หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 ... 75   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขับรถแห่งชีวิตไปบนเส้นทาง....ผ่านไปทั่ว (มีสารพัน..เรื่องเล่า...บนกระบะท้ายรถ)  (อ่าน 352486 ครั้ง)
Nine.
เกษตรกรมือใหม่
*

« ตอบ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2011, 05:58:02 PM »

มีรถไฟเหาะตีลังกามั๊ยครับ....ติดไปด้วย บังเอิญ ชอบความท้าทาย และความหวาดเสียว...หุหุหุ
ที่ดินสวย น้ำไฟพร้อมก็ลุยเลย ....รอติดตามชมผลงานสนุกๆครับ

เอกระวี

บางช่วงที่รถตีโค้งอย่างแรง จนโอเวอร์เสตียร์ริ่ง หรืออาจมี ดริฟแถม สนุกแน่ครับ
ตอนนี้ไม่กลัวเครื่องพังแล้ว......ก็มีเกษตรเอ็นจิเนียร์มาคอยช่วย ขอบคุณครับ ยิงฟันยิ้ม

.....ศรัทธา คือ เหตุผล.....

Nine.
*

« ตอบ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2011, 06:03:01 PM »

มาโบกรถค่าาาาาาาาาาาาา
ไปด้วย ไปด้วย ค่าาาาาาาาาาาาาาาาา
แวะจอดรับด้วยนะคะ  ไปกันหลายๆคนสนุกดี
รถด่วนขบวนสุดท้าย ฮิ้ววววววววววววว

;)ไม่มีคำว่าขบวนสุดท้ายแน่นอน..ครับคุณ ญ.หญิง ยิงฟันยิ้ม ยังไงก็ไปด้วยกัน.... ยิงฟันยิ้ม
ขอบคุณครับ

Liked By: deer art, 5XXA, พชร

Nine.
*

« ตอบ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2011, 06:46:45 PM »

ขับรถมาเจอไผ่ แวะแป๊บนึงน๊ะครับ

คือไผ่เหล่านี้หากเป็นไปได้(และตอนนี้กได้แล้วหน่อยนึง) ผมจะนำมาปลูกรอบสวนสนุกของผม ตอนนี้อยูในสวนสนุกของพ่อและสวนของญาติๆข้างบ้าน แต่....ต้องได้ซิ ยิงฟันยิ้ม

อันแรก ไผ่ที่หน่อดองอร่อยที่สุดในโลก(ผมว่า....เอง)

ไผ่ป่าครับ ทรวดทรงไกลๆ

ดูใกล้ๆ หนามตรึม

Nine.
*

« ตอบ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2011, 06:51:03 PM »

อันนี้พ่อแกฟังเขามา(ทางทอทัด)สั่งด่วน ไอ้นาย...หามาหน่อยซิ
ได้...จัดให้
ไผ่หวานเพาะเมล็ด กม.19เมืองเลย อายุปีหน่อยๆ เดี๋ยวคงได้แยกกอ(อีกกี่ปี่ ยิงฟันยิ้ม)

ในดงข่าพ่อแกก็สนุกปลูกเข้าไป ยิงฟันยิ้ม

Nine.
*

« ตอบ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2011, 06:55:52 PM »

ไผ่ต่อไป ดูพ่อแกภูมิใจพาชมมากกกก เดินกลางแดดเปรี๊ยะๆ 2-3โล พอแกชิวๆ เราจะเป็นลม
ผมว่าเพ็ก แกว่าโจด ตกลงกันไม่ได้ แต่ต้องยอม...พ่อ

ใกล้ๆหน่อย ลำที่โดๆยาวน๊ะครับ 3-4เมตรได้ ตรงๆแต่ไม่โต

Nine.
*

« ตอบ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2011, 06:59:02 PM »

ไผ่เลี้ยง พ่อแกว่า เอาเลี้ยงก็เลี้ยง  กอนี้ของข้างบ้าน สวนสนุกพ่อก็มี

ใกล้ๆหน่อย

Nine.
*

« ตอบ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2011, 07:04:14 PM »

อันนี้ง่ายๆ รวกในสวนสนุกของพ่อ  ให้เทวดาช่วย ได้กินหรือไม่ได้หน่อกินพ่อแกไม่เคยบ่น..ได้ยินแต่แม่บ่น ว่าพ่อไม่ค่อยดูแล

ปีนี้ออกขุยหลายกอ ทำให้การที่จะนำมาลงในสวนสนุกของผมน่าจะง่ายขึ้น

Nine.
*

« ตอบ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2011, 07:10:55 PM »

กอนี้ของเพื่อนพ่อข้างบ้าน แกบอกว่าไผ่ปล้องยาว(พันธุ์จริงๆยังไม่ทราบ ท่านใดทราบช่วยแนะนำด้วยครับ)
แกว่าเหมาะสำหรับจักตอกมัดฟ่อนข้าว ปล้องเดียวพอ  แกโม้ว่าหากน้ำดีๆเหมือนเขตเขา(ไหนไม่รู้)ที่แกไปเอามาแกว่ามันยาวเป็นเมตรเลยว่างั้น  ออกขุยเรียบร้อย ยิงฟันยิ้ม ได้แค่ไปแงะๆไอ้ที่มันงอกโคนกอมาได้คนล่ะ10กว่าถุง 

เจอผมหักคอมาซะ5 กะว่าจะลงขอบสวนสนุกสัก3-4กอ ยิงฟันยิ้ม

Nine.
*

« ตอบ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2011, 07:17:39 PM »

อันนี้รวมๆ ใกล้สวนสนุกของพ่อ ยังไม่ได้แยกมาเพาะ (สักวันนึง)

ไผ่โจด  ครูท่านหนึ่งในนี้บอกว่าเป็นโจด  อันนี้แหละที่ทำให้ผมแย้งกะพ่อเรืองโจดหรือเพ็ก(รูปบนๆ)

มีทั่วๆไปครับ ไผ่สีสุกแต่ร่องรอยเรื่องราว  แก่แล้วละกลุ่มนี้

Nine.
*

« ตอบ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2011, 07:23:33 PM »

อ้ะแอ้ม... เล่ามายาว คอแห้ง

...อะไรดีน๊า......ในสวนสนุกของพ่อ  อืม เจอแล้ว.......
แม้จะไม่ใหญ่ไม่โต เหมือนของชาวภาระตะ......(อย่าคิดไกล ยิงฟันยิ้ม)

ก็จะลอง.......เพาะดู เพื่อสวนสนุกของเรา...

ทิดโส โม้ระเบิด
*

ณ เบื้องบูรพา มีป่าที่กำลังปลูก

« ตอบ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2011, 11:03:54 AM »

คุณNine. ครับ
น่าอิจฉามากเลยอ่ะ เจอไผ่ตายขุยแล้วมีเมล็ดแบบนี้
เจ้าไผ่ปล้องยาวน่าจะเป็นไผ่เริมครับ
ที่สำคัญ ฝากขอปล้นเผื่อสัก 2 ต้นไหวไหมครับ ยิงฟันยิ้ม
ผมส่งซองไปหาคุณพ่อเรื่องเมล็ดไผ่รวกแล้วครับ (ขอบคุณล่วงหน้าเด้อครับ)

ไปละ   อิอิอิ ยิงฟันยิ้ม

วิสฺสาสสปรมา ญาติ ... ความคุ้นเคยเป็นญาติอย่างยิ่ง
Nine.
*

« ตอบ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2011, 07:11:05 PM »

คุณNine. ครับ
น่าอิจฉามากเลยอ่ะ เจอไผ่ตายขุยแล้วมีเมล็ดแบบนี้
เจ้าไผ่ปล้องยาวน่าจะเป็นไผ่เริมครับ
ที่สำคัญ ฝากขอปล้นเผื่อสัก 2 ต้นไหวไหมครับ ยิงฟันยิ้ม
ผมส่งซองไปหาคุณพ่อเรื่องเมล็ดไผ่รวกแล้วครับ (ขอบคุณล่วงหน้าเด้อครับ)

ไปละ   อิอิอิ ยิงฟันยิ้ม

ทิด ;Dสักวันสองวันล่วงหน้าน๊ะครับ ยิงฟันยิ้ม

นำเสนอ.อออ ต้นไม้ที่ชอบ  เตรียมไว้แล้วปีนี้1ต้น กะจะเลียนแบบสวนสนุกของพ่อมั่ง แกปลูกสนุกๆอีกแล้ว

แจงอายุปีกว่าๆได้มั๊ง(ขุดมาอีกที)

ต้นนี้เกิดมาก็เห็น แต่อยู่ในที่ ปู่-ย่า

ต้นแจงงอกระหว่างเขตแบ่งสวน

ญ.หญิง
*

อยู่อย่างพอเพียงและเพียงพอ

« ตอบ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2011, 08:23:43 PM »

มาโบกรถค่าาาาาาาาาาาาา
ไปด้วย ไปด้วย ค่าาาาาาาาาาาาาาาาา
แวะจอดรับด้วยนะคะ  ไปกันหลายๆคนสนุกดี
รถด่วนขบวนสุดท้าย ฮิ้ววววววววววววว

;)ไม่มีคำว่าขบวนสุดท้ายแน่นอน..ครับคุณ ญ.หญิง ยิงฟันยิ้ม ยังไงก็ไปด้วยกัน.... ยิงฟันยิ้ม
ขอบคุณครับ

ฮิฮิ ขอบคุณค่าาาาาาาาาาาาาาา
ตกลงว่าไม่ขบวนสุดท้ายก็ได้ค่ะ
ไปกันๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
ตามชมผลงาน สวนสนุก สวนสนาน นะคะ

Liked By: 5XXA, พชร, panuwat5675

เรือนริมน้ำ   รวมแมกไม้นานาพันธุ์  แบบพอเพียงและเพียงพอ

http://www.kasetporpeang.com/forums/index.php?topic=30864.0
Darth Palm
*

« ตอบ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2011, 09:56:56 AM »

ปลูกไผ่ใต้แนวสายไฟฟ้าเลยหรือครับ นึกแล้วเสียวววว ยิงฟันยิ้ม

ขอพลัง ... จงอยู่ ... คู่คุณ ...
Nine.
*

« ตอบ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2011, 10:06:32 AM »

ปลูกไผ่ใต้แนวสายไฟฟ้าเลยหรือครับ นึกแล้วเสียวววว ยิงฟันยิ้ม

ไผ่นั้นเป็นพันธุ์เล็กครับสูงไม่น่าจะเกิน5เมตร งอกตามธรรมชาติริมทาง ทางก็ทางสาธารณะ  สายไฟนั้นเจ้าของเขาพ่วงจากเสาหลักเข้าที่สวนเขาอีกที แต่ก็อย่างคุณเถียวว่านั่นแหละครับ หากไฟไหม้ป่าข้างทางขึ้นมา ก็ได้เสียวจริงๆครับ ยิงฟันยิ้ม

หมายเหตุ:ผมรู้จักชื่อคุณเถียว ยิ้มเท่ห์ ก็จากที่หลายๆคนที่เรียกเวลาเข้าไปในกระทู้คุณเถียวครับ ยิงฟันยิ้ม

num_oa
*

« ตอบ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2011, 10:20:42 AM »

มาตีตั๋วเข้าชมสวนสนุกด้วยคนครับ ท่าจะมันส์  ยิ้ม

Liked By: 5XXA, พชร
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 ... 75   ขึ้นบน
  พิมพ์