หน้า: 1 2 3 [4] 5 6   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Green desing will save the world ~Power by UDOM101~  (อ่าน 20823 ครั้ง)
hs3vds
เกษตรกรมือใหม่
*

« ตอบ #48 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2010, 07:16:46 PM »

สู้ๆๆครับขอบคุณที่แบ่งปันประสบการณ์ เปนกำลังใจหัยครับ

jomyut
*

« ตอบ #49 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2010, 07:36:05 PM »

ที่ลี้คิมฮวงมีชีวิตอยู่...
ความจริงก็อยู่เพื่อทนทุกข์ทรมานเผาผลาญใจ..
ทุกข์ทรมานในเรื่องต่างๆ
ถูกบีบคั้นทำร้ายในเรื่องต่างๆ
..แต่ลี้คิมฮวงกลับมิได้ล้มลงไป
ทั้งมิได้รู้สึกชีวิตมืดมนและเหี้ยมอำมหิตเลย!
...เนื่องเพราะขอเพียงมีตนอยู่
ก็มีความอบอุ่น...
...ก็มีแสงสว่าง...

ลี้คิมฮวง   จากฤทธิ์มีดสั้น
                          โกวเล้ง....

ขอเป็นอีกหนึ่งกำลังใจครับ
..ไม่ว่ามันจะเลวร้ายแค่ไหน
เราก็จะผ่านมันไปได้ด้วยดี...

Liked By: chaiyawan
udom101
*

« ตอบ #50 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2010, 06:35:35 AM »

ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 05, 2012, 09:23:38 AM โดย udom101 » บันทึกการเข้า

**** คิดอย่างยั่งยืน ****
udom101
*

« ตอบ #51 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2010, 07:09:44 AM »

ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 05, 2012, 09:23:55 AM โดย udom101 » บันทึกการเข้า

Pa ketnet
มิตรภาพไร้พรมแดน
Administrators

อย่ารู้สึกท้อในการทำความดี

« ตอบ #52 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2010, 07:35:16 AM »

สู้มั้ย

เว็บไซต์ เกษตรพอเพียง.คอม เปิดแฟนเพจแล้วนะคะ ยิ้ม
https://www.facebook.com/share.kasetporpeang
psit
*

กินอยู่แค่พอเพียง

« ตอบ #53 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2010, 02:33:41 PM »

ปัญหาและอุปสรรค เปรียบเหมือนรั้วที่กั้นลู่วิ่งในการแข่งขันวิ่งข้ามรั้ว
มันจะยังมีปัญหามาเรื่อย ๆ ตลอดเส้นทางกว่าจะถึงเส้นชัย
หากเราไม่ฝ่าฟัน เราก็จะไปไม่ถึงเส้นชัย

สู้ ๆ ครับ ปัญหามีไว้ให้เราทดสอบความอึดครับ

อึดเข้าไว้ แล้วจะถึงเส้นชัยสักวันหนึ่ง
 ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์
kaeng
*

kaeng

« ตอบ #54 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2010, 09:30:26 PM »

คุณอุดมสู้ๆนะครับความล้มเหลวมันคือวัคซีนป้องกันตัวเราวันนั้นผมดูโทรทัศน์ผมเห็นคนจีนไม่มีแขนทั้งสองข้างแต่เล่นเปียนโนได้ระดับโลกเลยนะสู้ๆครับ

104/1 ม.4 ต.ชัยบาดาล อ.ชัยบาดาล จ.ลพบุรี 0818107723
หน่อย
*

-->กะซางมัน<--

« ตอบ #55 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2010, 09:56:43 PM »

มาเป็นกำลังใจค่ะ

หนทางเดินไม่ได้โรยด้วยกลีบกุหลาบ เสมอไป

Never Never Never
Give-up!!
suradet
*

« ตอบ #56 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2010, 03:01:47 AM »

น่าเห็นใจจริงๆครับ
ต้องยอมรับความอดทนของท่านอุดมจริงๆครับ เห็นกันต่อหน้าต่อตา ...ช่างทนได้นี่ถ้าเป็นผมละก็ไม่ได้เลย
อย่าว่าแต่ผมเลยครับหลายๆคนที่ไม่ใช่ผมเจอเหตุการณ์ อย่างนี้ต่อหน้า ก็ไม่รู้ว่าในขณะนั้นต่อไปจะเกิดอะไรขึ้น
หรือมีอะไรตามมาอีกมากมายแน่ๆ
แต่ก็นะ.. ไหนๆท่านอุดมก็อดทนมาได้ผมว่าท่านน่าจะใช้ความอดทน สร้างฝันและเพิ่มพื้นที่สีเขียวได้ต่อไปไม่ยากแน่ๆครับ
ขนาดอดทนกับคนพันนี้มาได้ขนาดนี้ ก็อดทนต่อไป เอาใจช่วยครับ
แม่ลูกลิง
*

ลั้ลลาไปดังใจฝัน

« ตอบ #57 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2010, 10:50:00 AM »

สู้ สู้ ค่ะ
ถึงล้ม 1000 รอบ ก็ต้องลุกใหม่ 1000 รอบเหมือนกัน

ยิ้ม

อยู่ตึก 5 วัน ที่เหลือ 2 วัน อยู่กับดิน
archa
*

« ตอบ #58 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2010, 11:55:14 AM »

ของผมเป็น ปั๊มชัก โดนถอดมอเตอร์ แล้วเอาสายไฟพันกันไว้เพื่อหวังว่า เวลาเรายกเเบรคเกอร์ เฟส จะได้ ชนกับ นิวตรอน
แต่ ผมไม่ได้เปิดปั๊มหลายวันข้างบ้านเลยมาบอกว่าไม่รู้มอเตอร์หายหรือเปล่าให้ไปดูด้วย  มันหายจริงๆ   

อารมณ์ก็คงประมาณ นั้นแหละ

ความขมขื่น  ผลของมันหวานชื่นเสมอ
คนเกษตร เมืองแป๊ะ
*

ตามรอยพ่อ

« ตอบ #59 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2010, 12:06:23 PM »

รู้สึกเห็นใจเป็นอย่างยิ่งครับ ลงทุนลงแรงเสียเวลาไปตั้งเยอะอ่ะ หากเป็นผมก็คงมีความรู้สึกไม่แตกต่างจากคุณ udom แน่เลยครับ
แต่ดูแล้วคุณudom เองก็มิได้ท้อแท้เลยนี่ครับ เยี่ยมมากเลยครับขอชมจากใจจริงครับ
อย่างที่สมาชิกท่านอื่นได้กล่าวไว้ "ปัญหาก็เหมือนวัคซีน ที่ช่วยสร้างภูมิคุ้มกันให้เรา" ไม่มีงานสิ่งใดที่ไม่มีปัญหาครับ อยู่ที่ว่ามันจะมากน้อยหรือเล็กใหญ่ แต่อย่างน้อยเมื่อเราผ่านจุดนั้นมาได้เราก็จะแข็งแกร่งขึ้นอย่างแน่นอนครับ
ผมก็อีกคนที่ติดตามผลงานของคุณ udom มาตลอด ก็ขอเป็นกำลังใจให้สู้ต่อไปนะครับ
  อายจัง อายจัง อายจัง

สวนผมเองครับยินดีต้อนรับทุกท่านมาเยี่ยมชมและให้คำแนะนำครับ ยิ้มเท่ห์
http://www.kasetporpeang.com/forums/index.php?topic=26407.0
lovekkkk
*

« ตอบ #60 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2010, 08:36:35 PM »

รอชมผลงานอยู่นะครับ
ไก่กุ๊ก
*

แค่ให้หัวใจของเราได้รู้ โลกใบนี้เป็นสีชมพู

« ตอบ #61 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2010, 08:52:42 PM »

สู้ๆค่ะ  คุณUdom
ความพยายามอยู่ไหน  ความพยายามก็อยู่ที่นั่นแหล่ะค่ะ

และสุดท้าย 
จำโฆษณาพี่แอ๊ดบาวได้ป่าว...ความคิดดีดี  มาจากหน้าตาดีดี

สู้ๆ  เป็นกำลังใจให้ค่ะ
ขอบคุณค่ะ
ไก่กุ๊ก
 เจ๋ง
นายร้อยเขาชนไก่
*

« ตอบ #62 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2010, 05:41:36 PM »

เรื่องคนก็เป็นเรื่องที่พูดยาก แต่อย่าพึ่งถอยครับ เป็นปกติที่เราท้อได้ ลองค่อย ๆ ทำไป ที่ทำอยู่ผมว่ามันกระโดดเกินไป ค่อย ๆ ปลูก ค่อย ๆ เพิ่มดีกว่า

สุขใดเลยจะเท่า เดินเข้าสวนและอยู่กับธรรมชาติและความพอเพียง
udom101
*

« ตอบ #63 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2010, 10:45:17 PM »

ตอนที่ 2   กับคำๆนี้    "ไม่ได้อิจฉา แต่ไม่อยากเห็นใครได้ดี"

ขอ ขอบคุณทุกกำลังใจที่มีให้มามากๆครับ เบื้องหน้าและเบื้องหลัง

ความเดิมจากตอนที่แล้วการปลูกกล้วย  กล้วยเป็นอะไรที่ทนแล้งได้ดี เรารุ้กันว่า กันรักษา ชีวิตของตัวมันเองคือ การใช้น้ำที่สะสมในตัวมาผยุงตัวมันเองในเวลาที่เกิดความขาดแคลนเรื่องน้ำ หลายๆคคงสงสัยว่า กลัวยไม่น่าจะตายได้

แต่ของอุดมไม่ได้ตาย แต่ โดน วัว กินครับ    พอ อุดมไม่มีน้ำอุดมไม่อยู่ดูแล คนแถวนั้น ก็เอาวัว มาปล่อย   แล้ว รับประกันว่า
วัวไม่กิน กล้วย    วัว มันดึงทั้ง รากทั้งโคน แดกเรียบเลยครับ

อุดม คง พอ แค่เนี้ยดีกว่า ไม่อยาก คิดไรมาก  รอชม การทำเกษตร ตามแนวของอุดมกันดีกว่า  ศาตร์ของพระราชา เร็วๆนี้

Liked By: chaiyawan

หน้า: 1 2 3 [4] 5 6   ขึ้นบน
  พิมพ์