รถไถเดินตาม6แรงขนาดน่าใช้ ดีเซล ราคากันเองสภาพพร้อมใช้งาน

<< < (931/1363) > >>

อ็อดรถไถเล็ก ราชบุรี:
อ้างจาก: sudsud ที่ กรกฎาคม 01, 2013, 02:12:09 PM

คุณอ้อด
ถ้าผมจะเปลี่ยนเฉพาะตัวเครื่องของยันม่า5.5แรงจะได้ไหมครับและที่คุณอ้อดมีไหมครับราคาเท่าไหร่ครับเพราะช่างบอกว่าของผมอาการหนังผมเลยจะเมาทำอย่างอื่นเลยจะหาเครื่องตัวใหม่มาแทนแต่ใช้หางเดิมครับหรือเครื่องที่แรงกว่านั้นก็ได้ครับถ้าไม่หนักเกินขอบคุณครับ

เอาให้แน่ครับว่าต้องการซ่อมเครื่องเดิมหรือเปลี่ยนเครื่องใหม่ ราคาประมาณหมื่นกลางๆ แต่ที่ดีที่สุดคือถอดเครื่องส่งไปให้ผมเลยดีกว่า ผมจะดูให้ว่าควรใช้เครื่องเดิมหรือเปลี่ยนครับ ค่าส่งไม่กี่ตังครับ ถอดน็อตยึดแท่นสี่ตัว ถอดสายคันเร่ง ถอดสายพาน แล้วยกเครื่องออก ใส่ลังสักนิด ลังไม้หรือกระดาษก็ได้ ส่งเป็นลอจิกโพสของไปรษณีย์ ไปที่
 องอาจ ปสันตา  348/113 ม.8 ต.เจดีย์หัก อ.เมือง จ.ราชบุรี 70000
โทร.088 450 6961
จัดส่งไปเลยนะครับ

อ้างจาก: maikhami ที่ กรกฎาคม 01, 2013, 08:15:13 PM

ดูแล้วสนใจ คูโบต้า B7000 มากตรงที่ เป็นดีเซล ประหยัดน้ำมัน ยังไม่มีงบตอนนี้ อ่านที่คุณอ๊อดตอบเพื่อน สมช. ยังงงเลยยากรวบรวมคำถามที่สงสัยรบกวนสอบถามตามนี้
1. ราคารุ่นนี้ หรือยี่ห้ออื่นที่สมรรถนะไกล้เคียงกัน(ราคารวมเฉพาะโรตารี่ใช่หรือใม่)
2. สามารถสั่งแปลงให้ใส่ชุดผานของรถไถเดินตามได้ใช่หรือไม่ครับ(ราคา)
3. สามารถแปลงต่อพ่วงลากบรรทุกถังน้ำแล้วด้านหน้าแปลงใส่ปั้มสามสูบไว้ขับพ่นยาได้ใช่ไหม(รับแปลงด้วยใช่ไหมครับ)(ราคา)
4. หากนำมาวิ่งบนท้องถนนจะสามารถทำความเร็วได้ประมาณไหน
5. สั่งทำผานดันดินได้ใช่ไหมครับ (ราคา)
รบกวนสอบถามไว้เท่านี้ก่อนครับ คิดว่าปลายปีหรือก่อนเมษาหน้าจะจัดงบไว้ไปสู่ขอแน่ๆ  

สงสัยอะไรสอบถามได้เลยครับ
1.คูโบต้าB7000 เป็นรุ่นเครื่องดีเซล2สูบ ขนาด13แรง เร่งสุด16แรง เทียบใกล้เคียงก็มี ยันม่าYM1300D ถ้าเป็นอิเซกิก็ TX1300D มิตซูบิชิMT1300 เป็นรุ่นขับเคลื่อน4x4 (สองเพลา) มาพร้อมโรตารี่(ชุดพรวน)ของรุ่นมันเอง ราคา85,000-95,000บาทแล้วแต่รุ่นครับ
2.แปลงสำหรับใช้อุปกรณ์เสริมของเดินตามได้ สามารถยกขึ้นลงได้ด้วยระบบไฮดรอลิคของตัวรถ ตัวขาแปลง3,000บาท มีขาสำหรับใส่สลักสำหรับใส่อุปกรณ์เสริมเดินตามเหมือนหลังรถเดินตามครับ
3.ถ้ารถนั่งขับ ติดปั๊มสามสูบด้านหลังครับ ส่วนถังน้ำตั้งบนเทลเลอร์ตัวลากต่อจากด้านหลังอีกที ขาติดปั๊มน้ำ4,500บาท สามารถใช้ไปฉุดอุปกรณ์อื่นได้ด้วย เช่นท่อพญานาค ไดปั่นไฟ ส่วนตัวเทลเลอร์แล้วแต่ขนาดครับ ราคาสองหมื่นขึ้นครับ สั่งทำที่ผมได้ครับ มีครบ
4.วิ่งบนถนน ใช้เกียร์ไฮ ความเร็วประมาณ20กม/ชมครับ ไม่ควรใช้เดินทางเกิน5กม.ครับ ใช้รถกะบะบรรทุกดีกว่า
5.ผาลดันดินหน้า ถ้าเป็นแบบใช้ไฮดรอลิคยกขึ้นลง ชุดละ30,000บาท แต่ถ้าต้องการประหยัด ติดด้านหลังเป็นลากแทน4,000บาท ยกขึ้นลงได้เหมือนกัน (ผมกำลังออกแบบทำติดด้านหน้าแต่ใช้ไฮดรอลิคด้านหลังยก จะถูกกว่าเพิ่มกระบอกและคอนโทลด้านหน้าครับ ให้ต้นแบบเสร้จก่อนจึงบอกราคาได้ครับ)

ขอบคุณมากครับที่ให้ความสนใจ ;)

อ้างจาก: Pattana ที่ กรกฎาคม 01, 2013, 12:19:41 PM

อ้างจาก: อ็อดรถไถเล็ก ราชบุรี ที่ พฤศจิกายน 23, 2012, 03:34:25 PM

มีใครสนใจรถดีเซลสำหรับตัดหญ้าอย่างเดียวบ้างครับ เป็นยันม่าดีเซล ขนาด4แรง ระบายความร้อนด้วยอากาศ พร้อมชุดตัดหญ้าด้านหลัง มีล้อหลังปรับสูงต่ำได้ สามารถถอดตัวตัดหญ้าออกได้ในกรณีใช้รถทำหัวลากเทเลอร์หรือใส่ผาลหัวหมูทางเดียว ราคาพิเศษ32,000บาท ถ้าต้องการชุดนั่งขับด้วยเพิ่มอีก6,500บาทครับ ตัดหญ้าในสวนปล์าม สวนยางได้สบายๆ ไม่มีอันตราย ใช้ง่าย สะดวก สาวๆก็ใช้ได้ครับ ปรับความเร็วของการตัดได้ มีเกียร์เดินหน้าถึง8เกียร์ ถอยหลัง2เกียร์ มีตัวบีบเลี้ยวด้วย ประหยัดน้ำมันมากครับ สนใจคว้าเลย คุ้มค่าครับ หายากรถดีเซลขนาดเล็กแบบนี้ครับ ในรูปคือสภาพเดิมครับ ทำสีให้ฟรีถ้าต้องการ รถผ่านการตรวจเช็ค เปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่อง น้ำมันเกียร์ให้พร้อม เอาไปใช้งานได้เลยครับ

น้าอ๊อดครับ ชุดตัดหญ้า แบบครบชุด จะเอาไปใช้กับยันมาร์ 4 แรงแบบในรูป มีของมั้ยครับ  

ตอนนี้ชุดตัดหญ้าของหมดพอดีครับ รอครับ มีจะแจ้งให้ทราบ หัวตัดหญ้าแบบนี้อย่าเอาไปติดด้านหน้าเด็ดขาดนะครับ  หยุดใบมีดก็ไม่ได้ ใบมีดอยู่ใกล้เท้าเกินเวลาสตร์าทเครื่อง ไม่มีตัวครอบกันใบมีด อันตรายมากๆ หน้ารถจะหนัก หัวทิ่ม และตัวรถยาวเกิน ใบมีดปักดินถ้าพื้นที่ไม่เรียบ ยิ่งใส่ล้อนำยิ่งทำงานไม่ได้ พื้นที่ในสวนไม่ได้ราบเรียบเหมือนสนามหญ้า หลายท่านที่ซื้อแบบนี้จากที่อื่นไป โทรมาบอกใช้ไม่ได้ครับเหมือนถูกหลอก และโทรมาสั่งให้ผมทำชุดขาแบบติดด้านหลังให้ การติดด้านหลังน้ำหนักจะถ่วงกับเครื่องน่าใช้ โยกขึ้นลงได้สะดวก มีล้อปรับความสูงต่ำ มีตะแกรงเหล็กกันอันตราย ไม่ติดขาเวลาเดิน สามารถหยุดใบมีดได้เมื่อไม่ใช้หรือเจอสิ่งกีดขวาง ควบคุมง่ายมาก ตัดรอบโคนต้นไม้ได้เลย และสามารถติดชุดนั่งขับนั่งตัดได้เลยครับ

รูปรถไถเดินตามติดตัวตัดหญ้าด้านหลัง ตอนทดสอบตัดหญ้าครับ ตัดได้สบายๆ ควบคุมง่ายมาก ไม่มีอันตรายใดๆ หยุดใบมีดได้ มีเกียร์ควบคุมความเร็วใบมีดในการตัดด้วย

ทดสอบการตัดรอบโคนต้นไม้

สังเกตุนะครับ รถผมจะมีรูปการทำงานของรถตลอด ถ่ายหลายมุมมอง รูปถ่ายโชว์จะมีทั้งวันที่และเวลา และตัวจริงของผม เป็นการแสดงความจริงใจในการขายครับ ไม่ใช่หมกเหม็ดที่ไม่มีแม้กระทั่งรูปตัวเองและการทำงานของรถโชว์เลย

Pattana:
น้าอ๊อด ชุดตัดหญ้า อย่าให้รอนานนา ใจร้อนครับ.......

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว