หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 ... 23   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากโชว์ ไก่เหลืองหางขาว กับเค้าบ้าง  (อ่าน 61068 ครั้ง)
CHAI DONMUANG
bambam_bobo@hotmail.com
เกษตรกรมือใหม่
*

จงสนุก กับสิ่งที่ได้ทำ แล้วความสุขจะมาเอง

« เมื่อ: มกราคม 21, 2011, 07:48:00 PM »

ไก่เหลืองหางขาว ได้มาหลายวันแล้ว รอให้โต แล้วจะถ่ายรูปมาให้ดู แต่ทนไม่ไหว เลยอยากโชว์ก่อน เรื่องลักษณะสวยไม่สวย ดูไม่เป็น ไม่รู้เรื่อง แต่ได้มาจากเจ้าของที่เข้าเพาะขาย คิดว่าเป็นของแท้ หากไม่แท้ก็โดนเข้าหรอก..555 แต่คิดว่าเป็นของแท้แน่ บางอย่างเป็นของแท้ยังมีตำหนิเลย.. ยิ้มกว้างๆ ชั่งมันโตขึ้นมาจะสวยหรือไม่สวย ไม่รู้ โดยเฉพาะเจ้าตัวที่ถ่ายรูปเกาะแขน มันน่ารักดี เดินตามตลอด น่ารักดี คุณว่าน่ารักไหม ยิงฟันยิ้ม

ขายไข่ไก่ดำ,ลูกไก่ดำ 2 สายเลือด(สายเหนือ+เมืองกาญจน์),ลูกไก่ตะเภา และลูกเป็ดเทศ
http://www.kasetporpeang.com/forums/index.php?topic=26607.0

*

จงสนุก กับสิ่งที่ได้ทำ แล้วความสุขจะมาเอง

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 21, 2011, 07:49:47 PM »

เจ้าตัวน่ารัก ผู้รู้ว่า..ยังไงครับ จริงไม่จริงว่ากันมาเลย

ขายไข่ไก่ดำ,ลูกไก่ดำ 2 สายเลือด(สายเหนือ+เมืองกาญจน์),ลูกไก่ตะเภา และลูกเป็ดเทศ
http://www.kasetporpeang.com/forums/index.php?topic=26607.0
goldenkoi
*

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 21, 2011, 08:32:35 PM »

มีข่าวดีจะบอก ..........ไก่ฟ้าตัวนั้น......มันหลุดไปในป่าแล้ว โกรธ โกรธ โกรธ อุตส่าห์์ไปซื้อตาข่ายมาทำกรง พอปล่อยใส่กรง ปั๊ป.....มันก็บินหนีออกมาทางตาข่ายที่กำลังเย็บอยู่ไปเลย
twinx
*

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 21, 2011, 08:58:18 PM »

มีข่าวดีจะบอก ..........ไก่ฟ้าตัวนั้น......มันหลุดไปในป่าแล้ว โกรธ โกรธ โกรธ อุตส่าห์์ไปซื้อตาข่ายมาทำกรง พอปล่อยใส่กรง ปั๊ป.....มันก็บินหนีออกมาทางตาข่ายที่กำลังเย็บอยู่ไปเลย

มันคงบินออกไปหารักแท้ครับ คุณgoldenkoi
goldenkoi
*

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 21, 2011, 09:57:14 PM »

มีคนเคยพูดว่า" คนมีบุญเท่านั้นที่จะได้เลี้ยงไก่ฟ้า " ผมว่าน่าจะเป็นเรื่องจริง  ร้องไห้ ร้องไห้

Liked By: หยก
ณรงค์ชัย
*

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 22, 2011, 01:37:43 AM »

เจ้าตัวน่ารัก ผู้รู้ว่า..ยังไงครับ จริงไม่จริงว่ากันมาเลย

สวยมากเลยครับพี่ชัย  (ผมก็เหมือนพี่แร่ะครับ ไม่ถนัดไก่ชน แต่ลงความเห็นว่าตัวนี้สวย)

มีคนเคยพูดว่า" คนมีบุญเท่านั้นที่จะได้เลี้ยงไก่ฟ้า " ผมว่าน่าจะเป็นเรื่องจริง  ร้องไห้ ร้องไห้

น้าต้อมครับ  การได้เป็นเจ้าของได้ครอบครอง ยังไงก็ถือว่ามีบุญและวาสนามากแล้วครับ
Little
*

เกิดใต้ฟ้ากลัวอะไรกับฝน

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 22, 2011, 07:48:22 AM »

สาย เหล่าได้มาจากไหนครับ

ลูกไก่ของผม ก็รุ่น ๆ นี้แหละครับ
*

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 22, 2011, 08:08:36 PM »

เจ้าไก่ฟ้า มันรู้ว่า คนเลี้ยงปลาชอบปลา ไม่ชอบไก่ อิอิอิ ถ้าให้ผมก็จะไม่ไปไหน เพราะว่าผมชอบน้องไก่/น้องเป็ด 555 อาจารย์ไม่ต้องเสียใจ เอาตาข่ายไว้ล้อมปลานะ..ขอรับ อิอิอิ หรือมันอาจจะหารักแท้อย่างคุณ twinx ว่าก็เป็นได้  ยิ้ม

ผู้พันครับ ไม่ได้สวย ต้องหล่อ เพราะอยากได้ตัวผู้ครับ  เจ๋ง ดูไปดูมาสียังไม่ออกเลยไม่รู้ว่าจะได้สีที่ต้องการหรือเปล่าครับ

คุณ Little เหล่าชุดบนได้มาจากอยุธยา ส่วนเจ้าตัวเล็กมาจาก ชัยภูมิ ครับ ถ่ายรูปไก่มาโชว์ให้ดูบ้างนะครับ

boonnark_s
*

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 23, 2011, 10:27:50 PM »

มาดูของผมบ้าง แม่ใหม่เลี้ยงลูกได้ดีมากครับ ไข่สิบสี่ฟอง ฟักได้สิบสี่ฟองสุดยอดมากครับ
แต่หลุดมาเป็นไก่ชีสามตัวเฉยเลยครับ ทั้งที่พ่อแม่ไม่มีด่างเลย แต่เพาะเหลืองหางขาวก็ต้องทำใจครับ

sander
*

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 24, 2011, 09:57:50 PM »

พี่ชัยครับ  ดูกระทู้ผมหน่อย
http://www.kasetporpeang.com/forums/index.php?topic=29581.0

รบกวนด้วยครับ
*

« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 24, 2011, 10:17:12 PM »

มาดูของผมบ้าง แม่ใหม่เลี้ยงลูกได้ดีมากครับ ไข่สิบสี่ฟอง ฟักได้สิบสี่ฟองสุดยอดมากครับ
แต่หลุดมาเป็นไก่ชีสามตัวเฉยเลยครับ ทั้งที่พ่อแม่ไม่มีด่างเลย แต่เพาะเหลืองหางขาวก็ต้องทำใจครับ

คุณบุญนาคครับ แบ่งไก่ชีเพศผู้ผมสักตัวได้ไม่ครับ ผมจะเลี้ยงไว้ทำพ่อไก่นะครับ หรือจะแลกลูกไก่เหลืองหางขาวชุดที่พ่อมาจากซุ้มเทพพิทักษ์ แม่มาจากอยุธยา เพิ่มเกิดมาได้ 4 วัน รอให้โตซัก 1 เดือน สนไหมครับ

boonnark_s
*

« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 24, 2011, 11:02:43 PM »

ได้ครับคุณชัย ไว้ให้โตกว่านี้หน่อยให้แยกเพศได้ชัดเจนก่อนแล้วผมจะมาอัพเดทอีกทีครับ
หรือสนใจไก่ด่างไหมครับ ผมมีหลุดมาจากเหลืองหางขาวเหมือนกันครับ รอยโต
2.9 โล ไก่ประมาณห้าเดือนครับ ปากแข้งไม่มีเสี้ยนดำ แต่ไก่ตาบอดข้างหนึ่งด้านที่หันหน้าครับ
โดนหมางับตอนเด็กเนื่องจากไปแย่งข้าวหมาครับ
boonnark_s
*

« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 24, 2011, 11:18:25 PM »

ส่วนตัวนี้อนาคตพ่อพันธ์หลัก รูปนี้ถ่ายเมื่อเดือนธันวาคมครับ ตอนนี้อายุสิบเอ็ดเดือน 4.0 โลครับ
กำลังห้าว อาทิตย์ที่แล้วลองเชิงกับพ่อไก่ประดู่หางดำแล้ว เอาตัวรอดได้ครับ ไม่มีคู่แถวนี้เลยต้องลองกันเองครับ

Liked By: Nutthavud
*

« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 25, 2011, 09:53:27 PM »

ขอบคุณมากครับ สำหรับลูกไก่ที่จะแบ่งให้ครับ
สำหรับเจ้าหนึ่งเนตร(เจ้าด่างผมตั้งชื่อเลย ยิงฟันยิ้ม)ผมว่าโตขึ้นสวยแน่ๆ ลองเข้าไปในไก่สยาม.คอมซิครับเค้าโชว์กันอยู่ สวยดี ครับ นี่ขนาด 5 เดือน 2.9 กก.โตขึ้นน่าจะ 4 กก.ขึ้น (หรือว่ามันกินอาหารหมา ถึงโตดี แลบลิ้น) หากผมสนเจ้าหนึ่งเนตรมีขั้นตอนอย่างไรบ้างครับ
ส่วนพ่อพันธุ์งามดีครับ สีเหมือนของผมเลย ได้มาจากไหนครับ น้ำหนักโดนเลย ชอบใหญ่ๆ ของผมอายเลย ให้กินอะไรครับ อย่าบอกว่าอาหารน้องหมาล่ะ.... แลบลิ้น ชุด 5 ตัวบนของผม ตอนอยู่ที่บ้านผมให้กินอาหารหมาด้วยนะแย่งกันน่าดู ตอนนี้ไปอยู่ที่สวนแล้วเลยให้อาหารไก่/ข้าวเปลือก (อด...ไปของดี)
อ้อ..คุณบุญนาค อยู่ที่ไหนครับ ขอเบอร์ฯได้ไหมครับ เพื่อรบกวนปรึกษาเรื่องไก่ครับ

boonnark_s
*

« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 26, 2011, 09:17:55 PM »

ผมเลี้ยงแบบปล่อยหากินเองตามธรรมชาติครับ มีให้อาหารเป็นข้าวโพดผสมข้าวเปลือกในตอนเช้าและเศษอาหารในตอนเย็น
มีทั้งไก่ เป็ด ห่าน ผสมกันไปครับ
boonnark_s
*

« ตอบ #15 เมื่อ: มกราคม 26, 2011, 09:28:38 PM »

ส่วนเจ้าด่างถ้าคุณชัยสนใจ และสามารถมารับได้ที่หมอชิต ผมคิดค่าไก่ห้าร้อย ค่าส่งร้อยหนึ่ง ค่ากล่องกระดาษร้อยหนึ่งครับ
รวม 700 แบ่งกันไปเลี้ยงครับ ตอนเย็นนี้ผมลองชั่งน้ำหนักใหม่ให้แน่ใจได้แค่ 2.8 โลเองครับ ถ้าสนใจก็บอกได้นะครับ
ไม่รู้จะผิดกฏเวปหรือเปล่า ถ้าผิดทีมงานก็ลบได้เลยนะครับ ผมไม่อยากจะตั้งกระทู้ขาย แต่แบ่งให้คนสนใจนำไปต่อยอดครับ
อ้อ ผมเลี้ยงไก่อยู่ปลวกแดง ระยองครับ

หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 ... 23   ขึ้นบน
  พิมพ์