หน้า: 1 2 3 [4]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: หนอยแน่ เข้าป่าเก็บเห็ด..มันซะเลย  (อ่าน 15362 ครั้ง)
หน่อย
เกษตรกรมือใหม่
*

-->กะซางมัน<--

« ตอบ #48 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2009, 03:26:58 PM »

พี่ดวงพร กับ คุณ so007 เชิญจ้า
หน่อยอยู่ จังหวัด อุบลค่ะ คุณ ไลลา

Never Never Never
Give-up!!

DIN
*

« ตอบ #49 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2009, 12:42:36 PM »

ผมไปตักข้าวเปล่ามาแล้ว   ....ได้เวลาพอดี
รูปกล้วยหวี น้ำขวดนี่ วลีนี้คุ้นๆหูมาก   แบบว่า กล้วยหวี น้ำขวด เข้าป่าไป ... ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม
น่าสนุกจริง...
nacan
*

« ตอบ #50 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2009, 11:20:34 AM »

สวัดดีครับ  บ้านพี่เป็นตาอยู่แท้ครับ   มีห้วยน้ำหินด้วย

ผมอยู่ตาลสุมบ้านเฮาติดกันเด้อครับ  ตอนนี้ที่บ้านกำลังรำนาอยู่อยู่ครับ

เห็ดเป็นตาแซ่บน้อครับ ยิงฟันยิ้ม
Samrit
*

« ตอบ #51 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2009, 11:51:35 AM »

รถที่ใช้ไช่ฮันเดใหมครับคุณหน่อย อยากทำสวนยางเหมือนกันแถวบ้านมีแต่ที่นาสงสัยทำไม่ได้แน่ๆเลยครับ
คนดง
*

« ตอบ #52 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2009, 05:01:24 PM »

ยิงฟันยิ้ม ;Dโอ้ววววว

.....เป็นตาแซ่บหลายหนอ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

รักที่จะอยู่ป่า
หน่อย
*

-->กะซางมัน<--

« ตอบ #53 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2009, 09:36:09 AM »

กินของดีๆตามร้านอาหาร หรูๆ จัดมาสวยๆ จานละ 2-3ร้อย ทั้งโต๊ะหลายพัน
ยังไม่หนำใจเท่านั่งกินแบบนี้ในสวนค่ะ มัน คักดี

เรียนคุณ DIN กล้วยหวี ทำไห้หนักท้องค่ะ น้ำขวดช่วยไห้มีแรงเดิน  ยิงฟันยิ้ม ว่างๆลองดูค่ะ

คุณ nacan ที่บ้านด็ทำนาค่ะ ช่วงนี้ก็คงจะกำลัง ดำนาเหมือนกันค่ะ น้ำไหลจาก ภูค่ะ ไหลตลอดปี
ช่วงแล้งจะแห้งหน่อย แต่ตอนนี้ฝนตกคงเยอะแล้ว

คุณ samrit พอดี isuzu ไม่ว่างหน่ะค่ะ ก็เลยเอา ฮุนได ไปแทน  ยิงฟันยิ้ม
ก็เคยเห็นแถวบ้านเอาที่นามาปลูกยางเหมือนกันค่ะ แต่ยังไม่ทราบผล ลองถามผู้รู้ดูก็ได้ค่ะ ว่าได้ไหม
ลองตั้งกะทู้ถาม

คุณคนดง ว่างๆมาเที่ยวได้ค่ะ

Never Never Never
Give-up!!
ooy2009
*

การแบ่งปัน คือความสุข สุขทั้งผู้ให้และผู้รับ

« ตอบ #54 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2009, 10:37:59 AM »

เข้ามาดูเห็ดปลวกค่ะ  แถวใต้เดี๋ยวนี้หากินยากค่ะ  เคยกินตอนเด็กๆ  อร่อยมากเลยค่ะ
แถวบ้านคุณหน่อยยังมีเยอะนะค่ะ  น่าอิจฉาจังเลยค่ะ
ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
nuay bandon
*

« ตอบ #55 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2009, 10:54:40 AM »

ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ หวัดดีครับ ก้อตามมากินเห็ดปลวก คือกันครับ อ้ายก้อมักหล๊ายหลาย ฮิอิฮิ
เป็นตาแซบแท้น้อ  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
DIN
*

« ตอบ #56 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2009, 12:22:48 PM »

เรียนคุณ DIN กล้วยหวี ทำไห้หนักท้องค่ะ น้ำขวดช่วยไห้มีแรงเดิน   ว่างๆลองดูค่ะ

ยิ้ม ยิ้ม ผมไปเที่ยวบ้านชาวสวนที่ปะตงมา ไปช่วยเขาถากหญ้า  มีแต่น้ำ กล้วยไม่ได้กินเพราะกินข้าวตุนไปเยอะ แบบว่าใกล้บ้านกลับมาพักกลางวันได้ กล้วยเลยกลายเป็นข้าวต้มมัดไป  ยิ้ม ยิ้ม
ฟ้าสางที่บางแสน
*

คำเท่าหัวหมา บ่เท่านาตีนบ้าน

« ตอบ #57 เมื่อ: มีนาคม 01, 2012, 10:55:00 PM »

เอื้อยเอย

เถิงยามไฮ่  ให้เฮ็ดไฮ่อย่าปะ
เถิงยามนา  ให้เฮ็ดนาอย่าค้าน
คั้นเฮาเป็นคนฟ้าว  กะทำการปลูกหว่าน
บาดได้ข้าวใส่เล้า   เฮาแล้วกะอุ่นใจ
คั้นว่าเฮามีข้าว  ปานมีเงินล้านซั่ง
คั้นว่ากินอิ่มท้อง   ความฮ้ายกะบ่มี
ซื่อว่าคนอดข้าว   คอยาวดั่งนกเจ่า
บาดข้าวใหม่มาฮอด  คอสั้นดั่งนกเขา   นางเอย

<a href="http://www.swfcabin.com/swf-files/1329212685.swf" target="_blank">http://www.swfcabin.com/swf-files/1329212685.swf</a>

เฮ็ดกินอย่าคร้าน....เข้าบ้านอย่าอาย....เห็นคนตาย...อย่าขี้เดียด
หน้า: 1 2 3 [4]   ขึ้นบน
  พิมพ์