ข่าว
หน้า: 1 ... 277 278 279 280 281 282 283 284 285 286 [287] 288 289 290 291 292 293 294 295 296 297 ... 441   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รถไถเดินตาม6แรงขนาดน่าใช้ ดีเซล ราคากันเองสภาพพร้อมใช้งาน  (อ่าน 1188504 ครั้ง)
sudsud
เกษตรกรมือใหม่
*

« ตอบ #4576 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2013, 09:03:48 AM »

ก็นั่นแหละครับอยากให้พี่คุยให้หน่อยแค่น้แหละครับเพราะช่างที่นี่ก็บอกว่าตัวเองเก่งผมเลยอยากให้พี่คุยไงครับจะได้ช่วยบอกให้ช่างที่นี่รู้ว่าทำมั่วๆมันจะพังเขาแนะนำมาผมเลยเอาไปซ่อมเพราะที่อื่นเขาบอกว่าไม่เคยซ่อมเครื่องแบบนี้ก็เลยลำบากหน่อยไปที่ศูนย์ของคูโบต้าเขาก้ม่ดูให้ก็เลยไม่รู้จะพึ่งใครก็คงต้องทำอย่างที่พี่บอกเอากลับมาเก็บไว้ที่บ้านแหละครับเพราะผมก้ไม่ใช่ช่างช่างบอกยังไงก็เชื่ออย่างนั้นแต่ช่างบอกไม่เหมือนกันซักคนผมเลยอารมณเสียนิดหน่อยขอโทษมานะที่นี้ด้วย
ขอบคุณครับ

Bigkeng
*

« ตอบ #4577 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2013, 05:29:53 PM »

รถรุ่นนี้กี่แรงราคาเท่าไหร่ครับลุงอ๊อด

...หนุ่มอาร์ตตัวพ่อจะลุยสวน....
keing22
*

« ตอบ #4578 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2013, 06:41:08 PM »

พี่อ๊อด วันนี้ผมมีโอนเงินเข้าไปให้อีก 50000บาท นะครับ เช็คดูด้วยนะครับ
อ็อดรถไถเล็ก ราชบุรี
seller
*

ต้องการรถคุณภาพเชิญที่นี้ครับ โทร.088 450 6961

« ตอบ #4579 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2013, 05:51:46 AM »

ก็นั่นแหละครับอยากให้พี่คุยให้หน่อยแค่น้แหละครับเพราะช่างที่นี่ก็บอกว่าตัวเองเก่งผมเลยอยากให้พี่คุยไงครับจะได้ช่วยบอกให้ช่างที่นี่รู้ว่าทำมั่วๆมันจะพังเขาแนะนำมาผมเลยเอาไปซ่อมเพราะที่อื่นเขาบอกว่าไม่เคยซ่อมเครื่องแบบนี้ก็เลยลำบากหน่อยไปที่ศูนย์ของคูโบต้าเขาก้ม่ดูให้ก็เลยไม่รู้จะพึ่งใครก็คงต้องทำอย่างที่พี่บอกเอากลับมาเก็บไว้ที่บ้านแหละครับเพราะผมก้ไม่ใช่ช่างช่างบอกยังไงก็เชื่ออย่างนั้นแต่ช่างบอกไม่เหมือนกันซักคนผมเลยอารมณเสียนิดหน่อยขอโทษมานะที่นี้ด้วย
ขอบคุณครับ
การหาช่างซ่อมเครื่องประเภทนี้ ให้ไปถามคนที่มีรถไถเดินตามหรือมีเครื่องสูบน้ำดีเซลครับ รับรองทุกคนต้องรู้จักที่ซ่อม เพราะยังไงเครื่องก็ต้องเคยมีปัญหาบ้าง ไม่จำเป็นต้องไปที่ศูนย์คูโบต้าหรอกครับ ลองสอบถามคนที่ใช้ดูว่าแถวบ้านเค้าซ่อมกันที่ไหน ช่างที่ซ่อมเครื่องประเภทนี้เค้าซ่อมได้ทุกยี่ห้อครับ ไม่ต้องห่วง เครื่องยนต์หลักการเดียวกันหมด(เครื่องดีเซล) ลองสอบถามดู ไม่ต้องซีเรียสครับ หรือท่านใดที่ประสบปัญหาแบบนี้ ถ้าหาช่างไม่ได้จริงๆ ทำง่ายๆครับ ถอดเฉพาะเครื่องหรือชิ้นส่วนที่เสีย ส่งไปให้ผมทางไปรษณีย์ ผมจะซ่อมให้ เสร็จแล้วค่อยส่งกลับมาให้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 23, 2013, 06:03:48 AM โดย อ็อดรถไถเล็ก ราชบุรี » บันทึกการเข้า

โอนเงินไปที่ชื่อ องอาจ ปสันตา  ธนาคารกรุงเทพจำกัด  สาขา ศรีสุริยะวงศ์ ราชบุรี บัญชีเลขที่5300 394 664 ออมทรัพย์ โอนแล้วโทรแจ้งด้วย
seller
*

ต้องการรถคุณภาพเชิญที่นี้ครับ โทร.088 450 6961

« ตอบ #4580 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2013, 05:56:17 AM »

พี่อ๊อด วันนี้ผมมีโอนเงินเข้าไปให้อีก 50000บาท นะครับ เช็คดูด้วยนะครับ
ได้รับเรียบร้อยแล้วครับ ขอบคุณมาก สำหรับค่ารถไถนั่งขับคูโบต้าB1400ครับ ยิ้มเท่ห์

โอนเงินไปที่ชื่อ องอาจ ปสันตา  ธนาคารกรุงเทพจำกัด  สาขา ศรีสุริยะวงศ์ ราชบุรี บัญชีเลขที่5300 394 664 ออมทรัพย์ โอนแล้วโทรแจ้งด้วย
seller
*

« ตอบ #4581 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2013, 06:00:24 AM »

รถรุ่นนี้กี่แรงราคาเท่าไหร่ครับลุงอ๊อด
รถคันนี้คือ อิเซกิ ขนาด13แรง เครื่องยนต์สองสูบ (เครื่องมิตซูรุ่นKE) เร่งเต็มออก16แรง เป็นรุ่นขับ4ล้อ(สองเพลา) มาพร้อมชุดโรตารี่ ใช้ทำนาก็ดี ทำสวนก็ได้ ราคาเบาๆ85,000บาทครับ ทั้งคันที่เห็นนี้แหละครับ ส่วนอุปกรณ์เสริมใส่ได้หมดตามที่ต้องการ ต้องสั่งนอกรายการนะครับ

seller
*

« ตอบ #4582 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2013, 09:00:18 AM »

ผมหายไปสองวัน ด้วยไปส่งรถไถนั่งขับชิมูร่า ขนาด15แรง สองเพลาพร้อมโรตารี่ ที่ลำพูนครับ ตลอดทางทั้งไปและกลับมีเพื่อนสมาชิกโทรมาสอบถามต้องการรถไปใช้งานมากมาย ทั้งเดินตามและนั่งขับ วันนี้วันอาทิตย์ผมกลับมาถึงบ้านแล้วครับ และได้เก็บภาพตอนไปส่งรถที่ลำพูน ซึ่งคุณสกลเป็นผู้สั่งจองครับ
เดินทางวันเสาร์เช้า มีฝนตกนิดหน่อยช่วงภาคกลาง แต่พอขึ้นภาคเหนือไม่มีครับ ไปถึงก็เกือบมืด โดยบรรทุกรถไถนั่งขับไว้ในรถคันนี้ครับ

ไปถึงก็เอารถไถนั่งขับลงไว้ในสวนก่อน สวนสวยมากครับบรรยากาศดีมาก มีบ่อปลาด้วยและท่านใดสนใจสุนัขพันธ์ปอมปอมของแท้ก็มีจำหน่ายที่นี้นะครับ สนใจติดต่อโดยตรงได้เลยที่คุณสกลครับ ฝนเริ่มมาพอดี ก็เลยกะว่าพรุ่งนี้เช้าจะได้แนะนำการใช้งานการดูแลรักษาและทดลองทำงานของจริงกันเลย ตกลงคืนนั้น คุณสกลรับรองด้วยการเลี้ยงอาหารค่ำและจัดหาที่พักให้ด้วย เป็นโรงแรมอย่างดีครับ ขอขอบคุณด้วยครับ
รุ่งเช้าก็กลับมาที่สวน ไปถึงก็มีการแนะนำตัวรถ การใช้งาน การดูแลรักษา

แนะนำการถอดใส่อุปกรณ์เสริม ในภาพเป็นการติดตั้งชุดมูเลย์สำหรับใช้พ่วงท่อพญานาคสูบน้ำครับ

การแนะนำการถอดใส่ใบพรวนและการปรับใบพรวนเพื่อใช้ยกร่อง

และก็ถึงขั้นตอนสำคัญครับ คือการทดลองทำงาน พรวนดินของจริงกันเลย

และภรรยาคุณสกล ก็ทดลองขับดูด้วยตัวเอง ชอบมากครับ ขับง่ายเบาแรงครับ ชมภาพครับ

หลังจากนั้นผมก็มอบแผ่นซีดีการใช้งานและดูแลรักษาให้ด้วยเพื่อไปศึกษาต่อจะได้ใช้งานอย่างถูกต้องและเกิดประสิทธิภาพสูงสุด รถผมตรวจเช็คให้ทุกระบบ เปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่อง น้ำมันเกียร์ น้ำมันชุดพรวน กรอง ให้ใหม่หมด ไม่ต้องทำอะไรแล้ว รถเอาไปทำงานได้เลย
ครับ
เมื่อทดสอบรถและสอบถามที่สงสัยเป็นที่พอใจแล้ว ผมก็ขอตัวลากลับครับ ขอขอบคุณมากทั้งสองท่านด้วย รูปหลังจากการรับรถและทดลองใช้งานเป็นอย่างไร ดูผลสรุปครับ เป็นภาพความประทับใจมากครับ ขอขอบคุณทั้งสองท่านด้วยครับ ยิ้มเท่ห์

ชมกันให้ชัดๆอีกทีครับ

เสร็จแล้วขับเก็บในโรงเลยครับ

Liked By: a.sakol, Happy farmer, prml
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 23, 2013, 09:26:16 AM โดย อ็อดรถไถเล็ก ราชบุรี » บันทึกการเข้า

cane999
*

« ตอบ #4583 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2013, 08:33:31 PM »

คุณอ้อดครับ
ตอนนี้รถผมไถไปดๆเครื่องเร่งไม่ขึ้นแล้วอยู่ๆก็ดับสตาร์ทไม่ติอีดเลยครับเป็นรุ่น ยันม่า 5.5 แรงครับตอนนี้งานเยอะมากจึงอยากให้คุณอ้อดลองวิเคราะห์ให้ด้วยครับว่านาจะเกิดจากปัญหาอะไรและแก้ไขอย่างไรครับถามคนที่พอจะรู้เรื่องเขาบอกว่าน่าจะเป็นที่หัวฉีดผมไม่รู้ว่าหัวฉีดอยู่ที่ไหนผมว่าจะลองรื้อดูหรือว่าจะให้ช่างดูให้เลยดีครับช่วยด้วยครับค่าแรงงานเพิ่มเลยไม่อยากจ้างครับผม ผมอยู่ที่มหาสารคาม
เช็คตามนี้นะครับ
ขั้นแรก ถอดกรองอากาศออก แล้วลองติดเครื่องดู โดยไม่ต้องใส่กรองอากาศ สงสัยกรองน่าจะตันครับ อากาศเข้าน้อย เครื่องเลยไม่มีกำลัง
ถ้ายังไม่ติดให้ถอดแป็ปเหล็กที่ต่อจากปั๊มไปหัวฉีดที่ฝาสูบ ดึงแป็ปออกมาครับ เร่งคันเร่งให้หมด แล้วยกวาวล์หมุนดู จะต้องมีน้ำมันฉีดออกมาเป็นจังหวะครับ ถ้าไม่มีให้ไล่ทางเดินน้ำมันจากถังไปถึงก็อก โดยถอดถ้วยลูกแก้วกรองออกแล้วเปิดก็อกดู น้ำมันต้องไหลครับ ไม่ไหลให้เอาลมเป่าย้อนกลับไป และที่ไม่ควรมองข้ามคือกรองโซล่า ให้เปลี่ยนไปเลย แล้วเปิดน็อตไล่ลมในระบบให้หมด โดยคลายน็อตที่หัวแม่ปั๊มออกให้น้ำมันไหลรินจนหมดฟองอากาศครับ แล้วลองหมุนดูอีกครั้ง จะต้องมีน้ำมันฉีดเป็นจังหวะครับ ไม่ฉีดคือในระบบมีอากาศอยู่ เครื่องจะไม่ติดถ้ามีอาการนี้ ที่ช่างวิเคราะห์มาว่าเป็นที่หัวฉีด บอกได้คำเดียวว่ายากมากที่จะเสีย หัวฉีดถ้าเริ่มจะเสียเครื่องจะมีควันดำมากเวลาเร่งครับ ไม่ใช่เสียกันง่ายๆ และที่สำคัญที่สุดลองหมุนแบบไม่ต้องยกวาวล์ดู เครื่องต้องมีกำลังอัดครับ หนักเป็นจังหวะครับ ลองทำตามที่ว่ามาดูครับ แล้วแจ้งมาอีกที ให้ดีโทรถามตอนกำลังทำ ผมจะอธิบายเป็นขั้นตอนให้ครับ ยิ้ม

ปล..ถ้าเร่งแล้วมีควันดำของผมน่าจะเริ่มมีอาการแล้วล่ะคับพี่น้อง

เกรียงไกร จ.บุรีรัมย์
seller
*

« ตอบ #4584 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2013, 05:11:59 AM »

คุณอ้อดครับ
ตอนนี้รถผมไถไปดๆเครื่องเร่งไม่ขึ้นแล้วอยู่ๆก็ดับสตาร์ทไม่ติอีดเลยครับเป็นรุ่น ยันม่า 5.5 แรงครับตอนนี้งานเยอะมากจึงอยากให้คุณอ้อดลองวิเคราะห์ให้ด้วยครับว่านาจะเกิดจากปัญหาอะไรและแก้ไขอย่างไรครับถามคนที่พอจะรู้เรื่องเขาบอกว่าน่าจะเป็นที่หัวฉีดผมไม่รู้ว่าหัวฉีดอยู่ที่ไหนผมว่าจะลองรื้อดูหรือว่าจะให้ช่างดูให้เลยดีครับช่วยด้วยครับค่าแรงงานเพิ่มเลยไม่อยากจ้างครับผม ผมอยู่ที่มหาสารคาม
เช็คตามนี้นะครับ
ขั้นแรก ถอดกรองอากาศออก แล้วลองติดเครื่องดู โดยไม่ต้องใส่กรองอากาศ สงสัยกรองน่าจะตันครับ อากาศเข้าน้อย เครื่องเลยไม่มีกำลัง
ถ้ายังไม่ติดให้ถอดแป็ปเหล็กที่ต่อจากปั๊มไปหัวฉีดที่ฝาสูบ ดึงแป็ปออกมาครับ เร่งคันเร่งให้หมด แล้วยกวาวล์หมุนดู จะต้องมีน้ำมันฉีดออกมาเป็นจังหวะครับ ถ้าไม่มีให้ไล่ทางเดินน้ำมันจากถังไปถึงก็อก โดยถอดถ้วยลูกแก้วกรองออกแล้วเปิดก็อกดู น้ำมันต้องไหลครับ ไม่ไหลให้เอาลมเป่าย้อนกลับไป และที่ไม่ควรมองข้ามคือกรองโซล่า ให้เปลี่ยนไปเลย แล้วเปิดน็อตไล่ลมในระบบให้หมด โดยคลายน็อตที่หัวแม่ปั๊มออกให้น้ำมันไหลรินจนหมดฟองอากาศครับ แล้วลองหมุนดูอีกครั้ง จะต้องมีน้ำมันฉีดเป็นจังหวะครับ ไม่ฉีดคือในระบบมีอากาศอยู่ เครื่องจะไม่ติดถ้ามีอาการนี้ ที่ช่างวิเคราะห์มาว่าเป็นที่หัวฉีด บอกได้คำเดียวว่ายากมากที่จะเสีย หัวฉีดถ้าเริ่มจะเสียเครื่องจะมีควันดำมากเวลาเร่งครับ ไม่ใช่เสียกันง่ายๆ และที่สำคัญที่สุดลองหมุนแบบไม่ต้องยกวาวล์ดู เครื่องต้องมีกำลังอัดครับ หนักเป็นจังหวะครับ ลองทำตามที่ว่ามาดูครับ แล้วแจ้งมาอีกที ให้ดีโทรถามตอนกำลังทำ ผมจะอธิบายเป็นขั้นตอนให้ครับ ยิ้ม

ปล..ถ้าเร่งแล้วมีควันดำของผมน่าจะเริ่มมีอาการแล้วล่ะคับพี่น้อง

เกรียงไกร จ.บุรีรัมย์
ความหมายคือเร่งเครื่องสุด ตัวเปล่า โดยไม่ใส่เกียร์ ถ้ามีควันดำ จะบ่งบอกถึงอาการของหัวฉีดเริ่มเสื่อมหรือไม่ก็ไม่สนใจที่จะเปลี่ยนกรองโซล่า สิ่งสกปรกหลุดเข้าหัวฉีด หัวฉีดฉีดน้ำมันไม่เป็นฝอย จะทำให้กินน้ำมัน กำลังตก วิธีแก้ไขคือถอดหัวฉีดที่บนฝาสูบ ทำเองได้ ไปให้ร้านที่ซ่อมเครื่องดีเซลเปลี่ยนนมหนูหัวฉีด ราคาไม่เกิน500บาท ทำได้ทุกร้าน อะหลั่ยทั่วไปหาง่าย ให้ใช้ของแท้นะครับ อย่าใช้ของเทียมนะครับเดี๋ยวจะใช้ได้ไม่กี่วันอาการจะเหมือนเดิมแล้วมาโวยวายกันอีก แต่ถ้าตอนทำงานมีควันดำ กรองอากาศไม่สกปรก ก็จะบ่งบอกโหลดหนักเกินไปให้ใช้เกียร์ต่ำกว่านั้นอีกหรือไม่ก็พรวนให้ตื้นกว่านั้นอีกเท่านั้นเอง ทำอะไรให้ดูถึงเหตุถึงผล มองตัวเองด้วย รถไม่ใช่อมตะที่ใช้ลูกเดียว ที่ไม่ต้องซ่อมหรือดูแลครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 24, 2013, 07:40:31 AM โดย อ็อดรถไถเล็ก ราชบุรี » บันทึกการเข้า

seller
*

« ตอบ #4585 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2013, 07:38:33 AM »

เมื่อวานมีเพื่อนสมาชิก เดินทางโดยตรงมาจากชลบุรี มาเลือกรถไถเดินตามเพื่อไปใช้งานในร่องมัน สรุปมาลงตัวที่ยันม่าดีเซล สตร์าทด้วยไฟฟ้า ขนาด6แรง พร้อมชุดพรวนถอดได้ ด้วยคันนี้มีน้ำหนักเบา ควบคุมง่าย บิดกุญแจสตร์าทได้เลย ผู้หญิงใช้ได้สบายๆ ล้อขยับแคบสุดเพียง35ซม.ขอบนอก เครื่องยนต์ดีเซล ไม่จุกจิก ประหยัดมาก ผมได้แนะนำการใช้งานรถ และทดลองขับ ดูการทำงานของรถ รวมทั้งแนะนำการดูแลรักษา คันนี้เป็นสภาพเดิมๆ ชมภาพครับ

และหลังจากนั้นยังมอบแผ่นซีดีการใช้งานและดูแลรักษา ตัวรถเอาไปทำงานได้เลย ผ่านการตรวจเช็คและเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่อง น้ำมันเกียร์ น้ำมันชุดพรวนให้ใหม่หมดรวมทั้งแบตด้วย และขอขอบคุณด้วยครับ ที่ฝ่าฝนมาอุดหนุนสินค้าผม ยิ้มเท่ห์ บรรทุกกลับไปด้วยรถกะบะสี่ประตูครับ

Liked By: prml
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 24, 2013, 07:41:51 AM โดย อ็อดรถไถเล็ก ราชบุรี » บันทึกการเข้า

ohdive101
*

« ตอบ #4586 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2013, 07:50:41 AM »

เรียนคุณอ๊อด  ผมวิญญู ที่จองb1200ไว้ครับ  ผมขอราคาผาลจานสองไว้สำหรับพิกดินครับ
หัวหมูใช้เซาะร่องน้ำครับ  ใบดันดิน  และขอบรูปสพานที่ใช้ข่นรถไถขึ้นหลังรถปิ๊กอัพด้ยครับจะได้เตรียมงานไว้ครับ
seller
*

« ตอบ #4587 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2013, 08:20:21 AM »

เรียนคุณอ๊อด  ผมวิญญู ที่จองb1200ไว้ครับ  ผมขอราคาผาลจานสองไว้สำหรับพิกดินครับ
หัวหมูใช้เซาะร่องน้ำครับ  ใบดันดิน  และขอบรูปสพานที่ใช้ข่นรถไถขึ้นหลังรถปิ๊กอัพด้ยครับจะได้เตรียมงานไว้ครับ

รถจะให้ทำสีด้วยไหมครับ หรือต้องการสภาพเดิม ส่วนอุปกรณ์สำหรับรถนั่งขับ ต้องมีตัวต่อสำหรับใช้กับอุปกรณ์เสริมด้วยครับ เป็นขาลาก ยกขึ้นลงได้ มีหูสำหรับใส่สลัก ราคา3,000บาท ผาลจานสอง4,500บาท หัวหมูเซาะร่องน้ำ1,800บาท ใบลากดินราคา4,000บาท ส่วนสะพานต้องใช้เหล็กหนากว่ารถเดินตามครับ ราคาผมค่อยแจ้งอีกที แต่คงไม่เกิน2,000บาทครับ และรถจะมารับช่วงไหนแจ้งด้วย จะได้จัดเตรียมไว้ให้ อาทิตย์นี้ผมยังไม่ว่างนะครับ ด้วยติดส่งรถนั่งขับสองคัน เป็นคูโบต้าB7000และยันม่าYM1300D
รูปรถคูโบต้าB1200พร้อมโรตารี่กว้าง1.10ม.ที่สั่งจองไว้ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 24, 2013, 08:21:57 AM โดย อ็อดรถไถเล็ก ราชบุรี » บันทึกการเข้า

ohdive101
*

« ตอบ #4588 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2013, 09:01:29 AM »

เรียนคุณอ๊อด  ผมวิญญู ที่จองb1200ไว้ครับ  ผมขอราคาผาลจานสองไว้สำหรับพิกดินครับ
หัวหมูใช้เซาะร่องน้ำครับ  ใบดันดิน  และขอบรูปสพานที่ใช้ข่นรถไถขึ้นหลังรถปิ๊กอัพด้ยครับจะได้เตรียมงานไว้ครับ

รถจะให้ทำสีด้วยไหมครับ หรือต้องการสภาพเดิม ส่วนอุปกรณ์สำหรับรถนั่งขับ ต้องมีตัวต่อสำหรับใช้กับอุปกรณ์เสริมด้วยครับ เป็นขาลาก ยกขึ้นลงได้ มีหูสำหรับใส่สลัก ราคา3,000บาท ผาลจานสอง4,500บาท หัวหมูเซาะร่องน้ำ1,800บาท ใบลากดินราคา4,000บาท ส่วนสะพานต้องใช้เหล็กหนากว่ารถเดินตามครับ ราคาผมค่อยแจ้งอีกที แต่คงไม่เกิน2,000บาทครับ และรถจะมารับช่วงไหนแจ้งด้วย จะได้จัดเตรียมไว้ให้ อาทิตย์นี้ผมยังไม่ว่างนะครับ ด้วยติดส่งรถนั่งขับสองคัน เป็นคูโบต้าB7000และยันม่าYM1300D
รูปรถคูโบต้าB1200พร้อมโรตารี่กว้าง1.10ม.ที่สั่งจองไว้ครับ

ผมรอได้ครับคุณอ๊อดให้ทำสีให้ด้วยครับอุปกรณ์เสริมรับตามที่แจ้งครับไม่ทันสิ้นเดือนนี้ไปต้นเดือนหน้าได้ครับ
mr.yothin
*

« ตอบ #4589 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2013, 05:26:45 PM »

และสำหรับรถเกี่ยวข้าวแบบแถวเดียว มีสองคัน เป็นมิตซูบิชิ 1คัน อิเซกิ1คัน วันนี้ผมได้ตรวจเช็คไว้แล้วทั้งสองคัน ทำงานได้ปกติหมด มีระบบมัดเป็นฟ่อน จะใส่เชือกก็จะมัดให้ หรือไม่ใส่เชือกก็จะรวบทิ้งให้เป้นช่วงๆไป เพื่อนสมาชิกโทรมาจากนครพนม ขอเหมาหมดทีเดียวสองคัีนเลย ขอขอบคุณด้วยครับ พรุ่งนี้ผมจะลงรูปมุมต่างให้ดูแบบชัดเจน ไม่มีคำว่าถ่ายแบบเอียงๆไกลเหมือนหมกเม็ดกัน เอาความจริงเข้าว่า และจะถ่ายทำซีดีการใช้งานดูแลรักษาของแต่ละยี่ห้อแนบตอนจัดส่งไปให้ด้วยครับ

คุณอ๊อดช่วงนี้มีรถเกี่ยววางรายยี่ห้ออะไรบ้าง อยากได้สักคัน.
seller
*

« ตอบ #4590 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2013, 05:31:40 PM »

และสำหรับรถเกี่ยวข้าวแบบแถวเดียว มีสองคัน เป็นมิตซูบิชิ 1คัน อิเซกิ1คัน วันนี้ผมได้ตรวจเช็คไว้แล้วทั้งสองคัน ทำงานได้ปกติหมด มีระบบมัดเป็นฟ่อน จะใส่เชือกก็จะมัดให้ หรือไม่ใส่เชือกก็จะรวบทิ้งให้เป้นช่วงๆไป เพื่อนสมาชิกโทรมาจากนครพนม ขอเหมาหมดทีเดียวสองคัีนเลย ขอขอบคุณด้วยครับ พรุ่งนี้ผมจะลงรูปมุมต่างให้ดูแบบชัดเจน ไม่มีคำว่าถ่ายแบบเอียงๆไกลเหมือนหมกเม็ดกัน เอาความจริงเข้าว่า และจะถ่ายทำซีดีการใช้งานดูแลรักษาของแต่ละยี่ห้อแนบตอนจัดส่งไปให้ด้วยครับ

คุณอ๊อดช่วงนี้มีรถเกี่ยววางรายยี่ห้ออะไรบ้าง อยากได้สักคัน.
มีครับ เป็นยันม่าและคูโบต้าอย่างละคัน และรถนวดสภาพสวยอีกสองคันครับ พรุ่งนี้ผมจะลงรูปพร้อมรายละเอียดให้ทราบครับ

aew_van
*

« ตอบ #4591 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2013, 08:36:45 PM »

มีใบมีด รถพรวนชิบูร่าหรือเปล่าครับ ราคาเท่าไหร่ครับ
หน้า: 1 ... 277 278 279 280 281 282 283 284 285 286 [287] 288 289 290 291 292 293 294 295 296 297 ... 441   ขึ้นบน
  พิมพ์