รถไถเดินตาม6แรงขนาดน่าใช้ ดีเซล ราคากันเองสภาพพร้อมใช้งาน

<< < (779/1381) > >>

pairojsamianram:
ตามที่คุยทางpm มิตซู7แรงเบนซิล
ที่อยู่ นายไพโรจน์  เสมียนรัมย์
ที่ทำการ อบต.บุโพธิ
 ตำบลบุโพธิ์ อำเภอลำปลายมาศจังหวัดบุรีรัมย์ 31130
วันที่7 โอนตังให้ครับ โอนแล้วผมจะโทรแจ้งครับ

อ็อดรถไถเล็ก ราชบุรี:
อ้างจาก: mana77 ที่ มีนาคม 02, 2013, 08:08:14 PM

ผมขอปรืกษาอาการรถ เป็นรถยันมาร์ รุ่น yc-80G  เวลาลากพ่วง
หากใช้กำลังแรงเช่นบรรทุกหนักล้อไม่หมุนจะได้ยินแต่เสียงเฟื่องลูด
ปรืกษาช่างใก้ลบ้านว่าเฟื่องล้อซี่ฟันหัก ไม่ยอมถอดบอกว่าไม่มีอะไหลย์
เข้าว่าร้อยทั้งร้อยอาการนี้แน่นอน จืงอยากถามว่าจะเป็นดังช่างว่า่ไหมแล้ว
จะหาเฟื่องล้อนี้ได้ไหม ไม่ทราบว่าคุณมีหรือเปล่า หากว่าของในไทยไม่ทราบ
จะใช้กับรุ่นไหน แนะนำผมด้วยหมดที่ไปแล้ว ช่วยแก้ปัญหาผมด้วย
ขอบคุณล่วงหน้า
มานะ สิมเสน
0872520056

ไม่เห็นต้องตกใจอะไรเลย น่าจะวิเคราะห์ผิดแล้วครับไม่ใช่หรอกครับ อาการที่ว่ามาผมว่าเป็นที่ระบบเลี้ยวตั้งสายตึงเกินไปครับ หรือไม่ก็สายเลี้ยวกลับไม่สุด ลองดูปลายสายเลี้ยวที่ห้องเกียร์ครับ ถอดสายออกแล้วกดขาคันเลี้ยวของห้องเกียร์ให้อยู่ในตำแหน่งกลับสุดดู แล้วลองใช้งานดูครับ อีกอย่างให้ลองถ่ายน้ำมันเกียร์ออกสักแก้ว อันนี้สำคัญครับ ดูว่ามีเศษเหล็กเศษเฟืองปนน้ำมันบ้างไหม มันจะบอกได้ ไม่ใช่เดาเอาครับ แต่อาการแบบนี้เป็นที่ระบบบีบเลี้ยวมากกว่า ข้างในจะเป็นเขี้ยวสวมกัน เป็นไปได้เขี้ยวสวมไม่สนิท คือสวมตื้นเกินไปเลยหลุด ไม่หักหรอก ถ้าหักรถจะไม่เดินเลยครับ ผมว่าต้องเป็นที่ระบบนี้มากกว่า อีกอย่างถ้าต้องการรู้ว่าเป็นด้านไหนให้บีบเลี้ยวทีละข้างครับ ถ้าบีบขวาแล้วรถไม่ไปแสดงว่าด้านซ้ายมีปัญหา หรือบีบซ้ายแล้วไม่ไปด้านขวามีปัญหาครับ ลองทำที่ผมว่าดูก่อนแล้วแจ้งมาครับ ไม่ต้องตกใจซ่อมได้ทั้งนั้นครับ

อ้างจาก: pairojsamianram ที่ มีนาคม 02, 2013, 09:32:51 PM

ตามที่คุยทางpm มิตซู7แรงเบนซิล
ที่อยู่ นายไพโรจน์  เสมียนรัมย์
 ตำบลบุโพธิ์ อำเภอลำปลายมาศจังหวัดบุรีรัมย์ 31130
วันที่7 โอนตังให้ครับ โอนแล้วผมจะโทรแจ้งครับ

ขอบคุณมากครับ ผมล็อกรถไว้ให้ครับ ความจริงมีเพื่อนสมาชิกสอบถามมาหลายท่าน ต้องการรุ่นแบบนี้ครับ น่าใช้ ไม่หนัก สะดวกด้วยครับ รถเอาไปใช้งานได้เลยทันที่ได้รับรถครับ

pairojsamianram:
อ้างจาก: อ็อดรถไถเล็ก ราชบุรี ที่ มีนาคม 04, 2013, 08:31:06 AM

อ้างจาก: pairojsamianram ที่ มีนาคม 02, 2013, 09:32:51 PM

ขอบคุณมากครับ ผมล็อกรถไว้ให้ครับ ความจริงมีเพื่อนสมาชิกสอบถามมาหลายท่าน ต้องการรุ่นแบบนี้ครับ น่าใช้ ไม่หนัก สะดวกด้วยครับ รถเอาไปใช้งานได้เลยทันที่ได้รับรถครับ

ครับวันที่ 7 โอนตังให้ครับ หมายเลขบัญชีตามด้านล่างใช่มั๊ยครับ โอนแล้วจะโทรแจ้งครับ

อ้างจาก: pairojsamianram ที่ มีนาคม 04, 2013, 09:05:47 AM

อ้างจาก: อ็อดรถไถเล็ก ราชบุรี ที่ มีนาคม 04, 2013, 08:31:06 AM

ที่อยู่ นายไพโรจน์  เสมียนรัมย์

ครับวันที่ 7 โอนตังให้ครับ หมายเลขบัญชีตามด้านล่างใช่มั๊ยครับ โอนแล้วจะโทรแจ้งครับ

ถูกต้องครับ เลขบัญชีข้างล่างครับ
คันนี้นะครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว