มาขอคำแนะนำค่ะ

<< < (13/27) > >>

พัฒนกิจ:
อ้างจาก: BM_beam ที่ ธันวาคม 01, 2012, 12:13:37 PM

อ้างจาก: amata ที่ ธันวาคม 01, 2012, 11:32:16 AM

ไม่เป็นไรครับ
อายุมากก็หายได้ครับคุณtapeworm

รับบำบัดบีมไหมค่ะ จะได้หาทุนไปอยู่ ไปกินด้วยเลย
;D ;D ;D

ผมไม่ได้จัดคอร์สล้างพิษตับครับ
มีจัดที่ อ.ขวัญดิน ศีรษะอโศก ตามในคลิปวีดีโอครับ
และที่คุณหมอณา http://www.morhna.com/P05.htm
(เจ้านี้ถูกหน่อย800บาทเป็นค่าอุปกรณ์,น้ำผลไม้,นำมันมะกอก,ฯลฯ)
อีกเจ้าหนึ่ง จัดที่สระบูรี ที่ลิ้งค์นี้ครับ http://cheewathum.blogspot.com (2,500บาท)

และฟรี ที่วัดสวนธรรมร่วมใจ อ.ป่าติ้ว ยโสธร ที่คุณทิดโส แนะนำครับ

อ้างจาก: ทิดโส โม้ระเบิด ที่ ตุลาคม 19, 2012, 01:35:43 PM

เรียน ทุกท่านครับ
ที่มูลนิธิธรรมะร่วมใจ ณ วัดสวนธรรมร่วมใจ อ.ป่าติ้ว ยโสธร
จะเปิดคอร์สล้างพิษตับกันอยู่เกือบทุกเดือนครับ ไม่มีค่าใช้จ่ายครับ
สำคัญคือต้องมีเวลาไปอยู่ที่นั่น 5 วัน
ล้างพิษและเสริมด้วยสมาธิให้ด้วยครับ
หากสนใจ กระซิบผมก็ได้ครับ
ยินดีประสานให้

ไปละ   อิอิอิ

BM_beam:

tapeworm   ไปไหมค่ะ เราไปกันไหม

saeng:
วันนี้ทำงานเหงื่อ ออกโชก นั่งพักจนหายเหนื่อยแล้วก็นึกได้ว่า

รอยผื่นคันแบบที่คุณบีมเป็น พี่ก็เป็น และเป็นมากสมัยเด็กๆ แต่มาหายตอนกำลังจะเปลี่ยนวัยจากเด็กไปสู่ผู้ใหญ่

ขอเล่าประสพการณ์คันแจมกันนะคะ

อายุ18-19ต้องเรียนต้องทำงาน จึงไม่มีเวลาว่างพอที่จะไปนั่งเกา มันคันก็ปล่อยมันไป
หลังจากเรียนจบก็ทำงานไปอยู่ต่างบ้านต่างเมือง ก็ยังเป็นอยู่อีก เป็นๆหายๆ จนเพื่อนร่วมงานบอกว่า น้ำเหลืองเสีย เราก็ตกใจ เอ๊ะฝรั่งมันรู้จักคำว่าน้ำเหลืองเสียด้วยหรือ นึกไปนึกมา มันน่าจะแปลว่า แผลพุพอง
ต่อมาที่ทำงานจัดกิจกรรมแข่งกีฬา เพราะที่ทำงานมีพนักงานเกือบ2พันคนใน5สาขา พี่ถูกคัดเลือกให้ไปแข่งบาสเก็ตบอล
ก็ต้องวอร์มซ้อมร่างกายก่อน1เดือนไม่งั้นวิ่งไม่ไหว ช่วงนี้แหละที่คิดว่า ทำไมโลกมันสวยงามเช่นนี้หนอ ผลของการออกกำลังกายคือ
1.รูปร่างผอมเพรียว หุ่นนางงามยังอายตอนวัดขนาดรูปร่าง ยกเว้นส่วนสูง(555)
2.โรคคันที่ต้องเกาก่อนนอน ถ้าไม่เกาก่อนนอนจะหลับฝันร้ายนั้น หายไปเป็นปลิดทิ้ง หายเมื่อไหร่ไม่รู้ตัวด้วย
3.สุขภาพแข็งแรง ทนอึดยิ่งกว่าควาย ขนาดเดินขึ้นเขาลงห้วยตอนที่พาพรรคพวกไปลุยภูกระดึง เดินต้อนลูกทีมขึ้นๆลงๆทุกจุดที่มีที่พัก
แถมแบกเป้เองอีกด้วย
4.ไม่ต้องกินยา ไม่ต้องทำดีท๊อกซ์ สมองแจ่มใส

ปัจจุบันแก่แล้ว ไม่ค่อยได้ออกกำลังกาย โรคคันก็ตามมาคุมอีก แต่แพ้พวกเกสร ฝุ่นละออง พยายามเลี่ยงแต่บางครั้งก็เลี่ยงยาก เพราะมาบ้าติดเวบเกษตรพอเพียงที่นี่ เลยบ้าปลูกต้นไม้แล้วมันก็คันเป็นพิษขึ้นมาอีก

สิ่งสำคัญอีกอย่างหนึ่งคือ เวลาอาบน้ำอย่าใช้สบู่ที่มีกลิ่นหอม ต้องใช้สบู่เด็ก หรืออาบน้ำปล่าวๆ ไม่ทาแป้ง ไท่กินของดอง ของรสจัด แต่ส่วนมากจะอดไม่ได้
เสื้อผ้าเมื่อซักแล้วต้องล้างน้ำให้ผงซักฟอกออกให้หมด เพราะผงซักฟอกมีกรด

ที่นอนต้องซักให้สะอาดอย่างน้อยสับดาห์ละสองครั้ง

แต่ลักษณะผื่นคันตามรูปนั้น คือ อดนอนและเสื้อผ้าที่ใส่ ที่นอนหมอนมุ้ง มีเคมีติดอยู่
ขอโทษนะคะที่เล่ายาว

likhit:
คุณBeem อ่านและเห็นภาพที่แนบมาเห็นใจมากๆ
1.หากทดลองอีกนิดไม่เสียหายอะไรคือทำ"นำ้เกลือ"ไว้อาบ ประมาณเกลือแกงครึ่งช้อนชา น้ำหนึ่งขวดแม่โขง จะได้นำ้เกลือน่าจะสักเข้มข้น01.0เปอร์เซ็น ลองไม่ใช้สบู่ แต่ใช้ผ้าขนหนูผืนเล็กๆขัดคราบไคลออก แล้วล้างด้วยน้ำสะอาด น้ำเกลือที่ทำขึ้นเองนี้จะมีฤทธิ์ฆ่าเชื้อแบคทีเรียอ่อนๆ ถ้าเติมผงขมิ้นอีกนิดจะช่วยสมานผิวไปด้วย (บางท่านอาจเติมมะขามเปียกอีกเล็กน้อย)แต่ขั้นแรกถ้าทำใช้เป็นน้ำเกลืออย่างเดียวไปก่อน
2.เลี่ยงเครื่องดื่มที่จะทำให้เลือดมีฤทธิ์เป็นกรด เช่น น้ำอัดลม
3.เลี่ยงอาหารที่จะมีผลต่อการแพ้ เช่น อาหารทะเล เห็ด ขนมปังที่อาจเติมจำพวกยีสต์หรือผงฟูและสังเกตอาหารว่าชอบกินอาหารจำพวกใด เว้นได้เว้นไปก่อน
อดทนปฏิบัติตัวและดูแลสุขภาพทั้งการขับถ่าย ความตึงเครียด การนอน น่าจะช่วยให้อาการทุเลาลงบ้าง ถ้าเข้มงวดกับตัวเองสักสองสัปดาห์บางทีอาจจะเห็นผลทำให้มีกำลังใจปฏิบัติต่อ ถ้าปฏิบัติต่ิเนื่องสักหกเดือนคิดว่าเซลล์ร่างกายที่มีหน่วยความจำจดจำอาการคันต่ออาหารนั้นๆน่าจะลืมและช่วยให้อาการคันดีขึ้นหรือโชคดีหายไปเลยก็ได้
ขอเป็นกำลังใจให้มีสุขภาพแข็งแรงมากขึ้น

BM_beam:

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว