หน้า: 1 ... 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 [18] 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 ... 270   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: "บ้านน้อก บ้านนอก" ภาคสวนศึกษาฉบับจับฉ่าย  (อ่าน 1184540 ครั้ง)
ทิดโส โม้ระเบิด
เกษตรกรมือใหม่
*

ณ เบื้องบูรพา มีป่าที่กำลังปลูก

« ตอบ #272 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2011, 04:04:55 PM »

เอาน่าพี่พิม หยวน ๆ เรามันสวนพันธมิตร(ที่ไม่ได้สวมเสื้อเหลือง)กัน
ปล้นสวนไหนก็เหมือนกัน แต่ปล้นสวนพี่พิมให้เต็มรถก่อนดีที่สุด(เพราะอาวุโสกว่า 555)

วันนี้ ขอนอกเรื่องสักนิด พอดีช่วงเที่ยงไปเดินเล่นเซ็นทรัลชิดลม
เจองานสตรอเบอรี่แฟร์ บรรยากาศน่าจัดงานแต่งอีกสักรอบ ยิงฟันยิ้ม กุหลาบดอกโต ๆ หลากสี
ดอกไม้กลิ่นหอม ๆ ที่ไม่รู้จักชื่อแต่สวยงามจริง ๆ รวมถึงทิวลิป
บรรยากาศหน้างานครับ ให้ 2 สาวทำหน้าที่ประกอบฉากเล็กน้อย

พระเอกของงาน ยังไม่สุกดี อาจจะอาย เลยซุกหน้าเงียบ ๆ

บางส่วนกำลังบาน

หวานได้ใจครับ

ว่านสี่ทิศ ดอกใหญ่มาก

ยังมีต่อครับ วันนี้เอาของสวย ๆ งาม ๆ มาฝาก ก่อนถึงวันแห่งความรัก

วิสฺสาสสปรมา ญาติ ... ความคุ้นเคยเป็นญาติอย่างยิ่ง

*

ณ เบื้องบูรพา มีป่าที่กำลังปลูก

« ตอบ #273 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2011, 04:15:41 PM »

พี่รินทร์ครับ ขอบคุณครับ ผมลืมใส่ปากจริง ๆ ด้วย 55555
หากวันไหนแม่ยายไม่เหม็นหน้า กรุณาเอากิ่งมาชำนะพี่
รากเดินแล้ว ใส่ถุงดำ 30 บาทเชียวนะครับ

กระเช้าสตรอเบอรี่ หากลูกสุกสีแดงกว่านี้คงสวยใช่เล่นเนอะ

ชมพูอมม่วง หวานได้ใจยิ่งนัก

หวานแบบไม่เกรงใจกันเลย

กุหลาบสีเหลือง มอบให้สำหรับมิตรภาพครับ

กุหลาบสีขาว รักบริสุทธิ์

เฮ้อ! จะหากุหลาบสีไหนไปฝากภรรยาดีหนอเรา 5555

ไปละ   อิอิอิ ยิงฟันยิ้ม

Liked By: phanicha

วิสฺสาสสปรมา ญาติ ... ความคุ้นเคยเป็นญาติอย่างยิ่ง
ญ.หญิง
*

อยู่อย่างพอเพียงและเพียงพอ

« ตอบ #274 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2011, 04:19:08 PM »

55555555
อย่าเกี่ยงกันน๊าาาาาาาาาาาาาา
ได้(เยี่ยมสวน)ทู๊กกกกกกกคน ฮิ้วววววววววววววว

ไว้ทิดโส กับ คุณครูพี่หนูพิม มาบางกอกเมื่อไหร่ ก็มาแวะดื่มน้ำดื่มท่า (เย็นๆ) ใจ ที่สวน ญ ก่อนได้นะคะ
แล้วค่อยไปตะลุยสวนกัน  
ถ้ามีโอกาสไปสระแก้วอีกเมื่อไหร่  เดี๋ยว ญ ไปเยี่ยมทั้งสองสวนแหละ ฮิฮิ

ปล.ไปเที่ยวงานสตรอเบอร์รี่แฟร์ หรือ วาเลนไทน์แฟร์ คะเนี่ย กุหลาบเยอะเชียว
ดอกไม้ก็สวยๆทั้งน๊านนนนนนนนนน

ทิดโสคะ กุหลาบสีแดง 999 ดอกเลยค้าาาาาาาา สำหรับคุณภรรยา
พร้อมนมตราหมี เหมือนบอกว่ารักจากใจ ฮิ้วววววววว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 10, 2011, 04:21:20 PM โดย ญ.หญิง » บันทึกการเข้า

เรือนริมน้ำ   รวมแมกไม้นานาพันธุ์  แบบพอเพียงและเพียงพอ

http://www.kasetporpeang.com/forums/index.php?topic=30864.0
*

« ตอบ #275 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2011, 04:36:36 PM »

5555 คุณ ญ.หญิง ครับ
ทิดโสจะไปทำสวนที่สระแก้วแต่ยังติดขัดที่ว่าเป็นชาวออฟฟิศอยู่กรุงเต้บครับ
เป็นเกษตรกรได้เฉพาะวันหยุดเท่านั้นเอง
สวนคุณ ญ.หญิง อยู่แห่งใดหนอ อยากไปชมบัดเดี๋ยวนี้เลย 55555

ปล. งานชื่อสตรอเบอรี่แฟร์จริง ๆ ครับ แต่บรรยากาศน่าจัดงานแต่งอีกสักครั้ง 555

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ 999 ดอก รอให้ผมปลูกเองดีกว่า 55555

มาเข้าถึง กาพย์ห่อโคลงนิราศธารโศกสมัยกรุงศรีอยุธยา
ซึ่งเป็นพระนิพนธ์ของเจ้าฟ้าธรรมาธิเบศร์(เจ้าฟ้ากุ้ง) กล่าวถึงกุหลาบไว้น่าสนใจมาก ดังนี้ครับ

กุหลาบกลิ่นเฟื่องฟุ้ง  เนืองนอง
หอมรื่นชื่นชมสอง  สังวาส
นึกกระทงใส่พานทอง  ก่ำเก้า
หยิบรอจมูกเจ้า  บ่ายหน้า เบือนเสีย

มาหวานเป็นคู่ สีโอลด์โรส โดนใจมาก ๆ ครับ

นี่ก็สีแดง บอกว่ารักมากมาย

ส่วนสาวใดได้รับกุหลาบสีชมพู โปรดเตรียมคำตอบให้ดี นิ้วนางข้างซ้ายอาจไม่ว่างต่อไป
เพราะกุหลาบสีชมพู เป็นคำถามว่าคุณมีใครหรือยัง คุณพร้อมรับรักผมไหม อุ๊ย!หวานจนอิจฉาตัวเองแล้วสิ 555

หวานจนหัวใจแทบละลาย ผมตัดสินใจแล้ว จะมอบกุหลาบสีโอลด์โรสให้ภรรยา

เธอจะรับรักผม(อีกสักครั้ง)ไหมหนอ 555

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 10, 2011, 04:38:46 PM โดย ทิดโส โม้ระเบิด » บันทึกการเข้า

Singhto+Kaowsuay
*

« ตอบ #276 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2011, 05:46:07 PM »

ว้าวๆ สตอเบอร์รี่ก็น่าทาน ดอกไม้ก็สวย แต่เฮ้อ....

รอสวนทิดโส ซักปี จะไปขอปล้นทุกอย่าที่ทิดโสมีอ่ะ... ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

อดีตแก้ไขไม่ได้ อนาคตก็ไม่รู้ อย่าไปแสวงหา

มีแต่ปัจจุบันเท่านั้น
zin
*

« ตอบ #277 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2011, 06:19:32 PM »

นั่นๆ ให้มันได้จั่งซี้น้อ..น้องนี่นะ...ฮึ... โกรธ คุณ ญ หญิงเดินโค้งๆไปปล้นสวนทิดโสก่อนดีกว่าค่ะ
ขากลับค่อยแวะสวนทวีกานต์ วิมานดินของหนูพิม...นะคะ  จุมพิต

คุณzinคะ...ลำดวนแดงน่ะค่ะ...ทำยังไงจะได้มาอุปการะบ้างน้อ...อยากได้จัง... ยิงฟันยิ้ม

[/quote]
ต้องรอเมล็ดครับท่านพี่ ชนิดนี้ผู้น้องลองปรึกษาท่านขุนดงแล้ว ท่านว่าตอนไม่ได้ จะต่อกิ่งก็หาตอไม่ได้แล้วไม่รู้ว่าจะต่อติดหรือเปล่าล่ะ ท่านทิดโส เล่นแร่แปรธาตุเก่งคงหาวิธีได้ล่ะครับ ยังไงถ้าติดลูกผู้น้องจะต้องกำนัลแด่ท่านพี่แน่นอนครับ
หญิงเพี้ยน
*

ดูเหมือนเพี้ยน แต่ไม่เพี้ยน แต่ก็ "เพี้ยน" อิอิ

« ตอบ #278 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2011, 06:50:06 PM »

ยิงฟันยิ้ม ว่าจะไม่ตอบกระทู้ ...ก็อดใจไม่ได้ อิอิ
เพราะอ่านกระทู้พี่ทิดโสแล้ว อิจฉาตาร้อน .. ออนซอนคัก
อยากได้กุหลาบสีชมพูไว้ครอบครองมั่ง .. คงต้องรีบไปซื้อให้ตัวเอง
ก่อนที่มันจะแพง 5555  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ยิ้มกว้างๆ  ลงมือสักนิด ..ดีกว่า คิด ที่จะทำ ยิ้มกว้างๆ
ญ.หญิง
*

« ตอบ #279 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2011, 07:53:56 PM »

5555 คุณ ญ.หญิง ครับ
ทิดโสจะไปทำสวนที่สระแก้วแต่ยังติดขัดที่ว่าเป็นชาวออฟฟิศอยู่กรุงเต้บครับ
เป็นเกษตรกรได้เฉพาะวันหยุดเท่านั้นเอง
สวนคุณ ญ.หญิง อยู่แห่งใดหนอ อยากไปชมบัดเดี๋ยวนี้เลย 55555

ปล. งานชื่อสตรอเบอรี่แฟร์จริง ๆ ครับ แต่บรรยากาศน่าจัดงานแต่งอีกสักครั้ง 555

อยู่ลำลูกกาค่าาาาาาา บ้านน๊อกกกกกกก บ้านนอกของแท้ ฮิฮิ
มาจากทางบางกอกได้สองทาง
วิ่งเส้นรังสิต-นครนายก หรือ เส้นลำลูกกา ก็ มาถึงค่ะ
เพราะสวนอยู่ตรงกลางระหว่าง รังสิตกับลำลูกกา
ลงจากเส้นกาญจนาภิเษกก็ง่ายค่ะ
ว่างๆ มาเที่ยวได้ค่ะ
เผื่อสนใจต้นอื่นๆ  มาขนไปฝากคุณครูพี่หนูพิมได้เลย ฮิ้วววววว

ปล.คุณครูพี่หนูพิมคะ
ถ้าสนใจลำดวนแดง
ขยายพันธุ์ได้วิธีชัวร์ๆคือ
ไปหาต้นลำดวนทวายมาปลูก
แล้วเอาไปทาบกับกิ่งลำดวนแดงหรือจะเสียบยอดก็ได้ค่าาาาาาาาาา
55555555  เชื่อทฤษฎีโลกกลมมั๊ยคะ
คนขยายพันธุ์ลำดวนแดงคนแรกในประเทศไทยคือคุณปะป๊าข้าน่อยเองค่า
ว่าแล้วก็จองกิ่งงามๆจากคุณ ZIN ไว้เลยค่ะพี่ ยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 10, 2011, 07:56:00 PM โดย ญ.หญิง » บันทึกการเข้า

เรือนริมน้ำ   รวมแมกไม้นานาพันธุ์  แบบพอเพียงและเพียงพอ

http://www.kasetporpeang.com/forums/index.php?topic=30864.0
Mahajoan
"หากรากหญ้าตาย (รบ)วัวควายฤาจะอยู่ได้"
*

"ลิขตฟ้าฤาจะสู้มานะตน"

« ตอบ #280 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2011, 08:20:22 PM »

ยิงฟันยิ้ม ว่าจะไม่ตอบกระทู้ ...ก็อดใจไม่ได้ อิอิ
เพราะอ่านกระทู้พี่ทิดโสแล้ว อิจฉาตาร้อน .. ออนซอนคัก
อยากได้กุหลาบสีชมพูไว้ครอบครองมั่ง .. คงต้องรีบไปซื้อให้ตัวเอง
ก่อนที่มันจะแพง 5555  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
   อายจัง อายจัง อายจัง

ดาบรินทร์
*

« ตอบ #281 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2011, 09:45:24 PM »

เอาการบ้านมาส่งครับ

zin
*

« ตอบ #282 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2011, 11:26:09 PM »

โห....บิดาพยัคฆ์ไม่มีบุตรเป็นสุนัขจริงๆ เห็นแสงสว่างเจิดจ้าเลยครับคุณหญิง ในหนทางมืดมิดยังมีแสงสว่างเรื่อเรืองเสมอ  แหะแหะ...แต่ว่าลำดวนทวายจะหาได้ที่ไหนล่ะนี่ ขอบคุณครับคุณหญิงที่ชี้แนะแนวทาง ผมกับทิดโสจะสืบเสาะเอาให้ได้ครับ ขอบคุณครับ
*

« ตอบ #283 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2011, 08:22:25 AM »

ท่าน Singhto+Kaowsuay ครับ
อย่าลืมทำตามที่พูดนะ ปล้นน้องชายเจ้าของสวนไปด้วยก็ได้ 555555

สหายเอย โปรดเตรียมการให้ดี
เมื่อได้ผลผลิตแล้ว โปรดกำนัลท่านจอมยุทธหญิงท่าเกษมสัก 1 ต้นเถิด 555

ท่าน พ.เพี้ยนเจ้าขา
พูดถึงการกำนัลกุหลาบสีชมพูให้แก่ตัวเอง
หรือมิยินดีจะโดดเดี่ยวแล้วหนอ 55555

ท่าน ญ.หญิงครับ
นี่ไง สำบัดสำนวนในวงการยุทธจักรกล่าวไว้
พยัคฆา จะมีบุตรเป็นมุสิกกระไรได้ ท่านคือจอมยุทธหญิงที่ได้รับการถ่ายทอดมาจากบิดา
บิดา ผู้เป็นมือหนึ่งของกระบวนท่า กระบี่ลำดวนแดง
ข้าพเจ้าต้องรีบเปิดกะลา พาตัวไปคารวะท่านปรมาจารย์สักหนึ่งครั้ง และหนึ่งจอก
ลำลูกกา ลำลูกกา ลำลูกกา โปรดสำเนาแผนที่มาพลัน
ขอบพระคุณท่านยิ่ง 5555

ท่าน mahajoan ครับ
อย่ายืนม้าเปลี่ยวดายอยู่เบื้องนอกเลย
ข้าฯ ขอกำนัลแด่ท่าน 1 จอก มา มา 555

พี่รินทร์ครับ
ว้าว! ขออนุญาตร้องคำนี้ดัง ๆ ครับ
กระบวนการ mass ต้องแบบนี้ครับ คราวนี้ก็สบาย ๆ ผมต้องเรียกท่านด็อกเตอร์นำหน้าเสียแล้ว
ดีใจจริง ๆ ที่ความรู้ในเบื้องลึกที่เกือบลืมไปแล้ว ได้รับการพัฒนาและเป็นผล 5555

สหายเอย
ในที่สุดแห่งความมืดมิด ย่อมมีแสงสว่างเรืองรอง
โลกยังไม่แตกสลายเพราะมนุษย์มีความฝัน และมนุษย์รู้จักการเรียนรู้
การทดลองที่ผิด 100 ครั้ง มิใช่การกระทำผิด เป็นเพียงการกระทำที่ยังไม่ถูกต้องเท่านั้นเอง
มันอาจมีครั้งที่ 101 ที่จะต้องถูกต้องก็ได้
และบัดเดี๋ยวนี้ ท่านจอมยุทธ ญ.หญิง ก็เผยวิชากระบี่ลำดวนแดงให้ได้เห็นแล้ว
ข้าฯจะท่องยุทธจักรไปหาตอพันธุ์ลำดวนสักหมื่นกิ่ง
ไว้ให้สหายได้ทดลองเสียบยอดหรือทาบกิ่งสักหมื่นครั้ง
หากได้ผล เราย่อมมีลำดวนแดงหมื่นต้น ไว้กำนัลสหายอื่น ๆ
มา มา .... มายกจอกกำนัลแด่ท่านบิดาของท่าน ญ.หญิงกันเถิด

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 11, 2011, 08:24:57 AM โดย ทิดโส โม้ระเบิด » บันทึกการเข้า

suntipap
*

« ตอบ #284 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2011, 09:33:35 AM »

-กุหลาบสวยๆ..ก็เหมาะกับคนงามๆ..คนนำมาให้ชมก็ได้กุศล..เห็นแล้วสดชื่น...แว๊บๆๆๆๆๆ...F-16..ไปแล้วเด๊อ...5555
zin
*

« ตอบ #285 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2011, 10:05:45 AM »

นี่ล่ะคุณธรรมน้ำมิตรจะส่องสว่างนำทาง ในยามที่แสงใดใดสิ้นสูญ ขอเพียงมีความหวัง คนสันหลังยาวอย่างข้าพเจ้าจะขอละเมิดกฏซักครา แต่...แต่ว่าวิทยายุทธอันต่ำเตี้ยของข้าพเจ้าเกรงว่าจะสร้างความผิดให้แก่พวกท่าน ทิดโสท่านรีบไปกราบคาระวะขอคำชี้แนะจากท่านผู้เฒ่าเถอะ
อ้อ!เกือบลืม มีดีปลีรึยัง ถ้าอยากได้เดี๋ยวพรุ่งนี้ถ้าเจอกันจะตัดเถาให้ไปชำ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 11, 2011, 10:10:02 AM โดย zin » บันทึกการเข้า
*

« ตอบ #286 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2011, 10:29:00 AM »

ท่านพี่ผู้พันครับ
หวานจนใจละลายจริง ๆ ครับพี่ เห็นแล้วอยากจัดงานแต่งบ่อย ๆ ครับ 5555
อ้อ! F-16 แค่ขึ้นบินเล่น ๆ นะครับ อย่าทำโซนิคบูมเด้อ กลัวดอกกุหลาบจะตกใจ 555

สหายเอ๋ย
ใจต้องต่อด้วยใจ ในยุทธภพก็ไม่เว้น โก้วเล้งตั่วกอเคยกล่าวเรื่องนี้ไว้ว่า
เม่นเป็นสัตว์ที่มีขนเต็มตัว แต่ขนแหลม ๆ เหล่านั้นกลับไม่ช่วยให้รู้สึกอบอุ่นแม้แต่น้อย
หนทางเดียวที่เม่นตัวหนึ่งจะได้รับความอบอุ่นท่ามกลางอากาศที่หนาวเย็น
คือ การอาศัยไออุ่นจากเม่นอีกตัวหนึ่ง
ทว่า เวลาที่เม่นสองตัวขยับเข้าใกล้กันเพื่อรับไออุ่นจากอีกฝ่ายนั้น
ต่างฝ่ายต่างก็จะโดนขนแหลม ๆ ของอีกฝ่ายหนึ่งทิ่มแทงให้ได้รับความเจ็บปวด

แต่ เรามิใช่เม่น
เราพึ่งพากันและกัน โดยผ่านถ้อยคำที่อวลไปด้วยไออุ่นในคุณธรรมน้ำมิตร
ไร้ซึ่งขนแข็งมาคอยทิ่มตำให้เจ็บปวด .... มาเถิด ยกจอก!!

ขออนุญาตปล่อยความหวานต่ออีกสักยกครับ

อย่าเพิ่งละลายนะครับ

ปิดล็อตด้วยสีโปรด ... ม้วง ม่วง

ขอให้มีความสุขในวันมาฆบูชาและวันวาเลนไทน์ที่จะเวียนมาถึงในเร็ววันนี้ครับ

ญ.หญิง
*

« ตอบ #287 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2011, 11:01:27 AM »

ว๊าวๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
มาอีกทีงงเลย เป็นจอมยุทธกันไปหมดแล้ว ยิ้ม
ข้าน้อยยิ่งไม่ค่อยได้ดูหนังจีนเด้อ  แปลบ่อออกเด๊ ฮิฮิ

คุณทิดโส คุณ ZIN ค๊าาาาาาาา  ถ้าหาลำดวนทวายไม่ได้ไปหาลำดวนธรรมดาก็ได้เด้ออออออ
โอ้!!!!!!!!   ถ้าจะทำลำดวนแดงกันเป็นหมื่นๆ กิ่ง  รวยแล้วอย่าลืมข้อยเด้อออออออออออออ
แล้วเอาไปให้คุณครูพี่หนูพิมต้นเดียวจะพอบ๊ออออออออ  คือน้อยแท้

แผนที่บ้านสวนลำลูกกา และเบอร์โทรศัพท์ถามทาง เดี๋ยวจะส่งให้ทาง PM นะคะ
เผื่อจะพาสุดที่รักมาฮันนีมูนวันวาเลนไทน์ ฮิ้ววววววววววว

หน้า: 1 ... 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 [18] 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 ... 270   ขึ้นบน
  พิมพ์