หน้า: 1 ... 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 [13] 14 15 16   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: (◕‿◕✿)"น้องฝันดี"..มีการบ้านมาอวดแล้วเจ้าค่ะ!  (อ่าน 69418 ครั้ง)
sanan-on
เกษตรกรมือใหม่
*

« ตอบ #192 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2011, 01:50:06 PM »

น้องฝันดีจ๋า สบายดีไหมคะ
พี่อ้อมใจแตก ไม่ได้เข้ามาเล่นเลยค่า 555

มาดูต้นไม้งามๆ ดอกไม้สวยๆ ให้สดชื่น + รูปสวยๆ ของน้องฝันดีค่ะ
(ใช้กล้องอะไรคะ ถ่ายรูปสวยดีจังเลย + วิธีนำเสนอก็น่ารัก สไตล์น้องฝันดีเลยค่ะ)

ดีใจจังเลยเจ้าค่ะ..ที่พี่อ้อมมาเยี่ยม ◕‿◕。หายไปนานเล้ย..
เพื่อนๆพี่ๆเค้าคิดถึงกันเจ้าค่ะ..เฝ้ารอดูรูปน้องต้นไม้สวยๆของพี่อ้อมกันทุกวัน..

ส่วนกล้องที่หนูใช้เป็นKodak Z612 เจ้าค่ะ..หนูถ่ายรูปไม่ค่อยเก่งหรอกเจ้าค่ะ
แต่ถ่ายทีนึงเป็นร้อยๆรูปแล้วก็เลือกเอารูปที่คิดว่าสวยที่สุดมาอวดพี่ๆเจ้าค่ะ..อิอิอิ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 09, 2011, 04:39:01 PM โดย sanan-on » บันทึกการเข้า

sanan-on
*

« ตอบ #193 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2011, 02:12:55 PM »

ลูกมะเขือการ์ตูนลูกแรกของบ้านนี้..สุกเป็นสีเหลืองแล้วเจ้าค่ะ..ใช้เวลานานพอสมควรทีเดียว..

เม็ดพริกจานบิน..ออกลูกมาให้ชื่นใจ 3 ลูกเจ้าค่ะ..แต่ต้นแม่ถ้าจะล่อแล่..ไม่รอดแน่เจ้าค่ะ
เพราะโดนเพลี๊ยโจมตีหนัก..ใบงี้ทั้งหงิกทั้งเหี่ยวเชียว แต่ก็ยังอุตส่าห์ออกลูกมาให้ดูกัน..

ดอกดาวอะไรไม่แน่ใจเจ้าค่ะ..ช่วงก่อนได้รับมาจากพี่ๆใจดีหลายท่าน..พี่paoza426,พี่aon-1
พี่filmblackและพี่ศลิษา ปลูกรวมๆกันไว้เป็นกอใหญ่เลยเจ้าค่ะ..ใบงี้เพียบ..แฮ่! อยู่ๆเจ้าดอก
หน้าตาแบบนี้ก็ออกมาให้ชม..ดอกไม่ใหญ่แต่ดกดี..น่ารักจริง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 12, 2011, 02:19:36 PM โดย sanan-on » บันทึกการเข้า
sanan-on
*

« ตอบ #194 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2011, 10:11:45 AM »

ทานตะวันเม็กซิโก..รุ่นหลานของพี่-Leksamerเจ้าค่ะ..จากที่บ้าใบมานาน..จนหนูมีความคิดว่า
น่าจะเก็บใบไปผัดไฟแดงดีมั้ยนี่เจ้าคะ..หลังจากนั้นไม่นานใบก็เริ่มร่วง..แล้วก็มีดอกออกมาให้
ชื่นชม..ดกดีเจ้าค่ะ

แม่ดาวน้อยพันธุ์นี้..ก็ออกดอกดกดีเหลือเกินเจ้าค่ะ..

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 27, 2011, 10:37:44 AM โดย sanan-on » บันทึกการเข้า
กมล
*

« ตอบ #195 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2011, 01:00:46 PM »

ใช่ดาวเรืองฝรั่งเศษหรือเปล่าจ๊ะ แวะมาเยี่ยมจ๊ะ

มนุษย์...ปรกติ...พอดี...แต่ยังไม่ดีพอ                 
73 ม.6 ต.พระขาว อ.บางบาล จ.อยุธยา 13250
zin
*

« ตอบ #196 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2011, 12:32:37 AM »

โอ้โฮ.....ไม่รู้ว่าจะบ่งบอกบรรยายออกมาเป็นตัวอักษรได้ยังงัยล่ะครับ
น้ำใจงามเหลือเกิน แม่คุณเอ๊ย.....
ขอบคุณเหลือเกินครับ

Liked By: MARRY
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 29, 2011, 01:05:28 AM โดย zin » บันทึกการเข้า
sanan-on
*

« ตอบ #197 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2011, 11:38:23 AM »

ใช่ดาวเรืองฝรั่งเศษหรือเปล่าจ๊ะ แวะมาเยี่ยมจ๊ะ

จ๊ะเอ๋..พี่กมล น้ำลดแล้วใช่เปล่าเจ้าคะ?
ขอบคุณมากเจ้าค่ะที่แวะมาเยี่ยมหนู..และขอขอบคุณสำหรับข้อมูลเจ้าค่ะ
ไปดูรูปจาก google แล้วน่าจะใช่พันธุ์ดาวเรืองฝรั่งเศส..แต่น้องของหนู
ดอกกระจิ๊ดริดเอง..สงกะสัยจะปลูกในถุง..น้องเลยดอกไม่ใหญ่เหมือนลงดิน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 29, 2012, 01:08:03 PM โดย sanan-on » บันทึกการเข้า
sanan-on
*

« ตอบ #198 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2011, 12:12:59 PM »

โอ้โฮ.....ไม่รู้ว่าจะบ่งบอกบรรยายออกมาเป็นตัวอักษรได้ยังงัยล่ะครับ
น้ำใจงามเหลือเกิน แม่คุณเอ๊ย.....
ขอบคุณเหลือเกินครับ

ตัวหนูลอยไปติดบนต้นมะพร้าวหลังบ้านแล้วนะเนี่ยะ
เดี๋ยวต้องให้แม่หนูขี่เรือบินไปรับลงมา..จริงๆแล้วต้องขอบคุณพี่-Zin เจ้าค่ะ
ที่เป็นตัวอย่างที่ดีในการแบ่งปัน..ทำให้หนูอยากแบ่งปันให้คนอื่นๆบ้าง
เช่นกันเจ้าค่ะ..
               ..น้องหมีฝันดี..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 29, 2012, 01:09:54 PM โดย sanan-on » บันทึกการเข้า
nittayaBE
*

« ตอบ #199 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2011, 04:32:20 PM »

แวะมาเยี่ยม น้องฝันดีกับแม่ค่ะ
ป้าแวะมาดูบ่อยๆ  ช่วงนี้ไม่ได้ปลูกต้นไม้เลย หงุดหงิดๆๆๆๆๆๆ
อาศัยดูบ้านฝันดีไปก่อนค่ะ
natnapat ..^=^กาแฟเย็น
*

@ชีวิตเรา เราลิขิตเอง..แค่ไม่ทุกข์ก็สุขแล้ว

« ตอบ #200 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2011, 12:38:15 AM »

บ้านนี้ปลูกต้นไม้เก่งอีกบ้าน งามๆ สวยๆ ทั้งนั้นเลยค่ะ
ได้เห็นความเขียวและสีสันของต้นไม้ หลากหลายชนิด เห็นแล้วชื่นใจจังเลยค่ะ
น้องฝันดี ขยันปลูก ขยันเพาะจังเลย.....ยกนิ้วให้เลยค่ะ...ยอดเยี่ยมมากค่ะ

ช่วงนี้อากาศเปลี่ยนแปลงรักษาสุขภาพด้วยนะค่ะ ยิ้ม ยิ้มเท่ห์ ยิ้ม ยิ้มเท่ห์

@ ชีวิตเรา..เราลิขิตเอง..แค่ไม่ทุกช์ก็สุขแล้ว

การบ้านค่ะ  http://www.kasetporpeang.com/forums/index.php?topic=19056.0
แจ้งการรับ-ส่งซองค่ะ   http://www.kasetporpeang.com/forums/index.php?topic=31294.0
sanan-on
*

« ตอบ #201 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2011, 11:57:58 AM »

บ้านนี้ปลูกต้นไม้เก่งอีกบ้าน งามๆ สวยๆ ทั้งนั้นเลยค่ะ
ได้เห็นความเขียวและสีสันของต้นไม้ หลากหลายชนิด เห็นแล้วชื่นใจจังเลยค่ะ
น้องฝันดี ขยันปลูก ขยันเพาะจังเลย.....ยกนิ้วให้เลยค่ะ...ยอดเยี่ยมมากค่ะ

ช่วงนี้อากาศเปลี่ยนแปลงรักษาสุขภาพด้วยนะค่ะ ยิ้ม ยิ้มเท่ห์ ยิ้ม ยิ้มเท่ห์

ขอบคุณมากเจ้าค่ะ..ที่แวะมาเยี่ยมบ้านน้องฝันดีช่วงนี้ที่ต้นไม้ที่บ้านเยอะ
เพราะช่วง2-3เดือนก่อนสมุยเข้าlow season ลูกค้าน้อย..
หนูก็เลยมีเวลาว่างมาก..เพาะกระจายเลยเจ้าค่ะ..

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 29, 2012, 01:12:13 PM โดย sanan-on » บันทึกการเข้า
sanan-on
*

« ตอบ #202 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2011, 02:00:24 PM »

❤`•.¸..♪ร๊อคอย..♪♪เธอมาแส๊นนาน♪´´¯`••♪ ไชโย..ไชโย ออกดอกแล้ว หลังจากที่แม่หนู
เก็บใบน้องเค้าไปผัดน้ำมันหอยกินหลายรอบแล้ว..เหย้ยยย!..

นี่ก็อีกต้น..ใบงามซะเหลือเกิน..ลูกเลิกไม่ออกมาให้ชื่นชมเล้ย..เดี๋ยวเถอะ!แม่จะเด็ดใบไปแกงซะนี่

ดอกเสาวรส..พันธุ์อะไรก็ไม่ทราบเจ้าค่ะ..สีงี้แด๊ง..แดง ได้ต้นมาจากคุณป้าข้างบ้าน..แม่หนูเอาต้น
ชมจันทร์ไปให้คุณป้าปลูก..เลยได้น้องเค้าตอบแทนมา..

แม่ดอกชมจันทร์..ออกดอกให้รับประทานได้ตลอดทั้งปีเลยเจ้าค่ะ..เวลานึกเมนูอาหารไม่ออก..
เก็บดอกมาเจียวกับไข่โอ๊ย..เลิศ

Runee
*

« ตอบ #203 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2011, 03:32:33 PM »

❤`•.¸..♪ร๊อคอย..♪♪เธอมาแส๊นนาน♪´´¯`••♪ ไชโย..ไชโย ออกดอกแล้ว หลังจากที่แม่หนู
เก็บใบน้องเค้าไปผัดน้ำมันหอยกินหลายรอบแล้ว..เหย้ยยย!..

เพิ่งได้เข้ามาเห็นบ้านนี้น่ารักจังปลูกอะไรก็งามไปหมดเลย อิจฉาค่ะ
อยากทำได้แบบนี้จัง ต้องคอยบอกตัวเองว่า สู้..สู้ สักวันจะปลูกให้งามค่ะ
สงสัยว่าเจ้าดอกดาวกระจายงามๆ นี่ใบมันกินได้ด้วยรึคะ
sanan-on
*

« ตอบ #204 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2011, 03:46:11 PM »

เพิ่งได้เข้ามาเห็นบ้านนี้น่ารักจังปลูกอะไรก็งามไปหมดเลย อิจฉาค่ะ
อยากทำได้แบบนี้จัง ต้องคอยบอกตัวเองว่า สู้..สู้ สักวันจะปลูกให้งามค่ะ
สงสัยว่าเจ้าดอกดาวกระจายงามๆ นี่ใบมันกินได้ด้วยรึคะ

..ขอบคุณพี่มากเจ้าค่ะที่แวะมาเยี่ยมบ้านน้องฝันดี..
แต่แหม!..กว่าจะได้เท่านี้..ก็เสียน้ำตาไปเยอะเจ้าค่ะ..อิอิอิ
..ส่วนเจ้าใบดาวกระจาย..กินไม่ได้หรอกเจ้าค่ะ..หนูพูดประชดน้องเค้าน่ะ
เห็นใบงามเหลือเกิน..ดอกไม่ค่อยออกมาให้ชม..
Runee
*

« ตอบ #205 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2011, 04:58:31 PM »

ฮา..โดนหลอกเลยเรา
ppeungtin
*

รู้จักให้ ใจก็เป็นสุข...

« ตอบ #206 เมื่อ: มกราคม 02, 2012, 10:36:02 AM »

*-..-*-..-*-..-*-..-*-..-*-..-*-..-*-..-*-..-*-..-*
……..…….สวัสดีปีใหม่หัวใจสุข
            จงห่างทุกข์ทุกคนดลสุขสันต์
            สิ่งมงคลผลบุญหนุนลาภครัน
            จงเจริญนิจนิรันดร์สรรสุขเอย.
..-*-..-*-..-*-..-*-..-*-..-*-..-*-..-*-..-*-..*-..
            ขอให้น้องฝันดีมีสุขภาพแข็งแรง รวยๆ ในปีนี้และปีต่อๆ ไปนะครับ..

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 02, 2012, 06:55:40 PM โดย ppeungtin » บันทึกการเข้า

พงศ์ธร   พึ่งถิ่น
12/12 ม.1 ต.เกาะยาวน้อย อ.เกาะยาว จ.พังงา 82160

http://www.kasetporpeang.com/forums/index.php?topic=41210.0
natnapat ..^=^กาแฟเย็น
*

@ชีวิตเรา เราลิขิตเอง..แค่ไม่ทุกข์ก็สุขแล้ว

« ตอบ #207 เมื่อ: มกราคม 04, 2012, 12:22:19 PM »

ค่ะ เข้ามาบ้านนี้ เหมือนอ่านเรื่องสั้นประกอบภาพทุกครั้งไป ต้นไม้สวยๆงามๆ ทั้งนั้นเลย

ในวาระดิถีขึ้นปีใหม่ ๒๕๕๕
ขออำนาจคุณพระศรีรัตนตรัย และสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั่วสากลโลก
จงดลบันดาลให้น้องฝันดี และครอบครัว รวมทั้งบุคคลรอบข้าง
จงประสบแต่ความสุขสมปรารถนาในสิ่งที่หวัง
สุขภาพแข็งแรง กิจการเจริญรุ่งเรือง การงานเจริญก้าวหน้า
บุญรักษา ความเกื้อหนุน พบเจอสิ่งดีดี
โชคดีมีความสุขตลอดปีและตลอดไปนะค่ะ
  ยิ้ม ยิ้มเท่ห์ ยิ้ม ยิ้มเท่ห์ ยิ้ม ยิ้มเท่ห์ ยิ้ม ยิ้มเท่ห์ ยิ้ม

@ ชีวิตเรา..เราลิขิตเอง..แค่ไม่ทุกช์ก็สุขแล้ว

การบ้านค่ะ  http://www.kasetporpeang.com/forums/index.php?topic=19056.0
แจ้งการรับ-ส่งซองค่ะ   http://www.kasetporpeang.com/forums/index.php?topic=31294.0
หน้า: 1 ... 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 [13] 14 15 16   ขึ้นบน
  พิมพ์