1.20เมตร ลูกค้าเอาไปติดท้ายรถคูโบต้ารุ่น36แรงครับ ใส่ได้เลยไม่ต้องดัดแปลงอะไร ชมครับ

รุ่น21หรือ24 ของไทยก็ติดได้เลยครับ ทั้งผาลจานและตัวตัดหญ้า แต่ของรถเล็กเป็นขนาด1เมตรครับ

ต้องขอขอบคุณทุกท่านที่มั่นใจในคุณภาพตัวตัดหญ้าของผมด้วยครับ. ยิ้มเท่ห์

โอนเงินไปที่ชื่อ องอาจ ปสันตา  ธนาคารกรุงเทพจำกัด  สาขา ศรีสุริยะวงศ์ ราชบุรี บัญชีเลขที่5300 394 664 ออมทรัพย์ โอนแล้วโทรแจ้งด้วย

seller
*

ต้องการรถคุณภาพเชิญที่นี้ครับ โทร.088 450 6961

« ตอบ #65 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2018, 05:40:22 PM »

ของล็อตต่อไปมาเมื่อไหร่ครับ
จะเข้ามาราวๆต้นอาทิตย์ที่สองของเดือนครับ

โอนเงินไปที่ชื่อ องอาจ ปสันตา  ธนาคารกรุงเทพจำกัด  สาขา ศรีสุริยะวงศ์ ราชบุรี บัญชีเลขที่5300 394 664 ออมทรัพย์ โอนแล้วโทรแจ้งด้วย
seller
*

« ตอบ #66 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2018, 05:48:20 PM »

ท่านใดสนใจรถคูโบต้าแบบสองเพลา ขนาดเล็ก มี 3 คัน 3 รุ่นครับ
คันแรก คูโบต้า รุ่น B-5001 สองสูบดีเซล ขับสี่ล้อ พร้อมโรตารี่

คันที่สอง คูโบต้า รุ่น B-6001 สามสูบดีเซล ขับสี่ล้อ พร้อมโรตารี่

คันที่สาม คูโบต้า รุ่น B-7000 สองสูบดีเซล ขับสี่ล้อ พร้อมโรตารี่

สามขนาด สามรุ่นครับ สนใจสอบถามได้ครับ ยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 26, 2018, 06:07:01 PM โดย อ็อดรถไถเล็ก ราชบุรี » บันทึกการเข้า

seller
*

« ตอบ #67 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2018, 06:06:01 PM »

ส่วนรถที่ลูกค้าสั่งจอง มีคิวทั้งหมด 7 คันครับ ตั้งแต่ต้นอาทิตย์หน้าจะเริ่มทะยอยจัดส่งไปเรื่อยๆจนครบครับ บางคันเสร็จพร้อมส่งแล้ว บางคันกำลังทำสี เก็บรายละเอียดอยู่ บางคันกำลังทำอุปกรณ์อยู่ครับ ไม่ต้องห่วงครับ ไม่มีคำว่าตั้งแช่ กำลังดำเนินการให้อยู่ครับ
คูโบต้า รุ่นA-14 มีส่ง 2 คัน เพิ่มชุดดันหน้าทั้งคู่ ระยองกับเพชรบุรีครับ ทำเสร็จหมดแล้วเหลือเก็บรายละเอียด

ยันม่า รุ่น F-17D ส่งพังงา เพิ่มชุดดันหน้า หลังคา ชุดตัดหญ้าและผาลสาม กำลังเก็บสี

อิเซกิ รุ่น TU-205  ส่ง นครปฐม เพิ่มชุดดันหน้า ชุดตัดหญ้า กำลังทำสี

คูโบต้า รุ่นB-7000 ส่ง ตราด เพิ่มชุดดันหน้า ชุดตัดหญ้า เทลเลอร์ กำลังทำอุปกรณ์

อิเซกิ รุ่น TL-21 ส่งสุรินทร์ เพิ่มชุดดันหน้า หลังคาและผาลจาน กำลังทำอุปกรณ์

คูโบต้า รุ่นx-20 ส่งสุพรรณบุรี เพิ่มชุดดันหน้า หลังคา ชุดตัดหญ้า กำลังทำอุปกรณ์

เมื่อรถเสร็จพร้อมส่งจะลงตัวจริงให้ชมอีกทีครับ และเมื่อไปจัดส่งก็จะมีรูปทดสอบตัวรถกับงานในสถานที่จริงให้ชมอีกทีด้วยครับ ผมจะเริ่มทะยอยนัดส่งแต่ละคัน ตั้งแต่อาทิตย์หน้าเป็นต้นไป จะโทรไปแจ้งล่วงหน้าด้วยครบ ขออภัยถ้าล่าช้าไปนิด แต่ทำให้อย่างดีครับ ขอขอบคุณทุกท่านด้วยครับ ยิ้มเท่ห์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 26, 2018, 06:53:49 PM โดย อ็อดรถไถเล็ก ราชบุรี » บันทึกการเข้า

seller
*

« ตอบ #68 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2018, 06:39:10 PM »

หลายท่านคงสงสัยว่าทำไมมีผู้สั่งจองรถของผมกันมาก ด้วยมีเหตุผลหลักๆ ดังนี้
 เป็นรถนำเข้าทั้งคันที่เสียภาษีนำเข้าจากศุลกากรถูกต้องตามกฎหมาย และขายออกก็เสียภาษีให้สรรพากรถูกต้องตามกฎหมายด้วย
 เป็นรถผ่านการตรวจเช็คใหม่ทุกระบบ พร้อมเปลี่ยนสารหล่อลื่น กรอง สายพาน แบต หรือชิ้นส่วนไหนที่ไม่ดีหรือคาคว่าจะเสียเปลี่ยนให้เลย มีไฟเลี้ยว ไฟหน้า แตรครบ
 เป็นรถพร้อมใช้ เอาไปทำงานได้เลย ถึงมีปัญหาบ้าง ก็เป็นปัญหาเล็กๆน้อยๆ
 มีการสอน แนะนำการใช้งาน ดูแลรักษา พร้อมทั้งทดสอบการทำงานว่ารถรถปกติตอนไปส่ง
 มีบริการหลังขาย แนะนำเทคนิคการซ่อม รวมทั้งมีอะหลั่ยรองรับ
นี้คือการบริการที่ดูแลลูกค้าตั้งแต่ต้นไปจนถึงใช้งาน อย่าลืมว่ารถประเภทนี้ ใช้ในไร่ในนา ในสวน ยามเกิดปัญหาบางทีเล็กน้อย แต่ไม่เข้าใจ ก็โทรหรือไลน์ปรึกษาได้ สามารถทำเองได้เลย
บางท่านอาจจะคิดว่าไม่น่าสำคัญอะไร ชมข้อความทางไลน์บางช่วงครับ ที่ลูกค้าสอบถามมา  ผมแนะนำให้ได้ แต่ขอบอกก่อนนะครับ อะหลั่ยบางตัวผมขอสงวนให้ลูกค้าผมนะครับ ไม่จำหน่ายทั่วไปครับ
ยามรถมีปัญหาจะได้มีที่ปรึกษา อย่าคิดว่าไม่สำคัญนะครับ ชมครับ ขออนุญาติเจ้าของไลน์ด้วยนะครับ อยากให้ท่านอื่นได้เห้นความเป็นจริงครับ

[img width=512

นี้เป็นตัวอย่างเล็กๆน้อยๆของจริงให้ชมครับ ถ้าไม่มีที่ปรึกษาท่านทำไงครับ ลองคิดดู.
ส่วนด้านอะหลั่ย ตัวไหนไม่มีแจ้งมาครับจัดหาให้ครับ
นี้ขนาดชุดที่หายากๆ คือชุดขับแทรคของแมคโคเล็กครับ น้ำมันแห้ง เฟืองพัง ผมจัดหาให้ครบชุดพร้อมซีล

เป็นไงครับ การบริการหลังขายสำคัญไหมครับ ถ้าไม่มีการบริการทั้งเทคนิคการซ่อมและอะหลั่ยจะเกิดอะไขึ้น มองให้ไกลครับ เงินหายากนะครับ กว่าจะได้ซื้อรถมาใช้สักคัน ผมุถีงบอกว่าการซื้อรถประเภทนี้อย่าซื้อกับมือสมัครเล่นครับ อย่ามองแต่ราคาครับ เครื่องจักรมีชิ้นส่วนซับซ้อนมากมาย ถ้าชำรุดจะทำไง คำว่าเสียต้องมีเมื่อใช้งาน ชิ้นส่วนบางอย่างก็มีการหมดอายุ ถ้าไม่มีใครรองรับให้คิดดูเองครับ.

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 26, 2018, 07:20:57 PM โดย อ็อดรถไถเล็ก ราชบุรี » บันทึกการเข้า

seller
*

« ตอบ #69 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2018, 07:15:17 PM »

รถที่ร้านยังมีหลายคันหลายขนาดให้เลือกครับ จะมาชมลองขับด้วยตัวเองหรือส่งไลน์มาสอบถามก็ได้ครับ เลือกให้เหมาะกับความต้องการครับ เพราะผมไม่ได้ขายตามสภาพเหมือนชาวบ้านเค้า เป็นรถพร้อมใช้ เอาไปทำงานได้เลย ขอข้อมูลรายละเอียดแต่ละคันได้ครับ
รถทุกคันจอดที่ร่ม ใต้หลังคาครับ ไม่ได้ตากแดดตากฝนครับ

ต้องการอุปกรณ์เสริมอะไรแจ้งได้ครับ หรือตั้งโจทย์มาสอบถาม ผมจะแนะนำให้ครับ มาที่นี้ที่เดียวจบครบตามต้องการครับรวมทั้งส่งถึงที่ แนะนำการใช้งาน ดูแลรักษาและทดสอบรถทำงานในสถานที่จริง.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 26, 2018, 07:24:30 PM โดย อ็อดรถไถเล็ก ราชบุรี » บันทึกการเข้า

หน้า: 1 2 3 4 [5]   ขึ้นบน
  พิมพ์