หน้า: 1 ... 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 [19] 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 ... 270   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: "บ้านน้อก บ้านนอก" ภาคสวนศึกษาฉบับจับฉ่าย  (อ่าน 1155164 ครั้ง)
phensiri
seller
*

« ตอบ #288 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2011, 11:03:31 AM »

พี่ทิดโสคะ ถ้าจะไปปล้นบ้านคุณญ.หญิง อย่าลืมเรียกโบเกาะล้อรถไปด้วยนะคะ เดี๋ยวจะขนไม่หมด อิอิ

สวนไผ่:  *ขออภัย จำกัดสิทธิ์การใส่ Link-URL ในลายเซ็น*
การบ้าน:  *ขออภัย จำกัดสิทธิ์การใส่ Link-URL ในลายเซ็น*
สวน3สาว:  *ขออภัย จำกัดสิทธิ์การใส่ Link-URL ในลายเซ็น*

ทิดโส โม้ระเบิด
เกษตรกรมือใหม่
*

ณ เบื้องบูรพา มีป่าที่กำลังปลูก

« ตอบ #289 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2011, 11:16:01 AM »

คุณโบครับ
จะปล้นเผื่อ หรือจะร่วมเข้าปล้นดีครับ 5555

มาว่าถึงกองกำลังสำรองผสมที่นำฝากไว้บ้านน้า อ.วัฒนานครก่อนหน้านั้นครับ

คร่าว ๆ ประกอบไปด้วย ไผ่ดำอินโด , ไผ่น้ำเต้า , ไผ่หวานหนองโดน , ไผ่เลี้ยงหวานร้อยเอ็ด , ยักษ์เมืองน่าน
แคนา , กาสะลองคำ(ปีบทอง) , จิกทะเล , อินทผลัม(เขาบอกว่าเม็ดจูน) , จามจุรี(อาลาง) , มะกอกป่า
สะเดาทวายขาวผ่อง 1 , จิกน้ำ , กระดังงา(พี่พิม) , ลิ้นจี่(พี่พิม) , สะตอติดตา , หม่อนกินผล(น้าอ้วน)
ชุดนี้น่าจะประมาณนี้ครับ เดี๋ยววันที่ 18 นี้จะเดินทางไปปลอบขวัญเสียหน่อย

ผมชอบเดินสวนจตุจักรวันพุธ-พฤหัสฯ
จากออฟฟิศนั่งรถไฟฟ้าแป๊บเดียวก็ถึง เดินดูจนทั่วก็กลับ
ผมชอบไปคุยกับพ่อค้า-แม่ค้าขายไม้ขุดล้อม สอบถามชนิดและราคา รวมถึงการเลี้ยงดู
แล้วก็ไปเดินหาซื้อต้นเล็ก ๆ ไว้ไปปลูกในสวน เป้าหมายมิได้หวังขายต้นไม้ขุดล้อม
แต่เพียงบอกให้คนอื่นรับรู้ว่า ต้นไม้ในสวน เขาซื้อ-ขายกันราคาเท่าไหร่ แต่เรามีเองไม่ต้องไปซื้อใคร 555

ผมชอบไผ่และจิกเป็นการส่วนตัว จึงศึกษาและสะสมอยากให้ครบทุกสายพันธุ์

ผมชอบยอดมะกอกจิ้มน้ำพริกและเอามาใส่อ่อมกบ จึงต้องปลูกไว้ในสวนสักหน่อย
เออ! วันหลังจะมาบอกสูตรอ่อมกบ ทั้งอ่อมน้ำและอ่อมแห้ง
ปลูกไม่ยากครับ ตัดกิ่งมาชำก็ขึ้นแล้ว แต่ผมเอาแบบเพาะเมล็ด อยากได้รากแก้วด้วย 555

สะตอขอปลูกในสวนสัก 2 ต้น ไว้อีก 3 ปีรอสอยกินบ้าง แจกบ้างก็น่าจะเพียงพอแล้วเนอะ

ส่วนผลไม้ ผมตั้งใจจะปลูกอย่างละ 10 ต้น ไว้กินเองและแจกจ่าย
วางโครงการไว้เยอะครับ ตอนนี้ก็เลยรวบรวมและบริหารจัดการผ่านหน้าจอคอมพิวเตอร์ไว้ก่อน

ไปละ   อิอิอิ ยิงฟันยิ้ม

Liked By: eki
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 11, 2011, 04:25:09 PM โดย ทิดโส โม้ระเบิด » บันทึกการเข้า

วิสฺสาสสปรมา ญาติ ... ความคุ้นเคยเป็นญาติอย่างยิ่ง
Singhto+Kaowsuay
*

« ตอบ #290 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2011, 11:38:19 AM »

คุณทิดโสคะ...ครือว่า...น้องชายทิดโสอ่ะ มะกล้าปล้นค่า....55555 กลัวน้ำตาจะเช็ดหัวเข่า....เอิ๊ก....

เห็นกอลกำลังสำรองของทิดโสแล้ว อืม...ใครหลงเข้าไปตายเรียบแน่ๆ (ตายเพราะหาทางออกไม่เจออ่ะ)

สอบถามค่ะ...ต้นไม้ต่างๆ ที่เราชำ เพาะเอาไว้นั้น ควรจะรอให้มีอายุซักเท่าไร ถึงจะนำลงดินได้คะ...

(ถามตลอดเลยนะแก... โกรธ โกรธ โกรธ โกรธ)

อดีตแก้ไขไม่ได้ อนาคตก็ไม่รู้ อย่าไปแสวงหา

มีแต่ปัจจุบันเท่านั้น
*

ณ เบื้องบูรพา มีป่าที่กำลังปลูก

« ตอบ #291 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2011, 11:46:58 AM »

คุณ Singhto+Kaowsuay ครับ
ต้นไม้ที่เพาะชำไว้นั้น ควรจะมีระยะเวลาสักหน่อยครับ
หากไม้ใหญ่เพาะข้ามปียิ่งดี เพาะความสูงของเค้าจะทำให้หญ้าไม่คลุมครับ
ใช้ถุงดำขนาด 4 นิ้วเลยครับ อย่าใจร้อน
หรืออีกกรณีหนึ่ง หากปราบหญ้าดีแล้ว เอาเมล็ดเพาะลงดินเลยก็ได้ครับ

พี่น้องครับ ขออนุญาตเรียนเพิ่มเติม
วันเสาร์นี้ ผมจะลงพื้นที่สิงห์บุรี 10.30-12.00 น. มีบรรยาย
ช่วงบ่ายจะไปดูความคืบหน้าการสร้างบ้านให้น้องครับ เรานัดทำบุญขึ้นบ้านใหม่ให้น้อง
รวมถึงโอนกรรมสิทธิ์ให้น้องในวันที่ 24 กุมภาพันธ์ ศกนี้ครับ
ความคืบหน้าทั่วไปคือท่านรัฐมนตรีคุณหญิงกัลยา โสภณพนิชย์ ท่านเดินทางไปก่อนหน้านั้น
ผมยังงงเลย รู้ได้ไงหว่า 5555

พี่น้องเบียร์ช้าง เพิ่งแจ้งเข้ามาให้ทราบ
ยอดเงินช่วยน้อง 5,700 บาท
ข้าวสาร 85 กก.
หม้อหุงข้าวไฟฟ้า , พัดลม , เมล็ดพืชสวนครัวและบัวรดน้ำ
ส่วนอื่น ๆ จะมอบพร้อมกันในวันที่ 24 กุมภาพันธ์นี้ครับ
กราบขอบพระคุณจริง ๆ ครับ
ขอให้กุศลครั้งนี้ ให้ท่านและครอบครัวพบกับความสุขสมหวังตลอดไปครับ
ขอบพระคุณครับ

มาดูกองกำลังผสมหลายฝ่ายที่บ้านบางจาก(แม่ยาย)กันต่อ
ผมไปเจอต้นไม้ที่ชอบที่ไหน ก็จะหิ้วกลับมาทุกครั้ง แม่ยายชอบใจ แต่น้องภรรเมียชักบ่น
"พี่จะซื้อมาทำไมเยอะแยะ ไม่มีที่จะเดินแล้วเนี่ย" 5555

ก็คนมันชอบนี่เนอะ ทำไงได้ ... ผมเลยแกล้งบ่นดัง ๆ
"เจ้าของบ้านเอ๊ย! ฝากต้นไม้หน่อยเด้อ เดี๋ยวแบ่งโฉนดให้ 10 ไร่"
ตั้งแต่นั้นมา ความเงียบก็มาเยือนทุกครั้งที่ขนต้นไม้เข้าบ้าน(แม่ยาย)
และบางครั้งยังมีใครก็ไม่รู้รดน้ำให้เรียบร้อย 55555

วิสฺสาสสปรมา ญาติ ... ความคุ้นเคยเป็นญาติอย่างยิ่ง
zin
*

« ตอบ #292 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2011, 12:02:05 PM »

ว๊าวๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
มาอีกทีงงเลย เป็นจอมยุทธกันไปหมดแล้ว ยิ้ม
ข้าน้อยยิ่งไม่ค่อยได้ดูหนังจีนเด้อ  แปลบ่อออกเด๊ ฮิฮิ

คุณทิดโส คุณ ZIN ค๊าาาาาาาา  ถ้าหาลำดวนทวายไม่ได้ไปหาลำดวนธรรมดาก็ได้เด้ออออออ
โอ้!!!!!!!!   ถ้าจะทำลำดวนแดงกันเป็นหมื่นๆ กิ่ง  รวยแล้วอย่าลืมข้อยเด้อออออออออออออ
แล้วเอาไปให้คุณครูพี่หนูพิมต้นเดียวจะพอบ๊ออออออออ  คือน้อยแท้

แผนที่บ้านสวนลำลูกกา และเบอร์โทรศัพท์ถามทาง เดี๋ยวจะส่งให้ทาง PM นะคะ
เผื่อจะพาสุดที่รักมาฮันนีมูนวันวาเลนไทน์ ฮิ้ววววววววววว

เฮ่อ เฮ่อ เฮ่อ...เป็นหมื่นๆ  คำ “หมื่น”อันประเสริฐ ฟังแล้วสะดุดกึ๊กนึกถึงใครบางคนแถวๆนี้ นาง “เพี้ยน”แรงได้ใจจริงๆ นางนั่งนับเมล็ดพริกเป็นหมื่นๆเมล็ด !!! ให้ตายเถอะ ถ้าอยู่ใกล้ๆจะขอคารวะจนศีรษะจรดพื้นซักสามครั้ง รู้มั๊ยว่านั่นหน่ะเป็นหัวใจของเคล็ดวิชาทุกเคล็ดวิชาที่มีอยู่ในโลกหล้า “จดจ่ออยู่กับปัจจุบันขณะนั้นเท่านั้น จดจ่ออยู่กับช่วงเวลานั้นเท่านั้น จดจ่ออยู่กับสิ่งนั้นเท่านั้น”หมั่นฝึกปรือต่อไปสามารถใบ้หวยได้เลยน่ะนั่น ไม่ต้องปลูกมันแร๊ะพริกเพื๊อก แต่อย่าดีกว่าจะหลงทางซะเปล่าๆ นี่ถ้าได้ผู้ทรงภูมิปัญญาอันลึกซึ้งชี้แนะอีกซักหน่อยล่ะก็ ถึงขั้นบรรลุสำเร็จเป็นนางเซียนได้เลยล่ะ แต่อย่าเลยอยู่สนุกสนานเฮฮา ดำรงคงอยู่อย่างสามัญด้วยกันก่อนเถอะ ดูอย่างต้นธาร รากเหง้าของเต๋าของเซนซิ ลูกประคำมี 108 เม็ด ท่านนั่งนับอยู่ 9 ปี นั่งนับจนเงาของท่านจารึกบนผนังถ้ำไปตลอดกาล อ้าว ! พร่ำพิรี้พิไรนอกเรื่องไปทั่วเลยเรา ไปทิดโสท่านรีบไสหัวไปตามลายแทงในบัดดล รักษาสุขภาพด้วย...เชิญ
*

« ตอบ #293 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2011, 12:45:38 PM »

ผายลมท่านเถิดสหาย 555
ข้าพเจ้ายังอยู่ออฟฟิศ จะให้รีบไสหัวไปได้อย่างไร
แต่ .. แม้หัวข้าพเจ้ายังไม่เดินทางไปถึง แต่ใจข้าพเจ้าจดจ่อที่แม่นางโดยพลันแล้ว
คัมภีร์เก้าอิมอันประเสริฐเน้นพื้นฐานพลังเย็นที่เหล่าจอมยุทธต่างดิ้นรนไขว่คว้า
แต่ข้าพเจ้ากลับหลงใหลวิชากระบี่ลำดวนแดง ปลายกระบี่ฉวัดเฉวียนรายรอบนาสิก
กลิ่นหอมอันยวนใจถึงกระนั้น
เราเพิ่งเสวนากันเมื่อคืน ว่าจะแยกลำดวนดงด้วยวิธีไหน
บัดเดี๋ยวเช้า แม่นางก็พลันแจ้งข่าวดี ขอบพระคุณแม่นาง ญ.หญิง จริง ๆ ครับ
ขอบพระคุณไปถึงท่านผู้เฒ่า ผู้ที่ข้าพเจ้าจะขอฝากตัวเป็นศิษย์
ขอคารวะ

อย่าโอ้เอ้อยู่เลย
สหายจงไปเสาะหาลำดวนธรรมดามารอทาบเสียโดยพลัน

ปล. สะเดาดำจะติดรถไปด้วย แต่เส้นทางอาจมีเปลี่ยนแปลง จะโทรเลขไปบอกล่วงหน้าเด้อ 5555

สหาย
ท่านก็คงไม่ต่างกับจอมยุทธเพี้ยนเท่าใดหรอก
จอมยุทธเพี้ยนนั่งนับเมล็ดพริก ท่านเล่า หรือท่านไม่ได้นับว่าลำดวนแดงร่วงลงกี่ดอกแล้ว
ความอ้างว้างในใจดุจเช่นอาฮุยกลับบังเกิดแก่ท่านทั้งสองกระนั้นหรือ
มีใครเปรียบแม่นางเพี้ยนกับฮวงซี่เนี้ยบ้างไหม ในยามที่ถวิลหาจับอิดนึ้ง
หรือหัวใจนางสลายแล้ว ....
มาเถิดสหาย ... ตำจอก

ไปละ   อิอิอิ ยิงฟันยิ้ม

CW16A
*

« ตอบ #294 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2011, 01:30:58 PM »

ู^ 555 ไม่เมา ไม่เลิกรา  (เหอ เหอ เป็นกะเขาด้วย)
*

« ตอบ #295 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2011, 02:29:15 PM »

เห็นท่านCW16A กระตุ้นเรื่องเมรัยเข้ามา
ก็เปรี้ยวปากยามบ่ายอีกแล้วสิเรา ยิ่งวันนี้เป็นวันสุข เรียกว่าวันเสาร์น้อยแล้ว
เย็นนี้จะทำกับแกล้มอะไรดีหนอเรา 5555

เมื่อวาน เอาปลากดคังจากตลาดม่วงค่อมมาผสมกับปลาเค้าผัดป่า
เครื่องปรุงก็ไม่ยาก พริกสดแดงเหลือง ตะไคร้ซอย กระเทียม หอมแดง กระชาย ใบมะกรูด กระเพรา
จัดการโขกพริกสด กระเทียม หอมแดง ตะไคร้ ให้พอแหลก(ไม่ต้องละเอียดมาก) เป็นเครื่องผัด
ตั้งกระทะเหยาะน้ำมันเล็กน้อย เทเครื่องผัดลงไปฉ่าร้อน ๆ หย่อนเนื้อปลาหั่นลูกเต๋าลงไปผัด
ปรุงรสเหยาะน้ำปลา ผงนัว ชิมให้อร่อยไว้ก่อน ระวังจามด้วยนะ ฉุนมากขอบอก

พอได้ที่ดีแล้วก็ลดไฟ โรยใบมะกรูดฉีก ใบกระเพรา

เท่านี้ก็ได้กับแกล้มขั้นเทพแล้วครับ 5555

เมื่อได้กับแกล้มมาแล้ว ก็ขอนำเสนอเพลงประจำวงสักหน่อย
ผมเขียนเพลงนี้ไว้นานแล้ว อยากให้ต่ายร้อง แต่ต่ายกลัวเสียภาพน่ะ 5555
เพลงนี้ชื่อ อยากเป็นเหมือนชาย .. ที่อ้ายฮัก

รถเก๋งคันใหญ่ พาอ้ายกลับคืนบ้านเก่า
กลับมาบ้านเรา พ่อแม่พี่น้องสุขสันต์
เปิดประตูซ้าย อ้าวนี่อ้ายมากับใครกัน
ผู้ชายคนนั้น ผู้ชายที่อ้ายพามา

เรื่องราวครั้งก่อน หวนย้อนกลับคืนอดีต
อ้ายคือชีวิต เป็นแรงใจที่น้องใฝ่หา
เมื่อบ่ายวันนั้น ในวันที่ฝนตกมา
ใต้ต้นกระโดนริมนา หัวใจเราแนบชิดกัน

เป็นแขนคู่นี้ แขนที่อ้ายเข้ามากอด
วันนี้อ้ายก็ยังกอด แต่เป็นกอดกับชายคนนั้น
อ้ายคงกระซิบ ให้หัวใจได้เคียงคู่กัน
ผู้ชายคนนั้น คงหันหลังเหมือนน้องใช่ไหม

น้องยืนซึมเหม่อ ไม่อยากเจอภาพนั้นตรงหน้า
อ้ายจูงมือกันเดินมา น้ำตาของน้องรินไหล
ภาพแห่งความหลัง ยังฝังอยู่ข้างใน
อยากเป็นคนที่รู้ใจ อยากเป็นเหมือนชาย ... ที่อ้ายฮัก

สงวนลิขสิทธิ์ 2554

ไปละ   อิอิอิ ยิงฟันยิ้ม

Liked By: jom_yui
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 11, 2011, 02:31:09 PM โดย ทิดโส โม้ระเบิด » บันทึกการเข้า

Nine.
*

« ตอบ #296 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2011, 05:14:44 PM »

อยากเป็นเหมือนชาย ... ที่อ้ายฮั

.....ศรัทธา คือ เหตุผล.....
หนูพิม
*

นกที่ออกหากินแต่เช้าจะได้หนอนตัวใหญ่&ไม่ต้องบินไกล

« ตอบ #297 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2011, 09:44:11 PM »

ว๊ากกกกกกกกก น้องพี่ทั้งหลาย เหตุใดมัวพิรี้พิไรอยู่เช่นนี้เล่า  แม่นางญ. หญิงนำสารอันบันเทิงใจมาให้เยี่ยงนี้แล้ว
เหตุใดสองเจ้าไม่รีบไปเสาะหากระบี่ลำดวนแดง...ตามลายแทงที่แม่นางได้แจ้งข่าวไว้...มัวชักช้าอยู่ไย...จงรีบตัดสินใจ
ไปเสาะหามาโดยพลัน...ของกำนัลจากน้องพี่ทั้งสองจะทำให้พี่สุขใจยิ่งนัก... ยิงฟันยิ้ม
บัดนี้ได้เวลาอันเป็นมงคลแล้ว  ท่านพี่ขอตัว...หัวพร้อมไส้...ออกไปฝึกวิชากระด้งร่อนก่อนนะจ๊ะ... ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

((หวังว่าจะมีโอกาสได้ลำดวนแดงมาอุปการะบ้าง...นะจ๊ะทิดโส...นะจ๊ะZin...นะจ๊ะญ.หญิง...นะจ๊ะ นะจ๊ะ จุมพิต))

"If you try to do it's difficult to do.But if you want to do it's easy to do"
              บ้านสวนทวีกานต์..วิมานดินของหนูพิมเริ่มต้นขึ้นแล้ว...23454
zin
*

« ตอบ #298 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2011, 01:55:06 PM »

นับเมล็ดพริกส่วนนับเมล็ดพริก นับดอกไม้ส่วนนับดอกไม้ ไม่มีใดเกี่ยวข้องกัน นับเมล็ดพริกด้วยความเบิกบาน นับดอกไม้ด้วยความ....อึ่มม์ ท่านคงทราบกระจ่างกว่าผู้ใดกระมัง อาฮุย เอย อาฮุย บุรุษเหล็กเช่นมัน ยังไงหัวใจยังเป็นเลือดเนื้อ ย่อมเจ็บปวดบอบช้ำ ข้าพเจ้าไม่ทราบว่าจะรู้สึกกับมันอย่างไรดี มันเป็นตัวโง่งมหรือมันควรได้รับการยกย่องที่มันบูชาศรัทธามั่นในรัก ข้าพเจ้ากลับสนใจ “เก็งบ้อเมี่ย”มากกว่า มันผู้นี้มีปมเล้นลับดำมืดน่าค้นหา เพลงกระบี่ของมันดุดันร้ายกาจอัมหิตยิ่งนัก แต่วาจาของมันกลับอัมหิตยิ่งกว่า มันบัญญัติชนชั้นเช่น “ลิ้มเซียนยี้”ว่า “สตรีที่มิใช่นางคณิกา แต่มีสันดานเป็นนางคณิกา”โอ...อัมหิตนัก อัมหิตจนหัวใจข้าพเจ้ากระเทือน
       วันนี้ข้าพเจ้าได้รับข่าวดี บ้านสหายรักของข้าพเจ้าคนนึงมีลำดวนเหลืองกำลังออกดอก ช่างประจวบเหมาะนัก ข้าพเจ้าคุยกับมันเรื่องที่เราจะกระทำกัน มันว่าจะส่งเสริมพวกเรา ระหว่างที่รอจากดอกเป็นผล จากผลเป็นต้น ทิดโสท่านต้องศึกษาเคล็ดความจากท่านผู้เฒ่าให้มากเข้าไว้ เนื่องเพราะฝีมือของข้าพเจ้าต่ำเตี้ยเหลือเกิน ยังมีข้าพเจ้าเป็นชนชั้นตัวเป็นขน สันหลังเป็นกระดาน แต่ครานี้ล่ะข้าพเจ้าจะต้องมีตัวเป็นเกลียว หัวเป็นน็อต ฮ่าฮ่าฮ่า เดี๋ยวข้าพเจ้าขอตัวไปตัดเถาดีปลีเพื่อกำนัลแก่ท่านก่อน....ขอตัวแล้ว
                                                                                    ลี้น้อยมีดบิ่น
ปัจฉิมลิขิต : เรื่องที่เริ่มต้นลงตัวรวดเร็วราบรื่นแบบนี้ ข้าพเจ้าหวั่นไหวใจเหลือเกินว่าบั้นปลายจะกลับกลายเป็นตรงข้าม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 12, 2011, 02:10:34 PM โดย zin » บันทึกการเข้า
ญ.หญิง
*

อยู่อย่างพอเพียงและเพียงพอ

« ตอบ #299 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2011, 01:59:17 PM »

มาดูกองกำลังผสมหลายฝ่ายที่บ้านบางจาก(แม่ยาย)กันต่อ
ผมไปเจอต้นไม้ที่ชอบที่ไหน ก็จะหิ้วกลับมาทุกครั้ง แม่ยายชอบใจ แต่น้องภรรเมียชักบ่น
"พี่จะซื้อมาทำไมเยอะแยะ ไม่มีที่จะเดินแล้วเนี่ย" 5555

ก็คนมันชอบนี่เนอะ ทำไงได้ ... ผมเลยแกล้งบ่นดัง ๆ
"เจ้าของบ้านเอ๊ย! ฝากต้นไม้หน่อยเด้อ เดี๋ยวแบ่งโฉนดให้ 10 ไร่"
ตั้งแต่นั้นมา ความเงียบก็มาเยือนทุกครั้งที่ขนต้นไม้เข้าบ้าน(แม่ยาย)
และบางครั้งยังมีใครก็ไม่รู้รดน้ำให้เรียบร้อย 55555

ว๊าวๆๆๆๆๆๆๆๆ
มองเห็นกองกำลังต้นไม้แว๊บๆๆๆๆๆๆ
หนึ่งในนั้นมีต้นมะขามป้อมยักษ์ด้วยยยยยยยยยยย
ไม่รู้ใครจะปล้นใครล่ะเนี่ย  ฮิ้วววววววววววว

เรือนริมน้ำ   รวมแมกไม้นานาพันธุ์  แบบพอเพียงและเพียงพอ

http://www.kasetporpeang.com/forums/index.php?topic=30864.0
suntipap
*

« ตอบ #300 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2011, 02:07:26 PM »

-มีทั้งจอมโจร..จอมยุทธ์..จอมมาร..จอมใจ..ศิษย์สำนักใดกันเนี่ย..ฟ้าส่งมาให้ได้พบกันช่างสวรรค์บรรดาลแท้ๆ..จงจรรโลงโลกต่อไปนะ..ข้าน้อยขอคารวะทุกท่าน..แว๊บๆๆๆๆๆๆ..F-16ไปละ...
lumpu
*

« ตอบ #301 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2011, 02:42:19 PM »

ปลาน่ากินมากครับ
หญิงเพี้ยน
*

ดูเหมือนเพี้ยน แต่ไม่เพี้ยน แต่ก็ "เพี้ยน" อิอิ

« ตอบ #302 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2011, 08:04:58 PM »

ฮ่วยๆๆๆ .. ดูเหมือนจะมีผู้ใดเอ่ยถึง อิอิ
ซ้อมนับเมล็ดพริกหมื่นเมล็ด ..เพื่อฝึกวิทยายุทธค่ะ
จะได้สู้กับพี่ท่านได้ 555555555  ยิงฟันยิ้ม ยิ้มกว้างๆ

ยิ้มกว้างๆ  ลงมือสักนิด ..ดีกว่า คิด ที่จะทำ ยิ้มกว้างๆ
zin
*

« ตอบ #303 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2011, 10:16:54 PM »

เข้ามาเยี่ยมเยือนอีกรอบด้วยความซาบซึ้งในคุณธรรมน้ำมิตร ข้าพเจ้าขอแพร่งพรายเรื่องนี้ออกไป กะปิกุ้งฝอยฝีมือของท่านพี่ดาบรินทร์เมื่อผสานกับฝีมือการปรุงอาหารของทิดโสท่าน  ข้าพเจ้าไม่มีคำพูดใดจะเอ่ย “คนตาบอดพอรับประทานเข้าไป จะต้องลืมตาโพลง”นอกเสียจากตาบอดเนื่องเพราะความรัก...แฮ่ ข้อนี้ข้าพเจ้าไม่มีความมั่นใจ ข้าพเจ้านึกถึงวันเวลาอันงดงามในวัยเยาว์ ท่านแม่ประกอบอาหารใด ล้วนใช้สอยข้าพเจ้าเจือจานเพื่อนบ้าน เพื่อนบ้านต่างตอบแทนกลับมาเสมอ ข้าพเจ้ารู้สึกอบอุ่นงดงามเหลือเกิน เดี๋ยวนี้หาบรรยากาศแบบนั้นมิได้แล้ว โอ...ยุคสมัยเปลี่ยนไป ผู้คนเปลี่ยนไป  ท่านคงเข้าใจกระมัง เหตุใดข้าพเจ้าเปลี่ยวเหงาโหยหาอดีตนัก มาาาา.....ทิดโสดื่ม
ปัจฉิมลิขิต : มื้อที่สองข้าพเจ้าคั่วมะแว้งแล้วบุบๆเติมลงไป โอ... ฮ่อฮ่อฮ่อ

* IMG_8320zz.jpg (68.11 KB, 270x203 - ดู 890 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 13, 2011, 10:21:14 PM โดย zin » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 ... 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 [19] 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 ... 270   ขึ้นบน
  พิมพ์